TIN TÀI TRỢ.

Mẹ nào đã siêu âm BS Chương vào đây giúp em với ạ.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.7K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 90 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Tình hình là nhà em đã có 2 cách cách. Chồng em là trưởng của trưởng, gia đình chồng lại rất phong kiến đặc biệt là bố chồng, sinh 2 con gái cuộc sống của em buồn nhiều mà vui thì ít. Lần này em có thai 12 tuần 3 ngày, đi siêu âm 4 chiều BS Chương – BV Việt Nhật (trước đây BS làm ở 125 Thái Thịnh, bây giờ khám tại 15 Liên Trì), em chưa hỏi gì BS đã phán là con gái. Lúc cầm kết quả SA ra về em còn cố vớt vát hỏi lại BS là chắc chắn con gái hả BS, thì BS bảo “Chắc chắn”. Hic, nói thật lòng với các mẹ là em buồn lắm, các mẹ đừng trách em nhé, ai ở vào hoàn cảnh như em thì sẽ hiểu cho em. Vẫn biết mình mang nặng đẻ đau, gái hay trai gì thì cũng là con, chẳng ai yêu con bằng mẹ, nhưng em vẫn ước gì BS nhầm, mặc dù em cũng biết là BS Chương nói giới tính rất chuẩn từ 12 tuần.Cũng vì BS Chương quá nổi tiếng trong việc chẩn đoán chính xác giới tính nên em lại càng cảm thấy hết hy vọng. Có mẹ nào đã từng SA BS Chương lúc 12 tuần mà sai giới tính thì vào đây cổ vũ tinh thần cho em với, cho em còn chút hy vọng ạ, Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Xuân Anh 2009 Khách
    Có mấy mẹ siêu âm BS Chương mà vẫn nhầm đó, tốt nhất là mẹ nó đi siêu âm thêm vài nơi uy tín để kiểm nghiệm xem sao. Đúng là ở hòan cảnh đó mới hiểu, Vn mình dù sao vẫn luôn trọng nam khinh nữ, chưa thay đổi được mấy
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,714 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Siêu âm ở tuần thứ 12 thường chưa chắc chắn về giới tính thai nhi. Giống như mình, khi đi siêu âm thai tuần thứ 11 ở Vạn Bảo, bác sỹ bảo là con trai nhưng đến tuần thứ 13 mình siêu âm lại ở anh Chương thì anh Chương bảo con gái. Anh ý cũng có giải thích về sự nhầm lẫn của bác sỹ trước. Và cho đến khi mình sinh ra thì là bé gái. Mình thấy bác sỹ Chương siêu âm rất chuẩn vì máy của anh Chương là máy siêu âm 4 chiều nên có thể nhìn rất rõ. Tuy nhiên, vẫn có khả năng bị sai, hihi. Điều này phải chờ thêm một vài tuần nữa thì mới chắc chắn được
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,714 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Xuân Anh 2009 Xem bài viết
    Có mấy mẹ siêu âm BS Chương mà vẫn nhầm đó, tốt nhất là mẹ nó đi siêu âm thêm vài nơi uy tín để kiểm nghiệm xem sao. Đúng là ở hòan cảnh đó mới hiểu, Vn mình dù sao vẫn luôn trọng nam khinh nữ, chưa thay đổi được mấy
    Hiện tại theo mình biết bác sỹ Chương là một trong những bác sỹ siêu âm hình thái thai nhi giỏi nhất ở HN nên đó là chỗ siêu âm khá uy tín. Còn việc nhìn nhầm giới tính thai nhi thì ở tuần 12 thì dễ lắm. Em bé ở trong bụng chả thể nào mà banh nó ra để nhìn cho rõ được. Tốt nhất là chờ đến tuần thứ 22 là chính xác nhất.
    • Xuân Anh 2009 Khách
    Đúng rồi mẹ Virgo à, nhưng ở webtretho có ko ít mẹ bị BS Chương siêu âm nhầm giới tính rùi đó:Smiling: Chắc 12 tuần chưa chuẩn đc, vì dù máy móc có hiện đại nhiều nhưng em bé còn chưa phát triển đầy đủ nên bs chỉ nói là :hình như thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 90 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã quan tâm nhé. Nhưng mẹ Xuân Anh ơi, bác sĩ ko bảo hình như mà bs khẳng định chắc chắn luôn, thế mới buồn chứ. Hy vọng mình là một trong số hy hữu các trường hợp nhầm của bs Chương lúc 12 tuần. Mà lúc 7 tuần em đi bắt mạch ở ông lang Sử rồi bà lang ở 95 đội cấn, ai cũng bảo con trai. Mặc dù mình ko nói với ai, nhưng tự mình cũng nghĩ mình có được con trai rồi. Hic, may mà em cẩn thận, đi bắt mạch chỉ để bản thân mình biết thôi, ko nói kết quả cho ai cả.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 90 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Mà sao mới 12 tuần 3 ngày mà BS đã nói chắc như đinh đóng cột vậy các mẹ nhỉ?
    • Xuân Anh 2009 Khách
    Bạn nên đi thêm vài nơi nữa nếu kết quả vẫn vậy thì..lại tiếp tục công cuộc tìm con trai nối dõi dòng họ thôi
    • Xuân Anh 2009 Khách
    bắt mạch - mình thấy chả chính xác gì cả, ngày xưa mấy chị cùng cơ quan cứ bảo đi đến ông Lang Tích ở Mai động giỏi lắm, chuẩn lắm, đệ nhất, cụ giờ gần 100 tuổi rồi..là thầy của cô Lâm - Mỹ đình bây giờ đấy. Nhưng mà cụ phán 3 người thì sai bét cả 3 luôn, người nói trai đẻ gái và ngược lại. Từ đó mình cạch chả tin cái trò bắt mạch:Nottalkin:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 90 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Xuân Anh 2009 Xem bài viết
    Bạn nên đi thêm vài nơi nữa nếu kết quả vẫn vậy thì..lại tiếp tục công cuộc tìm con trai nối dõi dòng họ thôi
    Mẹ nó ơi bây giờ mình mới hơn 12 tuần, nếu muốn biết giới tính thì chỉ có thể SA 4D, như thế thì ko thể đi nhiều nơi như mẹ nó nói được, theo mình được biết thì SA 4D nhiều có hại mà. Nên đành phải lập topic này để tham khảo ý kiến của các mẹ, trong khi đợi đến 16 tuần đi SA 2D nơi khác để kiểm tra thêm vậy.

