TIN TÀI TRỢ.

Bình Dương : Đã có mẹ nào sinh ở bệnh viện Columbia Bình Dương chưa

• 2 Lượt chia sẻ
  • 51.8K Lượt đọc
  • 47 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào các mẹ trên diễn đàn,
    Em ở Bình Dương, đang có thai 12 tuần, khám thai tại bệnh viện Từ Dũ. Nhưng đường xa, mai mốt bụng lớn đi lại bất tiện nên đang muốn chọn bệnh viện nào đó ở Bình Dương để khám thai và sinh em bé cho gần nhà.
    Bữa trước em và ông xã có đi khám tổng quát tại Columbia Bình Dương. Trước đây em nghĩ bệnh viện này chỉ là bệnh viện đa khoa và không có sản nhi. Nhưng sau khi nghe mấy cô trong bệnh viện giới thiệu em mới biết bệnh viện này có cả khoa sản và nhi, còn có lớp học tiền sản miễn phí.
    Em lập topic này để hỏi thăm xem đã có mẹ nào có kinh nghiệm khám thai và sinh em bé ở đây, cho em xin vài lời nhận xét để em có động lực quyết định.
    Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào me_heo còi,
    Mình cũng mới sinh bé đầu tại bệnh viện Columbia Bình Dương nè. Chia sẻ cho mẹ nó 1 số thông tin, hi vọng sẽ giúp mẹ nó quyết định nơi sinh bé.
    - Về cơ sở hạ tầng bệnh viện, mẹ nó đã tới bệnh viện khám tổng quát rồi nên đã biết bệnh viện sạch và đẹp thế nào rồi ha.
    - Về khám thai thì mình thấy thích nhất là không phải chờ lâu. Mình đặt hẹn với bác sĩ trước, tới là được vô khám liền. Khi tái khám cũng không phải mang hồ sơ khám thai lỉnh kỉnh, chỉ cần thẻ khám bệnh của bệnh viện là đủ. Mình không biết các mẹ khác thế nào, chứ mình thì ngày dự sinh cũng trúng phóc luôn.
    - Lúc chuyển dạ, mình sinh bé đầu nên sợ lắm. Cũng may vô bệnh viện bác sĩ theo dõi thường xuyên, các chị nữ hộ sinh rất nhẹ nhàng và nhiệt tình nên cũng đỡ, loay hoay một lúc sanh luôn. Nhóc mình được 3kg.

