TIN TÀI TRỢ.

Dành cho các mẹ sinh mổ ở BV Từ Dũ - SG

• 0 Lượt chia sẻ
  • 36.3K Lượt đọc
  • 148 Trả lời

• Trang 8/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 7
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 553 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hihi đặt tên bé là Vani luôn hả chị? dễ thương quá đi.
    Em cũng chỉ thích vị vani của Dielac Mama Gold thôi ạ, khéo sau sinh con em đặt con là Vani hay Milk nhỉ hihihi
    Trích dẫn Nguyên văn bởi _Orchid_ Xem bài viết
    Mình uống ngày 2 cốc như bạn, nhưng giờ giấc k cố định, với cả mình k uống 1 lúc 1 cốc to, mà chia ra làm nhiều cốc nhỏ, nên giữa các bữa chính mình thường uống thêm sữa bầu. Mình cũng thích vị vani của Dielac Mama Gold, chính vì thế mà bé t2 nhà mình tên ở nhà là Vani luôn đó.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,882 Bài viết

• 5,172 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi filboy8x Xem bài viết
    Em cũng ngại đến viện công lắm. Cứ khám dịch vụ xong nhờ bác sĩ đưa vào khi sinh thôi các mẹ ạ. Chứ chờ đợi bên ngoài, đi khám đc thì mất cả một ngày, ngại lắm. Thời gian đó, dành để nghĩ, uống sữa gì, ăn cái gì cho con nó khỏe còn hơn các mẹ ạ.
    Nhưng mà viện công thì sẽ có nhiều bác sĩ giỏi hơn viện tư. Mình thì cứ nghe mọi người truyền lại, đi khám tại phòng khám tư của 1 bác sĩ làm ở viện sản Hà Nội. Theo bác ý từ đầu xong lúc đẻ nhờ bác đỡ đẻ luôn. Sau khi sinh 2 đứa thì mình vẫn còn giữ liên lạc với bác. Một năm cũng đến thăm bác một, hai lần vì trong quá trình bầu bác cực kì nhiệt tình, chu đáo, tận tâm đến sức khoẻ của mẹ con mình. Cái gì cần dùng, không cần dùng bác nói luôn. Ví dụ như việc uống yến thì bác ý bảo mình là không cần luôn vì nhiều lý do. Hay sữa bầu thì nên uống để bổ sung thêm chất. Mình nghe theo bác hướng dẫn nên 2 đứa nhà mình đẻ ra khoẻ mạnh, đứa 3.2, đứa 3.5kg.

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 263 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phetbong Xem bài viết
    Thực ra việc bác sĩ tận tình thì ở đâu cũng có mẹ nó ạ, chỉ là mình có may mắn gặp được hay không ý.
    Trong quá trình mang thai các mẹ bầu thường rất dễ bị mắc chứng táo bón và dễ bị RLTH, thế nên bác sĩ khuyên các mẹ bầu nên dùng sữa Dielac Mama Gold, sữa này không chỉ bổ sung thêm 15% canxi và 60% vitamin D3, hỗ trợ sự hình thành và phát triển hệ xương của thai nhi, giảm nguy cơ loãng xương ở mẹ bên cạnh đó còn bổ sung 28 vitamin và khoáng chất thiết yếu giúp cả mẹ và thai nhi khỏe mạnh. Đặc biệt trong sữa này có chất Sc-FOS giúp phát triển những vi khuẩn có lợi sống trong đường ruột, chất xơ này có tác dụng kích thích thành ruột, giúp mẹ bầu ngăn ngừa táo bón và rối loạn tiêu hóa rất hiệu quả đó.
    Em mới bầu được 2 tháng và cũng đang dùng Dielac Mama Gold. Trước khi uống em cũng hơi lo thì tiêu hoá của em cũng kém từ trước khi bầu. Ăn đồ lạ là dễ đau bụng ngay. May là uống Dielac Mama Gold thì không thấy bị sao cả. Em chỉ băn khoăn làm thế nào để biết được là với từng đó dưỡng chất thì con sẽ nhận được bao nhiêu phần trăm?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,882 Bài viết

• 5,172 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi _Orchid_ Xem bài viết
    Mình uống ngày 2 cốc như bạn, nhưng giờ giấc k cố định, với cả mình k uống 1 lúc 1 cốc to, mà chia ra làm nhiều cốc nhỏ, nên giữa các bữa chính mình thường uống thêm sữa bầu. Mình cũng thích vị vani của Dielac Mama Gold, chính vì thế mà bé t2 nhà mình tên ở nhà là Vani luôn đó.
    Mẹ nó thích Dielac Mama Gold đến độ đặt tên cho bé là Vani luôn đó hả hay là nhờ có sữa vị Vani mà bé nhà mẹ nó khỏe mạnh thế? Đúng là vất vả 9 tháng 10 ngày, sinh con khỏe mạnh mừng nhỉ mẹ nó nhỉ.

