TIN TÀI TRỢ.

Bệnh viện phụ sản nào ở SG tốt hơn?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 77.2K Lượt đọc
  • 515 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 892 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Me nhocmilk oi, mình định sinh ở PSQT SG, cho mình hỏi là mình cần phải chuẩn bị gì để đi sanh vậy?(BV phát cho những gì? Mình cần đem theo những gì?) Nghe nhocmilk so sánh vậy chắc là cũng "để ý" dữ lắm hén!
    Màu thời gian không xanh,
    Màu thời gian tím ngát

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 79 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mẹ handy ui , chia sẽ chút kinh nghiệm nè , mình cũng sinh ở bệnh viện PSQT đấy. Tốt lắm bạn ah , phòng máy lạnh nằm sạch sẽ lắm , phòng 2 người 500.000 vnd / 1 ngày , phục vụ cũng tốt lắm , sáng được 1 suất , trưa 1 phần cơm , chiều 1 phần cơm ( đã tính trong tiền phòng rồi đấy ). Néu bạn có bs quen thì nên nhờ , lúc đó mình ko có quen nên đến lúc sinh gọi bs đè nghị hơi lâu , đau wua đành phải năn nỉ bs cho...mo ...hihihihi . Bạn cố gắng đi bộ vào những ngày gần sinh để đầu em bé xuống xương chậu dễ sinh , lúc đó mình lười đi bộ , chỉ toàn ngủ thui nên đến lúc sinh đầu em bé cao ngồng ở trên , bs cũng bó tay luôn.
    ah ở bv PSQT khi sinh nếu bạn không mang theo tả thì họ sẽ..ba'n tả va áo em bé luôn , 1 ngày được 10 tả , 2 áo , 1 bộ vớ tay , chân.. nhưng giá hơi đắt đén 100.000 vnd / 1 bộ ( gồm cả giặt lại cho bạn nữa đáy ). còn về bà mẹ thì bv phát cho 1 ngày 1 bộ..va'y , riêng bạn thì nhớ mang theo phụ tùng như bvs , quần giấy , giấy lót em bé... nước sôi thì 1 ngày bạn cần xài bao nhiêu cứ ra bàn hộ lý xin bao nhiêu cũng có. Trùi ui nói nhiều quá đi....lau lâu nhiều chiện 1 bữa cho đã í muh...hihihihih .

Trích dẫn Nguyên văn bởi handy
    Me nhocmilk oi, mình định sinh ở PSQT SG, cho mình hỏi là mình cần phải chuẩn bị gì để đi sanh vậy?(BV phát cho những gì? Mình cần đem theo những gì?) Nghe nhocmilk so sánh vậy chắc là cũng "để ý" dữ lắm hén!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 694 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi oanhu30
    ah ở bv PSQT khi sinh nếu bạn không mang theo tả thì họ sẽ..ba'n tả va áo em bé luôn , 1 ngày được 10 tả , 2 áo , 1 bộ vớ tay , chân.. nhưng giá hơi đắt đén 100.000 vnd / 1 bộ ( gồm cả giặt lại cho bạn nữa đáy ). còn về bà mẹ thì bv phát cho 1 ngày 1 bộ..va'y , riêng bạn thì nhớ mang theo phụ tùng như bvs , quần giấy , giấy lót em bé... nước sôi thì 1 ngày bạn cần xài bao nhiêu cứ ra bàn hộ lý xin bao nhiêu cũng có. Trùi ui nói nhiều quá đi....lau lâu nhiều chiện 1 bữa cho đã í muh...hihihihih .
    mình co 1bị tính tiền tã đâu,cũng xài tã BV nè,cái nào lấy luôn mới bị tính chứ..hình như mình tính hết có 50k..
    mình cũng được phát miễn phí quần giấy,BVS,..nhưng cứ nên mang theo thêm,đề phòng nhiều sản dịch..còn tặng thêm 1 hộp sữa cho bé nữa..
    giá phòng k còn như cũ đâu nhé,tăng lên nhiều lắm,bạn cứ lên thẳng Bv tham khảo..hồi trước mình ở phòng 650000 bây giờ phòng đó thành 740000 rồi..giá khám thai cũng tăng lên 80000/lần khám
    k cần phải quen Bs,lúc nào cũng có Bs trực mà,mình thấy BS nào cũng nhẹ nhàng hết..

