TIN TÀI TRỢ.

Tìm nơi khám bệnh down cho phụ nữ mang thai

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.91K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 332 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi địa chỉ khám thai ở HN để phát hiện ra con mình có bị down hay không với. Bà chị dâu em hồi mới có thai k biết vẫn uống KS nên giờ thai 6 tháng sợ bé bị ảnh hưởng. Đi khám PSTW thì bsĩ nói phát triển bình thường nhưng cứ lo. Cảm ơn các mẹ nhé (mà có bố nào biết mách cho E với, welcome)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,577 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ Tôm Tít
    Các mẹ cho em hỏi địa chỉ khám thai ở HN để phát hiện ra con mình có bị down hay không với. Bà chị dâu em hồi mới có thai k biết vẫn uống KS nên giờ thai 6 tháng sợ bé bị ảnh hưởng. Đi khám PSTW thì bsĩ nói phát triển bình thường nhưng cứ lo. Cảm ơn các mẹ nhé (mà có bố nào biết mách cho E với, welcome)

Nếu chị dâu bạn lo lắng thế thì khi đi khám thai nếu đã nói với bs là uống thuốc KS, bs sẽ cho đi siêu âm da gáy em bé từ khi 11-14w rùi, nếu lúc đó da gáy em bé cao hơn mức cho phép thì bs sẽ cho làm triple test để tầm soát 3 chất trong máu có liên quan đến NST 18, 21 và khuyết ống thần kinh, nếu kết quả cho ra là nguy cơ cao thì sẽ đc hỉ định đi chọc ối, còn bây giờ thai đã 6 tháng lớn quá rùi, mình kô biết xin chọc ối thì bs có cho kô nữa, và tuần thai tốt nhất để chọc ối thì hình như cũng qua mất rùi bạn ạ
    sI3ip7

tHukp7
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

xin cho em hoi em mang thai 16 tuan , em di xet nghiem sang loc truoc sinh luc 11 tuan +3 ngay co ket qua nhu the nay : tuoi thai:CRL:48MM , NT:1.00 . MoM:0.77. cac thong so sinh hoa mau me : fb hCG=70 _MoM hieu chinh=1.51 . PAPP_A = 1.06 mIU/ml+ MoM hieu chinh = 0.38 ng/ml . nguy co hoi chung down: ( fbhCG_PAPP_A+NT) : 1:579 , nguy co hoi chung down ( fb hCG_PAPP_A) .1:85 . nguy co hoi chung diown ( theo tuoi ) ME:32,8. thai 11 tuan +3 ngay 1:407 . trisomy18+NT :<1 :10000 , vay ket qua nay la nhu the nao , co nguy co cao khong , bs de nghi xet nghiem lai , em hoang mang qua , xin tu van ro dum em neu duoc qua dia chi email nay nha em cam on rat nhieu : nguoingoaihanhtinh2009@yahoo.com