TIN TÀI TRỢ.

Bệnh viện phụ sản nào ở SG tốt hơn?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 77.2K Lượt đọc
  • 515 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,577 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vitamin M
    em sinh o BV PHu San Quớc Tế ne.ho phúc vu tan tinh lam,giai thích ro rang,không he la mang benh nhan,dác biết không phai lo nhan viên lam kho de de yêu cau cai vu "thu túc dau tiên" dau.anh cu den do noi la minh mươn tham quan dích vu sinh tai BV ho se dan anh di coi.em kham o do tu lúc co thai den lúc sinh luôn,em nghe nhiêu ngươi noi o do mác lam,sinh xong hét mươi may triêu,thúc te em sinh hét co 6,6tr,do la em o phong 650000/ngay/2giuong-bao phong lươn-com ngay 3 bua miên phi,em o toi 5 ngay lận..em lai con sinh phong sinh gia dinh(cho ngươi nha vao phong sinh lươn),yêu cau BS nua...BS do cho em la BS Phan Thi Xuân Lan_PGD y khoa..Bs lam ky lam..anh thu den xem sao há..
    Vitamin M ơi, lại gặp bạn ở đây rồi hehehe.....

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,678 Bài viết

• 760 Được cảm ơn

em sinh o BV PHu San Quớc Tế ne.ho phúc vu tan tinh lam,giai thích ro rang,không he la mang benh nhan,dác biết không phai lo nhan viên lam kho de de yêu cau cai vu "thu túc dau tiên" dau.anh cu den do noi la minh mươn tham quan dích vu sinh tai BV ho se dan anh di coi.em kham o do tu lúc co thai den lúc sinh luôn,em nghe nhiêu ngươi noi o do mác lam,sinh xong hét mươi may triêu,thúc te em sinh hét co 6,6tr,do la em o phong 650000/ngay/2giuong-bao phong lươn-com ngay 3 bua miên phi,em o toi 5 ngay lận..em lai con sinh phong sinh gia dinh(cho ngươi nha vao phong sinh lươn),yêu cau BS nua...BS do cho em la BS Phan Thi Xuân Lan_PGD y khoa..Bs lam ky lam..anh thu den xem sao há..
    Mình nghe nói ở psqt hay bắt em bé và mẹ nằm cách li , đúng ko bạn? nếu thế thì buồn lắm ,nhớ con chít đi đc !Có phải bs Xuân Lan lúc nào cũng trực ở phòng cấp cứu không?
    Sau cơn mưa trời lại sáng thôi mà!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 694 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

đâu có đâu.mình sinh xong họ đưa về phòng cùng em bé luôn mà.ở trongphòng sinh họ cũng không đưa em bé ra khỏi phòng nữa,khỏi lộn.chỉ có sinh mổ,trong lúc mẹ trong phòng hồi sức thì em bé phải wa dưỡng nhi nằm rồi cũng về với mẹ thôi..
    BS XLan hình như còn là trưởng khối cấp cứu nữa..
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,577 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

đâu có đâu.mình sinh xong họ đưa về phòng cùng em bé luôn mà.ở trongphòng sinh họ cũng không đưa em bé ra khỏi phòng nữa,khỏi lộn.chỉ có sinh mổ,trong lúc mẹ trong phòng hồi sức thì em bé phải wa dưỡng nhi nằm rồi cũng về với mẹ thôi..
    BS XLan hình như còn là trưởng khối cấp cứu nữa..
    Vitamin M ơi, hôm wa mình đi khám sau sanh tại psqt rồi nhưng không gặp được bs Xuân Lan và bs Hạnh bạn nói vì hình như không phải ca, cuối cùng mình đã quyết định rồi, sau này mình sẽ sanh ở đây, à có phải là khi mình đi khám thì mình có quyền yêu cầu khám bs nào mà mình muốn phải không và khi sanh cũng vậy chứ, bạn cho mình ý kiến đi một trong hai bs mình nên theo người nào, mà hai bác này có phòng mạch tư không bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em có đi khám bệnh viện phụ sản quốc tế. KHông biết sao nữa nhưng em không hài lòng với cách trả lời của bác sỹ.Cứ bảo em đi siêu âm liên tục hai tuần tái khám mà không giải thích cho em biết những thuật ngữ trong phiếu siêu âm. Em có hỏi thì trả lời thai bình thương và gọi người khác vào khám tiếp.
    Theo em được biết thì bác sỹ khám cho mình phải tư vấn kỹ lưỡng, em có bị nhiễm siêu vi B mà cũng chưa mở miện kịp nói với bác sỹ là mình có bị như thế nữa. Cứ đi khám thì chờ và siêu âm mà không ai tư vấn và nói gì cả.
    Ngay cả việc uống sữa em cũng có hỏi là bây giờ uống sữa được không thì bác sỹ bảo là từ từ rồi hãy uống mà lúc đó thai của em được 5 tuần.
    Em tham khảo thêm mấy người bạn, thì bạn em bảo đi phòng mạch tư. Em đi khám phòng mạch tư thì cũng thấy đông và cũng không được nói gì cả. Chỉ cho thuốc sắt uống rồi bảo 1 tháng nữa tái khám.
    Em không biêt các bác sỹ có phải mắc hội chứng nghề nghiệp ít nói càng tốt của các bác sỹ hiện nay.
    Tu vấn cho bà mẹ mang thai là điều cần nhất mà em thấy các bà mẹ mang thai.
    Các chị c1o thấy như vậy?
    • 14,577 Bài viết

