TIN TÀI TRỢ.

BV, phòng khám ở Hà Nội khám ngày thứ bảy và chủ nhật

• 0 Lượt chia sẻ
  • 19.2K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 372 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết phòng khám tốt, ở Hà Nội khám ngày Chủ nhật k ? Hôm qua em định đi siêu âm, nhưng đông quá nên về. Định để thứ 2 đi khám, vậy mà tối nay em thấy quần có gợn gợn màu hồng. Em lo quá, lần đầu tiên bị như thế, em được 20 tuần rồi. Chẳng biết phải đi khám ở đâu nữa. Ngày mai CN, bệnh viện chắc k làm việc đâu. Ai biet mách giùm em với.
    XS0qgt23m8

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,059 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Bạn đi khám chỗ anh Tuấn ở 38 Ngõ Huyện đi, mình ũng bị ra máu đến đó tiêm thuốc trộm vía cũng ổn rồi. Sáng chủ nhật 8h, chiều nghỉ
    • 372 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Híc.. Ngõ Huyện ở đoạn nào vậy chị ????
    XS0qgt23m8
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ Dê con ơi, gần chỗ nhà mình cũng có phòng KT khám CN đấy. Địa chỉ là 35 Vạn Bảo. Khám từ 8 am CN, co Bs Hưng, Thuý, Ánh ở BVPS hà nọi. Mẹ Dê con thử xem nhé.
    • 1,059 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Dê con
    Trời ơi ngõ Huyện gần viện C ý, Mà hỏi gì buồn cười vậy, ngõ Huyện là Ngõ huyện chứ sao, bây giờ còn ngồi đây hỏi thì chắc là chưa đi khám thì phải, thôi đi đi, không tìm thấy ngõ huyện thì xem bản đồ nhé
    • 2,381 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Dê con
    gần về phía Lý Quốc Sư mẹ nó ơi!
    08042007545-1-1PICT0101-126052007597-1a21042007580-1
    • 372 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

he he he.... Cảm ơn các mẹ nhé. Em đi khám rồi, tất cả bình thường. Con trai, nặng 288g. Hú hồn....
    XS0qgt23m8
    • 317 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái giúp em với. Em chuẩn bị làm đám cưới, em muốn đi khám sức khoẻ tổng quát và cả khám phụ khoa nữa để chuẩn bị tốt hơn cho sức khoẻ. Em nghe nói bệnh viện phụ sản Hà Nội có khám ngoài giờ. Có ai biết thông tin đó không tư vấn cho em với. Các mẹ có biết địa chỉ khám nào tin cậy thì tư vấn cho em cũng được, em mong tin của các mẹ sớm nhé. Em chỉ đi được ngoài giờ hành chính thôi. Em cảm ơn các mẹ rất nhiều
    • 685 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Viện C mới mở phòng khám dịch vụ ở số 56 Hai Bà Trưng, vì mới nên chưa đông khách lắm, nhưng bác sỹ của Viện bảo là yên tâm về chất luuợng vì chỉ có bác sỹ tốt mới được tham gia khám ở pk này. Giờ làm việc của họ từ 8h sáng đến 6h chiều, có thể phù hợp với yêu cầu của em. Em đến thử nhé, giá cao hơn so với bệnh viện, nhưng nhanh hơn nhiều và thái độ tốt hơn hẳn em ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 147 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Các chị ơi cho em hỏi với: Bệnh Viện Phụ sản Trung ương có làm xét nghiệm vào ngày thứ 7 không? Xét nghiệm Clamydia và xét nghiệm máu?
    Chỉ giúp em với, em cảm ơn các chị nhiều nhiều!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 95 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi CucHM
    Các chị ơi cho em hỏi với: Bệnh Viện Phụ sản Trung ương có làm xét nghiệm vào ngày thứ 7 không? Xét nghiệm Clamydia và xét nghiệm máu?
    Viện C có làm vào thứ 7 và hình như cả Chủ nhật thì phải.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 6,766 Bài viết

