TIN TÀI TRỢ.

BS Tạ Xuân Lan, viện C

• 1 Lượt chia sẻ
  • 72K Lượt đọc
  • 117 Trả lời

• Trang 5/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 471 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Hôm vứa rồi mình cũng tới khám bác Lan, thấy có nhiều mẹ có bầu nhờ bác chữ trị đấy, có mẹ còn được song thai nữa đấy, các me cứ bình tĩnh nhe, mình cũng đang theo và hy vọng

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 471 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Hôm vứa rồi mình cũng tới khám bác Lan, thấy có nhiều mẹ có bầu nhờ bác chữ trị đấy, có mẹ còn được song thai nữa đấy, các me cứ bình tĩnh nhe, mình cũng đang theo và hy vọng
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em được ba người giới thiệu đến BS Lan cả ba người bị BTĐN đều có bầu lại còn sinh đôi đấy các mẹ ạ. Có mẹ nào bị BTĐN thì cứ yên tâm, hy vọng sẽ giống như mấy mẹ kia. Ngày mai em đến khám lại xem BS chỉ định tiếp ntn.
    • 483 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Hi các chị, mình đang mang thai nhưng trước đó mình có chữa viêm âm đạo ở bs Xuân Lan, mình mua thuốc nhưng chưa dùng hết (vì thấy thuốc nặng quá, híc) nên nếu mẹ nào cần thuốc chữa viêm thì pm cho mình, mình sẽ tặng các mẹ! Bỏ đi thì phí quá. Mình ở bên Linh Đàm, HN.
    Flagyl 250mg khoảng 24 viên
    S Azvit 10 viên
    Unasyn 22 viên ( híc viên này mình mua tận 16k /1vien đấy)
    Azicine 10 viên
    Doycyclin 68 viên.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 243 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Mình vừa sẩy thai song. Đang buồn lắm. Mấy tháng trước tính đi canh trứng ở bs Lan nhưng ngại đường xa nên đi canh chỗ gần nhà, Thực ra, lần có thai vừa rồi là tự nhiên vì tháng đó là tết, có canh gì đâu. Sau đó do mình thấy mình khỏe và có thai dễ dàng nên cũng chủ quan. Thế nên mất bé rồi. Giá mà đến chỗ bà bs khó tính này như dì mình bảo thì chắc bây giwof ko ngồi mà hối hận thế này.
    Đành an ủi là 6 tháng nữa lại cố gáng vây. huhu
    Muốn khóc quá đi mất. Nhưng ko dám khóc lúc có chồng ở đây. Giờ chồng đi công tác rồi, tha hồ mà khóc. Chỉ nghĩ thương chồng cả tối qua uống rượu say mèm. híc. Khóc nốt lần này, từ mai ko nghĩ dến nó nữa. Từ mai chỉ nghĩ đến thể dục, dinh dưỡng, du lịch, công việc...
    ****************************************8
    Em trở về đúng nghĩa trái tim em
    Là máu thịt đời thường ai chẳng có
    Cũng ngừng đập khi cuộc đời không còn nữa
    Nhưng...
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 69 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

