TIN TÀI TRỢ.

Gấp! Cho em hỏi các mẹ có biết về vấn đề bảo hiểm chỉ giúp em với ạ!

• 11 Lượt chia sẻ
  • 1.03K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em đang mang thai 22 w. Và em có thẻ BH y tế ở BV Xanh Pôn. Hiện tại em toàn đi khám ở phòng khám C vẫn không được hưởng BH gì cả.
    Cho em hỏi: Nếu em đi khám thai ở BV Phụ Sản Hà Nội thì có được hưởng BH ko, hưởng bao nhiêu? Và có phải làm giấy tờ gì không để được hưởng BH?
    Các mẹ giúp em với!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 450 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Mình biết ko nhiều về BHYT nhưng có thể trả lời bạn mấy vấn đề cơ bản sau nhé!

Bạn có BHYT ở SP, nếu khám ở SP là đúng tuyến sẽ đc BH chi trả 80%, bạn trả 20%

Nếu khám ở BVPS mà có giấy chuyển viện thì cũng đc tính là đúng tuyến và đc BH trả 80%, tuy nhiên theo mình biết thì các BV chỉ làm giấy chuyển viện khi mình đã đc tầm 36 - 37 tuần thôi.

Nếu ko có giấy chuyển viện thì bạn được tính là Trái tuyến và chỉ được BH chi trả 30%, bạn đóng 70%.

Khi đẻ, không cần giấy chuyển viện bạn cũng được BH thanh toán 80% như TH đúng tuyến vì đẻ được tính là trường hợp cấp cứu!

Mình chỉ biết sơ sơ thế, nếu có gì sai sót cái mẹ chỉnh giùm mình nhé!
    6795
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cam on me no nhe
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 62 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Theo tớ thì chả có quy định nào cho cái vụ làm giấy tờ chuyển viện đâu. Bạn cứ để Bác Hồ dẫn đường chỉ lối đi, :d, chắc sẽ lấy được ngay thôi.
    Kinh nghiệm của tớ khi khám và làm xét nghiệm ở PS là bạn nhớ photo (5 bản cho chắc ăn) Giấy chuyển viện, CMND và Thẻ BH nhé. Rồi khám lần đầu theo BH, họ sẽ thu bản gốc Giấy chuyển viện. Những lần sau có thể họ sẽ hỏi bản photo
    sigpic145072_3sigpic145072_4sigpic145072_5GRqXm8
    ------------------
    Anh thấy không tất cả đã xa rồi
    Trong tiếng thở của thời gian rất khẽ...