TIN TÀI TRỢ.

Nhờ các mẹ tư vấn chuyện đi khám thai

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.82K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các mẹ, em đang ở trên Nguyễn Thái Sơn, GV, HCM, em có thai đc 2 tháng rồi, em đi khám ở DHYD (Hoàng Văn Thụ), đi Từ Dũ (đi khám dịch vụ mà bác sĩ không cho hỏi, ko trả lời, chỉ ghi mấy chữ vô sổ khám, đọc ko hiểu, rồi ra về, tức ói máu), đi khám phòng khám trên đường Quang Trung. Bây giờ đi đâu cũng phải qua bước khám sơ sơ rồi cho siêu âm!

Em mới có thai lần đâu nên hoang mang quá, các mẹ cho em ý kiến là bây giờ mình nên tới bệnh viện khám hay kiếm phòng khám tư của 1 bác sĩ nào đó để theo? Bác sĩ Ngọc Lan (142/1 Bạch Đằng, Bình Thạnh) ok không? Ngoài ra còn có phòng khám của bác sĩ nào tốt nữa, các mẹ chia sẽ cho em với!

Bây giờ đi đâu khám em cũng thấy ko yên tâm, bác sĩ ko tận tình gì cả, thủ tục thì đi đâu cũng như nhau nhiều khi thấy nó dư thừa!

Các mẹ giúp em gấp gấp nhé!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,740 Bài viết

• 1,505 Được cảm ơn

Bạn bên Gò vấp, đi khám bác sĩ Lương Thiềm đi, (bạn search trên đây, hoặc google đó). Bác ở Nguyễn Kiệm, làm ở Từ Dũ. E chồng mình khám bác ấy cách đây 6 năm, khen bác ấy lắm.
    Nói thiệt chứ mình chán bsĩ ở bệnh viện lắm, ngồi đơị lâu, khám thì mau, chẳng hỏi được gì...
    eNortjK1UrIwNDcyVbIGXDASwQKj20
    • 1,074 Bài viết

• 1,058 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình lúc trước cũng khám ở YD, HVT, đợi chờ lâu khiến mình thất vọng. Giờ chuyển qua bv An Sinh, ở Trần Huy Liệu, thấy mọi thứ rất ok. bạn thử xem nha
    mGLep7 kwd0p7 xqhTp7

HUY NB : 3,9 kg- 52 cm 3M : 6,5 kg-66 cm 4M : 6,9 kg 5M : 7kg-68 cm 6M :7,2kg 7M:7,4 kg-70cm( bò) 8M 20D : 1 răng cửa dưới ( ngồi ) 10M : 2 răng ( đứng , vỗ tay ) 11 tháng 20 ngày đi 1 tuổi: 9,1kg-76 cm ( đi,6 răng ) 14M: 9,7 kg – 79cm ( 9 răng) 18M: 10,5 kg 83,5cm 13 răng ( gọi mẹ lúc 17,5 tháng ),22M:11kg-85cm-18 răng, 2 tuổi 11,8 kg 87cm

SONY NB:3,4kg-52 cm
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,226 Bài viết

• 1,300 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hongxanhdo Xem bài viết
    Mình lúc trước cũng khám ở YD, HVT, đợi chờ lâu khiến mình thất vọng. Giờ chuyển qua bv An Sinh, ở Trần Huy Liệu, thấy mọi thứ rất ok. bạn thử xem nha
    BV An Sinh thì tuyệt vời đối với mình. Sạch sẽ, có sẵn máy móc khỏi mắc công chạy lung tung. Mà bạn chọn ngày nào mà có bsĩ Huỳnh Thị Trong ấy. Bác ấy giỏi lại nhiệt tình, hiền lành nữa.
    • 593 Bài viết

• 265 Được cảm ơn

Các chị ơi, có bác sĩ nào ở quận 1 hay ở quận 4 không ah, em ở ngay cầu Tân Thuận quận 7. Mà bác sĩ làm ở TD ah, em định sau này sinh ở đó.
    • 273 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tuongvy2000 Xem bài viết
    Các chị ơi, có bác sĩ nào ở quận 1 hay ở quận 4 không ah, em ở ngay cầu Tân Thuận quận 7. Mà bác sĩ làm ở TD ah, em định sau này sinh ở đó.
    Mình mới biết 2v thui, chưa SA lần nào, định tuần sau mới đi, nhưng mình search được ĐC quận 1 cho bạn đây: VC bsĩ Ngọc Lan-Mạnh Tường, 55/27 Lê Thị Hồng Gấm, q1, 22194473, lviệc từ 16-19h30 đó, bạn đến thử xem. Mà theo mình biết bác Ngọc Lan là con BS Ngọc Phượng, GĐ BV TỪ Dũ đó, bác rất nhẹ nhànng, rất giỏi, bạn yên tâm đến nha. Mà bạn chậm kinh lâu chưa?
    IMG_1419
    dogdogard20110113_7_My+child+is
    • 593 Bài viết

