Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có nên uống Vitamin tổng hợp cho bà bầu???

• 3 Lượt chia sẻ
  • 79.4K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,206 Bài viết

• 861 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Billy Xem bài viết
    Có bạn nào uống thuốc danh cho bà bầu của hãng blackmores - Úc ko? Liều dùng hướng dẫn là 2 viên 1 ngày. Vậy có cần uống thêm viên sắt Ferrovit ko? Thuốc này có thành phần như sau:
    Dầu cá: 500mg (DHA: 125mg, EPA: 25mg), B1: 500mcg, B2: 750mcg, B6: 750mcg, Acid Folic: 250mcg, C: 30mg, D3: 250IU, E: 5.2IU, Ca: 59mg, Phôtph: 45.6mg, Magnesium: 30mg, Irỏn: 5mg, Zinc: 8mg, Iod: 125mcg.

Mình cũng đang có một hộp này, theo mình thì không cần uống thêm thuốc gì cả đâu, vì ở Úc các bà bầu chỉ uống thuốc này là ok, và họ chẳng uống sữa bầu nữa đâu. Mình thì đang còn thuốc của bs ở viện kê nên mình uống hết thì sẽ uống sang Blackmore, vì thuốc này còn uống tiếp cho đến khi con bú nữa cơ. Mình thấy cô bạn mình lấy chồng bên đó uống thuốc này rất tốt, con cũng khoẻ mạnh nữa. Trộm vía.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 9,029 Bài viết

• 1,583 Được cảm ơn

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 57 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunsyeu Xem bài viết
    Cô bạn em ở Mỹ gởi về cho 1 lọ Vitamin tổng hợp 300 viên - của hãng CVS Pharmcay, nói bên Mỹ không có khái niệm uống sữa bà bầu như ở mình. Bác sĩ đều kê uống Vitamin này hết, 100% bà bầu Mỹ đều dùng. Nó cũng uống và có thằng ku hơn 1 tuổi khoẻ mạnh, nhanh nhẹn lắm. Nhưng khi đi khám thai, em mang theo hỏi ý kiến bác sĩ thì chị ý - một bác sĩ cũng nổi tiếng ở BV PS HN nói không nên uống vì hàm lượng các chất đều quá cao. Chị ý khẳng định vài lần là thuốc này rất tốt nhưng mình không cần nhiều chất như thế, nhiều khi có hại chứ không phải lợi, ví dụ hàm lượng vitamin A cao quá sẽ có nguy cơ gây quái thai...:Sad:. Thuốc này có thể chỉ dùng cho những người suy dinh dưỡng, thiếu chất nghiêm trong... Kết luận là tạm thời kô nên uống, nếu có uống thì chỉ uống vào 3 tháng giữa (từ tháng thứ 4 đến hết tháng thứ 6).
    Em thấy phân vân quá, vì thực sự rất tin tưởng thông tin của cô bạn và cũng tin vào sự hiện đại của y học bên kia. Thể trạng người nước ngoài còn tốt hơn người việt mình nhiều, thế mà họ còn bổ sung nhiều chất như thế. Với lại 1 ngày chỉ phải uống 1 viên Vitamin thì nhẹ nhàng hơn chuyện nhắm mắt nhắm mũi nuốt 3 cốc sưã bầu rất nhiều. Quan trọng hơn, là khi so sánh hàm lượng các chất có trong 1 viên Vitamin thì thấy cao thật nhưng nó bằng khhoảng 3 cốc sữa (enfa mama) cộng vào, như vậy ngày 1 viên là hoàn toàn bình thường chứ nhỉ. Em post chi tiết để các mẹ xem và cho ý kiến nhé

Vitamin A: 4,000 IU
    Vitamin C: 120mg
    Vitamin D: 400 IU
    Vitamin E: 30 IU
    Vitamin B1: 1.8mg
    Vitamin B2: 1.7mg
    Niacin: 20mg
    Vitamin B6: 2.6mg
    Folic Acid: 800 mcg
    Vitamin B12: 8 mcg
    Calcium: 200 mg (riêng cái này thấy thấp hơn trong sữa nhiều)
    Iron: 28mg
    Zinc: 25mg
    Và một số chất khác nữa không ghi rõ hàm lượng, chắc chỉ là chất phụ.

Các mẹ, những ai đã uống Vitamin tổng hợp cho bà bầu và có chút kiến thức về dinh dưỡng thì tư vấn cho em với nhé. Em lưỡng lự quá, muốn uống lắm mà bs nói thế cũng hơi chờn, hixxxx

Chị ơi!
    Em cũng vừa được một người bạn của chồng em đi công tác ở bên Mỹ về mua cho một hộp giống của chị nhưng chỉ có 100 viên thôi. Anh ấy hỏi dược sỹ bên đấy thì họ khuyên với những người chuẩn bị mang thai, đang có thai và sau khi sinh thì uống loại Vitamin này là tốt nhất đấy... Nó tổng hợp rất nhiều loại vitamin nên làm tăng sức đề kháng.
    Em cũng đang phân vân là có nên uống không vì em chưa có thai và cũng đang mong đây hihi... các chị uống rồi thấy có được không ah?
    • 27 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Nếu vừa uống Procare, vừa uống thêm Adofex (Fe) và Canxi corbier nữa có bị dư chất ko các mẹ ơi?
    • 1,718 Bài viết

