Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào biết chỗ siêu âm xác định dị tật và bệnh cho thai nhi sớm không ạ?

• 2 Lượt chia sẻ
  • 13.3K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 53 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em chào cả nhà, chẳng là em mang thai được hơn 12 tuần rồi. Hôm trước em đã đi siêu âm 4D, các bác sĩ siêu âm cho con em đều bảo thai tốt,sức khỏe tốt, khoảng sáng da gáy trong tiêu chuẩn.
    Thế nhưng, lúc mới đầu khi em chưa biết mình mang thai, cũng thử que rồi thấy một vạch thì mới quyết định uống thuốc. Thuốc em uống là amoxilin, anphachoay, và 1 thuốc gì đó em không nhớ tên nhưng có ra hỏi dược tá thì bảo là chống chỉ định với phụ nữ mang thai. Hơn thế nữa bên nhà chồng em có chị gái của chồng bị chậm phát triển,bị hở hàm ếch nói không rõ. Chị ấy sinh ra hai đứa con cũng bị như mẹ luôn, trong khi bố của hai đứa ấy thì bình thường( chị ấy xin con). Nên em lo quá. Có mẹ nào biết chỗ nào siêu âm mà xác định dị tật và bệnh của thai nhi chuẩn thì chia sẻ giúp em với nhé.
    Em thanks các mẹ nhiều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 20 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bạn đến chỗ bác sỹ Danh Cường ấy, nghe bảo bác sỹ chẩn đoán hình ảnh giỏi nhất VN bây giờ, là phó chủ nhiệm khoa chuẩn đoán hình ảnh bệnh viện C. Có PK tư nhân ở 12 Tôn Thất Thiệp, SĐT 04. 2403224

Bạn bây giờ đag ở tuần thứ 12 là thời điểm tốt nhất để siêu âm phát hiện dị tật thai nhi đó. Nói chung đã có thai thì tuyệt đối k dùng kháng sinh, cái amoxilin thì nặng hơn là cái anphachoay đó.

Chị bên mình cg k biết có mang mà lại chụp Xquang cg đg theo dõi bên chỗ BS Cường ấy.
    Đừng biến trái tim bạn thành một con đường để ai cũng có thể đi qua. Mà hãy biến nó thành một bầu trời, nơi mà tất cả mọi người đều mơ ước ♥
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 78 Bài viết

• 209 Được cảm ơn

Mình nghĩ Amocilin có thể dùng cho thai phụ được cơ mà nhỉ . Bạn đến bác sỹ Cường ở phòng khám 12 Tôn Thất Thiệp đi , số điện thoại thì có chị bên trên vừa cho rồi đấy. Bác sỹ ấy hơi khó tính 1 tý, nhưng là một trong những người chuẩn đoán dị tật thai sớm tốt nhất của phía Bắc. Nhớ gọi điện đặt từ 8h sáng, kiên trì gọi cho đến khi máy thông, vì quá nhiều người gọi đặt chỗ.
    siPNp7

xtyIp7
    • 78 Bài viết

• 209 Được cảm ơn

À, đính chính thêm cho bạn nhé . Số điện thoại bác sỹ Cường là : 04.22403224
    siPNp7

xtyIp7
    • 379 Bài viết

• 265 Được cảm ơn

Theo thông tin em đã được tư vấn, thì trong suốt thời gian mang bầu nếu có lỡ chụp X-quang 1 lần mà trong giai đoạn đầu thì cũng không bị ảnh hưởng gì đâu ah. Em đã tìm hiểu rất nhiều và cũng tư vấn bác sĩ khoa sản nữa. Nên nếu ai có lỡ chụp thì cũng không nên quá lo lắng như vậy.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

bạn thử vào bệnh viện Vietsing ở 83B lý thường kiệt - bạn có thể đăng ký bác sĩ Sơn siêu âm. Ở đó siêu âm rất chuẩn, người nhà được phép vào xem và bác sĩ sẽ chỉ từng chi tiết cho cả mẹ và người nhà xem.
    Bạn thử nhé...........mình siêu âm từ đầu đến cuối ở đó đấy
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 64 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