• 1,737 Được cảm ơn

Tớ thấy bác sỹ giỏi nhất vẫn là ở BV Từ Dũ, sang trọng nhất là ở Phụ sản QT và ấm cúng nhất là ở BV Y Học DT. Tớ có người quen sinh ở tất cả những nơi í rùi. Tớ thích vào Từ Dũ hơn vì có BS giỏi mình yên tâm hơn. Nhưng TD now đông quá, mà mấy đứa bạn tớ sanh em bé ở BVYH thấy cũng tốt lắm, cả BS lẫn điều dưỡng đều rất lovely nên tớ choose chỗ này, vừa gần nhà hơn. Còn ở PSQT thì cũng normal thui mà giá lại mắc theo như mấy chị "chảnh" ở Cty ax tớ từng sanh ở đó bảo thế.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 1,081 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thudominh
    Em có đi khám bệnh viện phụ sản quốc tế. KHông biết sao nữa nhưng em không hài lòng với cách trả lời của bác sỹ.Cứ bảo em đi siêu âm liên tục hai tuần tái khám mà không giải thích cho em biết những thuật ngữ trong phiếu siêu âm. Em có hỏi thì trả lời thai bình thương và gọi người khác vào khám tiếp.
    Theo em được biết thì bác sỹ khám cho mình phải tư vấn kỹ lưỡng, em có bị nhiễm siêu vi B mà cũng chưa mở miện kịp nói với bác sỹ là mình có bị như thế nữa. Cứ đi khám thì chờ và siêu âm mà không ai tư vấn và nói gì cả.
    Ngay cả việc uống sữa em cũng có hỏi là bây giờ uống sữa được không thì bác sỹ bảo là từ từ rồi hãy uống mà lúc đó thai của em được 5 tuần.
    Em tham khảo thêm mấy người bạn, thì bạn em bảo đi phòng mạch tư. Em đi khám phòng mạch tư thì cũng thấy đông và cũng không được nói gì cả. Chỉ cho thuốc sắt uống rồi bảo 1 tháng nữa tái khám.
    Em không biêt các bác sỹ có phải mắc hội chứng nghề nghiệp ít nói càng tốt của các bác sỹ hiện nay.
    Tớ thì lại experienced khác hẳn với bạn. Tớ đăng ký khám bs Xuân Lan, và tớ thấy bs này nói hơi... nhiều nhưng dễ thương lắm làm tớ cảm thấy mọi chuyện rất nhẹ nhàng. Thật ra, họ chỉ tư vấn khi thấy thật cần thiết thôi. Còn nếu bạn lo lắng quá, thì bạn nên hỏi bs, họ sẽ trả lời rất tận tình. Hoặc bạn có thể đi học các lớp tiền sản thì phải. Nếu không có thời gian đi học, bạn chịu khó đọc sách hướng dẫn bà mẹ mang thai lúc rảnh rỗi. Nếu thấy mình không "phát triển" giống trong sách thì cũng có thể hỏi bs để được giải thích.

