TIN TÀI TRỢ.

Bệnh viện phụ sản nào ở SG tốt hơn?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 77.2K Lượt đọc
  • 515 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 496 Bài viết

• 1,206 Được cảm ơn

Hic, tập 1 mình theo BS Tuyết ở BV Gia Định, vì có quen biết nên được bác lo từ A đến Z, mình kg phải lo lắng gì cả. Giờ dự định tập 2, nhưng nghe nói bác Tuyết đã về hưu, với lại hiện đang ở Q10 mà khám bác Tuyết thì xa quá.
    Đang tìm BS gần khu Q10 đây. Ai biết chỉ hộ mình với.
    Thánk
    M7J8aHPM7J8p7
    Y2RhX7EY2Rhp7
    pFIQpFIQp7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 177 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Mình sắp sinh mổ ở PSQT SG, có mẹ nào mới vừa sinh ở đây xong ko? cho mình hỏi ít kn với ! Y tá và hộ lý ở bv này dạo này làm việc còn dễ thương như trước ko? Và khi mình mổ xong thì có đưa bé cho người nhà mình liền không? Mà mình có cần phải boa cho ê kíp mổ nữa ko? vì giá cả ở đây bi giờ mắc quá rùi, theo mình tham khảo thì sinh mổ cũng 25tr rùi đó ! Thanks các mẹ !! Có kinh nghiệm gì nữa cho mình biết với nha!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 88 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Hix, em cũng đang khám p73 BV PSQT, tháng tới em sanh rồi mà cũng lo mún chết, mỗi người mỗi ý làm em băng khoăn lắm :-s ko bít làm sao. Chi phí chỉ nghe nói khá cao.
    • 64 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình sanh thường tại BV PSQT vào tháng 06/2009, sử dụng phòng sanh gia đình, có chọn bác sĩ, gây tê màng cứng khi sanh, nằm phòng loại 2 giường/1 phòng - 1.000.000/ ngày(mình bao phòng luôn), nằm tổng cộng 6 ngày, trong đó có 1 ngày tại phòng chờ sanh, bé sau khi sanh đi chiếu đèn 1 ngày, tổng các chi phí là 15.500.000 đ. Có thể bạn thấy chi phí như vậy là cao, nhưng nếu so với các bv khác thì giá cả ở PSQT tương xứng với dịch vụ bạn nhận đc. Bác sĩ chu đáo, lúc sanh mình đau quá xin mổ nhưng bác sĩ cố gắng động viên mình sanh thường ( mình vào phòng sanh lúc 16h, mãi đến 19h bé mới ra :mad, chăm sóc mẹ và bé sau sanh tốt, và bạn sẽ đc cung cấp 3 bữa ăn/ 1 ngày, đồ ăn rất ngon (nhắc lại mình vẫn thèm rooling. Nghe có vẻ giống quảng cáo, nhưng nếu mình sanh bé nữa thì mình vẫn chọn PSQT.. :Smiling:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 88 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

thanks mẹ ấy nhé nghe bạn nói mình rất yên tâm nằm bao lâu là do mình hay là bắt buộc của bệnh viện hả mẹ
    • 76 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NANGTIENHATGAO Xem bài viết
    Mình sanh thường tại BV PSQT vào tháng 06/2009, sử dụng phòng sanh gia đình, có chọn bác sĩ, gây tê màng cứng khi sanh, nằm phòng loại 2 giường/1 phòng - 1.000.000/ ngày(mình bao phòng luôn), nằm tổng cộng 6 ngày, trong đó có 1 ngày tại phòng chờ sanh, bé sau khi sanh đi chiếu đèn 1 ngày, tổng các chi phí là 15.500.000 đ. Có thể bạn thấy chi phí như vậy là cao, nhưng nếu so với các bv khác thì giá cả ở PSQT tương xứng với dịch vụ bạn nhận đc. Bác sĩ chu đáo, lúc sanh mình đau quá xin mổ nhưng bác sĩ cố gắng động viên mình sanh thường ( mình vào phòng sanh lúc 16h, mãi đến 19h bé mới ra :mad, chăm sóc mẹ và bé sau sanh tốt, và bạn sẽ đc cung cấp 3 bữa ăn/ 1 ngày, đồ ăn rất ngon (nhắc lại mình vẫn thèm rooling. Nghe có vẻ giống quảng cáo, nhưng nếu mình sanh bé nữa thì mình vẫn chọn PSQT.. :Smiling:
    Mình cũng giống mẹ này, sanh thường,chọn bs, chọn phòng sanh gia đình nhưng cho chồng, cô, chị và má vô luôn. Lúc mới vô đau bụng thấy sợ đòi mổ, la hét chửi bà hộ sinh quá trời, nằm phòng chờ sanh ko cho người nhà vô nhưng mình nói bã bây giờ có cho người nhà tui vô hay ko để tui còn tính chuyện tui chưa biết có mổ hay đẻ, bả mới đi ra kêu người nhà mình vô, rồi mình bị bà cô với bà hộ sinh năn nỉ sanh thường đi, mổ đau lắm, sanh thường tốt hơn, dụ khị mình tùm lum, chả có thái độ chảnh chẹ gì cả mặc dù mình đau đẻ mình chửi bả quá trời, cứ ngồi khuyên sanh thường đc thì sanh thường đi chị. Rốt cuộc cũng sanh thường, em bé nhỏ 2kg7 nên sanh dễ, rặn đúng 3 cái là ra. Đau bụng lúc 4pm đến 7pm là sanh xong. Phòng tiện nghi như khách sạn, nói chung đáng đồng tiền bỏ ra, lúc sanh xong bs khuyên ráng "tiểu" nên mình cứ cố hoài bà hộ sinh cứ phải lót miếng tả mới, chả thấy bả khó chịu gì. Nhưng PSQT lại khám thai đông quá, mỗi lần đi khám chờ đợi mệt mỏi vô cùng
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 88 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Thanks các mẹ nhìu, mình cứ gần sanh là lo lắng nghĩ bậy bạ, đọc nhìu topic thấy nói psqt ghê wá thấy cũng ớn ớn ... em khám ngay từ đầu ở PSQT thấy cũng an tâm, nhưng gần đây nghe nhìu đọc nhìu thấy cũng ớn, viện phí nghe nói khá cao .. cảm ơn các chị nhìu
    tt8f843

