Bạn thích một người mà chưa biết cách bắt chuyện thả thính với crush như nào để không bị chê thiếu muối? Bài viết dưới đây mình sẽ chia sẻ trọn bộ bí kíp cách bắt chuyện với crush cực hiệu quả cho bạn đó!

hình ảnh

Cách bắt chuyện thả thính trực tiếp với crush

Nhiều chàng trai thích một cô gái nhưng lại do dự khi tiếp cận cô ấy, đặc biệt là một cô gái xa lạ, vì họ không biết phải nói gì vì họ không có điểm chung! Vì vậy, làm thế nào bạn có thể bắt chuyện thả thính crush và tìm ra điểm chung?

Khi chúng ta cố gắng suy nghĩ xem nên nói những gì thì nỗi sợ hãi có thể bắt đầu xuất hiện. Kết quả là có tâm lý bối rối, cũng như không hiểu phải nói gì với đối phương.

Cách bắt chuyện thả thính với người lạ

Ông bà ta thường dùng thuật ngữ "trước lạ sau quen" để ngụ ý rằng một người lạ sẽ trở thành một người quen khi ta biết cách bắt chuyện, và khi bạn biết cách bắt chuyện thả thính crush thì tương lai sẽ trở thành người bạn thân, người yêu hoặc người bạn đời của bạn.

Có vô vàn cách bắt chuyện thả thính với crush bạn chưa từng quen. Cách cơ bản nhất là bạn hãy bắt đầu bằng việc tự giới thiệu bản thân mình. Tất nhiên, cô ấy cũng sẽ đủ lịch sự để giới thiệu về bản thân mình với bạn kèm một nụ cười tỏa nắng chẳng hạn.

Chia sẻ vài điều về bản thân

hình ảnh

Mặc dù việc chia sẻ bản thân với người khác có thể khiến bạn cảm thấy không thoải mái, nhưng đó là điều cần thiết nếu bạn muốn tiếp tục nói chuyện với crush.

Có thể "crush" không nhớ hết mọi chuyện, nhưng việc chia sẻ vài điều về bản thân sẽ phá tan cảm giác bối rối, thậm chí là "lặng im" giữa hai người. Vì vậy, hãy giữ bình tĩnh và bắt đầu chia sẻ về bản thân trước, nhưng hãy chia sẻ từng chút một, và cô ấy sẽ rất vui vì bạn đã cố gắng duy trì cuộc trò chuyện.

Một điều cần lưu ý là nếu bạn không chủ động bắt chuyện với cô ấy, thì cô ấy sẽ mãi là người lạ trong suốt quãng đời còn lại của bạn!

Đặt câu hỏi khéo léo để crush tự chia sẻ về mình

hình ảnh

Tất cả mọi người, đặc biệt là những người hướng ngoại, rất thích nói về bản thân. Đừng dại dột đến mức quên hỏi thăm cô ấy sau khi bạn đã chia sẻ về bản thân mình với cô ấy. Bạn có thể hỏi một vài điều đơn giản như:

- Bạn đến từ đâu?

- Bạn làm nghề gì?

- Bạn đi học ở đâu?

- Công việc của bạn có vất vả lắm không?

Tuy nhiên đây chỉ là những câu hỏi lịch sự, không nên hỏi nhiều vì chúng sẽ khiến người nghe cảm thấy như thể họ đang bị thẩm vấn. Hơn nữa, ngôn ngữ chỉ chiếm phần nhỏ trong giao tiếp. Các khía cạnh phi ngôn ngữ như giọng nói, ánh mắt, cử chỉ và nụ cười cũng có vai trò quan trọng góp phần tạo thành công cho một cuộc nói chuyện.

Hỏi câu hỏi mở

hình ảnh

Có nhiều bạn khi bắt chuyện với crush thường hay đặt những câu hỏi “yes” và “no” khiến cho cuộc trò chuyện rất nhanh đi đến bế tắc đồng thời cũng khiến crush đánh giá là nói chuyện thiếu muối. Thay vào đó, bạn nên hỏi nàng các câu hỏi mở để cô ấy thoải mái bày tỏ cảm xúc của mình.

Ví dụ như thay vì hỏi:  Em đã ăn cơm chưa? thì nên hỏi là: Bữa cơm hôm nay của em có món gì hấp dẫn kể anh nghe với?

Lắng nghe thật nhiều và đặt câu hỏi về những gì crush nói

Để cuộc trò chuyện không nhàm chán, bạn nên đặt câu hỏi về những gì điều mà crush vừa nói. Điều này không chỉ làm cho cuộc nói chuyện trở nên cuốn hút mà còn thể hiện sự tập trung và tôn trọng những gì crush nói.

hình ảnh

Chẳng hạn, cô ấy đang thảo luận về công việc của chính mình. Đặt ra những câu hỏi như, "Chính xác thì công việc đó đòi hỏi điều gì?"