@demi:rất thông cảm với demi,chị mình cũng bị như vậy..nhưng mình cũng phải thông cảm cho BV nhà nước,các tỉnh đổ về,tập trung wá đông,kinh phí xây dựng k phải dễ dàng mà có được..BV đông gây nên tình trạng NV BV k phục vụ tốt vì quá mệt mỏi,căng thẳng..mà sao demi k sinh dịch vụ,nghe mọi ng nói cũng được lắm mà..bên khu DV mới đấy nhá..k phải khu DV cũ..
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi...Trước giờ em khám thai ở "Trung tâm chăm sóc sức khỏe bà mẹ trẻ em", nhưng hình như ở đó khám ko kỹ lắm, lại toàn các nữ hộ sinh và bác sỹ trẻ măng à..Bây giờ muốn chuyển sang PSQT khám cho chắc ăn thì có cần mang hồ sơ cũ theo không? Giá 80.000k/lần khám lận hả chị??? Thế mỗi lần khám có siêu âm hoặc khám có kỹ ko?
    Trời ơi, em lo quá...Tập 1 mà lị, chẳng có kinh nghiệm chút nào cả...
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,457 Bài viết

• 483 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhocmilk
    trời đất , bà H này , đi so sánh đồ đẹp hay ko , pó tay bà lun á :4:
    ko bít mai mốt có so sánh bs của bv nào...đẹp trai đẹp gái hơn nữa hong bà H? hihi....
    H tính sinh ở đâu?
    Hì hì, thấy nhiều mẹ cũng so sánh như H mà!

Mình đang xem xét giũa QT &YD nhóc milk ơi!!

Milk biết tin bạn Vitamin M có tập 2 chưa? Thế là bạn ấy lại tha hồ ra vào topic này nhé !
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi le_anhtu;hôm nay, 10:03 AM
    bạn ơi, khám thì chỉ 50k/lần thôi, siêu âm 3d thì 120k/lần. mình cũng đang theo khám ở PSQT đây này, bs rất vui vẻ và nhiệt tình làm mình có cảm giác yên tâm. mình cũng sẽ sinh ở PSQT luôn, yêu cầu bs theo khám cho mình đỡ sinh, lulu01vn đang theo khám ở đâu vậy?
    Em khám ở Trung tâm Chăm sóc sức khỏe bà mẹ trẻ em, trước ở 75A Cao Thắng, nay chuyển về 3/2. Nói chung, thái độ phục vụ thì không đến nỗi nào, giá thì 25.000k/lần khám, siêu âm thì chỉ hình như chỉ có 2D thôi, bởi vậy em hơi ngại về chuyên môn...Cám ơn chị nhé, để em sang PSQT xem thế nào..
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,982 Bài viết

• 480 Được cảm ơn

Trước khi sanh nhớ ghé qua shop Mẹ & Bé sát bên bv PSQT nhé... bán nhiều đồ đẹp và tiện dụng lắm... quần áo em bé mặc của bv (tính tiền khoảng 30K), chỉ mang 1 bộ khi về mặc và tả giấy Diana New born. Còn thiếu gì thì cứ qua 2 shop sát bên bệnh viện mua, rẻ đẹp và tiện dụng. Bến ấy có bán cái quần dành cho bà đẻ to, dễ mặc, còn quần giấy khó mặc lắm.. có khi mặc khg vừa nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,678 Bài viết

