TIN TÀI TRỢ.

Bị động thai muốn nằm dưỡng thai trong BV?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.12K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 190 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào tất cả các mẹ. E có vấn đề thế này muốn hỏi và rất cần các mẹ tư vấn cho e ạh. Chả là e đang bị động thai ra huyết lúc 15w, đã vào trong BV C, sản 1 chỗ BS Cường để cấp cứu rồi ạh. Trộm vía h cũng ổn được 1 chút. Nhưng e thấy các mẹ trong đấy nói nếu tình hình ổn định, ko ra huyết nữa thì cho về nhà. E thì cũng có tiền sử thai lưu và hỏng rồi nên lần này rất lo lắng muốn ở lại trong bệnh viện để dưỡng thai cho đến lúc đẻ luôn. Nhưng e không biết trong sản C có khoa nào chuyên cho các trường hợp như e hay muốn dưỡng thai đến lúc đẻ nằm lại để có vấn đề gì còn điều trị kịp thời ko ạh, chứ cứ về nhà rồi lại có vấn đề gì phải vào viện làm thủ tục cấp cứu nữa thì mệt lắm ạh mà lại lo lắng. Các mẹ biết có BV nào hay khoa nào trong sản C có dịch vụ như vậy thì tư vấn giúp e nhé hoặc có bs nào giỏi để mình theo khám cho đến lúc đẻ và mổ đẻ cho mình luôn không ạh (e tử cung đôi phải đẻ mổ ạh). Rất mong hồi âm tư vấn của các mẹ vì e cũng đang lăn tăn quá

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 544 Bài viết

• 286 Được cảm ơn

Em thì ko rõ trong C như thế nào ạ nhưng em thấy nếu mẹ nó ở viện thời gian dài như vậy thì ko ổn đâu ạ vì trong viện bất tiện nhiều thứ mẹ nó ạ nhiều khi mình thềm mệt mỏi và stres ý
    em thây có một số trung tâm chăm sóc thi phụ trọng gói đến lúc đẻ mẹ nó nghiên cứu thì tiện hơn ạ,

chúc 2 mẹ con luôn mạnh khỏe nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,557 Bài viết

• 5,724 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ nó không thấy khoa sản trong viện C nó như nhà tù à? tối tăm, đông đúc, bẩn thỉu, nằm trong đó 1 ngày không khác gì cực hình, sinh hoạt cũng bất tiện vì nhà vệ sinh ở cách xa, 2 đến 3 người ghép chung giường. Nếu bác sỹ kêu ổn thì bạn nên về nhà nằm, đi thăm khám thường xuyên ở 1 số bác sỹ sản có uy tín là tốt nhất.
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Tê, Tu Rê Soa Ha

5452593035_76af78cc97_m5452601073_5fc893abbe_m5452601081_d5d8ddc4ca_m
    Mẹ yêu cục vàng của mẹ lắm lắm :Rose::Rose::Rose:
    Yêu nhất là câu nói của con: lúc 2 tuổi: Con yêu mẹ nhất đời; và bây giờ: Con yêu mẹ suốt cả cuộc đời:Laughing::Laughing:
    • 375 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

Nếu muốn nằm viện bạn có thể vào BV Xây dựng ở thanh xuân bắc, ở đó rất nhiều giường vàkhoa sản lại ko đông đúc chen lấn, tuy nhiên chuyên môn bác sĩ thì mình cũng ko rõ thế nào. Lần lưư vừa rồi mình ở đó theo từ 4 t và cũng kể tiền sử sảy thai to 21 t, nhưng chỉ được kê thuốc nội tiết, thuốc bổ và kiêng vận đọng chả hiểu cuối cùng vẫn lưu. Nhưng hút thai lưu ở đó mình thấy khá ổn, bác sĩ làm trực tiếp cho mình, y tá hộ sinh chỉ phụ thôi, thái độ của bác sĩ cũng ân cần và niềm nở nữa ạh.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,222 Bài viết

• 1,214 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thì nghĩ phải có chỉ định của bsỹ mới lưu viện lâu thế chứ ạ, chứ không phải mình muốn là được. Với cả sản C đông kinh khủng, người bệnh/sản phụ còn chen chúc thì chưa chắc họ đã bố trí được giường/phòng cho những TH như vậy. Mình nghĩ mẹ nó cứ về nhà dưỡng thai, nghỉ làm, ít vận động thôi, chúc 2 mẹ con bình an 9m10d