Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Thủ tục và chi phí sinh đẻ tại viện PSHN

• 0 Lượt chia sẻ
  • 857 Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    E là thành viên mới, đang mang thai tập 1, tuần 27 nên chưa có kinh nghiệm gì. E tính sẽ sinh thường ở viện PSHN cho tiết kiệm chi phí, nhưng k rõ cụ thể chi phí mới nhất là bao nhiêu? Với cả em mới mua BHYT tự nguyện ở Bv Thanh Nhàn (01/10/2014 bắt đầu sử dụng đc) lúc đầu định sinh ở đó cho gần nhưng xem lại mấy topic thì quyết định ra PS cho yên tâm. Vậy k biết bảo hiểm đó của e ra PSHN có đc chấp nhận k? Và nếu k có bảo hiểm thì em có đăng ký sinh thường đc k hay chỉ đăng ký đẻ dịch vụ thôi?
    E đang băn khoăn quá, rất mong nhận đc chia sẻ từ các mẹ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 33 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Theo em biết nếu vậy chị phải có giấy giới thiệu của bệnh viện Thanh Nhàn sang Bệnh viện PS thì mới được hưởng BH. Mà kể cả có giấy giới thiệu rồi mình cũng chỉ được hưởng bao nhiêu % thôi chứ ko như chị sinh ở Thanh Nhan đâu.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Hallie88
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 33 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Em cũng đang mang thai tập 1 và nghĩ Bệnh viện PS là number one. Nhưng em đọc mấy cái phóng sự Bệnh viên PS nên chạy mất dép, chả dám qua đó nữa. Ở đó nhiều bệnh nhân nên m phải xếp hàng lâu, nhân viên bệnh viện đông khách làm việc nhiều nên khó giữ được thái độ hoà nhã, niềm nở. Chưa kể toàn sinh viên thực tập non tay về thực hành nên em thấy Bệnh viên PS chưa chắc đã là tốt nhất đâu ạ.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Hallie88
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ban đầu mình tính sinh ở Thanh Nhàn cho gần nên mới ra phường mua BH, rồi lên mấy diễn đàn nói về Thanh Nhàn lại thấy k yên tâm nên mình mới chuyển qua PS đó bạn
    • 43 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đc hưởng 30% bn mẹ nó ạ. Giấy giới thiệu cấp cứu đc hưởng 80% (thân qen) nhé mm ạ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Vuikhongtaxiet
    • 43 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chi phí thì ở đó có treo bảng giá to lắm. Đặt cọc 3tr hết 1 nửa

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Vuikhongtaxiet
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Vuikhongtaxiet nhe'. Mình thấy yên tâm hơn nhiều ruì. .
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e cũng đang mang thai tập đầu muốn xin ít kinh nghiệm của các mẹ, nếu sinh thường tại bvps thì từ a-z hết bao nhiêu ah e vì dk nên muốn sinh thường nên các mẹ tư vấn giúp e, mà ngày trước e đi siêu âm lần đau họ nói có cái u nang bên trái lúc thì đi siêu âm họ nói không thấy e đang lo không biết có đẻ thường được không, mẹ nào có kinh nghiệm giúp e với. e xin cảm ơn
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

sinh mổ tại khu A thì phải đặt cọc bn và chi phí hết bn các mẹ nhỉ?