TIN TÀI TRỢ.

Gấp, gấp - Mổ nội soi chửa ngoài tử cung ở đâu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.56K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 132 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Chị gái em vừa phát hiện chửa ngoài tử cung, vẫn chưa có dịch. Gia đình em đang định đưa chị ấy xuống HN mổ nhưng k biết nên mổ ở BV nào cả. Có Mẹ nào rành việc này cho em xin ý kiến với ạ. Gấp lắm rồi.Em cảm ơn các Mẹ trước ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,104 Bài viết

• 599 Được cảm ơn

Tốt nhất nên đưa vào PSHN or viện C (PSTW), đến đó các bs sẽ khám và có phác đồ điều trị phù hợp, có thể điều trị bằng thuốc hoặc là mổ.
    Thai ngoài là nguy hiểm thế nên gia đình nên đưa vào viện sớm phòng trường hợp thai vỡ có thể ảnh hưởng tới tính mạng đấy
    Trích dẫn Nguyên văn bởi quynh.anhcb Xem bài viết
    Chị gái em vừa phát hiện chửa ngoài tử cung, vẫn chưa có dịch. Gia đình em đang định đưa chị ấy xuống HN mổ nhưng k biết nên mổ ở BV nào cả. Có Mẹ nào rành việc này cho em xin ý kiến với ạ. Gấp lắm rồi.Em cảm ơn các Mẹ trước ạ
    Con là động lực phấn đấu của mẹ <3 <3 <3
    • 583 Bài viết

• 1,152 Được cảm ơn

Đối với trường hợp ngoại tỉnh nên vào Viện C ở Tràng Thi- HN bạn ạ. Cấp cứu chửa ngoài tử cung được tính bằng giờ. Đi đường nhớ nhẹ nhàng tránh gây vỡ.

Nếu vào Phụ Sản HN, người ta chỉ cho thai phụ có hộ khẩu HN, lại chuyển viện lên C mất thời gian.
    a0XAp8
    • 1,622 Bài viết

• 3,303 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bốngtócdài Xem bài viết
    Đối với trường hợp ngoại tỉnh nên vào Viện C ở Tràng Thi- HN bạn ạ. Cấp cứu chửa ngoài tử cung được tính bằng giờ. Đi đường nhớ nhẹ nhàng tránh gây vỡ.

Nếu vào Phụ Sản HN, người ta chỉ cho thai phụ có hộ khẩu HN, lại chuyển viện lên C mất thời gian.
    Đã là cấp cứu phải tiếp nhận hết chứ ạ, em em cũng mới mổ nội soi chửa ngoài dạ con ở PSHN trước Têt đấy.
    NB: 3.4; 1m: 4.75; 2m: 6.15; 3m: 7.1; 4m: 7.7(VPQ ); 5m: 8.3; 6m: 8.9; 7m: 9.7; 8m: 10.2 (2 răng cửa hàm dưới); 9m: 10.8kg (3 răng)
    • 1,104 Bài viết

• 599 Được cảm ơn

PSHN vẫn nhận ngoại tỉnh mà mẹ nó, 2011 mình điều trị ở đó có rất nhiều các chị ngoại tỉnh đấy
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bốngtócdài Xem bài viết

Con là động lực phấn đấu của mẹ <3 <3 <3
    • 583 Bài viết

• 1,152 Được cảm ơn

Uh, nhưng họ bắt đóng thêm tiền, gọi là phí không đúng tuyến.
    Lâu rồi tớ hỏi hộ cho em họ ở quê thì phí khoảng trên 1 triệu. 1 triệu hồi đó cũng làm được ối việc nên em họ tớ vẫn vào C.
    a0XAp8
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, các mẹ tu van tổng chi phí mổ nội soi TNTC cho e với ah,em đi khám hết tấc cả các bv mà chưa bv nào biết chính xác là em có phải TNTC ko,kinh tế eo hẹp nên em cũng đang dữ trữ, lại sợ K đủ, mong các mẹ tl nhah giúp em nhé,chi phí mổ+nằm viện+tiền thuốc tổng sơ hết là bao nhiêu ah....trong time chờ đợi thank các me nhiều me nào pm vào email của em đc thì cag tốt ah heoco193@yahoo.com