TIN TÀI TRỢ.

Mẹ nào ở tphcm và định sinh con ở An Đông k ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.15K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 479 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

mình hôm nay 26w rồi, theo khám thai ở phụ sản An Đông và định sinh ở đây luôn. có mẹ nào sinh ở đây không lên chia sẻ cùng nhé. bé nhà mình hôm nay trộm vía dc 996g rồi, mẹ thì mới lên 6k thôi
    mình dự sinh tháng 7 ở An Đông , theo khám bác Tâm, có ai giống vậy không?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 463 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình cũng đang quan tâm, up lên cho các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ, mình còn không biết chọn bsi nào nữa nè, hic. Mà mẹ nó tăng cân ít nhỉ, mình gần 24w, lên 9kg rồi nè
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 586 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

e dự sinh khoảng 1/5, định sinh ở An Đông đây, vì nhà dì e gần đó, e ở tỉnh, định gần tới ngày dự sinh thì lên ở nhà dì chờ đi đẻ thôi, hihi! Mà e theo khám bác Kiều Dung từ đầu tới giờ, tính nhờ bác đỡ luôn cho an tâm. Chị bạn sinh ở đây năm ngoái khen là khá sạch sẽ, giá cả thì phải chăng, dịch vụ cũng ok mà ko phải chen chúc như TD hay HV
    có mẹ naog dự sinh gần giống e hok? vô làm quen cho vui mai mốt đi đẻ có chị có e!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 20 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mình có đứa bạn làm ở phụ sản An Đông
    nghe nó bảo là hình như tháng 6 này phải trả mặt bằng nên hình như sẽ chuyển địa điểm sang quận 7 hay sao ý, mà dạo này bận quá nên cũng chưa check lại cái tin này xem có đúng không
    các mẹ đi khám và định sinh ở đó thử tìm hiểu thông tin trên xem có chính xác không để lỡ chuyển đi xa lại khó khăn trong việc sinh nở
    Mong chờ con yêu từng ngày
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 110 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

em cũng có đứa bạn định sanh ở An Đông nhưng còn đến 1 tháng nữa mới sanh ,để đến lúc nó sanh em đi thăm xong về báo tin cho các mẹ biết nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 586 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

có mẹ nào sinh rồi cho chút ý kiến về bv này để chị e tham khảo thêm nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 586 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

sao top này chìm thế nhỉ, có mẹ nào có kinh nghiệm hay ý định sinh ở đây vào chia sẻ cho chị e với ạ!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 84 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đây, em đã sinh ở An Đông rồi các mẹ ơi!em sinh bé gái T11/2009, tháng 8/2012 này em sẽ sinh lần 2,và vẫn muốn sinh ở đây! ở Phụ Sản An Đông thì mình rất an tâm, vô phòng đẻ hay phòng mổ cũng rất thoải mái, k lo lắng vì các y tá ở đây thân thiên lắm!Hàng ngày các BS sẽ thăm và khám bệnh cho 2 mẹ con từ 5h sáng--?10 h tối (quan tâm quá đâm ra cũng bực mình),chích thuốc, uống thuốc, tắm em bé 1 lần/ngày, vệ sinh mẹ 2 lần/ngày, 1 ngày thay 1 bộ đồ, 1 bộ Drag cho mẹ và bé, cung cấp nước sôi 2 lần/ngày (sáng&chiều), ngày ăn 3 bữa --->
    Sáng: Hủ tiếu, nui, bánh canh, cháo thịt bằm
    Trưa : 1 thố cơm, 1 mẻ kho, 1 dĩa rau luộc, 1 thố canh, 1 món trái cây tráng miệng như chuối, đu đủ,...
    Chiều : y chang bữa trưa.
    Vệ sinh phòng 1-2 lần/ngày
    Phòng từ 2-4 giường, người nhà có ghế bố để nằm, có bàn để ăn, có tủ cất đồ, máy lạnh,..(phòng thường)----->Dịch vụ hơn nũa sẽ có TV,tủ lanh,1 giường,..
    Ra về có người đẩy xe lăn cho mình ra tân cửa,kêu Taxi dùm luôn!
    Có 2 loại thanh toán: 1 là xài gì tính đó; 2 là trọn gói
    Năm 2009 trọn gói 8tr; năm 2010 trọn gói 9tr; năm 2012 ......???????????????k biết luôn!
    Đặt biệt, bệnh nhân nào do yếu hay bị sốt do vết thương thì BS chạy xuống rầm rầm cả ngày, điên máu muốn chửi,chăm sóc tận tình quá cũng mệt!!!!!!!1
    Vài lời cùng các mẹ, mẹ nào muốn sinh ở đây thì nhào vô, ai sinh khoang ngày 10/8/2012 thì gặp em,em mổ e đau chứ em vui cả ngày,cười nói cả ngày
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 586 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

