Trải qua 4 lần tình cảm không suôn sẻ, người phụ nữ xinh đẹp mất dần niềm tin vào tình yêu. Thế nhưng khi trò chuyện tìm hiểu về đối phương, chị đã mở rộng lòng và cho mình thêm cơ hội nữa.

Đối với những người phụ nữ sống thiên về tình cảm thì không có lận đận nào đau khổ bằng lận đận tình duyên. Đem con tim trao cho người khác, tưởng đâu nhận được tình yêu vẹn tròn, ai dè chỉ nhận về đắng cay. Tiền bạc có thể kiếm, công việc có thể đổi, nhưng tình duyên đã không suôn sẻ trong khi bạn bè hạnh phúc ấm êm, tin rằng phụ nữ dù có mạnh mẽ đến mấy cũng chạnh lòng.

Trong chương trình hẹn hò, một cô gái có tên Thùy Trang (34 tuổi, chủ shop nước hoa) đã có những chia sẻ đau lòng về tình duyên của mình. Chị đã trải qua 4 cuộc tình nhưng theo chị miêu tả là “đều không ra gì”. Cả trường quay im lặng dõi theo câu chuyện của chị mà thấy thương cho người phụ nữ xinh đẹp, giỏi giang nhưng quá lận đận.

hình ảnhChị Trang kể lại những cuộc tình dang dở của mình. Ảnh chụp màn hình, Bạn muốn hẹn hò

Chị Trang trải lòng: “Em có 4 mối tình. Người đầu tiên em quen 4 năm, trong vòng 3 năm người ta lừa dối em có con 1 tuổi. Mối tình thứ hai em quen 9 tháng, sau em mới biết người ta có gia đình, có con nên kết thúc luôn. Hai mối tình còn lại cũng giống vậy luôn. 

Mối tình thứ tư là ba của con em, lúc đó em sốc chuyện người thứ ba xong không còn bình tĩnh và chán muốn quen một người nào đó để lấy luôn. Ban đầu anh nói với em anh ly dị rồi, cuối cùng quen thì em mới biết anh vẫn qua lại với vợ cũ và ăn ở với nhau. Khi em biết cũng kết thúc nhưng phát hiện em có baby.

Cả bốn mối tình của em đều không ra gì. Em muốn tìm người đàn ông có đạo đức, đàng hoàng, không lừa dối em nữa. Em cần một người đàn ông của gia đình, tình cảm, không lăng nhăng, sạch sẽ”.

Chị Trang cho biết, chị là người hòa đồng, hiền lành, biết lo cho gia đình nhưng dễ tin người và thích sạch sẽ nên khó chịu với người ở dơ. 

Ghép đôi với chị Trang tại chương trình là anh Đào Văn Tốt (33 tuổi, Bình Định). Anh là Hướng dẫn viên du lịch tự do, hiện đang làm việc tại quê nhà. Anh cũng từng có một đời vợ và một đứa con, ly hôn vào năm 2019. Từ ngoại hình đến tính cách anh Tốt là người hiền lành, chất phác. Anh tiết lộ tiêu chí của mình về bạn đời chủ yếu là vui vẻ, chung thủy và hạnh phúc. 

Theo anh Tốt, điểm yếu của anh chính là không hút thuốc, không uống rượu bia. Điểm mạnh là tự tin giao tiếp, biết nấu ăn, biết quan tâm và lắng nghe phụ nữ. Bằng sự chia sẻ rất thật thà, anh Tốt làm chị Trang, hai MC và cả trường quay cảm thấy rất quý mến. Ở anh, người ta thấy có sự chín chắn, chững chạc và đáng tin.

hình ảnh

Anh Tốt tỏ ý rất yêu mến chị Trang. Ảnh chụp màn hình, Bạn muốn hẹn hò

Cũng tại chương trình, ba của anh Tốt có mặt ngồi ở hàng ghế khán giả. Ông nhìn con trai được ghép đôi với cô gái xinh đẹp, hiền lành thì ông có vẻ rất hài lòng. Niềm vui không thể giấu được, anh gửi lời chúc đến 2 con và hy vọng 2 con sẽ cho nhau cơ hội tìm hiểu. Về phần mình, anh Tốt cho biết vợ muốn sống ở đâu, anh sẽ sống ở đó, anh chiều theo ý vợ. 

Gia đình, người thân anh Tốt cũng hối chuyện lập gia đình nên anh cũng mong muốn mình tìm được người tâm đầu ý hợp. Thấy chị Trang, anh liền tính chuyện cưới xin chứ không chần chừ lâu: “Quan điểm của anh là chung thủy mình mới có hạnh phúc. Cảm ơn chương trình đã giới thiệu một người biết trang điểm, về mọi mặt anh rất là thích. Đến đây mục đích của anh là kiếm vợ vì ba má và anh chị cũng hối. Bên nhà gái mà báo anh một cái là bên anh lập tức đi”.

Trải qua 4 mối tình đều không đi đến đâu, chị Trang cảm thấy bất ngờ khi anh Tốt tính chuyện xa xôi chỉ sau vài phút gặp mặt. Sự xúc động từ đầu chương trình khi chị chia sẻ về hoàn cảnh của mình và những cuộc tình đầy sự dối gian, giờ đây chị cũng xúc động nhưng trước lời hỏi cưới của anh Tốt. Dù rất vui nhưng chị cho biết mình cần thêm thời gian: “Nói như vậy hơi nhanh, mình cứ từ từ tìm hiểu vì em bị nhiều lần nên em cần thời gian tìm hiểu nhiều hơn để có lòng tin. Em bây giờ không còn tin nhiều nữa. Nếu anh tạo cho em được niềm tin thì chuyện đó tính sau”.

Cuối chương trình, cả trường quay và khán giả vỡ òa hạnh phúc khi cả hai cho nhau cơ hội tìm hiểu. Họ đều bấm nút, gương mặt chị Trang, anh Tốt đều vui vẻ phấn khởi. Rất hy vọng họ sẽ có happy ending và một đám cưới thật hoành tráng để chị Trang được khoác lên người bộ váy cưới tuyệt đẹp, được là người phụ nữ hạnh phúc nhất. Tất cả những nỗi buồn đã chìm vào quá khứ, chị Trang hãy tự tin đón nhận niềm vui mới và bắt đầu tình cảm với người thật sự xứng đáng với mình. 

hình ảnhHy vọng anh chị sẽ có happy ending. Ảnh chụp màn hình, Bạn muốn hẹn hò

Phụ nữ dù giỏi giang đến mấy cũng rất cần một mái ấm, một bờ vai để tựa vào sau một ngày dài vất vả. Tuy nhiên, nếu chưa gặp được người phù hợp thì họ phải gồng mình lên, tự làm việc, tự sống thật tốt vì họ biết nếu ngoài bản thân họ ra thì chờ ai yêu thương họ thật lòng nữa? Ai trong đời cũng có một người hiện hữu dành riêng cho mình vậy thì tuyệt vời quá, đâu có ai cô đơn, phải không!