Nói tóm lại mình khá hài lòng khi sanh ở đây. Nhiêu đó thông tin không biết có giúp gì cho mẹ nó hay không.
    Mẹ nào có thông tin gì thêm thì chia sẻ cho mẹ_heo coi nha.
    Ah, Tiện đây mình cũng muốn gửi lời cảm ơn tới cô Sáng- nữ hộ sinh của bệnh viện. Con không biết cô có đọc được những dòng này hay không nhưng con rất cám ơn cô trong những ngày 2 mẹ con nằm tại bệnh viện, cô đã tận tình chăm sóc, chỉ dẫn con cách chăm bé và giữ gìn cơ thể sau khi sinh.
    • 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cảm ơn những thông tin quý giá của xuanthanh206 nhiều nha.
    tặng bông cho mẹ nó nè
    • 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hi các mẹ, hôm nay em có hẹn khám thai ở Columbia Bình Dương. Em khám về sẽ báo cáo kết quả xem có đúng như mẹ xuanthanh206 nói không nhé. Em cũng định khám ok sẽ chốt chỗ sinh luôn
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 140 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Hình như cô Sáng .lúc trước làm ở fv đó bạn,ai cũng khen cô hết đó. Bạn ơi cô chỉ cách chăm bé và giữ gìn cơ thể thế nào bạn chia sẻ cho mìh với mìh .sắp sinh rồi. Mình định vào fv học tiền sản nhưng kh thấy te7n cô ở đó nữa.
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ừ đúng rồi, mình đọc trên mạng cũng có biết lúc trước cô Sáng ở FV, còn hỗ trợ cho mấy nghệ sĩ khi sinh con nữa, thấy đâu có Ốc Thanh Vân.
    Trả lời cho mẹ kenmum nè, minh sanh em bé ở Columbia xong, trước khi về cô Sáng chỉ mình cách tắm bé, mát xa bé; rồi cô cũng chỉ luôn cách tắm, mát xa, tập thể dục cho mẹ luôn. Cô còn tặng mình 1 quyển cẩm nang hướng dẫn chăm sóc bé nữa.
    Khi tắm bé thì nên tắm cho bé bằng nước ấm khoảng 37.5 độ, vừa tắm vừa nói chuyện với bé, ví dụ như nói cho bé biết mình sẽ làm gì tiếp theo.
    Ví dụ như bạn sẽ gội đầu cho bé, bạn sẽ tắm phần cổ cho bé. Cô nói bé không nói được nhưng sẽ hiểu những gì mình nói. Mình nói chuyện với bé cũng là 1 cách để giao tiếp giữa hai mẹ con và đặc biệt là bé được thông báo trước sẽ không bị động, không cảm thấy sợ... (cái này mình thấy hay lắm, bé mình khi được mẹ tắm cứ nằm yên trong tay, mắt mở to!!! Iu lắm!)
    Tắm xong thì bạn lau tai, vệ sinh rốn , mắt, lỗ mũi bằng tăm bông và nước muối sinh lý nha. Bạn nhớ là mỗi bộ phận trên cơ thể của bé bạn phải dùng 1 lọ nước muối riêng biệt. Kinh nghiệm của mình là mình ghi lên trên lọ là dùng cho bộ phận nào để không bị lẫn lộn. Nhớ là lúc này vẫn nói chuyện với bé nha, thông báo với bé mình sẽ làm những gì.
    Mát xa bé thì bạn dùng kem hoặc nước lotion dành cho baby, như mình thì mình dùng lotion. Bạn matxa ngực ,đùi, cánh tay, bàn tay, bàn chân cho bé. Nói chung là matxa toàn thân.
    Về mẹ sau sinh, bạn ko nên cữ tắm quá lâu. Nếu bạn cảm thấy mệt và không muốn tắm thì không tắm cũng không sao, nhưng phải lau người bằng nước ấm nha. Còn nếu tắm được thì bạn tắm bằng nước ấm, trong phòng kín gió, tuyệt đối không ngâm bồn nha bạn, chỉ tắm vòi sen thôi. Gội đầu không nên làm chung với tắm. Bạn nên gội đầu riêng, tắm riêng. Gội xong nhớ phải lau và sấy tóc khô liền.
    Bạn không nên nằm than, không tốt cho cả mẹ và bé nha. Nhất là trong thời điểm nóng nực như bi giờ.
    Bạn có bít mấy bài tập cho ba mẹ sau sinh không. Mình có được cô Sáng hướng dẫn 1 bài thể dục nhưng tại lâu rồi không tập nên mình không còn nhớ rõ các bước lắm. Mình chỉ nhớ có 1 động tác quan trọng nhất là hít vô rồi co cơ cửa mình như là lúc nhịn tiểu đó bạn. Bạn thử tra trên mạng cái này coi.
    Hy vọgn giúp đc mẹ nó một chút nhé.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kenmum Xem bài viết
    Hình như cô Sáng .lúc trước làm ở fv đó bạn,ai cũng khen cô hết đó. Bạn ơi cô chỉ cách chăm bé và giữ gìn cơ thể thế nào bạn chia sẻ cho mìh với mìh .sắp sinh rồi. Mình định vào fv học tiền sản nhưng kh thấy te7n cô ở đó nữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em đã đi khám ở Columbia về rồi các mẹ. Nghe mấy cô giới thiệu sắp có lớp tiền sản miễn phí vào thứ 7 tuần sau ( 27/4 ). có mẹ nào ở Bình Dương đi chung với em không.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Me_heocoi oi, mình đang mang thai được 9 tuần, con đầu lòng nên rất cần tham dự những khóa học như vậy. chủ đề của lớp này là gì? thời gian học từ mấy giờ đến mấy giờ? và địa chỉ của Bệnh Viện Columbia ở đâu chỉ mình với nhe.

