Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Khám dịch vụ vô sinh, hiếm muộn ở Bệnh viện C- Tràng Thi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 45.5K Lượt đọc
  • 36 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 66 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dp2006 Xem bài viết
    Thứ hai vừa rồi mình đã đến khám chỗ bs Dũng. Bs cho mình uống thuốc để có kinh và phải đi làm 1 số xét nghiệm. Có nhiều khả năng minh phải mổ Tusan ah,nghe bs nói mà mình sợ quá. Mình vừa phải chữa bệnh vô kinh (vì 1 năm nay rồi chưa có) lại còn vừa phải chữa bệnh vô sinh, buồn quá:Crying: :Crying: Tình hình của bạn thế nào rồi hả Tusan? bạn đã có KQD chưa? đã đến khám lại chưa? Có gì liên lạc với mình nhé
    dp2006 ơi đừng lo lắng thế.
    Mình cũng bị mất kinh 3 tháng liền sợ quá đi khám BS Dũng luôn.
    mình cũng được uống thuốc ra kinh và làm xét nghiệm đấy.
    Sau đó mình được BS cho uống thuốc kích trứng 2 kỳ không có KQ-trứng không đủ lớn, BS khuyên mình mổ nội soi. Tham khảo trên WTT và 1 số nơi khác mình thấy mổ nội soi là phương án hữu hiệu để chữa bệnh của bọn mình đấy, thế là mình qđịnh mổ luôn.
    BS nói mổ sẽ xác định được chính xác nguyên nhân và điều trị.
    Chữa vô kinh cũng là chữa vô sinh đấy. Nguyên nhân của bọn mình là do buồng trứng mà.
    Theo BS Dũng thì bạn hoàn toàn yên tâm nhé.
    Có vấn đề gì băn khoăn cứ hỏi mình vì mình đã trải qua rồi mà.
    BS Dũng mổ hồi tháng 8, giờ đang dùng thuốc cho ổn định rồi chiến đấu tiếp. 90% người mổ nội soi xong sẽ có KQ tốt.
    Chúc bạn may mắn nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 38 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Thứ hai vừa rồi mình đã đến khám chỗ bs Dũng. Bs cho mình uống thuốc để có kinh và phải đi làm 1 số xét nghiệm. Có nhiều khả năng minh phải mổ Tusan ah,nghe bs nói mà mình sợ quá. Mình vừa phải chữa bệnh vô kinh (vì 1 năm nay rồi chưa có) lại còn vừa phải chữa bệnh vô sinh, buồn quá:Crying: :Crying: Tình hình của bạn thế nào rồi hả Tusan? bạn đã có KQD chưa? đã đến khám lại chưa? Có gì liên lạc với mình nhé
    Đến mai mình mới uống hết thuốc rồi đợi có KN khám lại. Nếu chú Dũng khuyên bạn mổ thì bạn nên nghe theo vì mình thấy với bệnh BTDN thì mổ là biện pháp rất tốt đấy. Chắc 2 đứa mình còn phải chữa trị dài dài nữa mới có hy vọng. Cùng động viên nhau cố gắng vậy....:Rose: :Rose: :Rose:
    Có gì nhớ thông tin cho nhau nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 35 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình rất hiểu tâm trạng của bạn. Mình cũng chẳng biết an ủi bạn thế nào vì bản thân mình giờ đây cũng đang rất lo sợ :Crying: :Crying: . Có lẽ chiều nay mình cũng đến chỗ bs Dũng để khám xem sao. Mình cũng 1 năm rồi chẳng có kinh. Đọc tin của bạn mình thấy lo quá. Vậy bs Dũng đã cho bạn uống thuốc để ra kinh chưa? bạn vẫn tiếp tục điều trị chỗ bs Dũng chứ? Thôi cả 2 chúng mình cùng cố gắng nhé
    Chao ban,
    Minh cung bi DNBT, minh da chua mat 1 nam o cho Bs Lan o 193 Ba Trieu, sau hai dot dieu tri uong thuoc kich thich trung va lam IUI (bom tinh trung vao tu cung) minh da co thai. Bay gio con trai cua minh da duoc 2 tuoi roi. Nhung tu sau khi sinh em be xong thi kinh nguyet cua minh van tiep tuc co van de, da 9 thang nay roi minh van chua thay kinh, minh cung lo lam, lan sau muon co thai chac lai phai chua qua. Minh cung muon chua de cho kinh deu hang thang nhung kho qua, bac si o BV PSHN bao minh khi nao muon co thai hay chua, bay gio chua deu kinh de lam gi. Minh buon qua, nhung ban hay co gang len. Minh da mat 3 nam cho doi day
