Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm sinh mổ ở BV phụ sản Hải Phòng! Rất mong được chia sẻ!

• 1 Lượt chia sẻ
  • 25.8K Lượt đọc
  • 44 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 782 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

Mình mạo muội post lên đây để các mẹ ở Hp cũng như các mẹ trên dd quan tâm và muốn được chia sẻ kinh nghiệm sinh mổ ở BV PS HP. M sắp sinh rồi, hồi hộp quá, và cũng sợ nữa mặc dù đã sinh mổ tập 1 (cách đây gần 4 năm), dưng hồi đó chưa biết gì xem ra bình tĩnh lắm, giờ cứ sờ sợ làm sao ấy, thế nên rất muốn nghe lời khuyên và chia sẻ của các mẹ đã từng sinh mổ ở BV thời gian gần đây, từ BS cho đến các dịch vụ liên quan. Thanks a lots. Tặng hoa cho các mẹ :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose: . Ờ, còn vài ngày nữa sang năm mới, chúc các mẹ luôn mạnh khỏe, vạn sự như ý!
    Mong tin nhiều!
    People are illogical, unreasonable, and self-centered

Love them anyway. Người đời thường vô lý, không biết điều và vị kỷ

Dù sao đi nữa, hãy yêu thương họ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 782 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

Các mẹ đồng hương đi đâu cả rồi, chả nhẽ post lại vào box HP, sai chỗ Mod delete thì toi! Mong tin nhà mình quá!

• 25 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Có mình nè. Lần thứ 2 mang bầu này ( mới được 8 tuần ) thì ốm liên tục. Mình nhờ bác sĩ Sơn, trường khoa sản 3 theo dõi thai. Bác sĩ cũng là người đã trực tiếp mổ đẻ cho chị mình, bạn bè của mình trong 2 năm trở lại đây. Mình nghe nói bs là 1 trong 2 người mổ giỏi nhất ( chỉ sau bs Chỉnh ), mà lại nhẹ nhàng và nhiệt tình. Bạn nên chọn 1 bác sĩ giỏi trước vì xác định mổ đẻ rồi ( cho yên tâm ). Nếu cần mình sẽ cho SDT
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 782 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhchinga Xem bài viết
    Có mình nè. Lần thứ 2 mang bầu này ( mới được 8 tuần ) thì ốm liên tục. Mình nhờ bác sĩ Sơn, trường khoa sản 3 theo dõi thai. Bác sĩ cũng là người đã trực tiếp mổ đẻ cho chị mình, bạn bè của mình trong 2 năm trở lại đây. Mình nghe nói bs là 1 trong 2 người mổ giỏi nhất ( chỉ sau bs Chỉnh ), mà lại nhẹ nhàng và nhiệt tình. Bạn nên chọn 1 bác sĩ giỏi trước vì xác định mổ đẻ rồi ( cho yên tâm ). Nếu cần mình sẽ cho SDT
    Thnaks bạn, liệu có cần phải đến khám thai định kỳ rồi đăng ký mổ đẻ luôn không bạn, hay đến ngày gần sinh gặp bs là ok. Bnaj cho mình sdt đi, chắc chắn cần rồi. Lần 1 bs Mai mổ cho mình, bs Chỉnh gây tê. hồi đó chẳng lo như bây giờ, với lại có ng quen, jo nghỉ hưu rồi, bơ vơ quá, mà dính vào bệnh viện là hãi rồi, mình thấy bản lần 2 nguy hiểm và đau hơn nhiều nên sợ quá bạn ah. Thnak you again.
    Nếu có gì khó nói, mình trao đổi vào hộp thư cá nhân nhé! chủ yếu là xung quanh cái vụ hậu bs đó.

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

ừ, mình cũng mổ lần 1 rồi nhưng có người quen, nên mọi người lo cho hết. Lần sau thì không bít người quen còn ở đó không. Mọi người chia sẻ đi để mình học tập KN tí.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 12,148 Bài viết

• 4,403 Được cảm ơn

e thì tập 1 sinh thường ở PS, còn không biết tập này ntn nữa, nên ko có KN chia sẻ với các mẹ, chỉ bon chen chúc các mẹ bình tĩnh, tự tin 9 tháng 10 ngày mẹ tròn con vuông :Smiling:
    • 25 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