• 3,956 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Theo mình nếu cần bạn nên đến 38 Châu Long, Đó là một trung tâm (hay Cty mình không nhớ rõ) đến đó họ làm tất cả các loại xét nghiệm. Mà thời gian cũng nhanh hơn ở viện. Giá cả cũng không đắt lắm, họ có niêm yết bảng giá ngay tại phòng XN luôn.
    10406687_848396248506676_3572534272465055090_n
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 147 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thỏ & Nhím
    Viện C có làm vào thứ 7 và hình như cả Chủ nhật thì phải.
    Em cảm ơn chị Thỏ và Nhím rất nhiều! Chúc chị cuối tuần vui vẻ nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 147 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phetbong
    Theo mình nếu cần bạn nên đến 38 Châu Long, Đó là một trung tâm (hay Cty mình không nhớ rõ) đến đó họ làm tất cả các loại xét nghiệm. Mà thời gian cũng nhanh hơn ở viện. Giá cả cũng không đắt lắm, họ có niêm yết bảng giá ngay tại phòng XN luôn.
    Chị phetbong ơi, em khám ở nhà GS Liêu, và được ghi cho cái phiếu xét nghiệm ở BV C nên em phải đến BV C mới được. Nhà em lại ở tỉnh xa xa lắm, vì thế nếu bệnh viện C làm việc cả thứ 7 thì may cho em quá.
    Em cũng không rõ, mình chưa ghi danh ở BV C lần nào, nhưng có lẽ cứ cầm phiếu xét nghiệm của bác sỹ đến mua phiếu là xét nghiệm được phải không ạ???
    Cảm ơn chị nhé!
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 248 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chị phetbong ơi, em khám ở nhà GS Liêu, và được ghi cho cái phiếu xét nghiệm ở BV C nên em phải đến BV C mới được. Nhà em lại ở tỉnh xa xa lắm, vì thế nếu bệnh viện C làm việc cả thứ 7 thì may cho em quá.
    Em cũng không rõ, mình chưa ghi danh ở BV C lần nào, nhưng có lẽ cứ cầm phiếu xét nghiệm của bác sỹ đến mua phiếu là xét nghiệm được phải không ạ???
    Cảm ơn chị nhé!
    Chào em, đã đến nhà GS Liêu rồi đấy à..em cứ đến Viện C vào sáng thứ 7 để xét nghiệm đi, cũng không đông lắm đâu. Em cứ lên thẳng khoa xét nghiệm hình như ở tầng 2 thì phải đưa phiếu xét nghiệm mà GS đã ghi cho em và nộp tiền, sau đó họ sẽ gọi em vào thế thôi. Chúc em may mắn nhé, nhanh chóng có tin vui

Con yêu ơi, ba mẹ yêu con nhiều lắm:LoveStruc: :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 6,766 Bài viết

