Bạn đã được dậy thì thành công hay chưa? Dậy thì thành công tức là chúng ta đã hoàn thiện bản thân của mình, và bản thân của mình đã trở nên xinh đẹp hơn, và khác xưa rất nhiều thì đó mới gọi là dậy thì thành công. Còn nếu như từ trước đến giờ mà chúng ta vẫn vậy, vẫn cứ y như cũ và không có một chút gì thay đổi thì chúng ta vẫn chưa có dậy thì thành công đâu. Có nhiều người nói là vậy thì xong thì nó vẫn như vậy nó đâu có khác gì đâu, là do chúng ta không chịu thay đổi bản thân của mình, không làm cho bản thân của mình trở nên khác biệt hơn đó thôi. Nhiều người cứ nghĩ là do bản thân của mình từ trước nó đã là như vậy rồi, cho nên mình có cố thay đổi cỡ nào thì cũng không thay đổi bất cứ điều gì của mình cả. Nhưng bạn hãy nhìn đi, trên đời này có rất là nhiều người người ta đã dậy thì thành công, và người ta đã biết chăm sóc cho người ta trở nên cảm thấy là bản thân của mình xinh đẹp hơn, hoàn hảo hơn ở một phiên bản khác. Hãy bước ra khỏi cái phiên bản cũ của bạn đi, khi mà bạn không thấy hài lòng với nó thì đừng bao giờ sống trong một cái phiên bản đó mãi nữa. Chúng ta trở thành một phiên bản khác, không phải là chúng ta trở thành một người khác hoàn toàn, thay đổi về tính cách, thay đổi về cái lối sống của chúng ta đâu. Thì chúng ta vẫn có quyền giữ cái phong cách đó, giữ cái lối sống đó phải giở cái tính cách của mình như cũ, nhưng vẻ bề ngoài của chúng ta thì phải theo đổi theo thời gian thì nó mới gọi là dậy thì thành công chứ.

Nếu như bạn cảm thấy là bạn hài lòng, thoải mái với bản thân của mình ở hiện tại thì cho dù bạn có cố gắng như thế nào đi nữa thì bạn cũng cảm thấy là ở thời điểm hiện tại vẫn là tốt nhất. Nếu như bạn không thích, không hài lòng với bạn ở thời điểm hiện tại thì tại sao chúng ta không đứng dậy mà thay đổi bản thân của mình, nào là chăm sóc da, thay đổi làn da của mình, và chúng ta hãy học make up, thay đổi phong cách ăn mặc thì lúc đó chúng ta sẽ cảm thấy là bản thân của mình sẽ trở nên tuyệt vời hơn rất là nhiều. Con gái thì chỉ cần có nhiều đó thôi, biết nhiều đó thôi là đủ để giúp cho chúng ta trở nên xinh đẹp hơn mỗi ngày rồi.