Trước em làm nhân viên sale, lương tháng này bù tháng kia cũng được mươi, mười lăm triệu. Nói chung là thoải mái chi tiêu cho bản thân và phụ giúp một khoản cho gia đình. Nhưng sau khi kết hôn với Thái, anh lại yêu cầu vợ:

“Anh không cần em phải kiếm tiền, tự anh có thể lo được. Anh cần người chăm con, vun vén nhà cửa và thay anh chăm lo cho bố mẹ”.

Chồng giỏi thì đúng là em không có gánh nặng kinh tế, bản thân lại muốn có nhiều thời gian dành cho con  nên quyết định lui về làm hậu phương giúp chồng yên tâm phấn đấu cho sự nghiệp. Nghỉ việc ở nhà làm nội trợ rồi em mới nhận ra mình quá sai lầm.

hình ảnh

Ảnh minh họa: Nguồn today.line.me

Chồng em miệng nói chỉ cần vợ chăm con, chăm bố mẹ thay anh còn tiền tiêu không phải nghĩ nhưng mỗi lần đưa tiền cho em là anh lại nhiếc móc:

“Đời chẳng ai sướng bằng cô, ngồi mát ăn bát vàng”.

Nói chung trong mắt anh ấy, vợ chỉ là đứa ăn bám. Trong khi hàng ngày em phải làm không biết bao nhiêu việc nhưng anh vẫn bảo vợ là vô tích sự.

Sau 10 năm kết hôn em lại phát hiện chồng nuôi bồ nhí bên ngoài. Anh ta sợ em đánh ghen nên dọa:

“Chỉ cần cô chạm tới cậng lông chân của cô ấy, tôi sẽ tống cô ra đường”.

Chỉ 1 câu nói của chồng cũng đủ làm em hiểu cuộc hôn nhân của mình thực sự không có lối thoát, không cần níu kéo. Vậy là em quyết định ly hôn, chấp nhận rời khỏi nhà chồng với 2 bàn tay trắng. 10 năm thanh xuân hi sinh vì một người đàn ông không đáng, đó thực sự là bài học đắt giá, thấm đầy mồ hôi, nước mắt của em.

Ly hôn trắng tay em giống như bị rơi xuống đáy vực. Uất hận trong lòng khiến em cố gắng nỗ lực quyết tâm làm lại từ đầu. Cũng may em được bố mẹ đẻ cho 1 mảnh đất mang cắm sổ đỏ ngân hàng vay mượn tiền để kinh doanh. Trời thương cho mọi việc suôn sẻ mà em cứ thế phất lên như diều gặp gió. Cũng từ đây em nhận ra khi bỏ được 1 người chồng tồi, đời phụ nữ giống như tháo được cái gông trên cổ thấy cuộc sống tươi sáng hơn rất nhiều. Chỉ sau 3 năm ly hôn em mua được 1 căn biệt thự ngoại ô để 2 mẹ con sống thoải mái, đón cả bố mẹ đẻ tới ở cùng.

Ngược lại qua người quen của Thái em biết được sau khi ly hôn công việc làm ăn của anh ta lao dốc không phanh bị bạn bè lừa rót vốn vào công ty ma, mất hết tiền bạc giờ khuynh gia bại sản phải bán nhà trả nợ. Ngẫm mới thấy cuộc đời này có nhân quả bảo ứng chẳng sai các chị ạ.

hình ảnh

Ảnh minh họa: Nguồn today.line.me