các mẹ thấy mình nên sử dụng trọn gói hay thực chi ạ? ko biết cái nào kinh tế hơn?
    Ví dụ e sinh thường thì sao hả các mẹ? có ai biết bảng giá thực chi ko? hôm trước e vào hỏi thì họ chỉ cho bảng giá trọn gói thôi!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 49 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mình cũng định sinh ở An Đông nè, nhà mình có dì sanh hai đứa cũng đều sanh mổ ở An Đông luôn, cả nhà mình vào thăm ai cũng khen phòng sạch sẽ, chăm sóc chu đáo nên người nhà chăm cũng không đến nỗi vất vả lắm.Mình dự sanh là 18/09.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 399 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Mẹ Nypha ơi, tui vừa chat vừa mặc cái đầm bầu hôm bữa mua của bà nè!
    Mình nhà ở Trần Phú, nghe thấy An đông sạch sẽ cũng thích nhỉ!Không biết có dùng bảo hiểm được không vậy ta?
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • 863 Bài viết

• 403 Được cảm ơn

cty e cũng có 1 chị sinh ở An Đông nè, ghét ở chỗ cái ngõ dắt xe máy vô, chật chội lắm, còn phòng thì ok, rộng rãi, sạch sẽ, thức ăn e nhìn qua cũng bắt mắt ngon lắm, có cả giường cho người thân ở lại trông nữa, chị í nằm 800k/ngày, sinh mổ nên nằm gần 1 tuần
    • 479 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MUIMUI24 Xem bài viết
    Đây, em đã sinh ở An Đông rồi các mẹ ơi!em sinh bé gái T11/2009, tháng 8/2012 này em sẽ sinh lần 2,và vẫn muốn sinh ở đây! ở Phụ Sản An Đông thì mình rất an tâm, vô phòng đẻ hay phòng mổ cũng rất thoải mái, k lo lắng vì các y tá ở đây thân thiên lắm!Hàng ngày các BS sẽ thăm và khám bệnh cho 2 mẹ con từ 5h sáng--?10 h tối (quan tâm quá đâm ra cũng bực mình),chích thuốc, uống thuốc, tắm em bé 1 lần/ngày, vệ sinh mẹ 2 lần/ngày, 1 ngày thay 1 bộ đồ, 1 bộ Drag cho mẹ và bé, cung cấp nước sôi 2 lần/ngày (sáng&chiều), ngày ăn 3 bữa --->
    Sáng: Hủ tiếu, nui, bánh canh, cháo thịt bằm
    Trưa : 1 thố cơm, 1 mẻ kho, 1 dĩa rau luộc, 1 thố canh, 1 món trái cây tráng miệng như chuối, đu đủ,...
    Chiều : y chang bữa trưa.
    Vệ sinh phòng 1-2 lần/ngày
    Phòng từ 2-4 giường, người nhà có ghế bố để nằm, có bàn để ăn, có tủ cất đồ, máy lạnh,..(phòng thường)----->Dịch vụ hơn nũa sẽ có TV,tủ lanh,1 giường,..
    Ra về có người đẩy xe lăn cho mình ra tân cửa,kêu Taxi dùm luôn!
    Có 2 loại thanh toán: 1 là xài gì tính đó; 2 là trọn gói
    Năm 2009 trọn gói 8tr; năm 2010 trọn gói 9tr; năm 2012 ......???????????????k biết luôn!
    Đặt biệt, bệnh nhân nào do yếu hay bị sốt do vết thương thì BS chạy xuống rầm rầm cả ngày, điên máu muốn chửi,chăm sóc tận tình quá cũng mệt!!!!!!!1
    Vài lời cùng các mẹ, mẹ nào muốn sinh ở đây thì nhào vô, ai sinh khoang ngày 10/8/2012 thì gặp em,em mổ e đau chứ em vui cả ngày,cười nói cả ngày
    mình sinh đầu tháng 7 cơ, ơ mà vẫn khám ở đó đều đặn, có thông tin chuyển mặt bằng sao mình k nghi gì hết nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,769 Bài viết

• 1,018 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng từng sanh ở AD năm 2009, sanh thường, chi phí trọn gói khoảng 5tr. Năm nay, cũng định sanh nên có hỏi giá thì thấy kg thay đổi mấy. Các mẹ nên chọn sanh trọn gói sẽ tốt hơn. Phòng thì có phòng đơn và phòng đôi. Vs hằng ngày, tắm bé, mẹ..thức ăn nấu cũng đc. Em bé cần đi khám, chích ngừa thì có y tá xuống phòng ẵm đi.
    Đúng là như mẹ nào nx các y tá nhiệt tình quá cũng khiến bực bội. Như lúc con mình bị vàng da phải chiếu đèn,, họ canh chừng mình thường xuyên, hễ thấy mình bỏ bé ra ngoài là nhắc nhở làm mình cũng bực lắm vì mình chỉ bỏ con ra để cho nó ngủ và bú.
    Lúc mình sanh, phòng chỉ có 1 giường sanh thường và phòng mổ kế bên nên kg có cảm giác sợ như bv lớn. Người thân thì ở sát bên ngoài. Lúc mình sanh do táo bón quá nên phải bơm thuốc. Mình ngại nhưng các cô đỡ đẻ động viên, kg la rầy vì phải dọn dẹp luôn cả thứ dơ đó nữa.
    Mình có hỏi về thồng tin chuyển mặt bằng nhưng họ nói chưa đâu, hình như hết năm nay hay sao đó. Ở đó cũng có nhiều bs lớn. Như mình khám bs Huỳnh Trong, bv An Sinh, hay lên truyền hình nói chuyện đó. Phòng khám bs phía sau chợ An Đông nên kêu bs qua cũng nhanh. Hình như tiền trọn gói có tính luôn cả việc đặt bs đỡ đẻ nữa đó.
    vGzIgQe XSQNp7

