TIN TÀI TRỢ.

có mẹ nào quản lý thai nghen và sinh em bé tại bệnh viện Tâm Phúc - Hải phòng vào chia sẻ kinh nghiệm nào

• 1 Lượt chia sẻ
  • 18.3K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hôm trước e đã đến bệnh viện hỏi kỹ càng nhé, gói 8tr đẻ thường là chưa bao gồm tiền xét nghiệm máu và các xét nghiệm liên quan trước khi sinh đâu ạ( chi phí xét nghiệm khoảng 1t1 nữa). còn về phòng ốc thì gói 8tr được ở lại 2 ngày, ăn 3 bữa chính 1 bữa phụ. quần áo mẹ sữa bột bỉm cho con ko phải lo gì. nếu mẹ nào muốn ở lại bệnh viện thêm thì cứ tính theo giá:
    - Phòng 4 giường thì 400k 1 ngày ở thêm
    - Phòng 3 giường thì 900k
    - phòng 2 giường thì 1t8
    gói 8 tr ở lại viện 2 ngày và đối với các mẹ trong trung tâm thành phố y tá sẽ đến chăm sóc thêm 2 ngày nữa. có các gói tắm bé theo 1 tuần -2 tuần- 1 tháng cho các mẹ lựa chọn. giá 1 lần tắm là 70k

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 849 Bài viết

• 1,840 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    130113 đã đi khám lại chưa? Nhiều trường hợp bé muộn tim thai lắm.

To các mẹ: mình chỉ còn khoảng 1,5 tháng nữa là sinh bé thứ 2 mà còn nhiều việc chưa làm quá.
    Xét nghiệm về canxi và các chỉ số thì có làm nhưng chỉ làm ở phòng khám 268 Đà Nẵng. Còn các HbsAg/ HbeAg, và các loại khác thì chưa làm.
    Ko biết ở Tâm Phúc có nhận kết quả từ phòng khám khác ko nhỉ. Tớ còn lo cả vụ huyết thanh Hbig nữa. Hic, bụng to vật vã mà cứ lượn 1 mình, oải thật.
    0tpWp7
    • 21 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sakurahn Xem bài viết
    130113 đã đi khám lại chưa? Nhiều trường hợp bé muộn tim thai lắm.

To các mẹ: mình chỉ còn khoảng 1,5 tháng nữa là sinh bé thứ 2 mà còn nhiều việc chưa làm quá.
    Xét nghiệm về canxi và các chỉ số thì có làm nhưng chỉ làm ở phòng khám 268 Đà Nẵng. Còn các HbsAg/ HbeAg, và các loại khác thì chưa làm.
    Ko biết ở Tâm Phúc có nhận kết quả từ phòng khám khác ko nhỉ. Tớ còn lo cả vụ huyết thanh Hbig nữa. Hic, bụng to vật vã mà cứ lượn 1 mình, oải thật.
    lâu lắm mới lại lên đây, e cũng 30tuần rùi mà chưa làm 1 xét nghiệm gì đây, e ngại làm mấy cái xét nghiệm lắm nên định chả làm đâu, có nhất thiết là phải làm ko các chị
    • 21 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 130113 Xem bài viết
    buồn quá các mẹ ah! hôm t7 mình vừa đi khám ở tâm phúc là để xem dịch vụ thế nào vậy mà lúc khám về chẳng còn tâm trí đâu nữa. kết quả khám thật làm mình lo lắng
    thai đc 7 tuần mà chưa thấy tim thai, màng ối mỏng,bs siêu âm kết luận theo dõi thai ngưng phát triển thế là mình khóc tại trận luôn xong đòi bs xét nghiệm máu đo lượng HCG :61.758 thế là bs việt phương nói 5 ngày nữa sa lại. nhiều trường hợp tim thai phát triển chậm. huhu có mẹ nào như mình không mình buồn quá
    chị đừng nên bùn quá suy nghĩ nhiều tâm trạng ko tốt càng ảnh hưởng đến sự pt của con, e đc 4tuần cũng bị dọa sảy e phải nằm 1 chỗ 1 tháng liền ko đc đi đâu làm gì đấy, phải cố gắng giữ tâm trạng tốt thì con mới mau khỏe chị à. chúc chị và bé sẽ khỏe mạnh 9th10ng nha
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 849 Bài viết

