TIN TÀI TRỢ.

Đang cho con bú mà mẹ phải uống kháng sinh Zinnat - em sợ mất sữa. Giúp em với!

• 1 Lượt chia sẻ
  • 29.2K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 568 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Mọi người ơi, em mới sinh được 10 hôm thế mà bị viêm và dạ con ko co nên bác sĩ cho uống kháng sinh Zinnat và thuốc kích co dạ con. Em bị đi cấp cứu vì ra máu và ngất vì mất nhiều quá, nằm viện 1 ngày giờ về rồi. Em được cái nhiều sữa nên con bú thích lắm, em bé thì trộm vía vô cùng. Nhưng giờ uống kháng sinh liệu có mất sữa ko ạ, em hoang mang quá, bác sĩ thì bảo ko sao nhưng em nghe nhiều vụ mất sữa rồi. Mua thuốc về mà ko dám uống, người nhà em thì bảo nếu ko uống thì mẹ lại bị ảnh hưởng. Em bỏ kháng sinh thì liệu được ko nhỉ? Em chỉ muốn có sữa cho con thôi, mất thì buồn lắm.

Mẹ nào có kinh nghiệm tư vấn cho em với. Từ hôm qua uống 1 đống sữa nhưng cái viên Zinnat ko dám đụng đến...huhu
    If you wanna see a rainbow- you gotta go through the rain
    If you wanna feel love - you gotta go through the pain.
    :Rose::Rose::Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 178 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Hồi trước mình sinh xong bị xót rau, cũng phải uống thêm Zinnat đấy, không sao đâu bạn ạ, sữa vẫn nhiều và chất lượng như bình thường, mình nuôi con bằng sữa mẹ đến khi con 20 tháng cơ mà. Bạn cứ yên tâm dùng đi cho mẹ khỏi hẳn thì mới chăm con tốt được. Chúc bạn mau khỏe nhé
    12yTp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 568 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

cảm ơn mẹ nó, nhưng mình mới uông' được 2 bữa đã thấy sữa giảm đáng kể rồi mẹ nó ạ. ko còn căng tràn như hôm trước nữa giờ cứ èo ọt thế nào í..hix hix
    If you wanna see a rainbow- you gotta go through the rain
    If you wanna feel love - you gotta go through the pain.
    :Rose::Rose::Rose:
    • 184 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

mình chả bị làm sao mà rời bàn đẻ bsi đã cho uống rồi, hôm nay là đc 7 hôm, cũng là hết liều, sữa vẫn về ầm ầm, con bú tí bên này thì phải mang bình ra hứng tí bên kia, he he, mình nghĩ bs họ kê đơn sẽ kê những thứ ít có hại nhất cho bạn. hơn là bạn ko uống, lâu hồi phục còn khổ hơn
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 3 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình sinh thường cũng phải uống zinat để chống nhiễm trùng cũng k bị mất sữa đâu bạn ạ