TIN TÀI TRỢ.

Tiêm phòng uốn ván bị dị ứng!! Các mẹ tư vấn giùm

• 1 Lượt chia sẻ
  • 21.1K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 24 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình vừa tiêm phòng uốn ván cách đây mấy hôm, ở tuần thứ 28, lúc tiêm buốt lắm, đến ngày hôm sau chỗ tiêm bị sưng lên và tấy đỏ, đắp khoai tây cũng không giảm mấy, hôm nay vẫn đau sưng tấy và lan rộng với đường kính khoảng 3 cm rồi!! Mình cũng hơi bị sốt nữa, hỏi y tá tiêm cho mình ở viện C họ bảo chẳng sao cả, đợi mấy hôm nhưng mình lo quá, có mẹ nào bị thế không? Chữa trị thế nào? Nhỡ mà bị áp-xe thì nguy to vì bầu bì thế này sao mà uống kháng sinh nổi?
    Các mẹ tư vấn giùm nhé, thanks nhiều nhiều!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 16 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng mới đi tiêm phòng uốn ván mũi 2. em bé của mình sang tuần thứ 24.Mình thấy cánh tay đau và buốt khủng khiếp, người cũng hơi hơi sốt.Mình lo quá, có ai biết triệu chứng này liệu có làm ảnh hưởng gì đến em bé ko?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 7,201 Bài viết

• 11,592 Được cảm ơn

K sao đâu meyeuchuotvang, như vậy là thường, mình hồi trước còn tấy đến lúc tiêm mũi thứ 2, còn sốt thì vài ngày sẽ hết. Nhưng mà mẹ nó muốn đỡ nhanh phải đắp chanh (chứ k phải khoai tây nhé - khoai tây thì để dành đến khi nào con mẹ tiêm chủng cơ). Chanh tươi cắt lát đắp liên tục đến khi nào hết tấy
    • 87 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Hix hix các mẹ ơi. Còn em thì khác. Em tiêm uốn ván về ko đau, chỉ hơi sưng 1 tẹo thui. Rội tự nhiên mấy ngày sau bắt đầu mẩn đỏ lên và ngứa, càng ngày càng lan ra rộng. Em có nên đến bác sĩ không? Có ai giống em chưa giúp em với:Crying:
    • 1,385 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Em cũng mới tiêm hôm CN này,về buổi tối và hôm qua có hơi đau thôi,bình thường thì không đau,chỉ lúc đi ngủ hoặc sờ đến mới thấy đau.Ngoài ra thì không có biểu hiện gì cả.Hôm tiêm thì BS bảo em là mũi này về nó hơi cứng thôi,ngoài ra không có triệu chứng gì cả.Em hỏi có sốt không thì BS bảo không.Các mẹ thử đi hỏi xem sao.
    QczNp7
    • 126 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi nên tim phòng uốn ván từ tuần thứ bao nhiêu là mũi đầu tiên. Mình nghe mọi người nói là bắt đầu từ tuần thứ 24 mình được 22 tuần rồi, nhưng mình mang thai đôi sợ sinh sớm nên không biết là nên tim phòng thế nào nhỉ? Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ giùm em với.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,071 Bài viết

• 1,903 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi uocmongconmekhoe Xem bài viết
    Các mẹ cho em hỏi nên tim phòng uốn ván từ tuần thứ bao nhiêu là mũi đầu tiên. Mình nghe mọi người nói là bắt đầu từ tuần thứ 24 mình được 22 tuần rồi, nhưng mình mang thai đôi sợ sinh sớm nên không biết là nên tim phòng thế nào nhỉ? Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ giùm em với.
    Nguyên tắc của tiêm phòng này là 2 mũi (đối với con đầu) và 1 mũi đối với con thứ 2 trở đi (cách con trước trong vòng 5 năm). Mũi thứ 2 trước khi sinh 1 tháng trở lên và cách mũi 1 1 tháng. Vì vậy, em cứ ước lượng khoảng sinh sớm là bao lâu rồi trừ lùi đi. Nói chung cứ đi sớm cho nó tốt. Chúc 3 mẹ con khỏe!:Rose:
    Chị Cải Bắp:
    Born:
    3,4kg (49cm); 1m: 4,6kg; 2m: 5kg; 3m: 5,8kg; 4m: 6,7kg(67cm); 5m: 7,3kg(69cm); 6m: 8.1kg(71cm); 7m: 8.6kg(72cm); 8m: 8.9kg; 9m: 9.3kg(74cm); 10m: 9.8kg(75cm); 11m: 10.6kg(77cm); 11m20d (1-6-2010): 11kg(79cm);12m: 11.3kg(79cm);
    Lẫy: 23/10/2009 (4m13d), Bò: 10/01/2010 (7m), Đứng tênh tênh: 11m, Đi: 12m5d, Nói: 13m
    fxrmp7

Em Bí Ngô:
    Uam9p7
    • 126 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Em cám ơn chị Piper2602.Em đang định tuần thứ 23 này sẽ đi tim nhưng cũng cứ sợ là chưa đến lúc tim mà mình lại tim thì ko biết có vấn đề gì không?hì hì vì là đứa đầu mà và lại là hai nhóc nữa nên em lo lắng rất nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng bị ngứa và nổi mề đay sau khi tiêm uốn ván. xin các mẹ chia sẻ kinh nghiệm giúp mình với, ngứa như thế có ảnh hưởng gì đến bé không. mình lo do thuôc có vấn đề nên mình bị ngứa như thế, sẽ ảnh hưởng đến bé