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeBingate Xem bài viết
    Chao ban,
    Minh cung bi DNBT, minh da chua mat 1 nam o cho Bs Lan o 193 Ba Trieu, sau hai dot dieu tri uong thuoc kich thich trung va lam IUI (bom tinh trung vao tu cung) minh da co thai. Bay gio con trai cua minh da duoc 2 tuoi roi. Nhung tu sau khi sinh em be xong thi kinh nguyet cua minh van tiep tuc co van de, da 9 thang nay roi minh van chua thay kinh, minh cung lo lam, lan sau muon co thai chac lai phai chua qua. Minh cung muon chua de cho kinh deu hang thang nhung kho qua, bac si o BV PSHN bao minh khi nao muon co thai hay chua, bay gio chua deu kinh de lam gi. Minh buon qua, nhung ban hay co gang len. Minh da mat 3 nam cho doi day
    Không biết các mẹ khám chỗ BS dũng thế nào chứ mình nghe nói khám và chữa vô sinh ở đây giá cao hơn bình thường, kết quả thành công cũng bình thường. Theo tôi các mẹ nên khám và chữa BS Lan ở Bà Triệu, tại đây dịch vụ từ A - Z (Làm cả IUI luôn đấy), làm ngoài giờ hành chính. Hơn nữa Bs.Xiêm (Mẹ BS Lan) nguyên là trưởng khoa sản viện C đấy, còn BS Lan cũng đang làm viện C (thuộc phòng chữa vô sinh đấy). Chúc các mẹ thành công
    • 28 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

:Straightf:Các mẹ ơi , em là member mới nè. Các mẹ giúp em với, em cũng kết hôn được 7 tháng rồi, 7 tháng tự do thả nổi không phòng tránh mà em vẫn chưa có thai các mẹ ạ. Chu kì kinh của em khá đều khoảng 29, 30 ngày, nhưng mà lượng kinh của em ít lắm chỉ 2 ngày là hết sạch còn lại là chỉ rây rưa thêm một vài ngày nữa thôi. bó mẹ hai bên giục bọn em quá làm em mất ăn mất ngủ. Đợt này 2 vợ chồng em cũng bàn nhau đi khám, mà không biết nên khám ở đâu, em có tìm địa chỉ của bác sĩ ở bà triệu nhưng hình như bác chuyển địa điểm rồi hay sao ấy, các mẹ giúp em vơi
    • 28 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Các chị ơi
    Em vừa đi khám ở BV phụ sản về. Buồn quá! Em bị tắc vòi trứng pải, thông hạn chế vòi trái, và hẹp cổ tử cung.
    Bác sĩ nói khả năng có thai là rất khó và chữa trị cũng rất khó nữa. Bên Phu sản người ta nói nếu tinh dịch của chồng khỏe sẽ cho thông, còn nếu không chỉ còn cách thụ thai ống nghiệm, mà như vậy xác suất thành công chỉ có 30-35% thôi.Em có mang kết quả đến BV yhct TW cô Hà trưởng khoa cũng bảo khó lăm, đông y không giải quyết được.
    Em buồn quá khóc suốt mấy ngày hôm nay rồi, mà vẫn chưa dám nói với bố mẹ chồng. Em chẳng biết pải làm thế nào nữa. chỉ muốn vất bỏ hết tất cả mọi thứ đi thôi. Các chị ơi có chị nào bị giống em không. Em hoang mang quá.
    • 66 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi natsuyume Xem bài viết
    Các chị ơi
    Em vừa đi khám ở BV phụ sản về. Buồn quá! Em bị tắc vòi trứng pải, thông hạn chế vòi trái, và hẹp cổ tử cung.
    Bác sĩ nói khả năng có thai là rất khó và chữa trị cũng rất khó nữa. Bên Phu sản người ta nói nếu tinh dịch của chồng khỏe sẽ cho thông, còn nếu không chỉ còn cách thụ thai ống nghiệm, mà như vậy xác suất thành công chỉ có 30-35% thôi.Em có mang kết quả đến BV yhct TW cô Hà trưởng khoa cũng bảo khó lăm, đông y không giải quyết được.
