TIN TÀI TRỢ.

Lỡ chích ngừa cúm khi mang thai, có sao không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.3K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mommy!
    Do không biết có thai nên mình đã chích ngừa cúm (influvac 2007/2008) khi thai được 4-5 tuần tuổi. Bây giờ thai được 12 tuần rồi. Mình lo lắng lắm, không biết baby có bị làm sao không. Có mẹ nào gặp tình huống như mình chưa, baby có bị làm sao không? Giúp mình với.
    cám ơn các mẹ
    me cu quý

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E thì trước khi có thai tiêm phòng hai mũi viêm gan B, cả hai vợ chồng cùng tiêm chứ! Đến khi tiêm mũi thứ ba, ko biết có thai cũng theo lịch đi tiêm. Nửa tháng sau mới biết có thai cũng lo lắm. ko biết bé có bị ảnh hưởng gì ko? Nên e đến hỏi bác sỹ, gọi điện tư vấn nữa thì các bác sỹ đều khẳng định là tiêm viêm gan B thì bé không có vấn đề gì. Đến khi bé ra đời khỏe mạnh thì em mới thực sự yên tâm. Nhưng theo e đc biết thì khi có bầu mà chị tiêm vắcxin cúm, sởi, rubbela nhất là trong ba tháng đầu thì rất nguy hiểm đấy ạ! Chị nên tham khảo ý kiến của các bác sỹ chỗ chị tiêm phòng, hoặc gọi số 2696269, đồng thời cũng đi siêu âm thường xuyên để theo dõi sức khỏe của bé để xử lý kịp thời chị ạ!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn Carmen nhiều nhe.
    Bác sĩ chích ngừa thì bảo không sao, con bac sĩ khoa sản thì bảo là nguy hiểm, do không lường trước được virus tấn công bào thai thế nào. Đôi khi có một số ảnh hưởng mà không phát hiện được qua siêu âm và xét nghiệm như bị điếc hay bị mù. Mình nghe mà lo quá chừng. Thôi thì con cái cũng lo do trời định, mình không nỡ bỏ nhưng lo lắm.
    Mình sẽ thử tư vấn thêm qua số DT Carmen cho.
    • 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Không có gì chị ạ, quan trọng chị phải tham khảo ý kiến nhiều bác sỹ và tìm thêm tài liệu để nghiên cứu, nói dại nhỡ bé có vấn đề gì thì tội nghiệp bé lắm mà mình thì cũng ân hận!
    • Fox
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,542 Bài viết

• 378 Được cảm ơn

Bạn cũng nên cẩn thận và cân nhắc nhé , mình đọc được bài này , có nói đến "việc tiêm vắcxin phòng cúm cho phụ nữ mang thai bởi vì các kháng thể sinh ra có thể gây nguy hại cho thai nhi."

Bạn đọc thêm ở đây nhé
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

huhu hnay e khám thì thai đc 4 tuần rồi, do ko biết nên lỡ tiêm cúm, bác sĩ bảo 10 ngày sau đi khám lại mà khả năng là phải bỏ
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn à. Không nên quá lo, chị gái mình tiêm cúm khi có thai được 2 tuần nhưng ko biết. Bgiờ đã sinh em bé đc 5 tháng rồi, hoàn toàn khỏe mạnh và lanh lợi. Bạn nen tham khao y kien nhieu bs nhe, vi vacxxin cum la vi rut chet,da dc bat hoat nen k nguy hiem dau.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn ơi, rồi bạn giờ sao rồi?
    • 76 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tran.ngoc.anh Xem bài viết
    huhu hnay e khám thì thai đc 4 tuần rồi, do ko biết nên lỡ tiêm cúm, bác sĩ bảo 10 ngày sau đi khám lại mà khả năng là phải bỏ
    Bạn ơi. Sau đợt đó bạn thế nào rồi. Mình cũng đang trong tình trạng như bạn. Cho mình xin lời khuyên với
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm nay, bé của mình được 12 tuần rồi, bs nói an tâm, nếu có triệu chứng nhưc mắt thì đó là điều đáng lo nhất, Quan trọng là bạn nên đi khám liền để bs theo dõi nhe. Mình hiện đang khám bs Huỳnh Xuân Nghiêm, bác rất ân cần, và quan tâm . Cá mẹ có thể tìm hiểu thêm về bs này nha.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 97 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

E còn đang chán đời. Thai 13 w rồi mà hồi 10w bị rubella, di kham thay e no dap lung tung, nen e cha lỡ bỏ. Lại tần ngần rồi đi về. Căn bản thai cũng lớn, mà m thì sợ, cứ rập rình mãi thôi. Mất ngủ biết bao đêm nay ko biết rồi ra sao. :'(
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em cũng chích viêm gan b và thủy đậu mũi thứ 2, sau 1 tháng thì có em bé luôn, đi khám tư vấn tiền sản bsi bảo thành phần thuốc ko ảnh hưởng đến em bé, jo thai của em được 14 tuần rùi, vẫn đang được theo dõi, lo lắng lắm chỉ mong trời thương ko ảnh hưởng j đến con
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi, bây h bé của c sao rồi ạ
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi bạn thế nào rùi, em bé khoẻ mạnh chứ? Mình cũng tiêm phòng cúm trong khj có thai mà không biết, giờ thai được 8 tuần rồi. Bạn cho mình xin địa chỉ của bác sỹ nơi bạn khám được không?
    comment by WTT mobile view
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chào bạn, bé nhà mình bây giờ dc 14 tháng rồi, trộm vía bé rất khỏe mạnh và lém lỉnh, mình theo dõi thai kỳ hoàn toàn tại bệnh viện từ dũ (khám dịch vụ hoàn toàn). chúc 2mej con bạn khỏe nhé