Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Khám thai ở địa chỉ nào ở Hà Nội là tốt nhất ạ!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 25.1K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 765 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Chào các mẹ! Mình tham gia Webtretho cũng lâu rồi nhưng chỉ vô đọc và comment thôi chứ chưa gửi bài nào! Lần này thì mình thật sự lăn tăn và lo lắng! Chị dâu mình vừa phải bỏ thai 7 tháng tuổi vì thai bị giãn não! Tại chị dâu mình từ khi có thai tới lúc bỏ thai chỉ khám định kỳ ở Bắc Ninh! Mà ở Bắc Ninh thì các bác sĩ không tìm ra bệnh sớm nên để thai to quá mới vỡ lẽ.... Mình nghe tin mà vừa sợ vừa run vì mình cũng đang mang bầu tập 2. Mình được 7 tuần rồi! Mình muốn tham khảo các mẹ có kinh nghiệm đi trước để khám thai khi bé được 12 tuần! Các mẹ cho mình hỏi địa chỉ khám thai nào tin cậy ở Hà Nội mà các mẹ từng khám, cho mình xin ý kiến với ạ! Mình giờ đang rất lo lắng, vì tuần đầu mình cũng bị cúm, tuy chỉ là cúm bình thường chứ không bị sốt ạ! Mong tin của các mẹ lắm ạ! Mình xin cảm ơn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 65 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeyeucuBi2301 Xem bài viết
    Chào các mẹ! Mình tham gia Webtretho cũng lâu rồi nhưng chỉ vô đọc và comment thôi chứ chưa gửi bài nào! Lần này thì mình thật sự lăn tăn và lo lắng! Chị dâu mình vừa phải bỏ thai 7 tháng tuổi vì thai bị giãn não! Tại chị dâu mình từ khi có thai tới lúc bỏ thai chỉ khám định kỳ ở Bắc Ninh! Mà ở Bắc Ninh thì các bác sĩ không tìm ra bệnh sớm nên để thai to quá mới vỡ lẽ.... Mình nghe tin mà vừa sợ vừa run vì mình cũng đang mang bầu tập 2. Mình được 7 tuần rồi! Mình muốn tham khảo các mẹ có kinh nghiệm đi trước để khám thai khi bé được 12 tuần! Các mẹ cho mình hỏi địa chỉ khám thai nào tin cậy ở Hà Nội mà các mẹ từng khám, cho mình xin ý kiến với ạ! Mình giờ đang rất lo lắng, vì tuần đầu mình cũng bị cúm, tuy chỉ là cúm bình thường chứ không bị sốt ạ! Mong tin của các mẹ lắm ạ! Mình xin cảm ơn
    Siêu âm tầm soát dị tật thai nhi ở HÀ Nội thì có mấy bác sĩ nổi tiếng, các mẹ trên này đều lập topic thảo luận cả rồi đấy chị. Em thì đã từng siêu âm ở bs Cường viện C, bs Tuấn ở Hội Vũ (viện phó viện C), bs Kha Thị Trâm, bs Vĩ, ... Nhưng em thấy bs Cường viện C là đáng tin cậy nhất về tầm soát dị tật, chuyên môn của bác í mà, em thấy bác ấy làm rất cẩn thận dù tính cách của bác ấy thì không dễ chịu chút nào. Nếu chị thấy lo lắng thì cố gắng theo bác ấy các mốc 12-18-22-28w. Bác này khi siêu âm thì không nói năng gì mà cũng hầu như không hỏi đc gì đâu nhưng chị yên tâm là bác ấy siêu âm cẩn thận, trước khi lên bàn siêu âm chị cứ bảo bác ấy nhà em có người tiền sử phải đình chỉ thai vì ... và bản thân chị cũng bị cúm, bác ấy sẽ xem kĩ hơn đấy.
    Nếu theo bác Cường thì nên theo ở pk ở Tôn Thất Thiệp. Pk trường Y thỉnh thoảng bác ấy k có lịch là lại lỡ mốc của mình
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 648 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Mình cũng có chung thắc mắc với mẹ này ngồi hóng thôi. T đã đc 5w r hehe
    • 153 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi imlikeabird19 Xem bài viết
    Siêu âm tầm soát dị tật thai nhi ở HÀ Nội thì có mấy bác sĩ nổi tiếng, các mẹ trên này đều lập topic thảo luận cả rồi đấy chị. Em thì đã từng siêu âm ở bs Cường viện C, bs Tuấn ở Hội Vũ (viện phó viện C), bs Kha Thị Trâm, bs Vĩ, ... Nhưng em thấy bs Cường viện C là đáng tin cậy nhất về tầm soát dị tật, chuyên môn của bác í mà, em thấy bác ấy làm rất cẩn thận dù tính cách của bác ấy thì không dễ chịu chút nào. Nếu chị thấy lo lắng thì cố gắng theo bác ấy các mốc 12-18-22-28w. Bác này khi siêu âm thì không nói năng gì mà cũng hầu như không hỏi đc gì đâu nhưng chị yên tâm là bác ấy siêu âm cẩn thận, trước khi lên bàn siêu âm chị cứ bảo bác ấy nhà em có người tiền sử phải đình chỉ thai vì ... và bản thân chị cũng bị cúm, bác ấy sẽ xem kĩ hơn đấy.Nếu theo bác Cường thì nên theo ở pk ở Tôn Thất Thiệp. Pk trường Y thỉnh thoảng bác ấy k có lịch là lại lỡ mốc của mình
    Em 13w rồi và đang theo ở pk BS vĩ 89B dốc phụ sản. Ở đó bs nhiệt tình máy móc hiện đại yên tâm lắm c ạ
    • 765 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Ôi! Em lập topic này mà giờ mới vô được! Em ở Bắc Ninh, vừa tìm ra 1 phòng phám trong thành phố BN có bác sĩ Hưng làm việc ở đó! Chị bác sĩ này làm ở BN có 3 ngày thôi còn 3 ngày còn lại làm ở ngoài Hà Nội! Không biết có mẹ nào biết bác sĩ này không ạ! Thanks các mẹ
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 19 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