    Em buồn quá khóc suốt mấy ngày hôm nay rồi, mà vẫn chưa dám nói với bố mẹ chồng. Em chẳng biết pải làm thế nào nữa. chỉ muốn vất bỏ hết tất cả mọi thứ đi thôi. Các chị ơi có chị nào bị giống em không. Em hoang mang quá.
    --> Ui bạn ơi, đừng buồn quá, ảnh hưởng đến sức khỏe. lúc trước mình xem có hẳn 1 topic "tắc VT" đấy, bạn qua đó tìm hiểu xem; nhiều người chữa được thông mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ngày thứ 3VK mình uống thuốc kích trứng và thuốc làm dầy niêm mạc.hôm nay ngày 12VK mình xét nghiệm E2 được 382pg/ml,niêm mạc 9,2mm, trứng được 4mm.Chán quá uống thuốc kích trứng mà trứng không lớn được.Rồi bác Dũng lại chỉ định uống thuốc Glucofine 500mg nữa. Mà thuốc này mình thấy chỉ định cho người bị tiểu đường.Có mẹ nào giống trường hợp của mình không truyền đạt lại kinh nghiệm cho minh với.
    • 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tusan410 Xem bài viết
    :Crying: Các mẹ giúp em với! Help ...Help....
    Em bị BTDN lấy chồng đã gần 2 năm rồi, cũng đi chữa mấy nơi nhưng ko có chỗ nào theo lâu dài cả. Kinh nguyệt 5 -6 tháng mới có. Đến bây giờ là gần 1 năm rồi mà ko bị QKD:Crying: :Crying: :Crying:
    Các chị trên Diễn đàn có khuyên theo đông y và hiện giờ em cũng đang uống thuốc bắc của bà Lâm nhưng em thấy bệnh của mình nặng quá sợ theo đông y khó có em bé.Uống 2 tháng rồi mà trứng vẫn bé tí tẹo 5-6mm. Em nản quá các mẹ ạ...Hu..Hu..:Worried:
    Em nghe nói bệnh viện C - Tràng Thi có khám dịch vụ vào 5 -7h chiều thì phải.
    Có mẹ nào cũng bị BTDN mà đã hoặc đang chữa dịch vụ ở BV C thì mách cho em biết với. Khám như thế nào và nên theo bác sỹ nào về BTDN thì tốt.
    Thực ra em cũng muốn đi chữa bác sỹ tư vì em đi làm khó xin nghỉ trong giờ hành chính nhưng em muốn theo ở BV C để sau này có gì mình làm hồ sơ TTON luôn thì tốt vì đi khám chỗ khác mà ko được, đến BV lại phải làm các xét nghiệm từ đầu thì rất mất thời gian và kinh phí.
    Cầu cứu các mẹ trả lời giúp em nhé!
    Yêu các mẹ rất nhiều:Rose: :Rose: :Rose:
    Cứ nghĩ đến việc này em lại muốn khóc.........
    Tôi và vợ tôi lấy nhau cũng được 7năm rồi nhưng vẫn chưa có con. Bố mẹ tôi cứ khẳng định là do vợ tôi. Vc tôi buồn lắm, vợ tôi đã khóc rất nhiều. vì tôi là con 1trong gd, bố mẹ tôi cũng khó tính nên vợ tôi phải chịu rất nhiều áp lực, trắc những người cùng cảnh ngộ cũng hiểu được phần nào. Chúng tôi cũng đã từng vào viện từ rũ, và cũng đã làm thụ tinh ống nghiệm mấy lần. Chúng tôi cũng dùng rất nhiều loại thuốc (bắc, tây, nam), đã tốn rất nhiều tiền nhưng vẫn không có kết quả. Năm vừa qua vc tôi tìm ra viện phụ sản TW, may mắn sao vc tôi gặp được anh chị ... Anh chị ấy cũng đã từng làm thụ tinh ống nghiệm tại bệnh viện này. Chúng tôi ngồi nói chuyện và cho nhau xem kq, tôi so sánh thì thấy kết quả của vc tôi và vc anh chị ấy hoàn toàn khác nhau. Tôi cũng có hỏi han, anh chị cho biết là anh chị đã nhờ 1người bạn lấy thuốc giúp. Chúng tôi nghe anh chị nói chuyện thấy cũng thích, vc tôi xin sdt và cũng đã nhờ anh chị lấy thuốc giúp, vc tôi dùng thuốc được 1tg thấy kq thật khác trước kia. Lần đó vc tôi làm thụ tinh ống nghiệm và bây giờ thì con tôi đã được 9tháng rồi. Thật sự vc tôi rất cảm ơn anh chị. Nhờ anh chị mà vc tôi đã rất hp.