Bạn nên có quan điểm của riêng mình để đưa ra câu chuyện mà cô ấy kể, ngoài việc đặt câu hỏi để tìm cách bắt đầu cuộc trò chuyện với người bạn thích (nếu có). Việc lắng nghe cẩn thận và tiếp thu thông tin, cũng như cung cấp thông tin về những gì cô ấy muốn nói, làm phong phú và ấn tượng cho cô ấy trong cuộc trò chuyện.

Cách bắt chuyện với crush mình đã biết

hình ảnh

Sẽ rất dễ dàng bắt chuyện thả thính crush mà bạn đã biết. Bạn hãy khởi đầu bằng một mẩu chuyện ngắn với nội dung chung chung kiểu như có sự kiện gì đó mới xảy ra, sở thích cá nhân,… rồi hỏi ngay crush về những nội dung liên quan đến vấn đề đó.

Ví dụ như thời tiết hôm nay nóng bức, bạn đưa ra những nhận xét về thay đổi cuộc sống hôm nay rồi hỏi cảm nhận của nàng về kiểu thời tiết này.

Cách bắt chuyện thả thính với crush qua tin nhắn

Không giống như việc tự mình bắt chuyện thả thính crush trực tiếp, việc bắt đầu cuộc trò chuyện bằng tin nhắn phải thực sự thu hút, không gây nhàm chán bằng ngôn từ.

Cách mở đầu truyền thống pha thêm chút thú vị

hình ảnh

Không phải lúc nào cũng dễ dàng tìm ra các cách mới để nhắn tin cho crush của bạn. Nếu bạn chưa tìm ra cách để bắt đầu cuộc trò chuyện, hãy nhắn cho cô ấy những lời chào và thăm hỏi thông thường, nhưng hãy sử dụng câu từ thú vị chẳng hạn như: Xin chào, thời tiết hôm nay thật tuyệt, bạn có tính làm gì không?

Nói về đam mê, sở thích của crush

hình ảnh

Vì mọi người đều thích nói về niềm đam mê của họ, bạn nên hỏi về niềm đam mê của cô ấy để gây ấn tượng với cô ấy. Để tránh cô ấy cảm thấy bối rối, bạn nên tìm hiểu trước về sở thích của crush và đặt những câu hỏi sáng tạo.

Ví dụ: Alo, nãy tớ thấy cậu comment trong group phim “Hương vị tình thân” mình cũng có xem nè. Mình thấy nữ chính cá tính, mạnh mẽ nhưng sức hút không bằng cậu

Giúp đỡ crush trong việc học, công việc

hình ảnh

Nếu crush của bạn có học cùng trường hay làm việc cho cùng một công ty với bạn. Hãy để ý xem crush có đang gặp khó khăn gì không. Từ đó, bạn bắt chuyện thả thính crush bằng những tin nhắn quan tâm hỏi thăm dựa trên tinh thần giúp đỡ. Tuy nhiên, bạn nên lịch sự và chú ý xem crush có yêu cầu sự trợ giúp của bạn hay không, vì nếu không làm như vậy có thể khiến bạn mất điểm với crush của mình.

Tạo tình huống nhắn tin nhầm

hình ảnh

Đây là một cách không hề phô trương nhưng rất tự nhiên để làm quen với người bạn thích thông qua việc nhắn tin nhầm. Giả vờ nhắn tin hoặc chuyển tiếp một dòng hoặc tài liệu cho người bạn thích và sau đó bắt đầu cuộc thảo luận với họ. Ngay cả khi đó là một tin nhắn sai, có thể người ấy sẽ chủ động trả lời tin nhắn của bạn. Nó sẽ thực sự hấp dẫn và ngoạn mục vào thời điểm đó.

Chia sẻ những điều thú vị trên mạng xã hội với cô ấy

hình ảnh

Nếu crush của bạn thích hài kịch hoặc theo trend bạn nên tận dụng cơ hội này. Khi bắt đầu cuộc trò chuyện bằng tin nhắn văn bản với cô ấy, hãy gửi cho cô ấy những bài đăng trên mạng xã hội mà bạn thấy thú vị.

Thả thính gây “hết hồn” đối phương

hình ảnh

Để biết cách thả thính gây hết hồn cho đối phương hay theo dõi bài viết sau:

Tổng hợp những câu thả thính crush chắc chắn sẽ “cắn câu”

Tổng kết

Trên đây là chia sẻ những cách bắt chuyện thả thính crush nhiều muối nhất. Hy vọng, qua bài viết bạn biết thêm cách để bắt đầu cuộc với crush của bạn và giành được tình cảm của cô ấy. Chúc bạn thành công!

Bài viết thuộc tác giả ThanhTuan - thành viên Cộng đồng Phụ nữ lớn nhất Việt Nam! Nếu bạn sử dụng bài viết cho mục đích cá nhân, vui lòng ghi rõ! Xin cảm ơn!

------------------------------------------------------------------

Xem Thêm: