Hiện tại, cô bé đã 12 tuổi và vẫn sở hữu dung mạo xinh đẹp hơn người khiến ai nấy không khỏi xuýt xoa.

Em phải nói là cực kỳ thích ngắm những em bé xinh đẹp luôn đó các mẹ. Hồi đó mang bầu tối ngày cứ lên mạng kiếm hình các em bé đáng yêu để nhìn thôi. Người ta nói khi mang thai nhìn hình ai nhiều thì con sinh ra sẽ giống người đó đó các mẹ, chẳng biết đúng hay không nữa nhưng trộm vía con em nó cũng có được vài nét giống giống mấy bé em hay nhìn hehe. Một trong những em bé mà em tải hình về máy nhiều nhất chính là cô bé Iran dưới đây nè.

Cũng vô tình biết được bé này qua các trang mạng. Lúc đó em bị ấn tượng bởi tiêu đề bé gái quá đẹp đến nỗi bố phải nghỉ làm để đi theo bảo vệ con. Tò mò quá thế là bấm vào đọc luôn, nhìn hình xong thì đúng là ôi chu choa đã hiểu rằng báo không nói quá, bé gái này đẹp thực sự các mẹ ạ.

Cô bé đến từ đất nước Tây Á Iran, sinh năm 2010 có tên là Mahdis Mohammadi. Bé gái này sở hữu gương mặt đúng chuẩn thiên thần với đôi mắt to, mí mắt rõ, hàng lông mi cao vút. Chưa hết, mũi của em cũng cao thẳng tắp, môi lại chúm chím vô cùng đáng yêu.

hình ảnh

Mahdis từng được mệnh danh là bé gái đẹp nhất thế giới. Ảnh: Instagram NV

Đặc biệt không thể không nhắc tới mái tóc xoăn màu nâu của bé này, nhìn vào là bị ân tượng liền vì trông cứ như nàng thơ ấy các mẹ ạ. Nói chung là hồi đó mới nhìn hình em đã phải xuýt xoa và hiểu ngay lý do tại sao báo lại nói rằng bố bé này phải nghỉ làm để trở thành vệ sĩ đi theo bảo vệ con.

hình ảnh

Bé gái từng gây xôn xao vì quá xinh đẹp. Ảnh: Instagram NV

Nói về cái câu chuyện làm vệ sĩ này thì cũng không thể bỏ qua sự chú ý liên quan đến bô của cô bé. Khi nhắc đến chuyện con gái có ngoại hình xinh đẹp, chắc nhiều người sẽ nghĩ rằng à đây chắc là do gen di truyền của mẹ rồi. Nhưng với trường hợp của bé Mahdis thì chắc chắn phải nói là ngoại hình xuất sắc của bé còn có “sự góp phần” rất lớn từ bố nữa. Bố của em bé này cũng sở hữu khuôn mặt điển trai và thú vị là đường nét của cô bé giống bố như đúc luôn.

hình ảnh

Ngoại hình của bé giống bố như đúc. Ảnh: Instagram NV

Hiện tại cô bé Mahdis đã được 12 tuổi và nhan sắc thì vẫn cứ gọi là “đỉnh của chóp” luôn các mẹ ạ. Khuôn mặt nét nào ra nét ấy rõ ràng, lại còn có chiều sâu hơn nên nhìn lại càng thu hút hơn nữa. Lúc nổi tiếng qua những hình ảnh được bố đăng tải trên mạng xã hội, cô bé mới 8 tuổi và hình ảnh vẫn còn bụ bẫm ngây thơ thì nay đã trưởng thành hơn rất nhiều.

hình ảnh

Nếu như lúc trước bé gái sở hữu ngoại hình đáng yêu, thì nay đã trổ nét thiếu nữ đẹp như tranh. Ảnh: Instagram NV

Nhìn Mahdis thì chắc chắn ai cũng sẽ muốn có một cô con gái thật xinh đẹp như vậy đúng không nào? Ai nói gì thì nói chứ riêng em thì thấy hiện nay, ngoại hình là một yếu tố quan trọng cực kỳ luôn. Có ngoại hình nổi bật thì con sẽ có nhiều cơ hội hơn trong công việc cũng như cuộc sống. Thế nên các mẹ nên chú ý chăm sóc sắc vóc và vẻ ngoài cho con từ sớm, đặc biệt là với những bé gái để con lúc nào cũng tỏa sáng lung linh và nhận được nhiều sự yêu mến của mọi người nha.

hình ảnh

hình ảnh

Những hình ảnh hiện tại của cô bé khiến ai cũng phải ngất ngây. Ảnh: Instagram NV

Một số vấn đề về việc chăm sóc ngoại hình cho con mẹ nên lưu ý từ nhỏ chính là:

- Cho con đi khám răng từ sớm, không phải chờ đến khi răng con có vấn đề mới đi thăm khám. Ngay từ lúc trẻ mọc những chiếc răng sữa đầu tiên, mẹ đã nên đưa con đi khám răng định kỳ để nắm bắt sớm được các vấn đề về răng miệng và có hướng xử lý ngay lập tức.

- Dạy con biết giữ vệ sinh sạch sẽ, đây là điều cực kỳ quan trọng vì khi trẻ có vẻ ngoài chỉn chu, sạch đẹp, chắc chắn con sẽ tạo được thiện cảm trong mắt mọi người.

- Chú ý giữ gìn vóc dáng cho trẻ, mẹ nên nhắc con giữ thẳng lưng, đứng, ngồi, nằm đúng cách để không ảnh hưởng tới vóc dáng về sau.

- Chăm sóc tóc, môi, da của con với những nguyên liệu thiên nhiên như dầu dừa, dầu olive, các loại trái cây,... giúp trẻ có được thói quen chăm sóc bản thân, ngoại hình lại còn xinh đẹp hơn, con sẽ tự tin hơn rất nhiều đấy ạ.