TIN TÀI TRỢ.

Vì sao phải siêu âm thai 3D-4D ở tuần 22?

• 25.5K Lượt chia sẻ
  • 496K Lượt đọc
  • 44 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 527 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Hóng

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẹ nó cho e hỏi ngu tí siêu âm ở tuần 22 là 21 tuần mấy ngày hay là 22 tuần mấy ngày
    • 527 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 45 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuognhan Xem bài viết
    Đi siêu âm bác sĩ Hưng 32 Vạn bảo thì bảo siêu âm thì siêu âm làm sao phát hiện dc triệu chứng down, triệu chứng down là rối loạn nhiệm sắc thế, Bác ấy siêu âm dc một tý ko nổi 2 phut là xong vèo tý là xong các chỉ số thì đơn giản, chỉ có chiều dài lưỡng đỉnh, chiều dài xương đùi và trọng lượng, nhịp tim thai là xong ngoài ra ko có bất kỳ chỉ số nào nữa, hỏi bác si bảo tuổi này này bình thường. Nhưng ko có các chỉ số cũng cảm thấy ko an tâm và lo lắng muốn đi siêu âm lại chỗ khác thì lại sợ hại con vì siêu âm 4D rồi lại tiếp tục như vậy thì sợ có ảnh hưởng cho con không?
    Mình đang tính 24w siêu âm lại ko biết có nên ko hả các mẹ. Mẹ nào khám bác sĩ Hưng vào comment cho em an tâm với
    Muốn kiểm tra con có bị hội trứng Down hay không phải làm xét nghiệm Oscar ở tuần 11-13. Mình đi khám thai định kỳ hằng tháng, từ tháng t5 trở đi lần nào cũng siêu âm 3D, 4D mà. Ngoài ra còn phải làm xét nghiệm máu kiểm tra lượng hồng cầu, đường... để kịp thời điều chỉnh chế độ ăn uống, bổ sung vitamin khoáng chất. Rồi tiêm phòng uốn ván ( 2 mũi) để phòng lây nhiễm uốn ván khi sinh hay truyền từ mẹ sang con ( thường tiêm ở tuần 28-32)

Gởi từ ứng dụng Webtretho của mygigi11
    • 276 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecutit1093 Xem bài viết
    mẹ nó cho e hỏi ngu tí siêu âm ở tuần 22 là 21 tuần mấy ngày hay là 22 tuần mấy ngày
    Theo em biết thì thai từ tuần thứ 21 đến tuần thứ 24 mình sẽ làm siêu âm 3D-4D này được rồi.
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3