SDT bs Sơn: 0943079999. Bs nhẹ nhàng và dễ tính lắm. Mình thấy mọi người trước khi sinh 1-2 tuần đến nhờ bs, bs sẽ khám, theo dõi, nếu cần cho nhập viện và trực tiếp mổ đẻ cho luôn. Tốt nhất bạn gọi trực tiếp cho bs, hẹn giờ rồi lên gặp. Bs ở khoa sản 3, đi lối cổng phụ đường Trần Quang Khải. Còn vấn đề hậu thì mọi người thế nào mình cũng thế, ông bs này không nặng nề lắm đâu. Khi lên bạn làm 1 phong bì gặp mặt để lấy chỗ đi lại là được.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Pham Hai Binh Xem bài viết
    Thnaks bạn, liệu có cần phải đến khám thai định kỳ rồi đăng ký mổ đẻ luôn không bạn, hay đến ngày gần sinh gặp bs là ok. Bnaj cho mình sdt đi, chắc chắn cần rồi. Lần 1 bs Mai mổ cho mình, bs Chỉnh gây tê. hồi đó chẳng lo như bây giờ, với lại có ng quen, jo nghỉ hưu rồi, bơ vơ quá, mà dính vào bệnh viện là hãi rồi, mình thấy bản lần 2 nguy hiểm và đau hơn nhiều nên sợ quá bạn ah. Thnak you again.
    Nếu có gì khó nói, mình trao đổi vào hộp thư cá nhân nhé! chủ yếu là xung quanh cái vụ hậu bs đó.
    • 782 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

Up lên cùng chia sẻ everything nhé cả nhà!:Smiling:

• TNG
      Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 318 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Em mới sinh mổ ở PS HP đây. Vì dự tính sinh thường nên cũng ko có chuẩn bị gì, vào bệnh viện từ chập tối đến sáng mà ko sinh thường được nên được chỉ định mổ.
    Nếu mà được chuẩn bị t rước chắc cũng nhờ bác sỹ Sơn vì thấy bác í nhẹ nhàng lắm mà được nhiều người ca ngợi nữa.
    Hum em nhảy ổ được bác sỹ Yến Vân mổ, vết mổ lúc đầu hơi bị nề một chút phải nặn dịch hàng ngày (chắc do da mình không lành), giờ thì ngon lành rồi.
    Cứ chuẩn bị 2 cái phong bì, mỗi cái 5 trăm, một cho bác sỹ mổ và một cho ê kíp mổ. Khi xuống phòng hồi sức thì cũng đưa cho y tá 1-2 trăm để họ chăm sóc mình tốt hơn, như nhà em, do người nhà quên không bồi dưỡng cho phòng hồi sức nên được ưu tiên nằm một chỗ, chẳng có ai ngó ngàng gì đến, 2 mũi morphin để giảm đau cũng ko được tiêm, đến lúc hỏi thì bảo "phải kêu mới tiêm chứ" - không biết các mẹ thế nào chứ em gây tê xong chỉ thều thaò được thôi, làm sao đủ hơi sức mà kêu các chị y tá ở tận đẩu đâu cơ chứ, mà đương nhiên là hết thuốc tê là sẽ rất đau rồi, làm sao phải bắt người ta kêu mới tiêm.
    Túm lại là không cần có người quen mới yên tâm đâu, các mẹ chỉ cần chuẩn bị sẵn một số phong bì - ( không có thì cũng chả sao, nhưng các chị y tá sẽ gợi ý gia đình nên cảm ơn chỗ này, chỗ kia...) nhớ tìm hiểu trước giá để không phải đưa quá nhiều nhé, để dành tiền cho em bé. Giá em ghi ở trên là thời điểm tháng 8/2010, giờ lạm phát thì ko bít là bao nhiu.
    Chúc các mẹ vượt cạn thành công, mà tốt nhất là được sinh thường không phải sinh mổ nhỉ.
    Em từ ngày sinh xong cảm thấy trí nhớ trở nên ngắn hạn kinh khủng, hix hix
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 12,148 Bài viết

• 4,403 Được cảm ơn

như mẹ TNG nói đúng, mình không cần quen bác sĩ mà chỉ cần trước khi vào phòng sinh thì lo lót phong bì cho cẩn thận là được, sau khi sinh trước khi đưa đi tắm bé và vệ sinh cho mẹ các chị cũng phải cho các ý tá trước chứ cho sau là cũng bị lườm đó, cách đây 5 năm thì e chỉ mất 10k cho tắm bé và 5k cho vs mẹ, giờ chắc là gấp đôi rồi, các chị nhớ chuẩn bị tiền lẻ đó. Sau khi xuất viện, lần khám cuối cho mẹ và con thì không nhất thiết phải chi phong bì cho bác sĩ đâu, các chị đừng nghe y tá mách nọ kia, vì lúc đó 2 mẹ con được xuất viện rồi, mà 1 tuần ở bv chi tiêu lo lót đã quá tay rồi
    • TNG
      Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 318 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Mỗi lần tắm cho con và vệ sinh cho mẹ thì em mất 10k. Ra viện khám lại thì 50k.
    đi tắm cho con thì đưa tiền trước, còn vệ sinh mẹ thì đưa sau cũng được.
    Hum nằm viện em thấy một bà cho cháu đi tắm mà ko kẹp tiền vào, kết quả là y tá cứ sang hỏi băng rốn cho bé đâu, hiiii - trong khi tất cả các bé khác đi tắm đều không phải đưa băng rốn của nhà.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 12,148 Bài viết

