Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

để tự do 3 tháng rồi vẫn chưa có thai

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.64K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em đã kết hôn được 1 năm, giờ muốn sinh con, em dùng que thử rụng trứng để canh sinh con trai, nhưng em để tự do 3 tháng nay rồi vẫn chưa có thai, em lo qua, không biết trong em và ông xã có vấn đề gì không?xin các bà mẹ có kinh nghiệm cho em lời khuyên hoặc cho em xin địa chỉ để đi kiễm tra .
    cám ơn nhiều

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 215 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huei_ma Xem bài viết
    em đã kết hôn được 1 năm, giờ muốn sinh con, em dùng que thử rụng trứng để canh sinh con trai, nhưng em để tự do 3 tháng nay rồi vẫn chưa có thai, em lo qua, không biết trong em và ông xã có vấn đề gì không?xin các bà mẹ có kinh nghiệm cho em lời khuyên hoặc cho em xin địa chỉ để đi kiễm tra .
    cám ơn nhiều
    Mới 3 tháng nên chưa có gì phải lo cả, đừng tạo áp lực cho chính mình nhé ! Cứ bình thường, vô tư đi. Sau 6 tháng đến 1 năm nếu không dùng bất cứ biện pháp tránh thai nào mà vẫn không thấy gì thì lo cũng chưa muộn. Giờ mà vào mấy bv hay phòng khám tư đông đúc để kiểm tra thì mất thời gian lắm, cứ bình tĩnh mà 'tác chiến' thì sẽ sớm có tin vui thôi à !!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

umm, cám ơn chị, vậy là em yên tầm rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 68 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

umm, cám ơn chị, vậy là em yên tầm rồi
    3 tháng thì cũng chưa có gì đáng lo, nhưng bạn nên đến phòng khám sản phụ khoa để khám và siêu âm tổng quát trước khi định sinh con, nhân tiện, nếu bạn chưa tiêm phòng rubella thì đi tiêm luôn đi bạn ạ. Nếu bạn ở Hà Nội, mình khuyên bạn nên đến phòng khám 35 Hàng GIấy (đoạn từ chợ ĐỒng Xuân lên Bốt Hàng Đậu), phòng khám chỉ làm việc buổi tối thôi (5h-7h30). Chịu khó cẩn thận một chút, mình sẽ yên tâm hơn nhiều bạn ạ.
    • 103 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình lấy chồng được 2 năm rồi, cũng để tự nhiên đấy! Mà có bầu được đâu! Sau khi kỉ niệm tròn 2 năm ngày cưới thì mình có bầu! Giờ em bé trong bụng mình được gần 19 tuần rồi!
    Mình cũng sốt sắng lắm! Đi khám phụ khoa ở Bsĩ Nguyệt Cát linh (thấy mọi người bảo mát tay lắm). Hic, thế là về... có luôn! Hi hi!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nhưng mình đang ở TPHCM , trước khi mang thai hay sau khi mang thai mới tiêm ngừa rubella?trước khi mang thai còn phải tiêm ngừa loại bệnh nào nữa ?vì em chưa có kinh nghiệm nên cũng hơi khó,nếu ai biết phòng khám tư nhân ở TP ,thì cho địa chỉ cho em với, vì ban ngày em còn phải đi làm nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 68 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

nhưng mình đang ở TPHCM , trước khi mang thai hay sau khi mang thai mới tiêm ngừa rubella?trước khi mang thai còn phải tiêm ngừa loại bệnh nào nữa ?vì em chưa có kinh nghiệm nên cũng hơi khó,nếu ai biết phòng khám tư nhân ở TP ,thì cho địa chỉ cho em với, vì ban ngày em còn phải đi làm nữa.
    Bạn vào chuyên mục "bệnh viện, bác sĩ sản phụ khoa" có phần về "bác sĩ sản phụ khoa ở SG" đấy. Mình chỉ biết là phải tiêm phòng rubella trước khi có thai, còn trước khi có thai bao lâu thì mình cũng ko rõ đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 215 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trước khi có thai tốt nhất là đi khám tổng quát, thử máu. Kiểm tra xem đã miễn dịch với Rubella chưa, nếu miễn dịch rồi thì không cần tiêm cũng được ( phải không nhỉ :Sigh: ) còn nếu nhiễm virus này thì phải đi chích ngừa ngay, rồi ít nhất là 3 tháng sau mới được có thai lại, nhưng chắc chắn nhất vẫn là 6 tháng sau.
    Ối dzào, chị cũng ở SG đây, ở bên Quốc Tế khám sau 5g, thứ 7, CN. Em cứ đến đấy mà nhờ bs tư vấn trước khi có thai cho chắc nhé.
    Chị có người bạn, sau khi có thai rồi mới biết bị nhiễm virus rubella, bs bắt phải bỏ thai và chích ngừa ngay, rồi sau đó 3-6 tháng mới được có lại, thế nhưng cô ấy có thai lại vừa sau 3 tháng, bs bắt làm xét nghiệm thử máu liên tục, khổ sở lắm.
    Chẳng thà ko biết, chứ biết nhiều lại lo lắng, hic..chị cũng run cầm cập khi chờ lấy kết quả xét nghiệm đấy, cũng may mà bình an vô sự hihi:Smiling:
    à quên, nhớ sổ giun trước ít nhất là 1 tháng nhé !