chào các mẹ, e cũng đang có bầu 12w rùi, nhưng mừ lại bị nhân sơ trong tử cung. thấy có mẹ chữa món này ở chỗ bác sĩ Xuân Lan nên hnay ra phòng khám 56 HBT đăng ký rồi. bsĩ cũng làm ở đấy mà. thấy nhiều mẹ nói bsĩ mát tay thế này e cũng đỡ lo, hic. chúc các mẹ mạnh khoẻ, mau có tin vui nhé
    • 42 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoacomayl19 Xem bài viết
    Hi các chị, mình đang mang thai nhưng trước đó mình có chữa viêm âm đạo ở bs Xuân Lan, mình mua thuốc nhưng chưa dùng hết (vì thấy thuốc nặng quá, híc) nên nếu mẹ nào cần thuốc chữa viêm thì pm cho mình, mình sẽ tặng các mẹ! Bỏ đi thì phí quá. Mình ở bên Linh Đàm, HN.
    Flagyl 250mg khoảng 24 viên
    S Azvit 10 viên
    Unasyn 22 viên ( híc viên này mình mua tận 16k /1vien đấy)
    Azicine 10 viên
    Doycyclin 68 viên.
    hnay e mới đi khám về ở bsy xuân lan,e cũng bị viêm âm đạo lộ tuyến tử cung,mẹ bé tặng em nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 264 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Mình cũng đã từng theo khám bs Lan, mình có lời khuyên cho các mẹ đang có bầu mà dùng thuốc của bs Lan thì hãy tham khảo cụ thể rồi hãy dùng nhé.
    Năm 2009 mình có ý định sinh em bé nhưng mãi không thấy gì thế là tầm tháng 2 năm ngoái mình đến khám chỗ bs Lan xem nguyên nhân vì sao, bs cho làm xét nghiệm máu và tinh trùng thì tất cả đều bình thường, bs cho mình đi chụp tử cung vòi trứng thì kết quả là 1 bên thông tốt, 1 bên thông hạn chế, bs bảo mình là mổ nội soi để thông vòi trứng, nhưng mình thì kg muốn mổ vì một bên còn thông tốt mà, mình bảo để theo dõi thêm mấy tháng nữa xem thế nào đã. tháng 3 mình phải kiêng kg được có bầu vì mới chụp TCVT xong, đến T4 thì bs tiêm cho 1 mũi rụng trứng rồi bảo về vợ chồng QH, sau 2 tuần thì quay lại làm xét nghiệm máu xem kết quả có thai hay kg. VC mình quyết tâm và cuối cùng thì cũng đạt kết quả, nhưng mình đợi có kết quả chắc chăn mới đến gặp bs, mãi đến khi có 2V mình đến gặp, lúc đó sa thì được 5 tuần rồi, mình bị bs mắng vì kg chịu đến khám sớm nhỡ sảy thai thì sao. nghe thấy thế mình cũng thấy lo, thế là bs cho 3 loại thuốc vừa tiêm, vừa uống, vừa đặt âm đạo. khi được 7 tuần mình đến SA đã thấy có tim thai rồi, bs lại cho thuốc tiếp đến tuần thứ 10 thì hết thuốc đến khám và SA lại thì được bs thông báo là thai đã bị lưu rồi, lúc đó mình tối sầm cả mặt lại, vừa đi về đường vừa khóc, về nhà chồng mình bảo đã nói từ trước rồi chẳng ai có bầu mà lại dùng nhiều thuốc như thế, chắc chắn là do bs cho dùng nhiều thuốc quá. sau khi đi hút xong thì mình cũng có quay lại chỗ bs khám lại 1 lần xem còn sót không mình gặp 1 chị cũng xảy ra trường hợp như của mình và chị ấy cũng mang thai được 10 tuần, kết quả khám lại là kg sót nhưng mà bị viêm, bs lại cho thuốc nhưng mình quyết tâm không dùng thuốc nữa. và từ đó đến giừo mình kg quay trở lại đó nữa.
    Sau hút được 3 tháng thì mình có bầu trở lại, và mình cũng chỉ đi khám bình thường ở viện thôi và kết quả bây giờ mình đã mang bầu được 7 tháng rồi, trộm vía em bé vân phát triển bình thường. Rất may là mình đã có những quyết định sáng suốt chứ cứ theo bs Lan mãi thì kg biết còn những chuyện gì xảy ra và kg biết còn tốn kém bao nhiêu nữa.
    • 224 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mabuly Xem bài viết
    Mình vừa sẩy thai song. Đang buồn lắm. Mấy tháng trước tính đi canh trứng ở bs Lan nhưng ngại đường xa nên đi canh chỗ gần nhà, Thực ra, lần có thai vừa rồi là tự nhiên vì tháng đó là tết, có canh gì đâu. Sau đó do mình thấy mình khỏe và có thai dễ dàng nên cũng chủ quan. Thế nên mất bé rồi. Giá mà đến chỗ bà bs khó tính này như dì mình bảo thì chắc bây giwof ko ngồi mà hối hận thế này.
    Đành an ủi là 6 tháng nữa lại cố gáng vây. huhu
    Muốn khóc quá đi mất. Nhưng ko dám khóc lúc có chồng ở đây. Giờ chồng đi công tác rồi, tha hồ mà khóc. Chỉ nghĩ thương chồng cả tối qua uống rượu say mèm. híc. Khóc nốt lần này, từ mai ko nghĩ dến nó nữa. Từ mai chỉ nghĩ đến thể dục, dinh dưỡng, du lịch, công việc...
    mẹ nó cố lên, đã thông rồi thì lần sau sẽ nhanh có lại thôi, chúc mẹ nó luôn vui vẻ để sống khỏe nhé
    • 5 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình mới đi khám o bs Lan xong. Minh thực sự ân hận đã đến đó khám. Khi mình đến khám thì có hơn 30 người khám ở đó. Đợi gần 2 tiếng mình nói chuyện với nhiều chị ở đó. Có chị bị BTDN theo bs Lan 2 năm rồi hết hơn 100tr nhưng chưa có kết quả. Đúng là khám và thuốc rất đắt.Khám và siêu âm đã hết 560 ngàn gấp 8 lần ở ngoài .Mình bị viêm nhẹ nhưng kê 1loạt hơn 1 triệu tiền thuốc.
    Lúc mình vào khám có 1 chị chữa viêm 6 tháng rồi hết gần 10 triệu chưa đỡ.Chị ấy mới hỏi bs Lan : Cô ơi cháu đã đỡ viêm hơn chưa ạ và khoảng bao lâu thì khỏi. BS Lan trả lời 1 câu xanh rờn : cơm chưa chín ai biết có ngon hay không, hỏi rõ hay.Cứ uống thuốc đi.Bs còn chỉ định phải đi chụp ở đâu, làm tinh dịch đồ ở đâu nếu cầm kết quả ko phải chỗ bs Lan chỉ thì chỉ có ăn mắng như hát hay.
    Mình và mấy chị choáng.Thái độ của bs này quá tệ ,quát bệnh nhân như quát con.Chưa chồng nhưng già rồi và có 1 cô con gái khoang 3 tuổi.Nói chung là thừa tiền mới vào chỗ ấy. Những người may mắn có thai khi mới theo bà ấy là do họ không bị gì thôi.Chứ bà này cũng không giỏi như nhiều người ca ngợi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 192 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Mẹ nào biết số di động của bác sỹ Tạ Xuân Lan post lên cho em biết với. Em đang có việc muốn nhờ vả bác sỹ. Tks các mẹ.
    • 224 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi black&white Xem bài viết
    Mẹ nào biết số di động của bác sỹ Tạ Xuân Lan post lên cho em biết với. Em đang có việc muốn nhờ vả bác sỹ. Tks các mẹ.
    số di động đây 0913.513545
    số phòng khám đây 04.37613208
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 565 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi emdepdiudang Xem bài viết
    Mình mới đi khám o bs Lan xong. Minh thực sự ân hận đã đến đó khám. Khi mình đến khám thì có hơn 30 người khám ở đó. Đợi gần 2 tiếng mình nói chuyện với nhiều chị ở đó. Có chị bị BTDN theo bs Lan 2 năm rồi hết hơn 100tr nhưng chưa có kết quả. Đúng là khám và thuốc rất đắt.Khám và siêu âm đã hết 560 ngàn gấp 8 lần ở ngoài .Mình bị viêm nhẹ nhưng kê 1loạt hơn 1 triệu tiền thuốc.
    Lúc mình vào khám có 1 chị chữa viêm 6 tháng rồi hết gần 10 triệu chưa đỡ.Chị ấy mới hỏi bs Lan : Cô ơi cháu đã đỡ viêm hơn chưa ạ và khoảng bao lâu thì khỏi. BS Lan trả lời 1 câu xanh rờn : cơm chưa chín ai biết có ngon hay không, hỏi rõ hay.Cứ uống thuốc đi.Bs còn chỉ định phải đi chụp ở đâu, làm tinh dịch đồ ở đâu nếu cầm kết quả ko phải chỗ bs Lan chỉ thì chỉ có ăn mắng như hát hay.
    Mình và mấy chị choáng.Thái độ của bs này quá tệ ,quát bệnh nhân như quát con.Chưa chồng nhưng già rồi và có 1 cô con gái khoang 3 tuổi.Nói chung là thừa tiền mới vào chỗ ấy. Những người may mắn có thai khi mới theo bà ấy là do họ không bị gì thôi.Chứ bà này cũng không giỏi như nhiều người ca ngợi.
    Mình hoàn toàn đồng ý với bạn vì mình đã khám ở đó 1 lần duy nhất, 1 đi k trở lại. Lần đó là lần đầu tiên khám, chỉ siêu âm và khám thôi, bs cho thuốc uống hết 700k, đấy là cách đây mấy năm rồi đấy. Về mình tìm hiểu thì toàn thuôc bổ. Phòng khám thì rõ là đông. Đành rằng có bệnh thì vái tứ phương, nhưng kiểu này mình thấy bs dã man quá. Các mẹ có tiền, muốn đc việc thì không sao chứ như nhà mình đi khám kiểu này thì chả có tiền mà nuôi con, lại k chắc có kq gì không. Hiện tại mình cũng đã tìm đc bs rất tốt, có tay nghề chẳng kém gì bs Lan cả nhưng bs này có tâm, cảm thông với bệnh nhân. Chi phí thấp, rất hợp lí.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 277 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

