TIN TÀI TRỢ.

Dành cho các mẹ sinh mổ ở BV Từ Dũ - SG

• 0 Lượt chia sẻ
  • 36.3K Lượt đọc
  • 148 Trả lời

• Trang 2/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 268 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Cảm ơn chị yeulamdep với những thông tin thật hữu ích, em cũng dự định sinh mổ ở Từ Dũ (SA 31 tuần bị nhau bám thấp và thai ngôi ngang, đang theo dõi nếu vẫn còn tình trạng này thì tầm 37-38 tuần sẽ mổ). Em cũng ở tỉnh, đang không biết tính thế nào để lên SG cho kịp trước khi vỡ ối hay ra huyết thì đọc được chia sẻ của chị về nhà nghỉ Thủy Nguyên II mừng như bắt được vàng . Từ Thị Nghè qua Từ Dũ cũng không quá xa chị nhỉ, đi taxi tầm 10' không chị???

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

các mẹ ơi, tháng 8 này em sinh rồi, các me có kinh nghiệm chỉ cho em với, khi vỡ ối mình có đóng băng hovệ sinh trên đường nhập viện không hay la cứ để nước ối chảy ra như tế hả các mẹ? câu hỏi có vẻ buồn cười nhưng đúng là thắc mắc của em.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 338 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Applemum Xem bài viết
    các mẹ ơi, tháng 8 này em sinh rồi, các me có kinh nghiệm chỉ cho em với, khi vỡ ối mình có đóng băng hovệ sinh trên đường nhập viện không hay la cứ để nước ối chảy ra như tế hả các mẹ? câu hỏi có vẻ buồn cười nhưng đúng là thắc mắc của em.
    hii, cái này em cũng thắc mắc nè, em nghĩ là phải đóng thui, chứ để chảy ra nhìn ghê lắm, mà hỏi thật nước ối màu gì? nếu nó màu đỏ thì eo ơi nhìn ghê lắm
    23/9 bé chào đời tại bệnh viện Gia Định
    • 112 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Các mẹ cho e hỏi, đi sanh cần mang theo những gì, e đã chuẩn bị nhưng vẫn sợ thiếu , mong các mẹ tư vấn thêm vì e mang con đầu lòng . Cám ơn các mẹ
    [CENTER]
    DADDY & MOMMY

jdq5m8

CON GÁI YÊU CỦA BA & MẸ
    mzRpm7
    • 1,864 Bài viết

• 1,482 Được cảm ơn

Sáng mai mình nhập viện mổ rồi, bs dăn đem theo tờ sa luac 8 tuần, sa lúc 12 t, xn down, sa cuôiis cùng, sổ khám thai. thẻ bảo hiểm, cmnd.
    Ngoài ra là giỏ đồ đi sinh.
    hxVSukuDp7
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 454 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jerrytran Xem bài viết
    Sáng mai mình nhập viện mổ rồi, bs dăn đem theo tờ sa luac 8 tuần, sa lúc 12 t, xn down, sa cuôiis cùng, sổ khám thai. thẻ bảo hiểm, cmnd.
    chúc nàng mẹ tròn con vuông. khi nào onl được thì nành chia sẻ kinh nghiệm cho nhà mình với nhé.
    • 111 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi smslove Xem bài viết
    hii, cái này em cũng thắc mắc nè, em nghĩ là phải đóng thui, chứ để chảy ra nhìn ghê lắm, mà hỏi thật nước ối màu gì? nếu nó màu đỏ thì eo ơi nhìn ghê lắm
    ^^ các mẹ này đúg là vui ghê, nước ối nó màu trắng đục thôi, tùy người ra nhiều ra ít mà nên dùng băng hay k, nhưng như mình nè, ối ra xối xả mà ô chồng thấy sợ wá nên hối đi như giặc, k để mình chuẩn bị cái gì nên cứ để tong tong mà leo lên taxi ng ta mà đi, đi tối đâu ướt tới đó luôn, hihi, nói chung nên có cho sạch sẽ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 338 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jerrytran Xem bài viết
    Chúc chị mẹ tròn con vuông! Xong có gì lên chia sẽ với chị em nha chị!
    23/9 bé chào đời tại bệnh viện Gia Định
    • 42 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Tình trạng thai e như vậy thì sẽ mổ chủ động, không phải đợi vỡ ối hay ra huyết đâu e ah. Như c vậy đó, siêu âm 38w kém 2 ngày là "thiểu ối" sau đó lên Từ Dũ họ siêu âm lại và cho nhập viện ngay, 2 ngày hôm sau đã mổ. E nên khám thường xuyên vào những tuần cuối để có thể theo dõi sát tình trạng thai nhé, như vậy mình sẽ chủ động được mọi thứ.
    Từ nhà nghỉ Thuỷ Nguyên II sang bệnh viện Từ Dũ tầm 20-30p taxi e ah, hôm c đi cũng gần 100k. E đang ở tuần thứ mấy? C chúc 2 mẹ con vượt cạn thành công nhe. E ở tỉnh lên thì nên đem vừa đủ đồ thôi, đừng đem linh tinh lang tang mang vác cực nhọc mà giữ khó nữa.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yukio Xem bài viết
    Cảm ơn chị yeulamdep với những thông tin thật hữu ích, em cũng dự định sinh mổ ở Từ Dũ (SA 31 tuần bị nhau bám thấp và thai ngôi ngang, đang theo dõi nếu vẫn còn tình trạng này thì tầm 37-38 tuần sẽ mổ). Em cũng ở tỉnh, đang không biết tính thế nào để lên SG cho kịp trước khi vỡ ối hay ra huyết thì đọc được chia sẻ của chị về nhà nghỉ Thủy Nguyên II mừng như bắt được vàng . Từ Thị Nghè qua Từ Dũ cũng không quá xa chị nhỉ, đi taxi tầm 10' không chị???
    • 112 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Chị yeulamdep ơi , cho e hỏi chút , bên TD nó có phát bỉm dành cho mẹ hay ko ? Hay phải mua ạ . Bs kêu ngày mai e nhập viện vì CTC mở 2 phân rồi .
    [CENTER]
    DADDY & MOMMY

