TIN TÀI TRỢ.

BS Tạ Xuân Lan, viện C

• 1 Lượt chia sẻ
  • 71.9K Lượt đọc
  • 117 Trả lời

• Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 13 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

em mới theo khám. Bác sỹ cho thuốc gì mà em uống thuốc mệt, Khó chịu và cảm giác buồn nôn quá. Em sợ quá. Các chị có giống em ko? Làm Sao để hết khó chịu đây chị ơi

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nhà em có chị gái đều theo bác ấy 2 năm và đã thành công rồi. thôi con đầu em cũng cố gắng chút xem ntn? chứ em lo lắm.
    • 161 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Mình thấy bác sỹ XL là 1 bác sỹ giỏi nhưng ko thương bệnh nhân hay nói thẳng ra là tâm hơi ít.Nhất là đối với những người đi chữa hiếm muộn như mình.Bác ko tạo được tâm lý thoải mái cho người bệnh mà đều khiến người bệnh ko được tôn trọng vì cách sử dụng ngôn từ của bác .Bệnh nhân thì ko dám hỏi nhiều vì thái độ bác ko happy.Nói chung ai có thai rùi hoặc muốn có bầu mà 2 vc ko sao thì khám chỗ bác cũng được.Còn ai có bệnh đi chữa hiếm muộn thì cứ xác định là tốn kém rất nhiều tiền bạc.Vì tiền khám, chữa bệnh ko thôi thì đắt lòi chưa kể thuốc bán cũng đắt hơn ở ngoài.Ai hiếm muộn đến cũng bắt xét nghiệm 2 vc tầm 5tr hoặc hơn( có ăn % với Melatec nha).Rồi sẽ là viêm.Chữa viêm 2 đến 3 tháng này.Thuốc kháng sinh thì nặng.Rồi sẽ IUI.Ban đầu nhẹ tầm 3 đến 4 triệu.rùi đắt dần có khi đến 20 triệu ( như mình).Mà IUI bác dặn phải phong bì cho ekip bác nhé để họ làm cẩn thận( người lọc nè,người bơm nè)...IUI ko thành công, bác bảo đi mổ nội soi nè.Rùi bơm tiếp nè....Mình theo bác gần 1 năm, tốn kém 60,70 chục triệu mà ko có kết quả gì mình sợ quá té rồi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em công nhận với chị là khám ở bác sỹ Lan đắt thật. Nhưng bây giờ em khám em thấy bác ấy bt thôi mà. em cũng hỏi bác ấy. bác ấy có cáu em vẫn hỏi. vì con nên em hỏi. ngày xưa em cũng tí nữa mất con may mà nhờ bác ấy chữa nên ko sao. Một thời gian em bỏ. bây giờ em lại theo. Chị em 2 đứa đều theo bác ấy. theo bác ấy những 4 năm cơ. tốn hơn chị rất nhiều. chị em còn bị tiêm thuốc cả 2 đứa. đứa đầu mãi 4 năm mới có. tốn gần 200 triệu chứ ít đâu. may mà con cũng về với chị ấy. thằng ku thứ 2 cũng thế. bong rong rồi ổn định. cả hai đều ngoan và kháu khỉnh. em cũng theo. nhà em các chị ai cũng theo. có đắt 1 tí nhưng vì con em làm hết. hyhy
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

@tommy_cao cho mình hỏi là bạn chữa viêm r sau đó bạn chữa ntn, ra chỗ nào
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn ơi cho mình hỏi đến tận bây h thì bạn đã hết viêm chưa, đi khám chỗ bác sĩ Xuân Lan công nhận vừa đắt mà thuốc cũng đắt, khiếp quá cơ, nhưng mà chả bit làm sao nữa, không bit là có nên lần mò vào viện C chữa viêm nữa không nhỉ:-s
    • l_v
      Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,732 Bài viết

• 1,247 Được cảm ơn

bs Lan công nhận khám và chữa đắt nhưng mình thấy hiệu quả. đặt thuốc gần 2 tháng mình khỏi viêm là bs chỉ định mình chụp tcvt rồi. bs dạo này dễ tính hơn ngày trước nhiều rồi ấy, nhiều người bảo thế. cá nhân mình thấy bs k khó tính như đồn đại. thích thì cứ hỏi thôi bs có nói nhưng nói đúng thì nên theo. mà đúng là bs chữa hiếm muộn tốt hơn là khám thai vì khám thai thích bs nhẹ nhàng.