• 1,840 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình ko muốn làm xét nghiệm nhưng đến lúc đẻ ng ta vẫn bắt phải làm. Chẳng hạn như HIV, HbsAg.... Trước sau gì cũng phải làm mà. Với lại ko làm thì ko yên tâm sức khỏe của con đâu. Hôm qua mình đi khám ở Tâm Phúc mốc 32w, vì hơi muộn nên chả hỏi dc gì cả, cũng chưa làm bất cứ xét nghiệm máu nào. Cứ bình chân như vại ấy.
    0tpWp7
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 34 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Em được 30 tuần rồi mà phân vân quá,ko biết nên sinh ở PSHP hay Tâm Phúc mọi người ạ.có ai cho em lời khuyên k ạ??
    • 505 Bài viết

• 253 Được cảm ơn

Thấy có mẹ bảo chuyên môn bên Tp k cao, có mẹ naò sinh rôif cho mn ý kiến vơis Ah
    0_2198MTM2OTAxMTMwMA0_7021MTM2OTAxMTQ5MA
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 175 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me.yeu.tom.lam Xem bài viết
    chị đừng nên bùn quá suy nghĩ nhiều tâm trạng ko tốt càng ảnh hưởng đến sự pt của con, e đc 4tuần cũng bị dọa sảy e phải nằm 1 chỗ 1 tháng liền ko đc đi đâu làm gì đấy, phải cố gắng giữ tâm trạng tốt thì con mới mau khỏe chị à. chúc chị và bé sẽ khỏe mạnh 9th10ng nha
    cám ơn các mẹ đã quan tâm nhưng thai e bị hỏng thật rồi. đến tuần thứ 8 đi khám mà vẫn k có tim thai tui ối méo mà phôi cũng k tăng thêm đc phân nào. em bỏ thai hôm 1/7 ở phụ sản ( vì người nhà cứ kêu vào đấy cho yên tâm) ai dè dịch ối em k ra hết bs cho uống 2 đơn thuốc trong 2 tuần mà k sạch hết mới hôm 15 em khám lại và yêu cầu bs cho nạo lại. huhu đau gần chết. em lo lắng cho khả năng sinh sản của em quá.
    biết thế e quyết ra tâm phúc làm cho xong vì trong lúc cuống quá lại k còn tâm trạng nào nữa nên ai bảo sao nge vậy vào phụ sản làm cho yên tâm vì con đầu thế mà đi đi lại lại tốn đến 3 triệu mà chưa biết thế nào đây. bác sĩ hẹn 2 tuần nữa đi khám lại.
    giờ em tạm thời đành ngồi nghe ngóng các mẹ thôi chứ không còn cơ hội đón bé lần này nữa rồi. chúc các mẹ 9 tháng 10 ngày khỏe mạnh chọn được dịch vụ tốt.
    em đành hẹn năm sau phấn đấu lại.
    29/5/2013: 2 vạch
    08/6/2013: bức ảnh đầu tiên
    22/6/2013: con 7 tuần rồi mà k thấy nhịp tim...mẹ đã khóc khi 1 mình ở bệnh viện.
    1/7/2013: tạm biệt con yêu.
    ------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    1/4/2014: 2 vạch mờ ảo.
    13/4/2014: có thể sẽ là 2baby...
    22/4/2014: mẹ thấy phập phồng nhịp tim con.
    12/5/2014: 10 tuần con của mẹ đáng ra phải cao lớn và nghịch ngợm rồi chứ? sao con vẫn nhỏ xíu và yên lặng thế này. con lưu lúc 7 tuần - mẹ thấy đau quặn lòng.
    • 21 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 130113 Xem bài viết
    cám ơn các mẹ đã quan tâm nhưng thai e bị hỏng thật rồi. đến tuần thứ 8 đi khám mà vẫn k có tim thai tui ối méo mà phôi cũng k tăng thêm đc phân nào. em bỏ thai hôm 1/7 ở phụ sản ( vì người nhà cứ kêu vào đấy cho yên tâm) ai dè dịch ối em k ra hết bs cho uống 2 đơn thuốc trong 2 tuần mà k sạch hết mới hôm 15 em khám lại và yêu cầu bs cho nạo lại. huhu đau gần chết. em lo lắng cho khả năng sinh sản của em quá.biết thế e quyết ra tâm phúc làm cho xong vì trong lúc cuống quá lại k còn tâm trạng nào nữa nên ai bảo sao nge vậy vào phụ sản làm cho yên tâm vì con đầu thế mà đi đi lại lại tốn đến 3 triệu mà chưa biết thế nào đây. bác sĩ hẹn 2 tuần nữa đi khám lại.giờ em tạm thời đành ngồi nghe ngóng các mẹ thôi chứ không còn cơ hội đón bé lần này nữa rồi. chúc các mẹ 9 tháng 10 ngày khỏe mạnh chọn được dịch vụ tốt.em đành hẹn năm sau phấn đấu lại.
