TIN TÀI TRỢ.

Có ai biết về nhà hộ sinh A - 39 Ngô Quyền ko ???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.6K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 301 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi có ai đã chọn sinh em bé ở nhà hộ sinh A, 39 Ngô Quyền chưa ? Ko biết ở đó có tốt ko các mẹ nhỉ ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,042 Bài viết

• 2,365 Được cảm ơn

Mẹ, các chị và các cô nhà mình đều đẻ ở đấy. Nhìn chung là sạch sẽ, phục vụ tận tình và rẻ. Nhưng ở đó chỉ đỡ những ca đẻ thường được thôi bạn ạ còn nếu bạn có vấn đề thì người ta vẫn phải chuyển bạn lên tuyến trên.

Vì cô mình làm nữ hộ sinh ở đấy nên mình hay khám ở đó. Cô cứ dỗ mình lần này ra đấy đẻ cô đỡ cho nhưng mình vẫn đang phân vân. Có topic này mình tham khảo thêm xem.

Bé 1 mình đẻ ở C. Cũng hãi lắm. Đông quá. Lần này cũng chưa biết đẻ ở đâu.:Sad:
    https://www.facebook.com/profile.php?id=100001583485016
    Tài sản lớn nhất của đời người............là những đứa con:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    5pV1p7
    [img] https://lb1f.lilypie.com/YU35p7.png [/ img]
    • 967 Bài viết

• 544 Được cảm ơn

Vào các nhà hộ sinh ở Hn cũng ổn, nhưng mà khó 1 cái là các cô ý chuyển ngay vì cũng sợ trách nhiệm với lại k có phòng mổ, nên có gì xẩy ra thì cũng fai lên viện thôi
    • 142 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

mình 2 lần vào đây để hút điều hòa và giờ thì mình không bao giờ vào đây nữa.

Mình thấy ở đây rất sạch sẽ và vắng nhưng chủ yếu làm các dv kế hoạch hóa còn rất rất ít người đến sinh.

Các bà ở đây thì cứ gọi là thịt được là thịt cho bằng chít, đứa 1 tớ bị lỡ kế hoạch qua các bà í xem thai vào TC chưa và cũng băn khoăn vì đứa đầu mới hơn 1t, các bà í nghe nói thế làm thịt cho luôn mất kha khá tiền mà cách đây 6 năm rồi.

lần 2 tớ thấy ra dịch nâu nên qua SA và xem thì mấy bà giữ lại luôn kêu là nhỡ sảy thì làm thế nào nguy hiểm và ép hạ là làm luôn và một lúc sau thì tống về, trón gói linh tinh mất 700K, nhất định kô cho về nhé. tớ cũng ngốc ừ thì làm luôn xong về mấy chị cơ quan bảo mày điên hay sao mà qua đấy, ở đấy nổi tiếng là làm tiền mà không biết à? tất nhiên cũng không nhiều lắm nhưng đại loại là thế, mà đúng thật.
    Mình qua C khám thì BS bảo là nếu để sảy tự nhiên là tốt nhất cứ về xem tình hình thế nào vì mới ra chút dịch nâu thôi. hsau mình qua đây xem lại thì mấy bà giữ lại bằng được làm thịt, mình bảo là là chiều qua cũng kô đồng í kêu cứ làm nếu kô mang xèng thì kêu người nhà mang qua cũng OK mà.

tớ cũng biét là các BS ở đây sau khi hút thì kê những lại thuốc gì nữa cơ hihi. ông chồng mình thì duy tâm bảo là cấm tiệt qua cái nhà HS đó vì như là có dớp í, không giữ được, đứa này tớ sợ kô dám nhìn vào luôn hihi. trước thì chỉ muốn qua xem là thai dã vào TC chưa thôi nhưng 2 lần, lần nào cũng hỏng, và có ấn tượng không được hay lắm ở nhà HS này.
    • 715 Bài viết

• 558 Được cảm ơn

Mình cũng có đến nơi này. Đợt trước mình bị bong nhau đi khám ở bs Hương - Viện C, bs cho thuốc về tiêm, cách ngày tiêm một mũi. Nhà mình gần nhà Hộ Sinh A - 39 ngô Quyền nên qua đó nhờ các cô ý tiêm. Mình thấy ở đây thì cũng vắng vẻ, sạch sẽ nhưng k biết chuyên môn thế nào. Mình tiêm ở bs Hạnh (cô Hạnh già già ý) thì cô ý rất nhẹ nhành, nhiệt tình, tiêm k đau, cô ý bảo khi nào cần khám thì cô ấy khám cho nhưng mình chưa khám vì từ đầu mình theo bs Hương rùi.
    • 301 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

Mình thấy cơ sở VC ở đây cũng ổn. Thích nhất là rộng rãi. Nhưng tay nghề thì ko rõ thế nào? Mà sinh ở viện C hay PSHN thì rất đông, làm ào ào như gà đẻ. Hồi mình đẻ ở PSHN, nghe thấy bà BS bảo " cho ra hết 7 giờ nhé " ( 7 giờ sáng hình như là giao ban ). Thế là tiêm thuốc cho tất cả các bà bầu đang ngồi đợi ở phòng sinh, đau dữ dội 1 loạt, lên bàn đẻ 1 loạt ( mình nhớ ko nhầm là 4 người nằm lên bàn đẻ cùng lúc ), đỡ xong người này thì sang người kia. Mình nằm trên bàn đẻ mà còn ngắm nghía được hết các mẹ xung quanh mình đẻ như thế nào cơ mà. Nhoằng cái là xong, rồi chuyển sang kíp trực khác. Tóm lại là đẻ ở PS hay bị tiêm thuốc kích đẻ chứ ko được đẻ tự nhiên.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,042 Bài viết

• 2,365 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mepopcorn Xem bài viết
    mình 2 lần vào đây để hút điều hòa và giờ thì mình không bao giờ vào đây nữa.