• 4,403 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TNG Xem bài viết
    Mỗi lần tắm cho con và vệ sinh cho mẹ thì em mất 10k. Ra viện khám lại thì 50k.
    đi tắm cho con thì đưa tiền trước, còn vệ sinh mẹ thì đưa sau cũng được.
    Hum nằm viện em thấy một bà cho cháu đi tắm mà ko kẹp tiền vào, kết quả là y tá cứ sang hỏi băng rốn cho bé đâu, hiiii - trong khi tất cả các bé khác đi tắm đều không phải đưa băng rốn của nhà.
    ko biết các bv khác có thế ko chứ riêng PSHP toàn vậy thôi, nhưng giờ giá 10k tắm cho bé là rẻ rồi vì 5 năm trước mình cũng giá như vậy, vs cho mẹ nếu vào lúc giữa thì cũng chả cần để tiền vào cái thùng làm gì, vì khi vào đầu hay vào cuối mấy nàng y tá mới để ý thui, nhưng tắm cho con nhất thiết phải đưa tiền trước, nhưng vào khoa đẻ theo yêu cầu thì các ý tá đưa tiền cũng ko lấy đâu vì nằm trong tiền phòng và dvụ hết rồi
    • 782 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

Up lên nhé!

• 207 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

Mẹ nó chuẩn bị tờ 10k nhiều vào, tiêm, vs mẹ, tắm bé mỗi lần 10k đấy
    kJ1tp7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 47 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pham Hai Binh Xem bài viết
    Chào bạn!
    Mình mới về sinh sống và làm việc tại Hải Phòng, vẫn còn bỡ ngỡ và chưa quen với cuộc sống mới thì mình lại bị vỡ kế hoạch,tính đến thời điểm này thai được khoảng 1,5 tháng, vợ chồng mình quyết định để đẻ, bé đầu nhà mình mới được được 18 tháng, lần trước mình cũng sinh mổ. Vì khoảng cách hai lần sinh gần nhau quá nên mình cũng rất lo lắng và rất muốn tìm một bác sĩ giỏi, uy tín và tận tình khám và quản lý thai sau đó mổ cho mình luôn. Rất may là mình đã gặp topic của bạn, có gì chúng mình cùng chia sẻ nhé, mình theo dõi hết topic thì mình thấy mọi người khen chỗ bác sĩ Sơn, không biết bạn đã liên lạc với bác sĩ chưa? hoặc hiện nay bạn đang khám thai ở đâu thì chỉ giúp mình với nhé vì mình mới ra đây nên chưa quen biết được nhiều. Cám ơn bạn nhé.
    • 13 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

chào bạn comehome. ở hp mình bít vài bác sĩ mở phòng khám tại nhà như bà Phương, cô Hà... mấy bà mấy cô này đều là trưởng phó khoa ở PSHP. nhưng kinh nghiệm của những ng đi trước thì bà Phương cực kì khó tính , bệnh nhân đến nhà mà còn quát nạt nọ kia, vậy mình khuyên bạn, nếu chưa tìm đc chỗ nào uy tín thì đến nhà cô Hà, số nhà ko nhớ nhưng mà ngõ nhà cô ấy ở đối diện nhà thờ tin lành, trên đường tô hiệu, gần trại lính, ở ngõ có biển hiệu. bạn đến đó hỏi là tìm đc, đến đó ng ta làm, tư vấn cẩn thận, nhiệt tình lắm. mình dẫn vợ đi vài lần rồi.:Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 51 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

