Bạn đang tìm cách tải video tiktok không logo về máy? Bạn muốn dùng chúng làm hình nền động trên điện thoại cho độc đáo? Hay đơn giản là không muốn người khác xem được nguồn của video gốc? Vậy thì hãy đọc ngay bài viết dưới đây và khám phá cách làm nhé.

hình ảnh

8 Cách Tải Video Tiktok Không Logo

Hiện nay có rất nhiều ứng dụng và trang web hỗ trợ tải video tiktok không logo về máy. Tuy nhiên, chúng tôi đã tổng hợp và chọn lọc ra những phần mềm an toàn, hiệu quả và dễ sử dụng nhất cho các bạn. Hãy cùng tìm hiểu nhé.

SnapTik 

SnapTik là một ứng dụng liên kết Tiktok giúp bạn tải những video không có logo về máy một cách dễ dàng. Bạn chỉ cần dán link video muốn tải về và tùy chọn tải có logo hay không có logo, tải HD hay tải thường là được nhé. Ứng dụng này được hỗ trợ trên cả điện thoại và máy tính nên vô cùng tiện lợi.

hình ảnh

SSStiktok

SSStiktok có thể hoạt động trên tất cả các thiết bị với giao diện thân thiện. Dù bạn đang dùng Android hay IOS, Windows hay MacOS thì cũng đều khả dụng. Vì vậy, nếu bạn muốn tải video tiktok không logo về một cách nhanh chóng thì đây là một sự lựa chọn tuyệt vời. 

hình ảnh

X2convert

X2convert được ra đời để hỗ trợ bạn tải video tiktok không logo chỉ trong tích tắc. Bạn chỉ cần nhấn vào  ô Tải video ở phần Without Watermark là được nhé. Khi được chuyển đổi qua ứng dụng này, chất lượng video của bạn không hề bị suy giảm. X2convert khả dụng trên cả Android và IOS.

hình ảnh

Experts PHP

Cũng tương tự như các ứng dụng trên, Experts PHP có thể hỗ trợ bạn tải video tiktok không logo. Ứng dụng này hoàn toàn miễn phí nên bạn có thể thoải mái sử dụng các tính năng của nó nhé. Tuy nhiên, hiện chưa có phiên bản dành cho hệ điều hành IOS.

hình ảnh

YTop1

Chắc hẳn nhiều người dùng rất quen thuộc với website chuyển đổi video Youtube này rồi phải không? Nó hỗ trợ trên đa nền tảng và rất an toàn nên được tin tưởng sử dụng. Với Tiktok, bạn cũng có thể dùng YTop1 để tải video không logo về.

hình ảnh

Video Downloader for TikTok

Một điểm nổi bật của ứng dụng này là bạn có thể xem được những video đã tải về ngay cả khi không có mạng. Ngay cả các video HD cũng có thể tải xuống với tốc độ cao. Sau khi tải các video không logo theo ý về, bạn có thể dễ dàng quản lý và sắp xếp chúng trong kho ứng dụng.

hình ảnh

TikMate

Một cách tải video không logo nữa mà chúng tôi muốn giới thiệu đó là TikMate. Bạn có thể dùng được cả trên máy tính và điện thoại một cách nhanh chóng, dễ dàng. Tất cả những gì bạn cần làm chỉ là dán liên kết video bạn yêu thích và chờ tải về máy.

hình ảnh

MusicallyDown

MusicallyDown cũng là một ứng dụng tải video không logo rất hữu ích. Ngoài ra, bạn cũng có thể dùng để chuyển nhạc từ tiktok thành bản mp3. Bạn hãy truy cập vào website này ngay để có cho mình những video ưng ý nhé.

hình ảnh

Một Số Câu Hỏi Thường Gặp

Khắc phục lỗi khi tải video 

Nếu không thể tải video Tiktok về theo những hướng dẫn trên của chúng tôi, bạn hãy kiểm tra lại xem mình đã cấp quyền cho trang web và ứng dụng trên điện thoại của mình chưa nhé. Lưu ý nên cấp quyền cả hình ảnh và âm thanh.

Ngoài ra, có thể do đường truyền mạng kém khi tải về hoặc chưa cập nhật phiên bản Tiktok mới nhất. Một số cách nữa bạn có thể thử đó là xóa bộ nhớ cache của Tiktok phòng khi bị đầy và tiến hành thao tác tải lại video như bình thường là được nhé.

hình ảnh

iPhone không cho phép tải video

Dù đã thử tất cả những cách trên nhưng máy IOS của bạn đều báo lỗi không thể tải video về? Rất có thể đó là do chính sách bảo mật rất nghiêm ngặt của Apple chặn các ứng dụng hoặc nguồn truy cập lạ. 

Để khắc phục điều này, bạn hãy tải ứng dụng có tên Documents by Readdle về điện thoại. Sau đó nhấp vào biểu tượng trình duyệt ở góc dưới cùng màn hình nhé. Web sẽ chuyển hướng đến một trang mới giúp bạn tải video dễ dàng.

hình ảnh

Cách lấy video TikTok làm hình nền điện thoại

Trước tiên, bạn hãy lưu video trực tiếp từ Tiktok về bằng cách chọn nút chia sẻ rồi chọn chế độ lưu là “Live photo”. Sau đó vào phần cài đặt của điện thoại và chọn video vừa tải về làm hình nền là xong. 

hình ảnh

Không tìm thấy video Tiktok sau khi đã tải về

Nếu là trên điện thoại thì bạn hãy tìm trong thư mục Ảnh hoặc Bộ sưu tập. Còn trên máy tính hoặc laptop thì video sẽ được lưu trong mục Downloads. Nếu vẫn không tìm thấy video thì có thể là do video tải về bị lỗi. Bạn hãy lặp lại các thao tác chúng tôi đã hướng dẫn bên trên để khắc phục thử nhé.

hình ảnh

Kết Luận

Trên đây là những cách tải video tiktok không logo về máy một cách nhanh nhất. Hy vọng những hướng dẫn này đã giúp ích được cho các bạn. Nếu có thêm bất cứ thắc mắc nào, hãy để lại bình luận xuống phía dưới để chúng tôi giải đáp cho bạn nhé.