Em là đứa rất nghiện món nem nướng Nha Trang. Ở Hà Nội cứ thấy ai review quán nào ngon là nhất định em phải rủ chồng đi cho bằng được. Có quán thì ngon thật, có quán vừa đông khách, phải chờ rõ lâu mà đồ ăn chẳng ra gì. Tháng trước nhà em kỷ niệm 5 năm ngày cưới nên hai vợ chồng đánh quả lẻ vào Nha Trang chơi 4 ngày. Sở dĩ em chọn đi du lịch ở đây là vì phong cảnh đẹp và có món mình thích ăn.

Tết Hàn thực: Chỉ mẹ cách làm bánh trôi chiên, bánh trôi nhân dừa tươi lạ miệng

Em đến khách sạn vào 10h đêm, sáng hôm sau ngay khi sửa soạn xong quần áo là em lên mạng tìm review về các quán nem nướng ngon. Đã vào tận đây rồi thì em phải ăn cho đã mồm. Thấy em ngồi ôm điện thoại gần 1 tiếng chưa biết chọn quán nào thì chồng em bảo xuống hỏi lễ tân cho nhanh, người dân ở đây họ biết rõ hơn em ngồi mò trên mạng là cái chắc.

Đúng thế thật, sau khi hỏi thăm lễ tân thì em biết có 2 quán nem nướng Nha Trang cực kỳ đông khách, người địa phương ở đây cũng tới ăn rất nhiều. Đó là quán nem nướng Đặng Văn Quyên Nha Trang và quán nem nướng Vũ Thành An Nha Trang. 2 quán này ở đối diện nhau. 

hình ảnh

(Hình minh họa - Nguồn: Internet)

Địa chỉ 2 quán nem nướng này ở đâu

- Quán nem nướng Đặng Văn Quyên Nha Trang ở số 16A Lãn Ông - Xương Huân - Nha Trang.

Ngoài ra, quán này còn có cơ sở 2 ở số 02 - 04 Phan Bội Châu.

- Quán nem nướng Vũ Thành An Nha Trang ở số 15 Lê Lợi - Nha Trang, đối diện với quán Đặng Văn Quyên.

Các mẹ đi taxi hay xe điện chỉ cần nói tên quán là tài xế đưa đến tận nơi vì 2 quán này quá nổi tiếng rồi.

Hương vị món ăn.

Theo em được biết, món nem ở 2 quán này được làm ở huyện Ninh Hòa, Khánh Hòa (quê hương của nem nướng) nên hương vị rất chuẩn. Thề là quán nem nướng Nha Trang ngon nhất Hà Nội em từng ăn cũng thua xa hai quán này. Khi ăn sẽ cảm nhận được độ giòn tan, nóng thơm của miếng nem được gói cùng các nguyên liệu khác rồi chấm với nước mắm, ngon ơi là ngon. Có một điểm là nước chấm món nem nướng ở đây khá ngọt, em là đứa thích ăn ngọt nên thấy rất ngon nhưng nhiều người miền Bắc vào đây sẽ thấy không hợp vị đấy ạ.

hình ảnh

(Hình minh họa - Nguồn: Internet)

Thời gian mở quán

Cả hai quán này đều đóng cửa vào lúc 21h tối và mở vào 10h sáng hôm sau nên mẹ nhớ lưu ý, tránh trường hợp đi tới mà quán lại đóng cửa thì rất mất công. Thêm nữa, vì quán đông khách nên chị em nhớ đi từ sớm để đỡ phải đợi lâu.

Sau này nếu có dịp vào Nha Trang thì các mẹ nhớ ghé qua 2 quán này để thưởng thức món nem nướng nha, đảm bảo không đi là tiếc lắm luôn.