    Chia bùn vs chi. hic kể ra con đg sih nở của e cũg vô cùg gian nan ạ. lần đầu mag thai mà e đã bi thai ngoài tc, ko bít gì hết đến lúc fải đi mổ cấp cứu, suýt mất cả mạng. Bv ngta cắt của e 1 bên voi trứng mà gđ e ko ai đc bít. đến ngày cuối cùg ra viện mới bít..... e còn tửơg sau này mún có con sẽ vất vả lắm, nhưg ông trời vẫn thg vc e. sau 8 thág e cứ tíh ngày rụg trứg và ghi chép ngày kjh, mà đúg la ng tíh ko bằg trời tíh, e tíh toán mãi ko đậu thai, nản qua e buông xuôi thì đúg thág ko tíh toán gi lai có. vui lắm ạ. nhưg còn chưa kịp ăn mừg thì e đi khám thai 4 tuần bị bóc tách, dọa sảy, fảj nằm 1 chỗ uốg thuốc điều trị mất 1 thág. sau vu đấy đến tháng t3 t4 thì e liên tục ốm sốt cao, có đợt lên 40 độ fải vào bv, nhưg mẹ con e lại kiên cường vượt qa. yên bình nhất vs e la t5, t6, t7.. bh con e đc 35w rui. nhưg cu cậu lại bị ít kg . 2 tuần trc thì thai tụt xuốg sâu qá có nguy cơ sinh non, e lại phải nằm 1 chỗ kê cao mông và uống giảm co, hjc chờ ngày đi khám lại. Con là ông trời ban cho, mang thai là điều hp nhưg sao vất vả qúa...huhu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ sakurahn đã sinh bé chưa? Sinh ở Tâm Phúc hay PSHP? Update cho mọi người xin ít kinh nghiệm với nhé! Tks mẹ nó.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 8 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mới di khám thai ở tâm phuc về. Dây cũng là lần thứ 4 mình khám ở đây rồi. Nhưng hôm nay hình như bs Hằng khám. Mình xem chữ ký doán bs tên Hằng. Khám trong và đặt thuốc cho mình đã mân thê. Ko dăt mỏ vịt gì cả. Cứ chô đụng cụ vào làm vệ sinh rồi đặt thuốc. đau ơi là đau. Lúc về mình phát hiện bị chảy máu dỏ tươi. Đến tối vân chảy máu. Mình lô qưá. Ko biết măi ntn. lúc ở phòng khám, cô bé khám trươc mình cũng vào kêu là khám bị chảy máu, thì bác sĩ bảo Chảy máu càng tốt, càng nhanh de. Thế là kiểu gì ko biết nữă. Mình 38 tuần rôi, đăng phân vân ko biết có dẻ ở dấy nữa ko, gặp fải bs Hằng lần nữa chắc chạy mất dép
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 93 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Hi các mẹ. Mình hiện tại đang làm việc và sống ở HN, nhà ngoại ở HP nên cũng đang có nhu cầu về HP sinh em bé. hì. Tình hình là nghe mẹ mình nói ở HP có bệnh viện Tâm Phúc là bv tư nhưng mà cũng tốt lắm, nên mình xí chỗ hóng hớt nhé. Các mẹ có kinh nghiệm gì về chia sẻ cho mình xin tí kinh nghiệm với nhé. Vì mình ở HN nên không có điều kiện khám định kỳ ở Tâm Phúc, lúc làm hồ sơ sinh không biết có vấn đề gì không nhỉ? À, mình dự sinh 3/2014, có mẹ nào cùng đợt này không? ^^
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đã có mẹ nào sinh ở đây chưa, tình hình là e chỉ còn vài ngày nữa là sinh rồi nhưng những thông tin trái chiều về Tâm Phúc làm e băn khoăn quá, mẹ nào sinh rồi thì lên tiếng nhé, nhất là sinh mổ ý. E nghe bà chị kể mà hơi lo
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 93 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Mẹ Nguyenha1 đã sinh chưa vậy?
    Mẹ nó có sinh ở Tâm Phúc không có kinh nghiệm gì chia sẻ cho tớ với
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tớ có 2 bé đ la sanh thường bé 2 m bắt con! Đ ơ bệnh v phu sản hp khuyên các mẹ có nhu cầu sanh m thì qua Tâm phúc .nhưng tớ k thích bs Việt phương, đa số bạn bè hay người nhà đi khám của bs nay hay dọa linh tinh lam các mẹ sợ ! Trong khi đó lên hn khám k việc gì k phải lần đ nhé nhà t mấy người bi hù vây!khám chi năng về tiền thoi! Tớ hay khám của bs Lại nguyệt hằng thấy rất OK thấy bs nay nhẹ nhàng !
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2