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 436 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi filboy8x Xem bài viết
    Chuyện bầu bí, sinh con, lúc nào cũng là chủ đề dài dằng dặc các mẹ nhỉ. Em lúc bầu bí, nghĩ cảnhđi đẻ, có mẹ cắn vai chồng chảy máu nghĩ chắc mình không thế. Thé nhưng đến khi mình trở dạ, cũng thấy đau đến phát điên, đúng là chẳng khác gì các mẹ khác, cũng kêu la, rên rỉ ))
    Câu chuyện không hồi kết luôn ý mẹ nó ạ, chuẩn bị bầu cần ăn gì, giữ gìn sk ra sao, đến lúc cấn bầu thì ăn uống thế nào, kiêng khem cái gì, cái gì tốt, khám ở đâu, bs nào tốt, sinh ở đâu, chăm con thế nào. Ôi sao càng kể càng thấy mãi k hết thế nhỉ?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 263 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mechipsu Xem bài viết
    Câu chuyện không hồi kết luôn ý mẹ nó ạ, chuẩn bị bầu cần ăn gì, giữ gìn sk ra sao, đến lúc cấn bầu thì ăn uống thế nào, kiêng khem cái gì, cái gì tốt, khám ở đâu, bs nào tốt, sinh ở đâu, chăm con thế nào. Ôi sao càng kể càng thấy mãi k hết thế nhỉ?
    Chẳng hết được đâu mẹ nó ạ, hồi chưa lấy chồng thì chủ để chính của hội bạn bè khi gặp nhau là ăn gì, chơi gì, mua đồ này đẹp ở đâu. Đến khi lập gđ có con rồi thì chủ đề câu chuyện xoay quanh các con, các con ăn uống ra sao, phát triển thế nào, biết làm gì rồi. Xong rồi lại được các em nhờ tư vấn em có bầu nên chọn sữa gì, uống thế nào cho hợp lý để k tăng cân. Giờ mình như chuyên gia tư vấn bầu bí cho hội em mình đó, chúng nó bầu bí hỏi mình, mình toàn khuyên dùng Dielac Mama Gold, vừa tốt cho mẹ, vừa tốt cho con.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,882 Bài viết

• 5,172 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bad_ma Xem bài viết
    Chẳng hết được đâu mẹ nó ạ, hồi chưa lấy chồng thì chủ để chính của hội bạn bè khi gặp nhau là ăn gì, chơi gì, mua đồ này đẹp ở đâu. Đến khi lập gđ có con rồi thì chủ đề câu chuyện xoay quanh các con, các con ăn uống ra sao, phát triển thế nào, biết làm gì rồi. Xong rồi lại được các em nhờ tư vấn em có bầu nên chọn sữa gì, uống thế nào cho hợp lý để k tăng cân. Giờ mình như chuyên gia tư vấn bầu bí cho hội em mình đó, chúng nó bầu bí hỏi mình, mình toàn khuyên dùng Dielac Mama Gold, vừa tốt cho mẹ, vừa tốt cho con.
    Thế thì mở lớp tư vấn chăm sóc bà mẹ mang thai thôi mẹ nó, dù gì mình cũng 1 nách 2 con, kinh nghiệm đầy mình rồi còn gì . Rồi hết mang thai rồi lại đến độ nuôi con, chăm con ra làm sao cũng sẽ hỏi mẹ nó cách tư vấn cho mà xem

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 436 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mieunhataymo Xem bài viết
    Hihi đặt tên bé là Vani luôn hả chị? dễ thương quá đi.
    Em cũng chỉ thích vị vani của Dielac Mama Gold thôi ạ, khéo sau sinh con em đặt con là Vani hay Milk nhỉ hihihi
    Tên Vani nghe yêu thật đó, nó cứ gợi nhớ đến sợ thơm tho, nhẹ nhàng á. Bé đầu nhà mình là Chip, bé t2 là Su, bé 3 gọi là Út luôn. Mà nick wtt này có từ hồi mới có 2 bé đầu, nên tên bé t3 k được ghép vô. Hôm bé lớn thấy mẹ lượn wtt, nhìn thấy ID mẹ hỏi, mẹ giải thích vậy bé Út nghe thấy cứ thắc mắc hoài sao tên con k có ở trển đây mẹ ơi.
    • 829 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

e oánh dấu để mách đứa em ạ
  • Trang 8/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 7
  • 8