• 238 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi boxitthom Xem bài viết
    Hí hí, không mẹ nào uống Obimin nhỉ? Bác sĩ kê cho em uống Obimin, nghe cứ quê quê:Angel::Angel::Angel:
    em cũng uống Obimin nè :Silly::Silly::Silly::Silly:
    Ku Ben: NB: 3kg - 50cm
    12m: 11kg - 80cm

13m: 11,5kg - 82cm
    14m: 12kg - 86cm
    19m: 12,5kg - 88cm

24m: 13,8kg - 93cm

placezoo6112948288
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 250 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Mình thì uống sanatogen của Anh thì phải. Hầu như k uống tí sữa bầu nào. Vẫn ngon nghẻ lắm! Nhưng nói chung vitamin nào cũng phụ thuộc vào cơ thể ng mẹ và sự hấp thu của thai nhi nữa, mình nghĩ thế.
    qClep7
    wzhqp7
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em thấy thành phần vitamin trong viên uống của chi cunsyeu hơi nhiều thôi còn đâu các thành phần khác đều bình thường ah ! Trong bữa ăn mình hạn chế bổ sung vitamin A là ok.
    Hiện tại mình đang dùng mỗi viên uống Lovely Mom không biết liệu có đủ thành phần ko, có cần phải dùng thêm viên Sắt ko xin các mẹ cho em ý kiến ?
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nếu bạn có ý định có thai thì uống trk càng tốt bạn ah
    • 5,732 Bài viết

• 19,716 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ko nên. Có nhiều chất k hợp cho bà bầu. Ở Mỹ có vitamin dành riêng cho bà bầu gọi là prenatal vitamin với hàm lượng và số lượng loại vitamin cho bà bầu nhất là chất folic acid để tăng trưởng trứng.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    Em iêu gâu gâu nhà em
    • 9 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào mẹ nó. Mình có e bé dc 8 thang nặng 9 kg, rui, con khoẻ mạnh chưa biết sốt gì cả ngay cả lúc mọc răng vì mình tin tuong uong vitamin nhièu ngay từ đầu. Mình uống nhiều gấp 2 lần hàm lượng trên đó và bổ sung thêm bột protein, nhưng ko uống sữa bầu. Quan trọng là bạn phải tìm được loại vitamin từ hữu cơ như Nutrilite mình đang uống vì an toàn và hấp thụ tốt, chứ các loại vitamin tổng hợp hầu hết là từ hoá dược tổng hợp vd để sx vitamin B người ta lấy thành phần của nó từ dầu mỏ sau đó đem vô phòng thí nghiệm để điều chế. Nghe mà ghê thà ko dùng. Mình sinh xong thì về phom liền, thậm chí dáng còn đẹp hơn thời chưa bầubis( vì vòng 1 nở nang hơn) hì
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Gửi mẹ nó. Mình cũng đuoc bs kê đơn cho uống Obimin nhưng về mình tham khảo bạn mình là bs nói viên đó toàn phẩm màu với dược phẩm, ko tin bạn cứ làm ướt và bỏ vô giấy trắng xem, nhìn hãi ko dám dùng. Mình chỉ tin vitamin của Nutrilite thôi vì làm hoàn toàn từ tự nhiên.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 66 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

cac me hay uong thu vitabiotics pregnacare so 1 UK di va gynefam cua Phap, em dang dung ne hihi, bac sy ben kia khong co sua danh cho ba bau dau a
    • 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có Mẹ nào được bác sĩ cho uống "thực phẩm chức năng TOMAMA" k? Hình như đây cũng là 1 loại Vitamin tổng hợp phải không các Mẹ? Đã có Mẹ nào uống hoặc biết thuốc này thì chia sẻ cho mình biết với.Đây là bé đầu tiên nên mình nôn nao lắm (mình đã 30t,sảy thai cách đây 1n nên giờ chỉ mong được mạnh khoẻ trải qua 9th10ngay cùng con iu như các Mẹ thoy). Mong các Mẹ cho giúp đỡ và cho mình lời khuyên nhé.
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em cũng đang uống babymama . uống được mấy ngày mà mỗi lần uống cứ như bị say thuốc ý. chân tay bủn rủn, chóng mặt buồn ngủ chịu ko nổi. em đang qua khám lại trả thuốc cho bác sĩ kt.... không biết có ảnh hưởng gì không nữa. mẹ nào từng bị như em chưa ạ
    comment by WTT mobile view
    • 29 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ ơi giúp e check code lọ thuốc này với..em đi khám ở phòng khám người ta cho e lọ thuốc này..Nhưng mới dc 1 tuần mà nó đã kết với nhau như này em ko dám uống nữa13936723_886222658177624_1220907245_n

Đây là ảnh lọ thuốc e tìm trên gg mãi ko ra thông tin và mã code cả
    13941019_886222591510964_1240274772_n
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em mới lấy chồng có 3 tháng thôi, nhưng chị chồng em ở Canada đã gửi cho em Vit loại tổng hợp cho bà bầu (hãng Centrum) về dặn uống luôn đi. Chị bảo là cái này ở đó họ uống từ trước khi có thai chứ không phải chờ có bầu mới uống. Em ngại uống thuốc lắm, khéo lại còn có hại ý chứ. Từ bé đến giờ, mẹ em đưa thuốc gì em cũng cố gắng hạn chế dùng thuốc ít nhất.

Mà em chưa có bầu, uống linh tinh khéo còn chả chửa được ý chứ. Các chị bầu bì rồi, tư vấn cho em với ạ.
    À, có chị nào biết hãng này không? chứ em tìm ở HN chả hàng nào có thuốc này hết á.
    Em cảm ơn.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2