TIN TÀI TRỢ.

Gấp gấp! Nhờ các mẹ tư vấn giúp em

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.09K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 26 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ
    Em mang thai tuần thứ 32, trước vẫn đi khám ở phòng khám của BS Minh ở Bát Đàn, siêu âm ở BS Quý (Em chưa đi khám ở BV nào cả). Nhưng em không có ý định sinh ở BV C vì mình thấy BV C quá đông. Em dự định sẽ sinh con ở BV Việt Nhật cho gần nhà.
    Em không quen biết BS nào ở BV Việt Nhật cả, em định sẽ vào thăm khám tại BV. Có mẹ nào quen biết BS nào ở Việt Nhật thì cho em xin địa chỉ phòng khám của bác sĩ nhé. Mẹ nào đang khám ở Việt Nhật thì giúp em nhé. Các chị nào đã có kinh nghiệm sinh con ở BV thì tư vấn giúp em.
    Thường thì thai tuần thứ bao nhiêu thì thuận nhỉ, tháng trước em siêu âm tuần thứ 29 thì BS bảo thai chưa thuận. Và tuần thứ bao nhiêu thì phải đi xét nghiệm máu hả các mẹ. Nhờ các chị giúp nhé!
    Mong hồi âm sớm từ mọi người.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,777 Bài viết

• 2,317 Được cảm ơn

Mình hay khám bác sĩ Tân Sinh, tuy nhiên giá rổ bác ấy lấy đắt lắm, muốn khám phải đặt trước khoảng 2 tuần cơ.
    Địa chỉ 21 Nguyễn Công Hoan,
    Đt 8353159.

32 tuần thì bạn đi thử máu được rồi, có kết quả xét nghiệm đó thì bạn có thể vào sinh tại bệnh viện Việt Nhật rồi. Thử máu và làm các xét nghiệm tổng quát ở khu khám bệnh trong bệnh viện Bạch Mai. Trong đó cũng có siêu âm 4D và khám thai ở tầng 3. Tuần này thường ngôi thai em bé cố định rồi.

Nếu bạn kiên nhẫn làm theo các thủ tục và xếp hàng thì cứ đến đó mua giấy khám bệnh và hỏi thủ tục thui. Nếu không kiên nhẫn chờ nổi thì gọi cô này nhờ cũng được
    Cô Nguyệt 0914112271
    Cô ấy là hộ lý hay sao ấy, giúp làm dịch vụ và hướng dẫn mình cho nhanh, trả tiền thì hình như tùy thui à (mình đưa thêm 50, 100 tùy mình), hình như tiền tính luôn vào tiền thử máu rùi ấy.
    Nói chung mình đến lúc 8h thì 8h30 xong, chiều cô ấy lấy hộ kết quả, mình hẹn rùi đến lấy thôi.
    • 26 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuot me Xem bài viết
    Mình hay khám bác sĩ Tân Sinh, tuy nhiên giá rổ bác ấy lấy đắt lắm, muốn khám phải đặt trước khoảng 2 tuần cơ.
    Địa chỉ 21 Nguyễn Công Hoan,
    Đt 8353159.

32 tuần thì bạn đi thử máu được rồi, có kết quả xét nghiệm đó thì bạn có thể vào sinh tại bệnh viện Việt Nhật rồi. Thử máu và làm các xét nghiệm tổng quát ở khu khám bệnh trong bệnh viện Bạch Mai. Trong đó cũng có siêu âm 4D và khám thai ở tầng 3. Tuần này thường ngôi thai em bé cố định rồi.

Nếu bạn kiên nhẫn làm theo các thủ tục và xếp hàng thì cứ đến đó mua giấy khám bệnh và hỏi thủ tục thui. Nếu không kiên nhẫn chờ nổi thì gọi cô này nhờ cũng được
    Cô Nguyệt 0914112271
    Cô ấy là hộ lý hay sao ấy, giúp làm dịch vụ và hướng dẫn mình cho nhanh, trả tiền thì hình như tùy thui à (mình đưa thêm 50, 100 tùy mình), hình như tiền tính luôn vào tiền thử máu rùi ấy.
    Nói chung mình đến lúc 8h thì 8h30 xong, chiều cô ấy lấy hộ kết quả, mình hẹn rùi đến lấy thôi.

Cảm ơn chị nhé
    Em sẽ gọi điện cho chị Nguyệt xem sao, vì chờ ở bệnh viện chắc là mệt lắm.
    Các mẹ khác giúp em với nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 39 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Chuột mẹ đã tư vấn cho bạn khá kỹ rồi. Bạn không nhất thiết phải khám tư Bs của VN đâu mà chỉ cần có một người giúp mình trong quá trình đi khám và sinh thôi.
    Thường các y tá hoặc hộ lý sẽ lo cho mình tốt hơn là Bs. Mình cũng đi khám Bs Minh + nhờ 1 y tá trong VN nên rất OK. Trước khi khám chỉ cần gọi điện để chị ấy đặt chỗ trước, nước tiểu thì lấy sẵn ở nhà, cho vào 1 cái lọ sạch rồi mang đến xét nghiệm. Máu thì mấy chị y tá lấy luôn, mình không phải xếp hàng. Hôm mình đến chỗ xét nghiệm máu đông kinh khủng, hàng xếp hình chữ S rồi.
    Bạn phải vào VN để làm hồ sơ từ tuần thứ 29, nếu muốn sinh ở VN thì phải vào ngay trong tuần đi.