Em trước đây cũng có đợt điều trị viêm nhẹ bs Lan này ở PK 56 HBT thấy khá ổn, vì e đây cứ thay đổi thời tiết lÀ lại tái phát.( Nhưng đúng là bà này khám đau, quát mình cũng khiếp. )đợt này muốn đi kiểm tra lại e đang tính đến khám nhà riêng cho đỡ đông và chủ động hơn vì bs nayg khám mỗi sáng t5, đến muộn í là hết số. Hic nhưng nghe các mẹ nói phí khám + s/a thôi mà gần 600k em hãi quá, thế này chịu khó ra 56 cho lành. Con gái đến là khổ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hi cả nhà ~~ bác sĩ Lan quả thật là hơi khó tính và đắt thật. Nhưng tớ thấy hiệu quả đấy chứ. Trường hợp của tớ BTDN nặng toàn phải tiêm đến hơn 20 ngày thuốc nhưng hầu như lần nào cũng được. Năm 2009 do 2 vc nhà tớ không cẩn thận nên không đón được con yêu về, còn lần vừa rồi thì đã mẹ tròn con vuông. Bé nhà tớ đã được 10 tháng, trộm vía yêu lắm. Bác Lan cũng là người mổ đẻ cho tớ đấy. Mổ xong còn sms cho chồng tớ thông báo cơ... bác này hơi 'đồng bóng', chịu khó nịnh bác í tí....
    • 237 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Chào cả nhà. Em đang chữa bác sỹ Xuân Lan đây ạ. Em đang chữa Viêm 8 tháng rồi, vẫn chua khỏi. Nhưng em thấy các chị đi khám cùng có nhiều người chữa đều được cả, chỉ có điều sứm hay muộn thối. Em cũng hy vọng ở bác sỹ lắm, nên đang cố găng theo đây. em bị ĐNBT. Bác sỹ cũnghay quát bệnh nhân lắm, không nhẹ nhàng như chõ khác đâu. em chứng kiến nhiều vụ lắm rồi. nhiều lúc cũng muốn hỏi này hỉ nọ những điều mình phân vân nhưng sợ bị mắng và ko được trả ời nên lại thôi. thấy bác sỹ chữa được nhiều người nên ngậm ngùi theo thôi. hj
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Mĩnh cũng được người quen giới thiệu và đến khám bs Xuân Lan. Lần đầu tiên đến khám, bsi cho mỏ vit và chọc tay vào trong đó khiến mình bị chảy máu mất mấy ngày và điệu trị viêm cho mình gần 5 tháng với những liều thuốc cực mạnh hết gần 20 triệu và cả làm các xét nghiệm nữa mà vẫn nói là mình vẫn chưa hết viêm. Bsi cho thuốc uống rất nặng, nên mỗi lần uống thuốc mình rất mệt, suy nhược cơ thể. Chữa hoài mà không có kêt quả gì mặc dù bệnh của mình không nặng cũng chỉ viêm nhiễm như bao nhiêu phụ nữ khác nên mình phải bỏ của chạy lấy người rồi và giờ đây đang đi tìm bsi khác để mong sớm đón bé yêu về.
    • 2,396 Bài viết