• 265 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trang0209 Xem bài viết
    Mình mới biết 2v thui, chưa SA lần nào, định tuần sau mới đi, nhưng mình search được ĐC quận 1 cho bạn đây: VC bsĩ Ngọc Lan-Mạnh Tường, 55/27 Lê Thị Hồng Gấm, q1, 22194473, lviệc từ 16-19h30 đó, bạn đến thử xem. Mà theo mình biết bác Ngọc Lan là con BS Ngọc Phượng, GĐ BV TỪ Dũ đó, bác rất nhẹ nhànng, rất giỏi, bạn yên tâm đến nha. Mà bạn chậm kinh lâu chưa?
    Em cũng đang ở tuần thứ 7 thôi, chưa đi khám lần đầu nữa. Tại chu kỳ em dài, sợ chưa có tim thai. Thật ra em cũng biết bác Trương Ngọc Thảo trên đường Hoàng Diệu Q4 làm ở An Sinh, FV. Bác nói chung nhiệt tình, nhưng lúc trước khi em khám chuẩn bị mang thai, thì cảm giác của em không tốt về chuyên môn bác, nên không muốn theo
    • 593 Bài viết

• 265 Được cảm ơn

Cho em hỏi thêm là nếu mình khám thai ở ngoài, khi vào bệnh viện sinh họ vẫn sử dụng kết quả theo dõi bên ngoài của mình ah, vì em chắc sau này sẽ không chọn bác sĩ đỡ đẻ
    • 221 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Mình ko khám bsĩ này nhưng nghe nhiều ng khen bác nhiệt tình, nhg cũng hơi đông, bạn cứ thử xem nhé
    eNortjK1UrIwXDBCJWtcMBLBAqQ,94
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,577 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dv007 Xem bài viết
    Chào các mẹ, em đang ở trên Nguyễn Thái Sơn, GV, HCM, em có thai đc 2 tháng rồi, em đi khám ở DHYD (Hoàng Văn Thụ), đi Từ Dũ (đi khám dịch vụ mà bác sĩ không cho hỏi, ko trả lời, chỉ ghi mấy chữ vô sổ khám, đọc ko hiểu, rồi ra về, tức ói máu), đi khám phòng khám trên đường Quang Trung. Bây giờ đi đâu cũng phải qua bước khám sơ sơ rồi cho siêu âm!

Em mới có thai lần đâu nên hoang mang quá, các mẹ cho em ý kiến là bây giờ mình nên tới bệnh viện khám hay kiếm phòng khám tư của 1 bác sĩ nào đó để theo? Bác sĩ Ngọc Lan (142/1 Bạch Đằng, Bình Thạnh) ok không? Ngoài ra còn có phòng khám của bác sĩ nào tốt nữa, các mẹ chia sẽ cho em với!

Bây giờ đi đâu khám em cũng thấy ko yên tâm, bác sĩ ko tận tình gì cả, thủ tục thì đi đâu cũng như nhau nhiều khi thấy nó dư thừa!

Các mẹ giúp em gấp gấp nhé!
    Nếu nhà bạn ngay GV thì khám thử bên Vũ Anh-Phan Văn Trị đi, mình mới đổi sang đây khám đc 1 lần rùi, tính theo bv này mổ luôn, bv sạch sẽ, ko phải chờ đợi lâu như bv công, bs nhiệt tình hơn là bs mấy bv công, hỏi gì thắc mắc gì cũng đc giải đáp. Mình đứa đầu theo bs TD, thấy bác rất nhiệt tình, sang bé thứ 2 cũng tiếp tục theo bs TD này cho đến 15w luôn (mới sang Vũ Anh khám thử tuần rồi), nhưng theo mình nhận xét thì bs TD này hiện nay đông quá, ko còn như trước và nhất là khi sanh vô bv thì ko đc alo bác nữa mà phải nhắn tin qua di động, thấy mấy mẹ trên DĐ này cũng đặt ra trường hợp nếu mạng mọt ngày đó ko ổn mà nhắn tin, tin ko tới thì sao, nên mình cũng lo lo. Ah mà nếu bạn có đi làm thì sang Vũ Anh khám cũng xin đc giấy nghỉ BHXH đi khám thai đó
    sI3ip7

tHukp7