Ah mà vừa rồi Mẹ_heocoi khám ở đó thấy thế nảo? chia sẻ với mình vì mình đang khám BS tư. Cảm ơn Mẹ_ heocoi nhiều
    • 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào bạn, chủ đề lớp lần này là chăm sóc và dinh dưỡng trong thai kì .
    Hi, bạn mới có bầu 9 tuần học lớp này là hay đó. Có kiến thức để chăm sóc bản thân và bé sau này luôn.
    Bệnh viện thì cũng dễ tìm, ngay ngã tư Đất Thánh, gần siêu thị điện máy Thiên Hòa đó bạn.
    Cho bạn sđt bệnh viện để đăng kí luôn 381 9933
    • 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

channganvanxinh ơi,
    mẹ nó đăng kí học lớp tiền sản chưa. Hôm qua mình gọi đăng kí, bv thông báo là dời lịch 1 tuần sang ngày 4/5 rôi nha.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 140 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ xuanthanh206 nhiều lắm nha. Cho mình hỏi bé mới sinh xong mình có tắm bé mỗi ngày không? khi mình tắm mình nhúng chân bé vô thau nước rồii lấy khăn nhúng nước lau bé hả, còn gộii đầu thì làm sao?
    Chắc ban đầu mình xài tả vải lót giấy hả mẹ nó? Chắc cho bú xong mình xi cho bé ị luôn rồi mặc tả cho bé? Mình sinh con lần đầu không biết, lại ở xa gia đình nên hỏi lung tung mẹ nó chỉ dùm nhe.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho em hỏi chi phí khám thai, siêu âm, xét nghiệm cho Thai phụ ở Colombia Bình Dương thế nào ạ?
    Em dự định sẽ khám và sinh tại Colombia BD luôn mà chưa biết chi phí thế nào?
    Nhờ các Mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ nhe!
    Cám ơn nhiều nhiều!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho em hỏi chi phí khám thai, siêu âm, xét nghiệm cho Thai phụ ở Colombia Bình Dương thế nào ạ? Em dự định sẽ khám và sinh tại Colombia BD luôn mà chưa biết chi phí thế nào? Nhờ các Mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ nhé! Cám ơn nhiều nhiều!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho em hỏi chi phí khám thai, siêu âm, xét nghiệm cho Thai phụ ở Colombia Bình Dương thế nào ạ? Em dự định sẽ khám và sinh tại Colombia BD luôn mà chưa biết chi phí thế nào? Nhờ các Mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ nhé! Cám ơn nhiều nhiều!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ nói chuyện mình thấy thích quá à. Mình hiện tại đang mang thai ở tuần thứ 34, mình ở cũng gần bệnh viện Columbia Bình Dương, nhưng chưa bao giờ vào đó đi khám. Vì mình sợ chi phí cao, ko phù hợp với thu nhập của mình. Sinh đó thì gần nhưng chắc là chi phí cũng tốn kém lắm. Các mẹ có mẹ nào biết bảng giá sinh ở đó ko? Cho mình biết mình tham khảo với. Mấy người bạn của mình họ khuyên mình sinh ở Nhi Phụ Sản Bình Dương, nhưng mà mình chưa quyết định. Mình có bảo hiểm nhưng khác tuyến, ko biết mẹ nào biết về giá sinh của 2 bệnh viện nêu trên ko, cho mình tham khảo với nhé. Thanks các mẹ.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ở BV Columbia Bình Dương đó có bộ phận tiếp tân -chăm sóc khách hàng đó. Bạn nào thắc mắc gì thì cứ gọi điện vô hỏi, người ta sẽ giải đáp tận tình. Lúc trước mình có đưa ba mẹ vào khám sức khỏe tổng quát, thấy 2 người có vẻ hài lòng lắm. Về chi phí thì mình thấy so với BV ngoài cũng ko mắc hơn nhiều (ba mình khám gói tổng quát 2,2tr - so với giá 2tr của BV Đại học Y Dược thì ko hơn nhiều mà tránh phải đi xa, rồi chờ đợi mệt mỏi), quan trọng là nhân viên phục vụ tốt,bác sĩ cũng tốt nữa (hình như bác sĩ còn tư vấn cách thức điều trị tùy theo khả năng tài chính của bệnh nhân, ko bắt buộc hay chỉ định phải làm mấy cái xét nghiệm hoặc phải mua thuốc tại BV) ko phải bon chen mệt người như mấy BV kia, môi trường sạch sẽ thoáng mát nữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Gói sanh thường ở Columbia Bình Dương là 14tr ( bao gồm tiền phòng nha )
    còn sinh mổ thì hình như là 26tr
    Nghe nói bệnh viện còn mới ra gói khám thai nữa, nhưng mình chưa bít giá. Để lần sau đi khám thai thu thập thông tin rồi báo cáo các mẹ nha
    • 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