• 1,572 Được cảm ơn

Có bạn nào vừa đi khám BS Xuân Lan vào cập nhật giúp mình tình hình đặt số và giờ khám vẫn như vậy chứ?

Chiều thứ bảy BS vẫn khám 2h và đặt số vào 5h chiều hôm trước đúng ko?

Mình khám thai cách đây 3 năm rồi, giờ có bầu tập 2 lại muốn theo tiếp BS này mà lâu lâu rồi ko biết có thay đổi gì ko?

Cảm ơn mọi người nhé?
    Đời mưa gió... Em có nơi bình yên... Giữa một trời hạnh phúc quá lớn lao...
    UFEkp7 X5lOp7aJY1p7
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

minh kham va kq xn cho ấy minh bibsuy ồng trung Đauđon va tuyetvọng qua có ai nhu vay ma chua cho minh chut hi vong? hoi
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuphuong79 Xem bài viết
    Các mẹ nhà mình ơi, cho mình hỏi thăm một tý nhé. Các bạn có biết bác sỹ Tạ Xuân Lan ở viện C ko? Bs Lan có phải là trưởng khoa vô sinh bệnh viện C không? Các bạn có đánh giá gì về bs Lan không? Mình đang tìm hiểu để đến chữa vô sinh nên muốn hỏi một chút. Có ai biết thì giúp mình với nhé.
    Cám ơn mọi người nhiều.
    Mình cũng đang điều trị ở chỗ bác sĩ Xuân Lan này. Được 1.5 tháng rồi. Kết quả thì chưa có vì mới, có điều là hơi tốn kém.
    Ở Bác sĩ Xuân Lan có cái là lần nào đến cũng siêu âm và khám. Chẳng biết bệnh nhân sao cứ đến là phát phiếu siêu âm và khám.
    Mà thuốc thì uống nhiều lắm.........
    Tuy nhiên ở chỗ bác sĩ thì cũng thấy hi vọng..........
    kekekeke
  • Trang 5/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
  • 6