    Ai cần tìm hiểu gì thêm thì liên lạc với tôi theo sdt 0989969395 nhé.
    hình như anh chị ấy xin được chỉ định của bs Nguyễn Viết Tiến. Tôi thấy anh chị ấy làm hồ sơ nhanh lắm.
    • 189 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Chào mọi người,em là mem mới.hôm nay và diễn đàn thấy tình trạng của chị tusan410 giống tình trạng của em.m đi từ dũ khám bs nói em bị btdn,còn chồng bị tt yếu.lấy nhau năm rưỡi rùi chưa có baby,giờ đang uống thuốc bà lang vườn ở thanh hóa,các chị nào bị btdn đã chũa khỏi và có baby rùi chìa sẻ kinh nghiệm cho e với.em cảm ơn nhiều!
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các chi ơi, hnay em moi vào WTT cả nhà cho em hỏi phòng khám của bác si Dũng còn ở địa chỉ 387 Kim Nguu ko ạ?em cũng muốn gặp bs để khám quá.ai biêt tư vấn hộ em với nhé.cảm ơn cả nhà ạ
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E cũng mới đi khám ở pk 56HBT c nào có kinh nghiệm chia sẻ cho e vs ạ, e là thành viên mới ạ
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đừng buồn nhé các bạn à.Bọn mình cứ xác định phải lâu dài thôi.
    Mình cũng như trường hợp của các mẹ .Mình lấy chồng đước 1.5 năm rồi đang mong e bé lắm lắm mà tháng nào cũng chỉ 1 vạch à.hai vc cũng đã đi khám , mình nội tiết kém, kinh nguyệt không đều nữa .Chẳng biết thế nào.Thàng này mình đang đi canh trứng thì bsy bảo trứng bé.cho uong thuoc bổ trứng xem the nào.Cũng lo quá các mẹ à.Muons nhìn thấy 2 vạch lắm rồi ..hic
    • 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

natsuyeme oi, ban dang bai nay lau roi gio minh moi doc dc. 2015 ban da co con chua. Minh cung gan giong truong hop cua ban. Chua lan dau minh bi mo chua ngoai da con nen bi cat mat voi trung trai, voi trung phai minh moi di chup bac si bao thong, buong trung thi binh thuong vay ma tha gan nam nay minh chua co con roi. Cuoi da gan 3 nam roi, bo me 2 ben deu thuc duc ca, minh nan qua. huhu. Ban da tung chua o cho nao co hieu qua chua, chia se kinh nghiem cho minh voi. Co gi ban chi to voi nhe, cam on nhieu
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đối với chứng vô sinh – hiếm muộn, các dấu hiệu báo trước giữa người này với người khác rất khác nhau. Có thể nhìn thấy dấu hiệu của căn bệnh này từ khá sớm ở một số phụ nữ , ở một số khác lại khó có thể nhận ra dấu hiệu bệnh cho đến khi họ cố gắng thụ thai trên 6 tháng mà không thành công.
    Tuy nhiên, khi gặp phải một, hai dấu hiệu nào đó tương tự cũng chưa chắc bạn đang mắc chứng vô sinh – hiếm muộn đâu. Tất cả còn chờ vào những chẩn đoán, xét nghiệm hoặc chờ vào thời gian để xác định bệnh một cách chính xác hơn. Với những dấu hiệu chủ yếu của vô sinh – hiếm muộn ở nữ giới thì chị em nên nhận biết sớm để có cách điều trị phù hợp. Tham khảo bài viết này nhé cả nhà: http://angela.com.vn/tin-tuc/nhung-d...u-c11a103.html
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh vẫn chưa có bạn à.The ban thuynga48 da co tin vui chua.Minh dang chữa ở viện c bạn à.Mình theo BS Hùng .cũng chưa biet the nao
    Bạn đã khám ở đau vậy
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có mẹ nào đi khám hiếm muộn chưa giúp mình với mình có đứa đầu h 10t rồi mà mãi ko thấy có thêm giờ mình muốn đi khám hiếm muộn ai chỉ cách giúp mình với
    comment by WTT mobile view
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2