jdq5m8

CON GÁI YÊU CỦA BA & MẸ
    mzRpm7
    • 42 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

ko biết hôm nay mẹ tieu_phung đã đi sinh chưa nhỉ? Bv ko phát bỉm đâu mẹ nó ạ, chỉ lót cho mình giấy lót hậu sản khi vừa mổ xong thui, tốt nhất mẹ nó nên mua theo BVS và giấy lót nhé. Chúc mẹ tròn con vuông!
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Tieu_phung Xem bài viết
    Chị yeulamdep ơi , cho e hỏi chút , bên TD nó có phát bỉm dành cho mẹ hay ko ? Hay phải mua ạ . Bs kêu ngày mai e nhập viện vì CTC mở 2 phân rồi .
    • 35 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Đánh dấu để sau này tham khảo.hihi
    Con yêu của Ba Mẹ hãy chóng lớn và ngoan ngoãn nhé, yêu bé Bo nhiều nhiều.

jEgHp7

a1TNp7

https://www.youtube.com/watch?v=CM5Slb5QROs

...My lovely dear, do you know that I love you more than anything
    Oh honey, you lay there in a cradle with your wide eyes open
    Looking at your Dad with joyous tears rolling on his lips
    You see that my dear, Dad was crying for you…
    • 42 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

up lên cho các mẹ sắp sinh xem
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Up Len cho cac me sap sinh nhu Minh
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy -
    Cho mẹ thêm ngày nữa để yêu con
    • 788 Bài viết

• 790 Được cảm ơn

Cám ơn chị yeulamdep nhiều lắm, bài viết hay ghê đó chị . Em thì tới tháng 11 lận. Chưa biết sanh mổ hay sanh thường vì em có bị 1 cái nang buồng trứng nữa, bs thì chắc phải qua 32ws mới quyết định. Em lót dép học kinh nghiệm chị trước
    Ôm ta rê, tút ta rê, tu rê soa ha
    BẮP Ú NHÀ MÈO GIÀ
    00Tjp7
    Mạnh khỏe, Bình an nhé con...........
    Om ma ni , Pad me hum
    4yGxp7tpcGp7
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,155 Bài viết

• 493 Được cảm ơn

Các mẹ ở tỉnh lên mà cần ở lại thì có thể qua khu Sư Vạn Hạnh, ở đây KS mini rất nhiều cho các mẹ lựa chọn, phòng ok lắm, khoảng 170 - 250k ngày đêm, có máy lạnh và tiện nghi đầy đủ, từ khu này qua BV Từ Dũ cũng ko xa lắm. Mình biết khu này vì mình khi lên TP có việc đều ở đây.