mình thấy bs mát tay chữa những mẹ đa nang thì phải, nhìu người đa nang như mình theo bs và có bầu lại còn đa thai.

sao các chỉ số nội tiết 2vc mình khám theo chỉ định của bs chỉ có 3tr thôi k đến 5tr đâu. mà mình thấy nhiều chỉ số k quan trọng nhưng đã làm đã xn nên làm đến cùng như thế thì phác đồ điều trị sẽ đúng hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 27 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các bạn ơi cho mình hỏi, mình chữa bác sĩ Lan 4 tháng nay rồi mà ko khỏi viêm ( bác sĩ nói mình bị viêm lộ tuyến tử cung, phải chữa xong mới có thai được. Có bạn nào có kinh nghiệm gì về việc này ko , chia sẻ cho mình với, thú thật là mình bắt đầu nản rồi vì lần nào đến cũng chẳng thấy có kết quả khả quan hơn , nên cũng ko biết là chữa viêm đến bao giờ thì hết(Theo mình thấy thì ko có chuyển biến gì các ban ạ )...buồn quá
    • 23 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Không biết bs Xuân Lan tài giỏi đến đâu nhưng mình cứ nghĩ đến bác í là hình dung ra cái bộ mặt cáu kỉnh và miệng lưỡi cay độc quát bn như quát con. Lại còn hay thù vặt. Chắc tại không có chồng nên xấu tính xấu nết thế. Chị y tá xinh xinh tên là Hòa làm phụ tá cho bs Lan thì nhớ mặt nhớ tên những mẹ nào ko mua thuốc của ở đấy, rồi nói móc nói xỉa rõ bực mình. E bị ĐNBT theo khám bác í hơn 1 năm trời đủ mọi loại thuốc chả ăn thua gì, chỉ thấy lần nào đến gặp bác xin nghe mắng cũng bỏ túi 3-5 triệu có khi vẫn còn thiếu, có lần e mang đơn thuốc về nhà mua thế là lần sau đến khám chị Hòa hỏi " em ko mua thuốc ở đây đúng ko? Thế thì lâu khỏi đừng kêu nhá, chị ko bảo hành thuốc mua ở chỗ khác đâu". Bà bs thì lúc khám trong thúc cái mỏ vịt vào cho phải biết thế nào là đau, xong quát " chị làm cái gì mà cứ gồng hết cả lên thế? Có để cho tôi khám không? Chị tưởng chúng tôi thích rúc đầu vào ... ( bs nói bậy) các chị lắm à". Em về nhà khóc mãi, ox thì tức điên nhất định ko cho theo bà bs đấy nữa. Coi người ta như con gà con vịt hàng loạt vậy. HN thiếu gì bs giỏi. E chuyển bs khác giờ có bầu 35 tuần rồi. Thi thoảng đi qua ngõ nhà bs XL nghĩ lại vẫn còn thấy bực mình. Chia sẻ với các mẹ :X
    • l_v
      Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,732 Bài viết