xUbsp7
    • 217 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

E sinh bé ở An Đông năm 2010 nè và đứa này thì dự sinh đến t11 lận và lần này e cũng định sinh tiếp ở đây. Về ăn uống và dịch vụ thì mẹ MuiMui24 nói đúng rùi đó mấy chi muh e thay o An Dong hình như sinh là trọn gói ko muh,chi nao dang kham thai muốn biet giá trọn gói the nao cu xuong xin may chi nhan vien ban thuoc ah' la mấy chị cho tờ giấy viện phí. Lúc e sinh bé e ko khám thai ở An Đông mà khám ở BS Hạnh bên Hùng Vương rùi nhờ bác qua mổ dùm.Mấy chị cứ chọn phí trọn gói đi vì khi nào mẹ và bé ok bs chỉ định cho về thì mình xuống thanh toán còn bs vẫn chưa cho về mẹ và bé cứ việc nằm nhưng ko mất thêm phí nào đâu
    p4PPp7
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 49 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

mebepooh cũng khám bs Huỳnh Trong ạ?Em cũng đang theo khám bs Trong luôn đây ạ, sang tuần em tái khám 19 tuần này chị, chị dự sinh tháng mấy ạ?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mebepooh Xem bài viết
    Mình cũng từng sanh ở AD năm 2009, sanh thường, chi phí trọn gói khoảng 5tr. Năm nay, cũng định sanh nên có hỏi giá thì thấy kg thay đổi mấy. Các mẹ nên chọn sanh trọn gói sẽ tốt hơn. Phòng thì có phòng đơn và phòng đôi. Vs hằng ngày, tắm bé, mẹ..thức ăn nấu cũng đc. Em bé cần đi khám, chích ngừa thì có y tá xuống phòng ẵm đi.
    Đúng là như mẹ nào nx các y tá nhiệt tình quá cũng khiến bực bội. Như lúc con mình bị vàng da phải chiếu đèn,, họ canh chừng mình thường xuyên, hễ thấy mình bỏ bé ra ngoài là nhắc nhở làm mình cũng bực lắm vì mình chỉ bỏ con ra để cho nó ngủ và bú.
    Lúc mình sanh, phòng chỉ có 1 giường sanh thường và phòng mổ kế bên nên kg có cảm giác sợ như bv lớn. Người thân thì ở sát bên ngoài. Lúc mình sanh do táo bón quá nên phải bơm thuốc. Mình ngại nhưng các cô đỡ đẻ động viên, kg la rầy vì phải dọn dẹp luôn cả thứ dơ đó nữa.
    Mình có hỏi về thồng tin chuyển mặt bằng nhưng họ nói chưa đâu, hình như hết năm nay hay sao đó. Ở đó cũng có nhiều bs lớn. Như mình khám bs Huỳnh Trong, bv An Sinh, hay lên truyền hình nói chuyện đó. Phòng khám bs phía sau chợ An Đông nên kêu bs qua cũng nhanh. Hình như tiền trọn gói có tính luôn cả việc đặt bs đỡ đẻ nữa đó.
    Ôm ta rê tút ta rê tu rê soa ha
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 586 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mabouboune Xem bài viết
    Mẹ Nypha ơi, tui vừa chat vừa mặc cái đầm bầu hôm bữa mua của bà nè!
    Mình nhà ở Trần Phú, nghe thấy An đông sạch sẽ cũng thích nhỉ!Không biết có dùng bảo hiểm được không vậy ta?
    mẹ Trang dự sinh khi nào? e thì chắc mừng ngày thống nhất đất nước trong AĐ rồi, bây giờ rất hồi hộp chờ con yêu ra đời!
    khi nào e sinh xong sẽ vô báo cáo tình hình cho các mẹ nhé.
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

các mẹ cho hỏi nếu ko khám ở đó thì khi sanh có bác sỹ nào tốt đỡ cho mình ko vậy?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 586 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_do_2707 Xem bài viết
    các mẹ cho hỏi nếu ko khám ở đó thì khi sanh có bác sỹ nào tốt đỡ cho mình ko vậy?
    e ko khám ở đó, e khám phòng mạch bác sĩ Kiều Dung rồi nhờ bác Dung đỡ dùm luôn, e thấy có danh sách các bsi treo dưới quầy tiếp tân, mẹ nó vô đó xem!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 586 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

khi đi sinh ở AĐ ko biết món j có sẵn, món j cần mang theo các mẹ nhỉ?
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2