Mà tình hình có vẻ như BS Chương nói giới tính chuẩn quá, ko thấy có mẹ nào vào comment là đã từng “được BS Chương nhầm giới tính ” cả, chỉ là nghe người này người nọ nói chứ chưa thấy người thật việc thật lên tiếng gì. Thế này thì cuối năm nay chắc chắn em lại đón công chúa thứ 3 rùi.
    :Crying::mad:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 90 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metuankhoi Xem bài viết
    Bạn vẫn còn 30% cơ hội mong chờ con trai nhé.

Hồi 12 tuần mình đi siêu âm anh Chương về, anh ấy nói con gái mình mừng quá vì đang mong công chúa mà. Mình về gọi điện khoe đứa bạn thân mình, đang hứng thì nó phán: chưa chắc chắn đâu mày vì con bé phòng tao nó cũng sa anh Chương 12 tuần anh ấy nói như đinh đóng cột là con gái, thế mà 22 tuần đi sa lại anh ấy lại nói con trai.:Laughing:

Tớ thì lại đang khấn trời cho anh ấy phán tớ đúng vì tớ đag mong con gái quá.

Nhưng mình biết 2 trường hợp người quen của mình sa lúc 12 tuần nói con gái, nhưng sau lại là con trai đó.

Thế nên mọi người bảo: nếu 12 tuần mà bs phán là con trai thì ok lắm rồi vì đã nhìn thấy rõ chim, còn 12 tuần mà bs bảo con gái thì chưa chắc đâu, vẫn có khả năng con trai đó.
    Mẹ nó ơi 2 trường hợp người quen mà mẹ nó biết ấy, lúc đầu sa 12 tuần là con gái sau lại con trai, 2 người đó cũng SA chỗ BS Chương à? Em hỏi vậy vì em nghe nói BS Chương nói đúng lắm. Nếu 2 trường hợp đó mà cũng là BS Chương SA thì em lại le lói hy vọng mẹ nó nhỉ.
    • 805 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Theo kinh nghiệm của mình thì bác sỹ Chương siêu âm rất chuẩn về cân nặng của bé. Còn về giới tính thì khó nói lắm, vì riêng trong vấn đề đó thì bác sỹ nào chả có lúc nhìn nhầm (phụ thuộc vào tư thế nằm của bé mà). Nhưng nếu bác sỹ Chương đã nói "chắc chắn" thì cứ tin đến 90% đi, vì thông thường nếu nhìn không rõ thì bác sỹ sẽ bảo "chưa biết trai hay gái", hoặc chỉ nói "hình như", "có thể là" thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 514 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ Diệu Kỳ Xem bài viết
    Theo kinh nghiệm của mình thì bác sỹ Chương siêu âm rất chuẩn về cân nặng của bé. Còn về giới tính thì khó nói lắm, vì riêng trong vấn đề đó thì bác sỹ nào chả có lúc nhìn nhầm (phụ thuộc vào tư thế nằm của bé mà). Nhưng nếu bác sỹ Chương đã nói "chắc chắn" thì cứ tin đến 90% đi, vì thông thường nếu nhìn không rõ thì bác sỹ sẽ bảo "chưa biết trai hay gái", hoặc chỉ nói "hình như", "có thể là" thôi.
    Em đây, mai em lên thớt rồi các mẹ ạ. Em siêu âm ở chỗ anh Chương từ khi em mới chớm thai, khi được 13w em đi siêu âm độ mờ da gáy, bác sỹ phán con trai (em ko quan trọng con gì vì là con đầu cháu sớm mà, có là tốt lắm rồi), hồi đấy em còn đang uống thuốc bắc của cô bình Đội Nhân, đi bắt mạch thì cô bảo con gái. Đến 22w em siêu âm phát nữa thì bác ý bảo là con gái. Em vẫn vui mừng. Nên mẹ nó yên tâm nhé, em là trường hợp bị nhầm lẫn đây.
    Mai em có lịch hẹn mổ của anh Chương mà.
    Còn khoản cân nặng em chả biết nói thế nào cả. Tuần trước em đi siêu âm, bé nhà em được 3,3kg, sau đó 1 tuần em đi siêu âm tiếp bác ý làm cho con em còn có 3,2kg. Sắp sinh rồi nên em chả buồn thắc mắc, vì kiểu gì con mình cũng hơn 3kg, ngôi ngược nên mổ thôi ạ.
