Bạn đang tìm cách lưu ảnh trên Instagram về điện thoại hoặc máy tính? Bạn nhìn thấy một tấm ảnh yêu thích nhưng chỉ biết chụp màn hình để lưu về máy? Vậy thì hãy đọc ngay bài viết dưới đây nhé.  

hình ảnh

Cách Lưu Ảnh Trên Instagram Về Điện Thoại

Với những cách dưới đây, việc tải ảnh từ điện thoại về trở nên vô cùng dễ dàng. Bạn sẽ có những bức ảnh ưng ý của mình chỉ trong vài thao tác. Sau đây là 4 cách làm cho bạn lựa chọn.

hình ảnh

1. Cách tải không cần ứng dụng trên iPhone

Dựa vào hướng dẫn dưới đây, bạn hoàn toàn có thể làm tương tự với máy Android. Thật tiện lợi khi không cần tải các app tải ảnh mà vẫn lưu được hình bạn muốn về phải không nào? Hãy dắt túi ngay mẹo hay này nhé.

Bước 1: Đăng nhập instagram trên trình duyệt web hoặc truy cập đường link: https://www.instagram.com/accounts/login/?

Bước 2: Bấm vào ảnh muốn tải và chọn “Sao chép/Copy”

Bước 3: Dán link ảnh vừa sao chép vào ứng dụng Ghi chú

Bước 4: Chọn dấu mũi tên như hình bên dưới và chọn “Lưu hình ảnh/ Save photo”.

hình ảnh

2. Sử dụng trang web instasave hỗ trợ

Với trang web này, bạn sẽ dễ dàng tải ảnh instagram một cách nhanh chóng, dễ dàng. Cách thực hiện đã được chúng tôi mô tả chi tiết như sau:

Bước 1: Mở ảnh muốn tải trên ứng dụng Instagram.

Bước 2: Nhấn vào biểu tượng 3 chấm bên trên góc phải của ảnh > chọn “Sao chép liên kết”.

Bước 3: Truy cập website “instasave” (Tìm kiếm trên google) > Dán link ảnh vừa sao chép vào.

Bước 4: Nhấn vào ảnh và chọn tải về để lưu trên điện thoại của mình là xong.

hình ảnh

3. Sử dụng trình duyệt web igram.io 

Trình duyệt web igram.io có thể giúp bạn lưu ảnh instagram theo đúng kích thước mình muốn. Dù bạn dang dùng dòng máy nào thì cũng đều sử dụng được cách này nhé. Các bước làm tương tự như hướng dẫn bên trên.

Bước 1: Sao chép link ảnh muốn tải trong ứng dụng Instagram > dán vào trang igrami.io > chọn “Download”

Bước 2: Chọn kích thước ảnh bạn muốn là ảnh sẽ tự động tải về.

hình ảnh

4. Dùng ứng dụng FastSave

Bước 1: Tải và mở ứng dụng FastSave for Instagram trên điện thoại. 

Bước 2: Chọn "Open Instagram" > Chọn “Sao chép địa chỉ liên kết” ở ảnh muốn lưu (bấm vào dấu ba chấm góc trên ảnh)

Bước 3: Nếu bạn đang dùng Android thì ảnh sẽ được tự động lưu về máy. Còn IOS thì cần làm thêm một số thao tác. Chọn “Add to Favorites” > Chọn “Download” để tiến hành lưu ảnh về iPhone, iPad.

hình ảnh

Cách Lưu Ảnh Trên Instagram Về Máy Tính

Có rất nhiều cách giúp bạn tải ảnh từ instagram về máy tính. Tuy nhiên, chúng tôi chỉ chọn lọc những cách đơn giản và dễ thao tác nhất. Mời các bạn tham khảo

Sử dụng trình duyệt web igram.io 

Sử dụng trình duyệt web igram.io để tải ảnh instagram về máy cũng tương tự như cách làm trên điện thoại. Bạn sẽ có được bức ảnh ưng ý của mình chỉ trong tích tắc với 2 bước dưới đây.

Bước 1: Sao chép link ảnh instagram muốn tải > dán vào trang igrami.io > chọn “Download”

Bước 2: Chọn kích thước ảnh bạn muốn là ảnh sẽ tự động tải về.

hình ảnh

Sử dụng trang web Instagram Downloader 

Phần mềm Instagram Downloader cũng là một sự lựa chọn tuyệt vời khác dành cho bạn khi cần tải ảnh từ ig về máy. Các bước thực hiện như sau:

Bước 1: Sao chép ảnh muốn tải từ ứng dụng Instagram.

Bước 2: Truy cập trang web Instagram Downloader tại đây instasave.website/

Bước 3: Dán liên kết vừa sao chép vào thanh Instagram Photo and downloader và nhấn “Download now”.

Bước 4: Click vào ảnh, nhấn chuột phải và tải tấm ảnh đó về.

hình ảnh

Sử dụng ứng dụng Story Saver for Instagram

Ngoài dùng để tải ảnh, trang web này còn hỗ trợ lưu cả story instagram về nữa đấy. Cách sử dụng cũng rất đơn giản và tương thích trên nhiều dòng máy. 

Bước 1: Truy cập trang web www.storysaver.net/

Bước 2:Dán link ảnh bạn muốn tải về và ấn “Download!”

hình ảnh

Kết Luận

Như vậy, bài viết trên đã tổng hợp các cách tải ảnh trên instagram về máy. Cách thực hiện không khó như bạn tưởng phải không nào? Hy vọng những hướng dẫn của chúng tôi đã giúp ích cho bạn. Nếu biết thêm cách tải ảnh nào nhanh và tiện lợi khác nữa, bạn có thể cùng chia sẻ với chúng tôi dưới phần bình luận nhé.