Còn uống sữa thì tớ nghe bạn tớ ở Mỹ nói rằng bs Mỹ không khuyến khích phụ nữ mang thai uống sữa bầu. Cho nên, tớ cũng nghi ngờ là do nhà mình quảng cáo cho hãng sữa thôi.
    Home is where the heart is. Welcome to our home sweet home...page

Welcome also to Bếp nhà LuVườn của ngoại Đan Quỳnh:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:

Chú ý: Thay đổi giao diện Blog Opera - Làm lịch cho bé :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 272 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trabi cũng có ý định sinh bé tại BV PSQT, nhưng cũng đang băn khoăn cái vụ đăng kí BS. Không biết là mình có cần gặp trước BS mà mình cần nhờ sau đó mới đăng kí hay là mình thích BS nào thì yêu cầu bệnh viện sắp xếp. Trabi đang khám BS Đức của PSQT và cũng có ý định nhờ bác Đức đỡ lúc sinh nhưng mình chẳng quen Bác í, chỉ đến BV khám theo lịch thôi. Có Mum nào, có kinh nghiệm chỉ em chút

Con gái của mẹ:
    0m: 3kg-50; 1m: 4.9kg- 53 :LoveStruc:; 2m: 6.5kg-56m :LoveStruc:; 3m: 7.5kg-59; 4m: 8.6kg-62:Kiss:; 5m: 9.2kg-64; 6m: 9.5kg-66:Smiling:; 7m: 9.8kg-67; 8m: 10kg-69:Worried:; 9m: 10.6kg-69; 10m: 11.2kg-70:Battin ey:; 11m: 11.2kg- 71:Surprise:

• 14 năm
    • 1,081 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi childlike mother
    Còn ở PSQT thì cũng normal thui mà giá lại mắc theo như mấy chị "chảnh" ở Cty ax tớ từng sanh ở đó bảo thế.
    Tớ sinh ở PSQT không phải vì "chảnh" mà tớ thấy ở đó họ phục vụ mình đúng theo tinh thần "lương y như từ mẫu", chứ tớ đi thăm bạn sinh ở Từ Dũ thì thấy không được như vậy. Hơn nữa, ở PSQT mọi thứ rất sạch sẽ, đúng nghĩa "sạch như bệnh viện". Giá thì cũng không phải mắc, vì họ bao trọn gói. Nếu tính từng khoản phải chi cho bs, nữ hộ sinh, tiền ăn uống, sữa cho bé,... ở Từ Dũ thì cũng tương đương bên này, mà phòng ốc thì lại không bằng. Bs ở PSQT thật ra cũng từ Từ Dũ hoặc Hùng Vương qua hết thôi. Mà sản phụ có thể đề nghị bs, nên thậm chí họ mời luôn bs đang làm việc ở HV hoặc TD sang đỡ.

Welcome also to Bếp nhà LuVườn của ngoại Đan Quỳnh:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:

Chú ý: Thay đổi giao diện Blog Opera - Làm lịch cho bé :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 14 năm
    • 1,081 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trabi
    Trabi cũng có ý định sinh bé tại BV PSQT, nhưng cũng đang băn khoăn cái vụ đăng kí BS. Không biết là mình có cần gặp trước BS mà mình cần nhờ sau đó mới đăng kí hay là mình thích BS nào thì yêu cầu bệnh viện sắp xếp. Trabi đang khám BS Đức của PSQT và cũng có ý định nhờ bác Đức đỡ lúc sinh nhưng mình chẳng quen Bác í, chỉ đến BV khám theo lịch thôi. Có Mum nào, có kinh nghiệm chỉ em chút
    Khi mẹ Trabi đăng ký nhập viện thì họ sẽ đưa cho 1 số giấy tờ để fill in, trong đó có phần đăng ký bs. Mẹ Trabi có thể ghi tên của bs Đức, hoặc bs mà mẹ Trabi thích. Không cần phải gặp bs trước đâu.

• 14 năm
    • 1,081 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi amyluu
    Vitamin M ơi, hôm wa mình đi khám sau sanh tại psqt rồi nhưng không gặp được bs Xuân Lan và bs Hạnh bạn nói vì hình như không phải ca, cuối cùng mình đã quyết định rồi, sau này mình sẽ sanh ở đây, à có phải là khi mình đi khám thì mình có quyền yêu cầu khám bs nào mà mình muốn phải không và khi sanh cũng vậy chứ, bạn cho mình ý kiến đi một trong hai bs mình nên theo người nào, mà hai bác này có phòng mạch tư không bạn
    Nếu bạn muốn đăng ký bs để khám thì bạn phải hỏi lịch trực của bs đó. Khi đến bv thì thông báo với receptionist, họ sẽ đưa sổ của bạn vào phòng của bs thôi.