    Chị có thể lên chỗ cô Bình ở đội Nhân ý, bắt mạch em thấy chuẩn đó. Chúc mẹ con chị khỏe mạnh. Chắc em không vào đây để trả lời được nữa rồi, có gì chị cứ tìm hiểu topic về cô bình ý.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 514 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Chị mới được có 16w thôi mà lo lắng sớm thế. Em từ hồi mang bầu đến giờ toàn đi siêu âm thôi chứ chưa khám thai bao giờ. Lúc gần sinh em mới vào viện làm các thủ tục cho xong thôi ạ. Em sợ nhất là phải đi khám thai đấy, sợ bị chọc ngoáy thì em chết. Em toàn siêu âm ở phòng khám của bác sỹ Chương và đến lúc sinh thì em nhờ luôn thôi chị ạ. Bác sỹ Chương chuyên siêu âm thôi thì phải, chứ không có khám khiếc gì đâu ạ.
    Nếu chị siêu âm đều đặn ở đấy thì khi nào sinh chị cứ nhờ anh ấy, nếu không vướng bận gì thì bác sỹ sẽ giúp thôi ạ.
    Em cũng nghe mọi người khen bác Chương lắm, nếu giúp ai sẽ giúp nhiệt tình, trường hợp của em chưa biết thế nào cả.Chị đợi khoảng tháng nữa em mon men lên có gì em loa lên cho mọi người biết nhé,
    Chị cứ bình tĩnh mà dưỡng thai đi ạ.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi, em là con đầu lòng nhưng nhà chồng em cũng độc đinh nên em rất muộn có thằng cu.em đã đi bác sỹ để dùng biện pháp canh trứng. Rất hy vọng con em là con trai.nhưng hôm siêu âm 12 tuần 2 ngày bác Chương bảo em bé giống mẹ.em về buồn lắm,tự dưng khóc cả đêm.chị ơi có khi nào bác Chương nhầm lẫn không các chị
    • 1,198 Bài viết

• 493 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hồi em siêu âm bác sỹ chương lúc 12 tuần 1 ngày, bác cũng bảo giống mẹ, cũng tưởng là con gái về khoe cả nhà, đến 14 tuần 5 ngày bị ngã xe, chả đặt được lịch của bác chương đành siêu âm chỗ khác bác sỹ phán con trai, giật mình hỏi lại bác sỹ còn chỉ cho chim cò..hihi.đến 18 và 22 tuần,quay lại siêu âm bác chương, bác phán giai chính cống . Đợt trước em có thắc mắc là sao như thế thì có 1 chị trên web mình có post 1 clip về trường hợp này đấy.em thấy nói chung sau 14 tuần hay nên siêu âm mới biết chắc chắn trai hay gái
    • 87 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Chia sẻ với chủ topic nhé. Tớ cũng đang ở vào hoàn cảnh của bạn, nhg tớ mới tập 2 thôi, cũng muốn có nếp có tẻ. Thế mà 12 tuần tròn đi khám bác Chương, bác ý cũng bảo giống mẹ rồi. M cũng vớt vát giống bạn hỏi lại có chắc ko bác sĩ. Bs bảo 80%. Nên bây h tớ cũng đang hi vọng bác nhầm đây. Cuối tuần này tớ 18 tuần sẽ đi siêu âm lại ở bác sĩ Vỹ, kết quả thế nào tớ sẽ báo lại.
    Nhg đúng là cũng có ng nhầm siêu âm bác sĩ Chương đấy. Chị ở cquan tớ, 10 năm lấy chồng mới có con. 12 tuần bác cũng phán con gái. Cả nhà đi mua đồ con gái. sau này c ý cũng chả hỏi lại vì con nào cũng đc (10 năm mới có là mừng rồi), cuối cùng lại đẻ con trai đấy bạn.
    Chúng ta cùng hi vọng nào! Nhg cũng phải xác định tư tưởng trước là : nếu là con gái vẫn phải vui vẻ.
    Tớ lúc mới biết cũng hụt hẫng mất 1 ngày. Nhg bây h ai hỏi cũng tự hào nói con gái. Xác định tư tưởng cho thoải mái đi bạn nhé.