chào các mẹ, mình cũng định sinh mổ lần 2 ở hai phong, lần 1 mình sinh mổ trong Từ Dũ, lần này vì không có người chăm sóc nên định về quê sinh để có nguời chăm sóc, nhưng cũng phân vân quá, không biết ở PSHP sẽ mổ như thế nào với những trường hợp có vết mổ cũ nhỉ (vết mổ cũ là mổ ngang ngấn bikini, nếu ở sg họ sẽ mổ lại chỗ đó, còn ở HP thì bs có mổ lại chỗ đó không...) các mẹ có kinh nghiệm cho mình biết với nhé. và chi phí mổ, nằm viện hết khoang bao nhiêu? ở bv có được thanh toán BHYT không? Xin các mẹ cho mình biết với nhé. cảm ơn các mẹ nhiều nhiều!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 47 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi namhuong1987 Xem bài viết
    chào bạn comehome. ở hp mình bít vài bác sĩ mở phòng khám tại nhà như bà Phương, cô Hà... mấy bà mấy cô này đều là trưởng phó khoa ở PSHP. nhưng kinh nghiệm của những ng đi trước thì bà Phương cực kì khó tính , bệnh nhân đến nhà mà còn quát nạt nọ kia, vậy mình khuyên bạn, nếu chưa tìm đc chỗ nào uy tín thì đến nhà cô Hà, số nhà ko nhớ nhưng mà ngõ nhà cô ấy ở đối diện nhà thờ tin lành, trên đường tô hiệu, gần trại lính, ở ngõ có biển hiệu. bạn đến đó hỏi là tìm đc, đến đó ng ta làm, tư vấn cẩn thận, nhiệt tình lắm. mình dẫn vợ đi vài lần rồi.:Smiling:
    Cám ơn bạn nhé, nhờ sự giới thiệu của bạn bè nên hiện nay mình đã tìm được bác sĩ quản lý thai rồi, bác cũng tên là Hà ở 142 Cát Dài, chỗ này là bác ý thuê ( không biết có phải là bác sĩ Hà mà bạn giới thiệu không nhỉ?:Smiling, mình có cảm tình ngay với bác ấy vì sự thân thiện và nhẹ nhàng, các vấn đề mình lo lắng bác đều tư vấn cặn kẽ, siêu âm và kiểm tra vết mổ cũ cho mình rất cẩn thận mặc dù bệnh nhân rất đông nhưng bác ý không có gì là vội vã hết nên mình quyết định sẽ theo khám chỗ bác cho đến lúc sinh luôn bạn ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 47 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bavịt Xem bài viết
    chào các mẹ, mình cũng định sinh mổ lần 2 ở hai phong, lần 1 mình sinh mổ trong Từ Dũ, lần này vì không có người chăm sóc nên định về quê sinh để có nguời chăm sóc, nhưng cũng phân vân quá, không biết ở PSHP sẽ mổ như thế nào với những trường hợp có vết mổ cũ nhỉ (vết mổ cũ là mổ ngang ngấn bikini, nếu ở sg họ sẽ mổ lại chỗ đó, còn ở HP thì bs có mổ lại chỗ đó không...) các mẹ có kinh nghiệm cho mình biết với nhé. và chi phí mổ, nằm viện hết khoang bao nhiêu? ở bv có được thanh toán BHYT không? Xin các mẹ cho mình biết với nhé. cảm ơn các mẹ nhiều nhiều!
    Mẹ bavịt được bao nhiêu tháng rồi nhỉ? Tập 1 mình cũng sinh ở Từ Dũ đây, ở ngoài này mình nghe nói sinh ở PSHP cũng được thanh toán BHYT nhưng mình phải có giấy chuyển viện của tuyến dưới, không như trong Từ Dũ, hồi đó khi sinh mình vào thẳng phòng cấp cứu xin nhập viện và trình thẻ BHYT và không cần giấy chuyển viện. Hiện nay thì mình đi khám ở phòng mạch tư nhưng công ty mình có đăng ký khám BHYT ở bệnh viện Kỳ Đồng nên trước khi sinh mình sẽ lên đó khám một buổi rồi xin giấy chuyển viện luôn( có lẽ phải bồi dưỡng cho y tá một ít:Smiling, các vấn đề khác của bạn mình sẽ hỏi thêm và trả lời cho bạn nhé, các mẹ ở Hải Phòng đã từng sinh mổ thì chia sẻ kinh nghiệm cho tụi mình với nha, cám ơn các mẹ thật nhiều.
    • 4,371 Bài viết

• 1,853 Được cảm ơn

Vụ Bảo hiểm y tế, không biết những người khác thế nào, còn mình thì thấy không ổn lắm với vụ BHYT, vì bảo hiểm của mình ở Bệnh viện Xanh Pôn - Hà Nội, nên khi chuyển về Hải Phòng sinh, mình chỉ được thanh toán 30% với lý do mình sinh thường, không phải là diện cấp cứu, trong khi những nơi khác đều nghiễm nhiên coi việc sinh nở là trường hợp cấp cứu. Họ nói BHYT có giá trị thanh toán 80% đối với những trường hợp trong tỉnh/thành phố thôi, còn của mình là ngoại tỉnh nên họ chỉ linh động cho đến như vậy.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3