• 1,247 Được cảm ơn

Mình nghe mn nói thế nhưng sao khám chả bị bác sỹ mắng bao giờ hết. Thuốc thì thuốc đặt chữa viêm mình toàn ra ngoài mua. Còn thuốc tiêm hoặc một số thuốc mình nghĩ đặc hiệu ra ngoài khó mua thì mới mua thôi. Ngay cả mình k mua thấy bs vẫn khám như thế. Nằm chưa đúng tư thế thì bs bảo nằm cho đúng lại và khám thui. Lúc bs kê đơn thuốc mình cứ nhẹ nhàng hỏi bs những cái mình chưa biết bs có khi còn cười và giải thích cơ. Có điều bs k xưng thân thiện mà dùng ngôn từ cô - tôi thôi. nghe mãi cũng quen. chỉ có điều khám chỗ bs đắt thật. còn lại mình khá tin liệu trình của bác ý. cùng bệnh nhưng tùy từng người lại kê thuốc khác nhau liều khác nhau.
    • 38 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Ngày trước mình cũng theo khám bác sĩ Lan mấy tháng. Đúng là ở đấy khám đắt và thái độ của mấy chị ở đấy chán chết đi được, mặt lạnh như tiền. Có 2 chị siêu âm thì nhẹ nhàng. Chưa kể là cái vụ xếp hàng lấy số rồi chờ khám. Eo ơi, lâu kinh khủng, mệt nhoài. Nhưng mà cũng không đạt được kết quả gì.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 16 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Hôm nọ mình qua pk bv Hồng Hà ở Trần Quý Cáp gặp bs XL này, chỉ định xét nghiệm nội tiết tại bv xong chiều qua lấy KQ bác í nói đúng 2 câu là nội tiết bình thường và câu thứ 2 là dặn qua pk riêng của bác tại ngõ 97 Văn Cao sau khi sạch kinh. Hôm qua là lần đầu tiên mình qua pk riêng của bác ấy, chi phí vừa đắt lại vừa đau. Vừa vào bị bắt siêu âm và khám ko hiểu làm gì. Mình khám phụ khoa các nơi khác rất nhẹ nhàng mà khám bác này khó chịu dã man, bụng đau cho tới nửa đêm mới hết. Lúc khám mình còn hét lên với bác ấy là Bác ơi cháu khó chịu quá. Chi phí hết hơn 1 triệu. Lúc sau chả nói kết quả xn là có sao ko, chỉ thấy bác ấy kê cho 1 đống thuốc và bắt đi xét nghiệm ở Melatec. Mình thấy nản với thái độ của bác này ghê luôn. Mình bị BTĐN nên tìm hiểu các bác sỹ, chỉ mong ra chỗ cô Lan Xiêm vì thấy cô ấy đc khen lắm
    • 30 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chị cũng là bệnh nhân của bác sĩ. Trong thuốc bác sĩ kê chữa viêm có một loại gây ra các triệu chứng như em gặp. Có bạn không uống được vì uống là cồn cào ruột gan, nôn ra đấy em ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị ơi em muốn IUI nhưng ck em k có tinh trùng thì phải làm như thế nào hả chị bác sỹ có cách nào giải quyết k chị
    Em cảm ơn !
    • 24 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

To Mohai93 em cứ đến khám bác đi. Đợt này chị cũng đang theo bác Lan, và đang hi vọng lắm lắm.
    • 244 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hóng
    • 63 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có mẹ nào còn theo bsi Xuân Lan ko ạ.E đang tìm hiểu để theo bsi.Chia sẻ e với
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

MÌnh cũng chữa ở BS Tạ Thị Xuân Lan 97 Văn Cao, phải nói là bs mát tay thật, mình chữa được 6 tháng đang chuẩn bị tinh thần IUI thì nhận tin có bầu, tạ ơn ông trời cũng đã thương xót 2 vợ chồng mình . Thế là bây giờ vẫn tiếp tục khám thai tại chỗ bs Xuân Lan luôn.

Phải nói là bs khám hiệu quả nhưng mà chi phí cũng chát thật (tiền khám chữa và thuốc cho 2 vợ chồng trong nửa năm là suýt soát 100tr rồi, đương nhiên là cũng tùy vào tình trạng bệnh lý mỗi người). Mình cũng mua thuốc luôn tại nhà bs vì kiểm tra thấy mua thuốc ngoài cũng không rẻ hơn thuốc của bs là mấy mà có nguy cơ bị mua phải thuốc giả, nhái, kém chất lượng. Thuốc là mặt hàng giá trị cao nên nguy cơ mua hàng giả, hàng nhái là rất cao, các mom cần cẩn thận.

Không phải là bênh vực gì bác sĩ vì mình biết là bs khó tính (người giỏi thường hay khó tính mà ^_^, còn nhẹ nhàng dễ tính mà không hiệu quả thì ....), nhưng cũng không đến nỗi hỏi không nói gì, phải lựa lúc bs đang ngơi tay thì hẵng hỏi, trước khi hỏi thì cũng phải tìm hiểu trước tránh hỏi câu ngu ngơ quá, có hôm bs bận quá không hỏi được thì hôm sau hỏi.

Mình cảm nhận bs cũng kê hơi bị nhiều thuốc, khám thai 3 tháng liền, tháng nào cũng bảo bình thường nhưng mà vẫn cứ kê cho mình một đống thuốc bổ với chữa viêm, giờ nhìn thuốc mà phát oải.

Nói chung, đã xác định khám ở chỗ bs Xuân Lan thì các gia đình nên xác định luôn chi phí cao, chịu được thì hãy theo, còn không thì nên lựa chọn phương án khác phù hợp hơn. Mỗi bs có một cách chữa riêng, có thể hợp với người này, không hợp với người kia chứ không thể chữa khỏi cho 100% bệnh nhân được.
  • Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6