hic hic, topic lâu quá rồi, hiện này ko biết có những bác sỹ nào siêu âm chuẩn và phát hiện di tật thai nhi sớm nữa ko, mẹ nào biết chia sẻ kinh nghiệm tý!
    Em bị vừa bị zô na vẫn chưa khỏi, mà đã nghi có bé, hôm thử que 2 vạch thì tính ra cũng đc 5 tuần (tính theo KKC) rồi. Nhưng lại sơ sẩy đi khám bác sỹ gần nhà (hay chữa mấy bệnh thông thường) chủ yếu là tiêm, em sang khám ông ý cũng kết luận là zo na, vì nghĩ có bầu nên lo quá, tính đi khám luôn,nhà em lại ở ngoại thành HN nữa. ông ý định tiêm. em đã hỏi rõ rang là"cháu đang bầu bí thfi có tiêm đc ko hả ông"
    Ông ý bảo "tiêm tốt" và tiêm luôn vào chỗ bi đau và hẹn tiêm 4-5 hôm nữa.
    Sau em đi về và mọi ngừoi nói là tốt nhất ko tiêm nữa,chồng em thì lo lắng, em lại chạy sang định hỏi ông tiêm thuốc gì thì ông ấy đang lúc đóng cửa, và vì là hàng xóm nên em cũng ngại hỏi. ông ý chỉ bảo: "tao đã bảo tiêm đc là tiêm đc, ko phải lo lắng gì hết. Thuốc chống zona" và đẩy em ra + đóng cửa.
    Haizzz, giờ em muốn hỏi chỗ nào siêu âm tốt chứ ko biết tên thuốc, ko biết có phải thuốc kháng sinh ko, lại đang bị zona nên em lo láng quá, mẹ nào biết chỉ em với ạ!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 138 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Chiul89 Xem bài viết
    hic hic, topic lâu quá rồi, hiện này ko biết có những bác sỹ nào siêu âm chuẩn và phát hiện di tật thai nhi sớm nữa ko, mẹ nào biết chia sẻ kinh nghiệm tý!
    Em bị vừa bị zô na vẫn chưa khỏi, mà đã nghi có bé, hôm thử que 2 vạch thì tính ra cũng đc 5 tuần (tính theo KKC) rồi. Nhưng lại sơ sẩy đi khám bác sỹ gần nhà (hay chữa mấy bệnh thông thường) chủ yếu là tiêm, em sang khám ông ý cũng kết luận là zo na, vì nghĩ có bầu nên lo quá, tính đi khám luôn,nhà em lại ở ngoại thành HN nữa. ông ý định tiêm. em đã hỏi rõ rang là"cháu đang bầu bí thfi có tiêm đc ko hả ông"
    Ông ý bảo "tiêm tốt" và tiêm luôn vào chỗ bi đau và hẹn tiêm 4-5 hôm nữa.
    Sau em đi về và mọi ngừoi nói là tốt nhất ko tiêm nữa,chồng em thì lo lắng, em lại chạy sang định hỏi ông tiêm thuốc gì thì ông ấy đang lúc đóng cửa, và vì là hàng xóm nên em cũng ngại hỏi. ông ý chỉ bảo: "tao đã bảo tiêm đc là tiêm đc, ko phải lo lắng gì hết. Thuốc chống zona" và đẩy em ra + đóng cửa.
    Haizzz, giờ em muốn hỏi chỗ nào siêu âm tốt chứ ko biết tên thuốc, ko biết có phải thuốc kháng sinh ko, lại đang bị zona nên em lo láng quá, mẹ nào biết chỉ em với ạ!
    Lúc đó t hai còn bé chắc ko sao đâu bạn.
    Nếu ở HN thì bạn có thể đến siêu âm các bs sau, theo mình biết đây là những địa chỉ siêu âm uy tín nhất ở HN:
    BS Cường Viện C (như mẹ nào ở trên đã nói), topic về bác í: https://www.webtretho.com/forum/f96/b...an-iv-1267735/
    BS Chương Việt Nhật, topic đây: https://www.webtretho.com/forum/f96/b...l#post27067827
    Còn BS Thực nữa bạn xem thêm trên diễn đàn nhé, mình tìm sao tự dưng ko t hấy topic về bác í
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ có thể đến bs Tuấn trưởng khoa siêu âm của bv phụ sản tư cũng rất oki...bác rất nhẹ nhàng và tận tình giải thích... Số đt của bác là 0946835768
    • 18 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi đi siêu âm 4D tuần 12 ở bác sỹ Thực viện lão khoa hết bao nhiêu tiền nhỉ để mình còn chuẩn bị tiền ? híc
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 909 Bài viết

• 524 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mebom2015 Xem bài viết
    Các mẹ cho mình hỏi đi siêu âm 4D tuần 12 ở bác sỹ Thực viện lão khoa hết bao nhiêu tiền nhỉ để mình còn chuẩn bị tiền ? híc
    250k bạn nhé. Đóng trực tiếp cho bệnh viện lão khoa luôn. Rẻ nhất trong số các phòng siêu âm mình biết
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn có thể qua chỗ xét nghiệm sàng lọc dị tật tại bệnh viện y hà nội