Theo tớ biết thì BS Xuân Lan không có phòng mạch tư, bác Lan trực ở BV cũng đủ "phê" rồi. Hồi tớ sinh, trong phòng chờ có 10 ca thì nghe các nữ hộ sinh báo toàn yêu bác Lan (là yêu cầu bs Lan đỡ :4: )

• 340 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lullaby
    Tớ sinh ở PSQT không phải vì "chảnh" mà tớ thấy ở đó họ phục vụ mình đúng theo tinh thần "lương y như từ mẫu", chứ tớ đi thăm bạn sinh ở Từ Dũ thì thấy không được như vậy. Hơn nữa, ở PSQT mọi thứ rất sạch sẽ, đúng nghĩa "sạch như bệnh viện". Giá thì cũng không phải mắc, vì họ bao trọn gói. Nếu tính từng khoản phải chi cho bs, nữ hộ sinh, tiền ăn uống, sữa cho bé,... ở Từ Dũ thì cũng tương đương bên này, mà phòng ốc thì lại không bằng. Bs ở PSQT thật ra cũng từ Từ Dũ hoặc Hùng Vương qua hết thôi. Mà sản phụ có thể đề nghị bs, nên thậm chí họ mời luôn bs đang làm việc ở HV hoặc TD sang đỡ.
    Chị ơi cho e hỏi là chị sinh ở PSQT là sinh thường phải ko ạ???Chi phí tất cả là bao nhiêu vậy chị??? :1:
    • 14 năm
    • 1,081 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mama_cutduoi
    Chị ơi cho e hỏi là chị sinh ở PSQT là sinh thường phải ko ạ???Chi phí tất cả là bao nhiêu vậy chị??? :1:
    Hu hu... tớ cũng rất muốn được sinh thường, mặc dù u xơ tử cung đến 10cm Bác Lan đi ra đi vô gạ nửa ngày, nhất định không mổ. Nhưng mãi mà mở có 3cm, mà ra ối, nên buộc phải mổ

Tớ ở trong bv 5 ngày; phòng 2 người (350K/ngày), tv, tủ lạnh, điện thoại, toilet, 1 couch cho người nhà nằm và nôi cho bé nữa chứ; 3 bữa ăn/ngày (ăn 1 mình không hết :4: mà hơi bị ngon nữa ); áo bv thay ngày 2 lần (cũng rất cần thiết vì sữa chảy tùm lum mà ); bé nằm dưỡng nhi nửa ngày; y tá tắm bé hàng ngày + 10 tã và 2 khăn lông lớn để quấn bé; 1 hộp sữa Friso cho bé; thuốc men cho mẹ (giảm đau, ngừa uốn ván,...); chích ngừa cho bé; Nói chung là mình không phải lo gì cả. Trả tổng cộng 7 triệu. À trong phòng còn có cái emergency call, mình chỉ cần với tay đầu giường bấm là có nữ hộ sinh trực chạy vô giúp. Có bữa, DQ buồn ngủ, ngoặt nghẹo, tớ sợ hết hồn, bấm để gọi nữ hộ sinh, các cô cười mẹ thiếu kinh nghiệm, con buồn ngủ mà chẳng biết ru

Bạn tớ sinh thường, bao phòng 650k/ngày để ở cả gia đình (giống mẹ nào có nói đó), trả chưa tới 4 triệu.

Không phải bồi dưỡng bs hay nữ hộ sinh gì hết. Cho họ cũng không nhận, vì đó là quy định của bv.

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,678 Bài viết

• 760 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thudominh
    Ủa sao kì vậy? bạn khám bs nào? mình thử qua psqt khám 2 lần rồi , chọn bs Cẩm Nhung ,thấy bác vui vẻ nhiệt tình lắm mà , bạn cứ hỏi những cái bạn thắc mắc , bs sẽ giải đáp cho bạn.Mình đang theo khám 2 bs , 1 bên TD , & bây giờ là bác Nhung bên PSQT thì mình thấy bác Nhung chịu giải đáp thắc mắc của mình cặn kẽ hơn bác kia đó , ko có bị la gì đâu , bạn cứ vô tư mà hỏi bs đi !
    Còn chuyện uống sữa mình bắt đầu uống từ lúc 8 tuần , nhưng đến tháng thứ 6 mình ngưng rồi vì tăng cân nhiều quá , với lại em bé của mình bây giờ nó hơi bị...voi rồi cho nên ko dám uống nữa ! mình uống Enfamama.
    Sau cơn mưa trời lại sáng thôi mà!
    • 14,577 Bài viết