• 3,956 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cảm ơn chị nhé!
    O viện C thì mình không rõ lắm vì mình cũng chưa khám ở Viện C lần nào chỉ toàn khám ở Bạch Mai thôi, nhưng tốt nhất T7 bạn cứ vào Viện C trước (theo kinh nghiệm mình đi khám thì bạn nên đến đó sớm), nếu nhà xa mà còn lo đi về thì bạn cứ đem giấy y/c XN của GS đên địa chỉ mình đã gui cho ý, đến đó họ làm cho bạn cũng tốt mà lại không phải chờ đợi đến lượt. Hồi đầu tháng mình cũng phải đi làm XN máu để hút thai lưu và được BS cho địa chỉ đến đó mà. Để yên tâm nếu bạn không thể đợi được XN ở viện C, bạn nên gọi điện cho GS hỏi xem còn chỗ nào XN nhanh không vì nhà ở tỉnh xa. Mình nghĩ GS, BS họ cung biết mà. Chúc mọi sự như ý.
    10406687_848396248506676_3572534272465055090_n
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 147 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hangmoon
    Chào em, đã đến nhà GS Liêu rồi đấy à..em cứ đến Viện C vào sáng thứ 7 để xét nghiệm đi, cũng không đông lắm đâu. Em cứ lên thẳng khoa xét nghiệm hình như ở tầng 2 thì phải đưa phiếu xét nghiệm mà GS đã ghi cho em và nộp tiền, sau đó họ sẽ gọi em vào thế thôi. Chúc em may mắn nhé, nhanh chóng có tin vui
    Chị à, em đây!
    Em gọi điện trước cho vợ GS Liêu, phải trình bày nhiều lắm, cuối cùng cô cũng nhận và hẹn thứ 3 đến. Chiều thứ 2 em gọi điện thì cô lại bảo chiều thứ 3 chú đi chấm thi thứ 5 cháu hãy đến. Thế mà thứ 5 đến vừa đến cửa đã bị đuổi quầy quậy. May mà cái miệng em được chị nhắc từ trước rồi nó cũng "dẻo" nên được nhận. Có người đến 4 lần rồi mới được nhận chị ạ.
    Em đã có tất cả các kết quả xét nghiệm rồi nhưng bác sỹ bảo làm lại, vì sợ khám chữa lâu rồi nó ko còn đúng nữa. Em thấy GS khám có vẻ khoa học lắm, lại được đưa cho quyển sách về đọc thấy cũng phấn trấn nhiều. Biết đâu mình đang gặp thầy gặp thuốc. Em "ăn cắp" được tiền nên bác sỹ muốn xét nghiệm mấy lần em cũng ok. Cốt là được toại nguyện.
    Cảm ơn chị rất nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu bạn muốn đến xét nghiệm tại Viện C thì đến vào sáng thứ 7, CN nhé. Vì chiều họ không làm.

Thứ 7, CN họ làm dịch vụ nên vắng lắm. Tuy nhiên để biết các kết quả như: xét nghiệm máu, nước tiểu thì vẫn phải chờ đến 11.00 họ mới trả kết quả. Còn đâu các thủ tục làm thì cũng đơn giản. Bác sĩ khám sẽ đưa cho bạn các loại phiếu xét nghiệm, bạn mua phí ở quầy thu rồi mang lên các phòng xét nghiệm đưa các phiếu thu đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 147 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaihuong
    Nếu bạn muốn đến xét nghiệm tại Viện C thì đến vào sáng thứ 7, CN nhé. Vì chiều họ không làm.

Thứ 7, CN họ làm dịch vụ nên vắng lắm. Tuy nhiên để biết các kết quả như: xét nghiệm máu, nước tiểu thì vẫn phải chờ đến 11.00 họ mới trả kết quả. Còn đâu các thủ tục làm thì cũng đơn giản. Bác sĩ khám sẽ đưa cho bạn các loại phiếu xét nghiệm, bạn mua phí ở quầy thu rồi mang lên các phòng xét nghiệm đưa các phiếu thu đó.
    Cảm ơn bạn nhé, mình vừa đi xét nghiệm về rồi, kết quả clamydia ko có, nên cũng ok.
    Cảm ơn bạn nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 50 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hôm nay e đến Viện C định khám, xét nghiệm và làm hồ sơ sinh nhưng không ngờ đông quá nên k mua được phiếu khám. Chồng e đứng xếp hàng đến 9h15 thì nhân viên thông báo là ai có nhu cầu khám thì về đi, sáng mai đến, hết số rồi. Thế là vợ chồng e lủi thủi ra về.
    Có mẹ nào đã làm hồ sơ sinh (k quen) được vào lúc khám ngoài giờ không? Nếu làm được thì hồi âm e 1 tiếng để e yên tâm thứ 2 đi làm với. Hay fải cậy cục nhờ người quen mới làm hồ sơ được?
    Cảm ơn các mẹ đã thông tin!