TIN TÀI TRỢ.

Em mang thai được 15 tuần, dùng thuốc đặt âm đạo Pylogynax có ảnh hưởng gì ko ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.25K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 81 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Chào các mẹ thông thái!
    Hôm nay em khám phụ khoa và bsĩ kết luận em bị viêm mặc dù em ko hề có biểu hiện hay triệu chứng gì cả. Bsĩ có kê đơn thuốc dùng mỗi tối trước khi đi ngủ đặt 1 viên vào âm đạo và nước rửa Lactacyd. Cho em hỏi trong thời gian mang thai sử dụng thuốc này có bị ảnh hưởng hay tác dụng phụ gì ko ạ? Đơn thuốc của bsĩ kéo dài trong 12 ngày có lâu quá ko ạ?
    Mong thư của các mẹ…

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 5,648 Bài viết

• 1,685 Được cảm ơn

không sao đâu mẹ nó ạ, mình đặt 24vien tu hoi moi duoc co 5t thoi. Thuoc nay an toan cho e be ma, nhung co ve la thuoc nhe qua nen dung sau 1 thời gian lại thấy ngứa đấy,hic
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 514 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Mẹ nó chịu khó rửa bằng nước chè đặc ý, cũng hiệu quả lắm. Nhất là buổi tối ở nhà đừng mặc quần lót, mặc nguyên váy dài thôi, để cho thoáng, cũng mau hết lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 81 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Cảm ơn 2 mẹ cún nhiều!
    • 2,479 Bài viết

• 5,039 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em cũng đi khám phụ khoa và đc kê đơn i như thế, nhưng bsĩ lại kèm 1 câu là thuốc đấy có ghi là chống chỉ định cũng ko sao vì nó ko ngấm vào thai đâu mà sợ, thành ra nghe xong khiếp quá chả dám đặt j hết, hic hic.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ trao đổi thêm nữa đi. Nhiều mẹ còn thiếu kinh nghiệm như mẹ Xu, cần thêm tư vấn của các mẹ nhiều lắm. Mẹ Xu cũng mới đi khám ở Phụ Sản, cũng có chuẩn đoán như thế. Đựơc cho thuốc đặt và thuốc rửa. Thuốc đặt có Metronidazole tên là Neo-Penotran. Nghe nói cái này có ảnh hướng đến tí con. Nên lo lắm. Không biết các mẹ có kinh nghiệm rồi tư vấn nên như thế nào?
    Cảm ơn các mẹ nhiều!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,076 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

thuốc này nhiều mẹ có thai dùng lắm, các bs bên C toàn kê đơn thuốc này mà mẹ nó, mẹ nó cứ yên tâm dùng đi thôi