BaCCm4
    • 2,522 Bài viết

• 910 Được cảm ơn

em kéo topic này lên để được chia sẻ với tất cả các mẹ,em vẫn chưa biết nên chọn bệnh viện nào và khám ở đâu.Nhưng em muốn khám ở đâu thì sinh ở đó cho người ta tiện theo dõi..........HV thì đông quá,em ngán đợi lắm,TT chăm sóc sức khỏe sinh sản thì ít nghe ai nhắc đến.An bình thì có 1 chị bạn sinh 2 lần ở đó,khen dịch vụ tốt.Nguyễn tri phương thì đang tham khảo......7A thì giá cao quá.................các mẹ cho em chút kinh nghiệm nha
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 232 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Các mẹ trên đây toàn sinh ở những nơi nổi tiếng nhỉ? em ko co điều kiện nhiều, vả lại cũng sợ đi những bv lớn, chờ sinh và thái độ phục vụ làm mình thêm sợ, ko có gường nằm nữa..nên lên nghe ngóng các mẹ bàn thôi hihi...em chỉ khám ở BV Q1 thôi, sinh ở đây luôn...
    • 2,522 Bài viết

• 910 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuonghao Xem bài viết
    Các mẹ trên đây toàn sinh ở những nơi nổi tiếng nhỉ? em ko co điều kiện nhiều, vả lại cũng sợ đi những bv lớn, chờ sinh và thái độ phục vụ làm mình thêm sợ, ko có gường nằm nữa..nên lên nghe ngóng các mẹ bàn thôi hihi...em chỉ khám ở BV Q1 thôi, sinh ở đây luôn...
    em thấy bây giờ nhiều bệnh viện thuộc tuyến quận cũng làm việc ok lắm.Em cũng sợ đợi lâu lắm,khám ngoài giờ cũng phải đợi chẳng thua gì bệnh viện.mà giá cũng cao lắm.em đang băn khoăn quá.Em muốn theo ai thì cho người đó đỡ đẻ luôn cho khỏe
    • 550 Bài viết

• 1,244 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Có mẹ nào update thông tin về PSQT dùm mình ko? Chất lượng và dịch vụ hiện nay thế nào ạ? Thấy bài của các mẹ chia sẻ từ năm 2010 trở đi. Không biết tình trạng hiện nay thế nào? Mình cũng mới cấn thai, nên còn gà mờ lắm, tâm lý vừa muốn dịch vụ tốt, chất lượng tốt. Nếu các mẹ đang thăm khám và sinh nở năm 2011, 2012, các mẹ chia sẻ cho mình tí thông tin nhé.
    • 159 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Ừm. 2012 không thấy tin tức gì cả. Mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ giúp em. Không biết khám ở đâu, kg biết sanh ở đâu. Huhu
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 138 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Mình không biết các mẹ sinh ở bệnh viện 175 thế nào, mình có bảo hiểm ở đây, mới khám thôi nhưng mà chán kinh khủng, lần đầu khám thì cô y tá không đo huyết áp, cũng chẳng hỏi tình trạng mình đã sinh con đầu như thế nào, cho đi siêu âm, đưa giấy lĩnh thuốc rồi về. Lần 2 thì ôi thôi, qua loa cũng y như vậy. Lần 3 thì ôi thôi thất vọng hoàn toàn, cho đi siêu âm, xét nghiệm máu, giang mai, HIV,... rồi mấy cái nữa, lấy máu XN thì đến nay vẫn tím bằm cánh tay cỡ khoảng 15cm(do lấy máu chệch ven), khi mang được 1 đống giấy xét nghiệm thậm trí BS cũng chẳng buồn xem đưa mình sổ khám và bắt đầu mời chào sữa bầu, mình nhìn thấy chỉ số xét nghiệm cũng nhiều cái lệch so với chỉ số chuẩn nhưng chán cũng chẳng muốn hỏi..... chán....thái độ thì không hòa nhã với bệnh nhân... ôi thôi chắc phải bỏ bảo hiểm mất thôi.
    mong con tăng cân từng ngày.Con không chịu ăn và còi mẹ đau đầu lắm con ơi!
    • 587 Bài viết

