TIN TÀI TRỢ.

Trong thai kỳ có cần tiêm phòng gì cho bà mẹ và bé không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.13K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 31 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình mới có thai lần đầu tiên nên kinh nghiệm còn ít. Đang thắc mắc xem trong khi mang thai có cần tiêm phòng gì cho mẹ và bé không? Và thời điểm cụ thể thế nào nữa? Có mẹ bé nào có kinh nghiệm thì giúp mình với nhé!
    Trân trọng cảm ơn!
    Hạnh phúc không phải là cảm giác tới đích mà là trên từng chặng đường đi!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 905 Bài viết

• 790 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zzchichizz Xem bài viết
    Mình mới có thai lần đầu tiên nên kinh nghiệm còn ít. Đang thắc mắc xem trong khi mang thai có cần tiêm phòng gì cho mẹ và bé không? Và thời điểm cụ thể thế nào nữa? Có mẹ bé nào có kinh nghiệm thì giúp mình với nhé!
    Trân trọng cảm ơn!
    Ít nhất là mẹ cần tiêm phòng uốn ván 2 lần, hình như vào tháng thứ 5 và thứ 7. Khi bạn phát hiện có thai, đi khám, bác sĩ sẽ tư vấn cho bạn cụ thể hơn. Chúc hai mẹ con khỏe :Rose:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 31 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn MẹBimBi nhiều nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 992 Bài viết

• 296 Được cảm ơn

Theo mình đúng là trong thai kì phải tiêm uốn ván nhưng không nhất thiết phải tiêm vào tháng thứ 5 và thứ 7 đâu.
    Có thể tiêm mũi 1 bắt đầu từ tháng thứ 5, mũi 2 cách mũi 1 một tháng. Nếu không, chỉ cần đảm bảo tiêm từ tháng thứ 5 trở đi, mũi 2 cách mũi 1 một tháng và trước khi sinh một tháng thôi.
    Nhưng bạn phải thật cẩn trọng, ở cơ quan chị mình có 2 chị cùng đi tiêm uốn ván, một chị không sao, một chị tiêm xong bị ra máu, phải lên viện nằm đó.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 31 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

uh. Thật là kinh nghiệm quý báu. Cám ơn mejay nhé! Mình có bầu cũng được 5 tháng rồi. Thế các mẹ có biết chỗ nào tiêm phòng uy tín ở Hà Nội không?
    Cảm ơn nhiều!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 17 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

mình thấy mọi ng chỉ lên 50C Hàng Bài, hoặc 70 Nguyễn Chí Thanh bạn ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 88 Bài viết

• 445 Được cảm ơn

135 lò đúc, mình toàn tiêm ở đó... trước khi bầu tiêm MMR & cúm, tuần 28 & 32 thì tiêm uốn ván ( thai đầu) nếu thai lần 2 và không quá lần đầu 5 năm thì chỉ tiêm 1 mũi uốn ván thôi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)