Mình thấy ở đây rất sạch sẽ và vắng nhưng chủ yếu làm các dv kế hoạch hóa còn rất rất ít người đến sinh.

Các bà ở đây thì cứ gọi là thịt được là thịt cho bằng chít, đứa 1 tớ bị lỡ kế hoạch qua các bà í xem thai vào TC chưa và cũng băn khoăn vì đứa đầu mới hơn 1t, các bà í nghe nói thế làm thịt cho luôn mất kha khá tiền mà cách đây 6 năm rồi.

lần 2 tớ thấy ra dịch nâu nên qua SA và xem thì mấy bà giữ lại luôn kêu là nhỡ sảy thì làm thế nào nguy hiểm và ép hạ là làm luôn và một lúc sau thì tống về, trón gói linh tinh mất 700K, nhất định kô cho về nhé. tớ cũng ngốc ừ thì làm luôn xong về mấy chị cơ quan bảo mày điên hay sao mà qua đấy, ở đấy nổi tiếng là làm tiền mà không biết à? tất nhiên cũng không nhiều lắm nhưng đại loại là thế, mà đúng thật.
    Mình qua C khám thì BS bảo là nếu để sảy tự nhiên là tốt nhất cứ về xem tình hình thế nào vì mới ra chút dịch nâu thôi. hsau mình qua đây xem lại thì mấy bà giữ lại bằng được làm thịt, mình bảo là là chiều qua cũng kô đồng í kêu cứ làm nếu kô mang xèng thì kêu người nhà mang qua cũng OK mà.

tớ cũng biét là các BS ở đây sau khi hút thì kê những lại thuốc gì nữa cơ hihi. ông chồng mình thì duy tâm bảo là cấm tiệt qua cái nhà HS đó vì như là có dớp í, không giữ được, đứa này tớ sợ kô dám nhìn vào luôn hihi. trước thì chỉ muốn qua xem là thai dã vào TC chưa thôi nhưng 2 lần, lần nào cũng hỏng, và có ấn tượng không được hay lắm ở nhà HS này.
    700k thì hình như cũng bình thường mà mẹ nó. Tất nhiên bác sĩ nào chả ăn vì trên hóa đơn đúng ra điều hòa kinh nguyệt có 50k thì phải.

Lần trước tớ cũng đi điều hòa ở 56 Hai Bà Trung tất tần tật sau khi xong cả cho bác sĩ là 2 triệu 500 đấy. Mà cách đây 2 năm rồi nhé. Bạn tớ năm ngoái làm cũng gần 3t vì làm xong chị y tá bảo là Cảm ơn bác sĩ đi chả lẽ không cảm ơn. Hơi ngu nên đưa 1 triệu cả y tá lẫn bác sĩ. Nhưng nếu tiết kiệm cũng phải đưa 500k thì vẫn là hơn 2 t.:Sad:
    https://www.facebook.com/profile.php?id=100001583485016
    Tài sản lớn nhất của đời người............là những đứa con:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    5pV1p7
    [img] https://lb1f.lilypie.com/YU35p7.png [/ img]
    • 818 Bài viết

• 431 Được cảm ơn

e k thiện cảm lắm hix 1 lần điều hòa ở đây, bs công nhận hơi làm tiền theo e sinh nở vẫn nên vào các bệnh viện mới đảm bảo chuyên môn ạ! vì giờ k đơn giản như các mẹ hồi xưa sinh bé, các bé bây giờ do môi trường, ăn uống... sinh đều to (>3kg), rồi có thể nhiều vấn đề nảy sinh (dị ứng thuốc gây tê màng cứng, tiền sản giật v.v...) khó lường trước nên cứ vào viện cho an toàn các mẹ ạ

MTMzNTI1NDAyNw
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Không ai thảo luận nữa à? Em cũng sắp sinh, bố chồng thì cứ bảo vào đây sinh cho tiện, gần. Mẹ chồng thì thích ở C. Em sinh tập 1 thành ra chẳng biết thế nào. Thông tin tìm được về nhà hộ sinh ít quá, toàn thấy các bác sinh ở viện nhớn thôi à.
    • 301 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

Mình đã sinh xong bé thứ 2 rồi, up lên cho mẹ nào quan tâm nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình tìm đc topic này muộn quá, vào đây 1 lần và cũng vô cùng bức xúc với kiểu làm tiền ở đây. Thật chỉ muốn chửi thề.