• 780 Được cảm ơn

Có mẹ nào đã sinh ở psqt gần đây cho mình xin chút thông tin với. Giá cả, chất lượng, an toàn, thủ tục ra sao.. Thanks các mẹ nhìu nhìu.
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em ơi, chị vừa sinh ở PSQT ĐÂY. BS cẩm Nhung nói chuyện rất nhẹ nhàng nhưng thực sự ko fai là người để tin tưởng đâu e ah. Nói thật c rất ân hận vì đã theo Bs Cẩm Nhung. C sinh e bé gần 1 tháng rồi. Trong suốt qtrinh mang thai c đều thăm khám ở BS Cẩm Nhung nhưng k có 1 lơid khuyên nào cả. C mang thai đến 40 tuần 6 ngày đi khám thì bác nói phải nhập viện ngay vì nghi rò nước ối trong khi c chưa có dấu hiệu đau bụng gì cả. Khi vào phòng chờ sinh hộ lý thử bằng giấy quyd thì nói k fai rò ối như bs viết trong y bạ (bs chưa thử giấy quỳ đã vội kết luận ) Nằm chờ 1 ngày vẫn k có dấu hiệu gì hết và tuyệt nhiên k thấy bóng dáng bs đâu cả. Ngày hôm sau chin trở dạ, nguyện vọng của c là dinh thường vi cơ địa khỏe và trong thời gian mang thai c cũng vận động nhiều ( bé SA chẩn đoán 3,5 kg). Đến sáng hôm sau thì những cơn đau chuyển dạ đến, chị kiên nhẫn chờ đến 4p để gây tê ko đau, sau khi đc gây tê cửa mình tiếp tục mở đến 8p ( lúc này là 7h tối) vẫn k thấy bs đâu. Hộ lý thăm khám nói e bé mặt ngửa nên k sinh thường được lúc đó người nhà đề nghị gặp bs thì 30 p sau bs xuất hiện phán 1 câu " đây là ca sinh khó, tôi đã nói với sản phụ từ lúc sáng" thề có trời đất, nếu bs đã cho biết c đâu có khùng để chờ mở đến 8p và gây tê màng cứng, k lẽ c đùa với tính mạng m vậy sao? Nghĩ lại vẫn thấy uất vô cùng! Bs phán thêm 1 câu " bjo khả năng vượt cạn chỉ 30%, nhưng nếu ng nhà muốn chờ tôi để cho chờ" mk câu nói k có 1 chút gì lương y cả. Nghĩ lại vì thai quá ngày dự sinh nên c thăm khám và SA đúng theo chỉ định của bs, nếu quả thật con c mặt ngửa sao họ k chẩn đoán đc từ trước? Hơn nữa nếu Cẩm Nhung có lương tâm sao k nói luôn với sản phụ từ trước để lựa chọn phướng án khả thi nhất? Khi đẩy c qua phong mổ là lúc c hoàn toàn kiệt sức và căm thù Cẩm Nhung tột độ, c chỉ biết khóc, khóc rất nhiều. Nhưng đẩy qua phòng mổ và làm hết các công đoạn chuẩn bị vẫn k thấy bs đâu, đt k bắt máy, hộ lý nói bs về nhà rồi. My god, ca bệnh nhân của mình, mới 5p trc nói khả năng sinh thường 30%, ng nhà nên nghĩ phương án mổ, 5p sau biến về nhà. Thử hỏi sản phụ khi lên bàn sanh là đối diện với sinh tử mà bị bs đem con bỏ chợ vậy cảm giác như thế nào?khi Cẩm Nhung lết đến phòng mổ là lúc c bất tỉnh luôn. Những ngày sau mổ tuyệt nhiên k thấy ló dạng.... Viết ra k thể nào tả xiết. Còn rất nhiều ca ở PSQT mình chứng kiến nhưng mới sinh m k đủ sk viết dài hơn, để hôm khác vậy. Mong các mẹ khác có đợc qdinh sáng suốt hơn mình. Ca sinh của mình tính ra khoảng 30 tr. Biết vậy mình đã sinh ở Hạnh Phúc có lẽ đã viên mãn hơn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 135 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

cái bv psqt bị nói nhìu quá rồi nên e chả thèm để tâm tới nó nữa. cuối tháng này e định sẽ sinh ở hv nhưng nếu ko có vấn đề gì thì chắc qua ann đông cho dảm bảo phòng ốc.