O Ha Noi co phong kham o 87 Nguyen Du co nhieu bac sy gioi o BVPSHN. Cac bac sy do se lo cho ban tu khau sieu am toi khi ban sinh be do. Minh thay bac sy Bich Van rat nhiet tinh va nhe nhang.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Có mẹ nao siêu âm của bác sỹ Thực ở viện lão khoa cho mình xin kinh nghiệm với
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • 156 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Em siêu âm bác sỹ Thực ở viện lão khoa rất tốt đấy, bác sỹ SA cũng rất cẩn thận, mà hỏi hann gì cũng dễ nữa
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh cung dang lo lang. Minh moi co em be duoc 5 tuan nhung thoi gian qua uong qua nhieu thuoc khang sinh, di ung vi k biet co em be. Den tuan vua roi di kham thai 4 tuan va co dau hieu doa say. Minh da kham o Bv Phu san Hn va hen chu nhat nay kham lai. Nhung minh so kham dich vu ma vao ngay nghi cung chang co bsi gioi kham.minh dang rat phan van viec chon bsi kham giai doan nay. Be truoc minh co theo bsi Anh, nhung be nay minh dang lua chon giua bsi Anh, Bsi Thuc, Bsi Cuong, Bsi vỹ, Bsi Sơn...Me nao co kinh nghiem chia se cung minh voi nha. Cam on cac Me
    :LoveStruc:
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E mới có thai lần đầu,vợ chồng e cũng khó khăn lắm mới có nên giờ e rât lo lắng, e trễ kinh 10 ngày mới thử thì 2 vạch giờ e tính đc khoảng 3 tuần hơn, các mẹ cho e hỏi đã đi SA đc chưa ạ? Các mẹ tư vấn cho e khán ở đâu tốt, theo từ giờ tới lúc sinh luôn ấy ạ.tks các mẹ!
    • 204 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ
    • 33 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

E 9w đang theo bs Lâm-Phòng khám sản phụ khoa Hải Lâm. Pk do nhóm bs BV Phụ sản HN phụ trách được hỗ trợ đăng ký sinh ở Phụ sản HN luôn các mẹ ah. Em chẳng quen biết ai lóng ngóng lơ ngơ nên h yên tâm lắm. BS khám kỹ, tư vấn nhiệt tình, máy móc hiện đại. Nhiều pk sản chỉ định xét nghiệm sàng lọc Double, Triple Test ở đây mà...
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thử thai 2 vạch rồi mn nên đi khám thai ngay để xác định có thai không, thai đã nằm trong tử cung chưa, có tim thai chưa, tính tuổi thai, ngày dự sinh,…Mn chắc sắp lên ổ rồi nhỉ
    Sứ Sương
    Đất Việt – Nước Việt – Tâm Việt – Hồn Việt
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

E cũng có chung quan tâm giống chủ thớt, mong các mẹ chia sẻ. E 4 năm rồi, dự kiến đi khám lại tổng thể và có thể iui thì nên theo 1 bác sĩ như nào ạ?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của greenworm91
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cho mk xin cái đchi với bạn chủ top
    comment by WTT mobile view