22/6 Columbia BD có lớp tiền sản miễn phí nè các mẹ. Có mẹ nào muốn đi thì gọi tới số của BV đăng kí nhé 06503819933
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kenmum Xem bài viết
    Cám ơn mẹ xuanthanh206 nhiều lắm nha. Cho mình hỏi bé mới sinh xong mình có tắm bé mỗi ngày không? khi mình tắm mình nhúng chân bé vô thau nước rồii lấy khăn nhúng nước lau bé hả, còn gộii đầu thì làm sao?
    Chắc ban đầu mình xài tả vải lót giấy hả mẹ nó? Chắc cho bú xong mình xi cho bé ị luôn rồi mặc tả cho bé? Mình sinh con lần đầu không biết, lại ở xa gia đình nên hỏi lung tung mẹ nó chỉ dùm nhe.
    Xin lỗi mẹ Ken nhé, hôm rày cv bận bịu quá ko có thời gian lượn web. Hôm nay trả lời cho mẹ nó nè.

Mấy ngày ở BV thì các cô sẽ tắm dùm, còn khi về nhà thì bạn tắm cho bé mỗi ngày theo cách mình đã chỉ. Bạn ẵm bé và gội đầu cho bé trước, vẫn để bé mặc đồ để giữ ấm nha. Tránh để nước vô mắt và lỗ tai bé, bé sẽ sợ. bạn nhớ lau vành tai và đằng sau tai cho bé nhé. Em bé hay ra mồ hôi, mà chỗ này hay bị bỏ quên, sẽ bốc mùi lắm đó nha. Gội đầu xong bạn lau khô đầu cho bé rồi mới tắm bé. Lúc tắm thì phải ngâm bé vô trong bồn nước nha, chứ không phải chỉ nhúng chân vô thôi đâu. Bạn đưa chân bé vô trước rồi lấy khăn tưới nước lên người bé từ từ cho bé quen, dần dần thả bé vô thau nước, bạn giữ sao cho bé toàn thân ngập nước, đầu nằm trên tay mẹ nhé. Nhẹ nhàng tắm cho bé bằng xà bông tắm.
    Tã thì mình xài tã giấy new born, hoặc mẹ nó mua miếng dán new born cũng được ( cái này kinh tế hơn ). Nhưng miếng dán thì chỉ ok với bé gái thôi nhé, bé trai ko được OK lắm.
    Còn cái vụ xi bé ị. Vô phương bạn ơi. Bé còn nhỏ mà, bạn sẽ không xi được bé đâu. Bé thích lúc nào là sẽ đi lúc đó. Nhưng mấy bé sơ sinh 1 ngày đi nhiều lần lắm, có khi 6,7 lần, nhất là mấy bé chỉ bú mẹ. Trong tháng đầu tiên, bé sẽ ngủ rất nhiều, khoảng 2 tiếng thức 1 lần. Những lúc đó là lúc bạn cho bé bú, nhân tiện kiểm tra bé có ị hay không để thay cho bé.
    Mẹ nó có gì thắc mắc cứ hỏi nha.
    • 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hi các mẹ, lâu ngày không vô đây làm cho cái topic nó mốc meo lên.
    Em chắc là sẽ sinh ở Columbia Asia Bình Dương. gần nhà, dịch vụ cũng Ok. hơn hết là em theo khám thai ở đây nên sinh ở đây luôn.
    Có mẹ nào có ý định giống em ko nhỉ?
    Mà thông báo với các mẹ 1 tin, lớp tiền sản tháng này sẽ vào ngày 27/7 nha. ( em mới nhận được thư mời của bệnh viện ngày hôm qua)
    mẹ nào có nhu cầu học thì gọi tới bệnh viện đăng kí nhé (0650 381 9933), miễn phí mà. he he.
    không ai như em, cứ làm người đưa tin cho bệnh viện này riết. chắc bữa sau phải nói để được giam phí khám mới được . hi hi
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3