TIN TÀI TRỢ.

Hỏi kinh nghiệm các mẹ mới sinh tại Bệnh viện Phụ sản Trung Ương (Viện C)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 56.9K Lượt đọc
  • 128 Trả lời

• Trang 7/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 431 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HoangMaiApec Xem bài viết
    Cho mình hỏi kinh nghiệm sinh mổ dịch vụ ở viện c với có mẹ nào biết thì trả lời giúp . Mình bây giờ đang ở 30w chuẩn đoán nhau tiền đạo, hiện mình cũng chỉ tăng được có 3kg thôi em bé thi luc 28w đi siêu âm nặng 1125g ăn gì để bé tăng nhanh bây giờ mình lo quá
    em thấy uống sữa bầu em bé tăng cân nhanh lém. mẹ cũng thế

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 60 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HoangMaiApec Xem bài viết
    Cho mình hỏi kinh nghiệm sinh mổ dịch vụ ở viện c với có mẹ nào biết thì trả lời giúp . Mình bây giờ đang ở 30w chuẩn đoán nhau tiền đạo, hiện mình cũng chỉ tăng được có 3kg thôi em bé thi luc 28w đi siêu âm nặng 1125g ăn gì để bé tăng nhanh bây giờ mình lo quá
    mn ăn trứng vịt lộn vào là bé tăng cân nhanh mấy tháng cuối đấy.
    • 12 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Theo mình nếu sinh ở Viện C thì phải có người quen biết và rất quen chứ không thfi cũng vất vả các mẹ ạ, mình sinh ở Viện C năm 2011 bụng mình lúc đó rất to mình cân nặng 73kg lúc 37 tuần đi siêu âm đã là 3.6kg nhưng 38 tuần mình vỡ ối và sinh sớm 20 ngày. Mình vào C là vì mình khám bác sĩ Đào Hoa mình cứ nghĩ sẽ nhờ bác sĩ nhuwg lúc gọi thì bác sĩ trả lời. Tôi chỉ có việc khám chứ tôi ko có trách nhiệm trong qía trình sinh đẻ, cuối cùng tôi ko biết bấu víu vào 2 nhưng tôi nhập viện hình thức cấp cứu cuối cùng tôi cho cô ý tá 200k nhờ cô làm hồ sơ, Nhưng hồ sơ thì bác sĩ đào HOa đã làm cho tôi ở phòng khám cũng của viên C 56 Hai Bà Trưng, Lúc vào viện tôi hoảng loạn quá tôi nói đã làm ở đây rồi, nhưng ý tá tìm mãi ko có cuối cùng tìm hồ sơ bên phòng khám cuối cùng cũng có tên, Nếu ko tìm ra là tôi phải đi xét nghiệm máu, nước tieur làm toàn bộ lại, nhưng may quá tìm ra hồ sơ. lên bàn siêu âm bác sĩ siêu âm cho tôi là con tôi dc 3.2kg. cuosi cùng bác sĩ cho lên bàn đẻ nhưng cửa mình của tôi vẫn ko mở chỉ mở dc 4 phân nước ối vỡ rất sớm. Có nhiều bác sxi đi qua phòng tôi bảo ca này bụng to thế cho mổ đi Bác sĩ đỡ đẻ chính cho tôi bảo nhưng con nhỏ, chỉ 3.2kg thì mổ làm gì. các mẹ biêt không bác sĩ vẫn để tôi tự đẻ một mình tôi đối viện với 1 căn phòng rông khoảng 20 met ko có bác sĩ ko có y tá nào, nhưng tôi không gào thét tôi cắm răng chiu đựng hi vọng con tôi sinh ra được bình thường, bac sĩ thọc vào tử cung của tôi bảo một câu rất lạnh lùng lúc đó cửa mình tôi mới chỉ mở dc 4 phân, " Đấy tự rặn mà đẻ đi con ra được hay không phụ thuộc vào mẹ" Tôi rặn cứ con thụt vào thụt ra vì tôi lo sợ con ra bị rơi vì bác sĩ ko có ở đó bác sĩ nằm từ xa chỉ nhìn qua máy theo dõi. lúc đó 3h15 phút. Cuối cùng có 1 bác sĩ đi qua bảo ca của ai đây con chuẩn bị ra rồi này. bác sxi lúc đó mới chạy lại. cuối cùng họ rạch một phát khâu gần 10 mũi. đưa con ra. ơn trời con tôi chỉ bi tụ máu ở trên đầu may ko sao ca của tôi đẻ bac si rất chủ quan vì nước ỗi vỡ sớm đáng lẽ ra phải cho mổ ko là thai nhi sẽ ngạt thở. Nếu sinh lần 2 tôi sẽ ko bao giờ sinh ở VIện C nữa. Tôi khiếp vía. ......
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Con tôi sinh ra được 3.6kg, tôi cũng quen 1 y tá trong viện đó tiền bồi dưỡng cho bác sĩ lúc đó 1.5 triệu đấy hồi đó chừng đó tiền mà đẻ thường thì cũng ko phải là ít. mỗi lần đi tắm cho con tôi muốn các cô y tá nhẹ nhàng tôi cho mỗi lần 100k. nhưng lúc tắm xong rồi con tôi hoảng sợ cứ đơ người ra. ôi lần này tôi cũng đang mang thai nhưng có lẽ tôi ko bao giờ quay lại Viện C nữa.
    • 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuognhan Xem bài viết
    Con tôi sinh ra được 3.6kg, tôi cũng quen 1 y tá trong viện đó tiền bồi dưỡng cho bác sĩ lúc đó 1.5 triệu đấy hồi đó chừng đó tiền mà đẻ thường thì cũng ko phải là ít. mỗi lần đi tắm cho con tôi muốn các cô y tá nhẹ nhàng tôi cho mỗi lần 100k. nhưng lúc tắm xong rồi con tôi hoảng sợ cứ đơ người ra. ôi lần này tôi cũng đang mang thai nhưng có lẽ tôi ko bao giờ quay lại Viện C nữa.
    Hic e đang tính đẻ ơ C nghe c kể vay mà vc e sợ qa.
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Kéo topic này lên. Chị nào mới sinh ở viện C gần đây cho em xin ít kinh nghiệm với ạ. Em đang ở tuần 31, định sinh ở viện C nhưng thấy nhiều ý kiến trái chiều quá. Hôm trước em đi khám cũng thấy bác sỹ không được thân thiện cho lắm nên rất lo. Phòng đông sau sinh thì em không ngại, chỉ ngại lúc sinh không biết các bác sỹ có sát xao và nhẹ nhàng không. Chứ đã đau đẻ, 1 mình bơ vơ trong phòng chẳng biết thế nào mà các bác sỹ cứ cáu gắt rồi bỏ mặc nằm đấy thì em sợ lắm ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 148 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có mẹ nào mới sinh ở Viện C ko? Mình nghe nói bây giờ BV có tòa nhà mới nên các mẹ thoải mái 1 người 1 giường phải ko? Thanks!
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi batigol Xem bài viết
    Có mẹ nào mới sinh ở Viện C ko? Mình nghe nói bây giờ BV có tòa nhà mới nên các mẹ thoải mái 1 người 1 giường phải ko? Thanks!
    Đúng vậy bạn, nhà mới sạch, đẹp. Nói chung là OK
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 148 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi DrTD Xem bài viết
    Đúng vậy bạn, nhà mới sạch, đẹp. Nói chung là OK
    Thái độ y bác sĩ ở Viện C có ok ko bạn ơi?
  • Trang 7/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7