• 1,737 Được cảm ơn

Nghe các mẹ khen BVPSQT quá, phen này chắc tớ phải lên level vào đây luôn. Tớ bảo với mẹ chồng tớ chi phí bọn tớ chuẩn bị để sinh em bé khoảng hơn 100tr. Mẹ chồng tớ...té xỉu :4:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em có hỏi giá ở Phụ sản QT là sanh ko đau là 2t7, phòng 2 giường là 350 nhưng mà em nghe người bạn nói là sanh ở đó mà bị sanh khó là người ta cũng đưa mình wa Từ Dũ sanh rồi mới đem về QTế chăm sóc lại đó ko biết có đúng ko nữa?Còn ở ĐHYD thì sanh ko đau là 1t5, phòng 2 giường là 250, có chị nào sanh ĐHYD chưa cho em biết với
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,105 Bài viết

• 356 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình đăng ký khám ở FV. Hôm nọ đi khám lần đấu, gặp một bs nữ tên Thảo, thái độ lạnh lùng, hỏi han vài câu về lần sinh bé thứ nhất, đo huyết áp, siêu âm sơ qua, nói tim thai tốt, thai tốt, xong rồi nói mình đi thử máu và thử nước tiểu rồi chui thẳng về phòng bà ấy, chả nói gì thêm mà cũng ko để cho mình hỏi một câu nào. Tất nhiên là mình tưởng chưa khám xong và đi theo bà ấy vào phòng, bà ấy bảo " chị khám xong rồi, ra ngồi ngoài kia chờ y tá hướng dẫn để tôi còn khám cho bệnh nhân khác". Minh thật sự là ngỡ ngàng, vì trả 350 ngàn cho một lần khám để mong chờ một thái độ phục vụ bệnh nhân khác cơ, chứ như thế thì chả khác gì khám ở bv công các mẹ nhỉ. Hơi thất vọng. Lần siêu âm thì mình làm với bs khác, bs nam. Bác siêu âm cực kỳ kỹ lưỡng, từng bộ phận của bé, tầm soát down, nói chung mình hoàn toan hài lòng và đã xin chuyển sang khám định kỳ ở bs nam này rồi.

Thấy các mẹ khen bệnh viện PSQT quá trời, mình cũng phân vân nhưng sau này nhà mình chuyển về gần FV hơn nên lại chọn khám ở FV để đi sinh cho gần. Mỗi tội là chi phí nhiều quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 694 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lullaby
    Nếu bạn muốn đăng ký bs để khám thì bạn phải hỏi lịch trực của bs đó. Khi đến bv thì thông báo với receptionist, họ sẽ đưa sổ của bạn vào phòng của bs thôi.

Theo tớ biết thì BS Xuân Lan không có phòng mạch tư, bác Lan trực ở BV cũng đủ "phê" rồi. Hồi tớ sinh, trong phòng chờ có 10 ca thì nghe các nữ hộ sinh báo toàn yêu bác Lan (là yêu cầu bs Lan đỡ :4: )
    to Amyluu : đúng như Lullaby nói,mình khỏi phải "tư vấn" cho bạn nữa,bạn nghe các chị nói rồi đấy..nếu bạn ngại hỏi BS tại phòng khám thì xin BS cái cardvisit,về nhà canh khoảng 4-5h chiều gọi điện hỏi BS,hoặc bạn di khám buổi chiều ít người hơn,tha hồ hỏi..
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,577 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

to Amyluu : đúng như Lullaby nói,mình khỏi phải "tư vấn" cho bạn nữa,bạn nghe các chị nói rồi đấy..nếu bạn ngại hỏi BS tại phòng khám thì xin BS cái cardvisit,về nhà canh khoảng 4-5h chiều gọi điện hỏi BS,hoặc bạn di khám buổi chiều ít người hơn,tha hồ hỏi..

các mẹ kinh nghiệm nhiều quá bái phục đó, phen này mình quyết định rồi sẽ sanh ở psqt thôi, và theo bs Xuân Lan luôn.....trời ơi mình mong có con lại quá các mẹ ơi nhưng bây giờ còn phải nhịn nè híc híc hu hu oe oe....
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,577 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Vitamin M ơi, sinh phòng sanh gia đình là sao vậy bạn, giá 650000 là phòng sinh gia đình hả bạn, nếu mình yêu cầu bs Xuân Lan đỡ thì có tốn thêm tiền không và khi đó sẽ có thêm một bs nữa phụ với bs Lan á :26: