Đang livestream bán hàng online, Việt Trinh bất ngờ bị một người đàn ông lạ mặt "tố" có đại gia bao nuôi. "Nữ hoàng ảnh lịch" cũng không ngần ngại mà thẳng thắn đáp trả bình luận kém duyên.

Bỗng dưng bị "tố" có đại gia bao nuôi, Việt Trinh thừa nhận thật sự bất ngờ với câu nói này nhưng lại không giận. "Người đẹp Tây Đô" cho rằng, có thể vì người ta vẫn chưa hiểu mình, vì nếu họ hiểu thì sẽ không nói như vậy và thay vào đó sẽ thương quý mình hơn.

"Nữ hoàng ảnh lịch" thẳng thắn đáp trả trên sóng livestream: "Ủa em thấy em tự hào, không thích đại gia nuôi em anh ơi. Những gì người ta nói đại gia nuôi và lo cho em là sai hoàn toàn. Bản thân em đi bằng đôi chân của em từ nhỏ tới lớn". Việt Trinh cũng không quên nhắn gửi tới người bình luận kém duyên: "Đừng bao giờ có suy nghĩ Việt Trinh để đại gia bao nuôi, còn muốn nói gì thì cứ đưa ra bằng chứng xác thực".

hình ảnh

Việt Trinh khẳng định tự đi lên bằng chính đôi chân (ảnh FB: Trần Việt Trinh)

Dù thời kỳ vàng son, hào quang chói lóa đã qua nhưng Việt Trinh vẫn giữ được cho mình nhan sắc mặn mà như gái xuân thì. Tuy nhiên, "nữ hoàng ảnh lịch" lại tự đánh giá mình và không tự tin vào bản thân như trước.

"Em già rồi, muốn có đàn ông nuôi cũng chẳng ai nuôi em. Từ nhỏ đến lớn em tự lực cánh sinh. Bởi thế, khi nhìn thấy một người phụ nữ bươn chải nuôi con một mình, ảnh phải thương, phải quý, không nên bình luận như thế", Việt Trinh tâm sự.

hình ảnh

"Nữ hoàng ảnh lịch" còn khẳng định bản thân quá già để được bao nuôi (ảnh FB: Trần Việt Trinh)

Bên cạnh đó, một vài cư dân mạng có ý kiến cho rằng việc mỹ nhân đình đám một thời như Việt Trinh phải tự mình kiếm sống thì thật tội nghiệp. Nghe thế, "nữ hoàng ảnh lịch" không ngần ngại đáp lời: "Không có gì tội hết trơn. Em đang làm công việc của em và thấy hạnh phúc vô cùng. Em tự làm ra tiền, vừa qua em vừa tự thưởng cho em đôi giày LV, giỏ xách LV, ví LV.

Em hạnh phúc vì chúng được mua bằng tiền của em, bằng mồ hôi, nước mắt của em, còn đại gia mua cho em, em đâu có sung sướng được vậy như vậy? Em thấy tự hào về điều đó. Nếu như đại gia mua cho em 10 đôi vậy em cũng không thích bằng".

Trước đó, Việt Trinh cũng đã có màn khoe những món hàng xa xỉ mà bản thân đang sở hữu. Thế nhưng, người đẹp nhận định việc này chỉ là đang khoe thành quả lao động chứ không hề có ý định khoe của như mọi người nghĩ.

hình ảnh

Việt Trinh tự hào với những thành quả lao động bằng chính mồ hôi công sức của mình (ảnh :FB Trần Việt Trinh)

Được biết, Việt Trinh sinh năm 1972, cô từng là ngôi sao đình đám của giai đoạn thập niên 90 và đầu 2000. Nữ diễn viên làm nên tên tuổi với bộ phim truyền hình "Người đẹp Tây đô" và góp mặt trong nhiều dự án phim ăn khách khác. Ngoài ra, cô còn được xem là một trong những "nữ hoàng ảnh lịch" sáng chói tại thời điểm đó.

hình ảnh

Việt Trinh từng được mệnh danh là "nữ hoàng ảnh lịch" địch đám một thời (ảnh FB: Trần Việt Trinh)

Kể từ sau tuyên bố giải nghê, cuộc sống hiện tại của Việt Trinh vô cùng vui vẻ bên cạnh con trai và người thân. Trên trang cá nhân, ngoài việc kinh doanh hàng online, cô còn chia sẻ khá nhiều hình ảnh giấu mặt của quý tử cùng với niềm tự hào vô bờ bến.

hình ảnh

hình ảnh

Hiện tại, cô đang sống hạnh phúc bên quý tử giấu mặt (ảnh FB: Trần Việt Trinh)