TIN TÀI TRỢ.

Vì sao phải siêu âm thai 3D-4D ở tuần 22?

• 25.5K Lượt chia sẻ
  • 496K Lượt đọc
  • 44 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 23 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình thấy siêu âm ở 125 Thái Thịnh cũng đc đấy các mẹ! Các mẹ ko yên tâm thì nên siêu âm mấy chỗ, cũng không ảnh hưởng nhiều đến con đâu. Hồi mình có bầu đưa lớn cứ đau bụng là lo tít mù chạy đi siêu âm. Có tháng siêu âm 2-3 lần. Trộm vía con vẫn khỏe mạnh, bthg ạ!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tuần 23 thì chắc chắn được giới tính của baby chưa các mẹ? Em mang thai con đầu lòng nên lúng túng quá, hix...
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

ô thế ạ em không biết vụ này. chỉ biết nghe bảo bs Cường khó tính nên e chả dám SA vì tính em hay hỏi nhiều. Em SA bs Thực thì cảm thấy ok, bác í hiền và nhỏ nhẹ. Trộm vía em bé cũng ổn
    --- Mẹ sẽ mang bình yên đến cho con ---
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ cho e hỏi với ạ, e đang bầu được tuần thứ 7 muốn đi siêu âm nhưng chưa biết chỗ nào siêu âm tốt và giá cá hợp lí các mẹ chỉ giúp e với. cảm ơn các mẹ!
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bsi Cường ở 12 tôn thất thiệp b ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn nên đến Pk Bs Chường ở 185 Nguyễn Ngọc Vũ - CG - HN. Bs Hiện làm tại khoa CĐHA Bv Phụ Sản Hà Nội. Bs chuyên siêu âm 4 chiều. Hai cháu nhà chị đều siêu âm ở chỗ Bs Chường. Em cứ đến đó siêu âm chắc chắn là thỏa mãn những yêu cầu của em. Bạn chị cũng siêu âm ở đó khen rất tốt, giá cả như trong viện mà ko phải chờ đợi lâu. Chúc hai mẹ con vui vẻ, hạnh phúc!
    • 240 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

moc 23 tuan minh dj sieu am.bs cung s.a chua noi 2 noi chang co gj ngoai may cai ma bs van do.lo lang nhung k bjet sao nua vj ck k o nha lai o huyện nua.buồn....... lúc dj s.a háo hức bao nhjeu thi ve thất vọng bấy nhiêu.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bác sỹ Cường địa chỉ ở đâu vậy chị, chị cho em xin địa chỉ nhé
    • 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Siêu âm mốc 16 tuần cũng có thể giúp phát hiện NGUY CƠ bội nhiễm sắc thể gây ra các bệnh như down , gọi là siêu âm tầm soát lệch bội. Em kết quả 12 tuần nguy cơ hơi cao nên BS chỉ định 16 tuần đi siêu âm, xem thử tim, gan... có nốt sáng không, xương mũi ngắn không. Nếu có bất thường thì tỷ lệ bị down sẽ cao, BS sẽ quyết định là là T-Test hay là chọc ối đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mn thử qua siêu âm bác sĩ Tú ở Việt Nhật xem, bác sĩ này siêu âm rất kỹ, mn có thắc mắc gì cũng được bác sĩ trả lời đấy.
    Bs Tú vừa làm cùng bs Dậu (Việt Nhật) vừa có phòng khám riêng tại 650 Tân Mai, sdt bs Tú 0983069081.
    Mình vừa siêu âm chỗ bs Tú, còn được chỉ cho các bộ phận của con, thích lắm ý.
    • 81 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

mình đã sinh 1 bé rồi , mà mấy cái này mình vẫn lơ mơ, thôi trang bị thêm để sanh bé sau
    • 25 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Số 12 số Tôn Thất Thiệp, Hà Nội. Em có thể gọi điện đặt trước theo số 0422 403 224 hoặc 0422 160 567
    • 42 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Mình ở Sài Gòn. mới siêu âm 4D hôm qua ở phòng siêu âm Cộng Hòa hết 350K. được 1 tấm hình và đĩa mang về nữa các mẹ. Thấy ghi chỉ số kỹ lắm. về ngồi tra google muốn chết.
    • 36 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

các mẹ cho em hỏi. khám thai ở tuần 22-23 chỉ siêu âm thôi hay phải làm xét nghiệm gì nữa không? em mang thai lần đầu nên bối dối quá. em định chủ nhật này đi khám ở phụ sản TW đây.
    Bao ngày mẹ ngóng, bao ngày mẹ trông, bao ngày mẹ mong con ............
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ, các chị ơi, cho em hỏi chút ạ

E mới mang thai lần đầu, hiện được 20w, muốn tìm địa chỉ phòng khám nào siêu âm màu 4d mà có burn đĩa í ạ (chả là xã nhà em rất háo hức vụ này) vì bình thường em siêu âm ở Phan CHu Trinh gần cơ quan em thì chồng k đc vào cùng, siêu màu màu thì đứng ngoài xem trên màn hình được thui, còn 2d thì chỉ 1m em đc nhìn.

Các mẹ, các chị có địa chỉ nào đáng tin cậy ở khu vực Mỹ ĐÌnh, Cầu Giấy, HTmau thì chỉ cho em với ạ

Em cảm ơn trước Love%20StruckLove%20StruckLove%20StruckLove%20StruckLove%20Struck
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 28 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Pk bác sĩ Kha Thị Trâm ở Lê Văn Thiêm bạn nhé. Nói chung siêu âm ở đây rất hài lòng, nhưng đừng nghe bùi tai mà bị dụ xét nghiệm rồi khám này kia là dc. Kiên quyết chỉ SA thôi, thêm cái thử nước tiểu 50k làm phép cũng dc.
    comment by WTT mobile view
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cả nhà ơi mình cũng đang lo quá. Mình bị cảm cúm cả tuần nay rồi mà thai tính đến giờ mới có 15 tháng. Không biết có bị ảnh hưởng gì không nhỉ. Đến tận tuần thứ 22 mới siêu âm được dị tật à. Bay giờ mình đi khám thì có biết không nhỉ. Hu hu, lo quá.
    comment by WTT mobile view
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng siêu âm ở Bác sĩ Hưng Ở Vạn Bảo đó, thấy làm rất kỹ, so với nhung chỗ mjnh siêu âm sau này
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chỉ tội bác si Hưng hay mắng, nóng tính
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bs Nguyễn Anh Tuấn cũng rất giỏi ạ. Bs Tuấn còn là trưởng khoa CĐHA của bệnh viện sản C nữa đấy.
    Bác có pk riêng ở 79- Phố Quan Hoa Cầu giấy ý ạ