Còn ko biết mấy KS gần BV Từ Dũ thì giá cả thế nào, có mẹ nào đã ở chưa cho thông tin tham khảo nhé!
    Hàng VNXK cho bé giá rẽ nhất + freeship TQ!
    https://www.flickr.com/photos/thinhanhshop/
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,992 Bài viết

• 1,463 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rui2812 Xem bài viết
    Các mẹ ở tỉnh lên mà cần ở lại thì có thể qua khu Sư Vạn Hạnh, ở đây KS mini rất nhiều cho các mẹ lựa chọn, phòng ok lắm, khoảng 170 - 250k ngày đêm, có máy lạnh và tiện nghi đầy đủ, từ khu này qua BV Từ Dũ cũng ko xa lắm. Mình biết khu này vì mình khi lên TP có việc đều ở đây.

Còn ko biết mấy KS gần BV Từ Dũ thì giá cả thế nào, có mẹ nào đã ở chưa cho thông tin tham khảo nhé!
    Mình cũng tham khảo giá cả gần TD rùi, khá cao hơn hẳn so với KVH nàng àh, mình nhận thấy giá khu SVH là rẻ nhất so với mặt bằng chung (chắc đó là khu KS nên ng ta cũng cạnh tranh nhau nhiều).
    Giá ks quanh TD thấp nhất cũng tầm 400k/phòng, mình tham khảo trên agoda thấy vậy, mà đó là giá đã giảm giá rùi ah. Hay tại mình chưa đi hỏi trực tiếp nên ko biết ta? Tuy nhiên, TD nằm khúc Q1, nên có lẽ giá cả cũng cao hơn so với các quân khác.
    dQc6p7
    • 291 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

mấy mẹ ơi em ko khám thai định kỳ ở td vậy mốt em vào sanh có dc ko mấy chị? cần phải chuẩn bị hồ sơ gì ko ạ?
    • 206 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Mẹ yeulamdep cho em hỏi là: lúc mình lên bàn mổ thì ko được đem bất cứ thứ gì theo người, vậy lúc hộ lý đẩy mình ra thì mình dúi tiền cho các cô ấy thế nào được ạ? Hay người nhà mình đưa cho ạ? Em hỏi ngố tí chị đừng cười em. hihi
    • 397 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi binhyen183 Xem bài viết
    Mẹ yeulamdep cho em hỏi là: lúc mình lên bàn mổ thì ko được đem bất cứ thứ gì theo người, vậy lúc hộ lý đẩy mình ra thì mình dúi tiền cho các cô ấy thế nào được ạ? Hay người nhà mình đưa cho ạ? Em hỏi ngố tí chị đừng cười em. hihi
    Bạn ơi, vào phòng sinh thì làm gì được mang theo cái gì, đến quần áo của mình còn phải để ngoài nữa là, chỉ khoác mỗi cái áo vào phòng mổ thôi. Bạn cứ yên tâm vào sinh, không phải "lo lót" gì cả đâu, bạn theo khám bs nào thì tùy, vẫn có thể vào sinh ở TD và yêu cầu mời bs đấy đỡ sinh cho bạn, gọi là dịch vụ sinh theo yêu cầu chỉ định bs, sẽ trả thêm phí một chút nữa. Nếu sinh xong, bạn có thể quay lại gặp bs hoặc nhóm đỡ sinh cho mình và biếu một chút gọi là tấm lòng biết ơn (tùy ý), chứ không phải lăn tăn thế đâu, bv TD là từ lâu rồi không làm theo kiểu "đút" tay đâu bạn, kể cả cho các hộ lý,... họ không nhận đâu.
    Gần đây nhiều ca sinh gặp sự cố nên bạn lo lắng, có điều ở tp HCM lại là TD là bv đầu ngành nên cũng yên tâm hơn rất nhiều. Bạn hãy bỏ qua cái ý nghĩ phải đút tay bs như vậy ở TD vì vô tình bạn làm "vẩn đục" các bs/y tá cũng như hộ lý bạn ạ. Bạn cứ yên tâm, mình cũng đã từng sinh ở TD và thực sự ở TD là như vậy đấy bạn.
    RwmcrB7Rwmcp7
    Z3Xdu45Z3Xdp7
    bkPiggcbkPip7

lisa-misa
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 2/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 8