• 760 Được cảm ơn

Mấy bữa nay ko online nên ko thấy handy hỏi.Khi vào nhập viện, họ sẽ fát cho mình 2 gói bvs , 1 bịch quần xì giấy.Sinh xong sẽ cho em bé 1 hộp sữa (frisolac).Mình cần mang theo tả chéo ,tả giấy newborn cho em bé , diana mama cho mẹ ( khi sinh xong sản dịch nhiều , xài bvs họ cho ko đủ đâu ,vì nó nhỏ) ,miếng thấm sữa cho mẹ (fòng khi xuất viện ra về sữa nhiều sẽ chảy ướt áo ),đồ hút sữa ( sữa về đột ngột căng cứng ngực , mà trường hợp bé ko chịu bú thì rút bớt ra cho dễ chịu),bộ quần áo mặc về của mẹ, một hai bộ quần áo cho em bé , khi sinh bé xong là họ mặc cho bé 1 bộ đồ , nón , khăn của bv rồi , khi về mình..cầm nhằm 1 cái áo , 1 cái khăn của bv về , mà ko thấy họ tính tiền !Tả newborn mua ở cửa hàng kế bên cũng đc , nhưng mình thấy mắc hơn 3000đ/gói thì fải , trước khi sinh em bé mẹ nào cũng sẽ tải về lũ khũ những tả là tả ,thì khi đi sanh cứ việc mang theo mà xài , mua mắc hơn uổng !.
    Khi vào phòng chờ sanh , đem theo 1 it tiền , phòng khi đói bụng thì bấm điện thoại gọi nhà hàng mang đồ ăn xuống cho mình ,rồi trả tiền cho họ , vì người thân của mình đâu đc vào fòng chờ , chỉ đc vào thăm theo giờ thôi.Nước tinh khiết thì lúc nào quãn có.Nếu sanh ở PSQT , khi vô phòng chờ sanh đừng mang theo handfone nha , bị la đó , vì sóng dd sẽ làm nhễu mấy cái monitor sản khoa đo tim thai em bé gì gì đó , họ nói thế.
    Cái mình thích ở đây ,là khi nằm trên fòng ,sẽ có người tắm em bé tận phòng , 1 ngày em bé đc đo nhiệt độ 2 lần , bs lên tận phòng khám bé 1 lần.Mẹ thì đc làm vệ sinh vết khâu tsm 3lần/ngày , đc bs khám 1lần.
    Còn cái này nữa , mình theo bs Cẩm Nhung , nhưng khi mình sanh thì bs Cẩm Nhung đang mổ cho 1 chị ở kế bên , cơn rặn đến , mình chờ ko nổi , nên bác Nhung nhờ bác Anh Tuấn đỡ cho mình.Mình nói vậy để các bạn suy xét khi đề nghị bs , bs nào...đắt show wá thì sẽ bị trường hợp giống mình.
    Handy muốn hỏi thêm gì thì post lên,mình biết thì mình nói cho .
    -@VitaminM : Trùi ui , chúc mừng Min nha, sao im re , ko thấy nói gì ( hay chắc milk chưa đọc bài Min...post chỗ khác !), vậy là Min sinh năm 1 huh? bé bây giờ của Min mấy tháng rùi?định làm tập 2 trong psqt lun huh?
    Sau cơn mưa trời lại sáng thôi mà!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 694 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi le_anhtu
    bạn ơi, khám thì chỉ 50k/lần thôi, siêu âm 3d thì 120k/lần. mình cũng đang theo khám ở PSQT đây này, bs rất vui vẻ và nhiệt tình làm mình có cảm giác yên tâm. mình cũng sẽ sinh ở PSQT luôn, yêu cầu bs theo khám cho mình đỡ sinh, lulu01vn đang theo khám ở đâu vậy?
    mình mới đi khám thai CN 21/5 vừa rồi,80.000/lần khám+ SA thường,xét nghiệm 80.000..SA 3D chỉ nên Sa từ tháng thứ 6 để nhìn thấy mặt em bé và khi có chỉ định của BS thôi..
    @nhocmilk :vừa rồi mình cũng khám BS Anh Tuấn,công nhận BS dễ thương,nhìn hồ sơ có bầu lần 2,BS trợn mắt rồi cười cười hỏi sao nhanh thế..
    cũng lại bà chíp mơ,đi đâu cũng khoe mình bể kế hoạch,trời ơi mắc cỡ chết đây nè,ai dám la lớn cho milk biết..em bé mình 5 tháng,em bé trong bụng 8tuần..đương nhiên vẫn PSQT,ax k cho khám chỗ khác,ổng mê BV đó còn hơn mình nữa,..nhưng lần này phải để dành "xiền" nhiều hơn lần trước vì...xăng lên..hic..
    • N&C
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vitamin M
    mình mới đi khám thai CN 21/5 vừa rồi,80.000/lần khám+ SA thường,xét nghiệm 80.000..SA 3D chỉ nên Sa từ tháng thứ 6 để nhìn thấy mặt em bé và khi có chỉ định của BS thôi..
    @nhocmilk :vừa rồi mình cũng khám BS Anh Tuấn,công nhận BS dễ thương,nhìn hồ sơ có bầu lần 2,BS trợn mắt rồi cười cười hỏi sao nhanh thế..
    cũng lại bà chíp mơ,đi đâu cũng khoe mình bể kế hoạch,trời ơi mắc cỡ chết đây nè,ai dám la lớn cho milk biết..em bé mình 5 tháng,em bé trong bụng 8tuần..đương nhiên vẫn PSQT,ax k cho khám chỗ khác,ổng mê BV đó còn hơn mình nữa,..nhưng lần này phải để dành "xiền" nhiều hơn lần trước vì...xăng lên..hic..
    Me Min giong minh, bi be ke hoach nam 1, troi oi, lúc dau mác co mươn chét lươn, nhung bay gio cung on roi, nhung hoi bi cúc day me Min a!!!
    Chưa sinh ra hai nhóc nằm trong bụng mẹ. Khi thấy mặt hai nhóc, hai nhóc mãi mãi nằm trong tim mẹ.
    AMD7
    MBtn
    (Chữ ký vi phạm Nội quy - Giữa các dòng không được có khoảng cách - Chỉnh sửa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây. Tiếp tục vi phạm sẽ bị khóa ID.)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,678 Bài viết

• 760 Được cảm ơn

V ơi, sao biểu đồ tăng trưởng của bambi lại là 6 tháng nhỉ ???
    hehe...em quên điền cái ngày tháng năm sinh khi create cái biểu đồ mới hehehe!!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,678 Bài viết

• 760 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vitamin M
    trời đất , mới đây mà nó tăng tiền khám lên rồi huh? hichic , khi nhocmilk làm tập 2 chắc gấp...3 lần bi giờ là it á .
    mà công nhận Min..sung thiệt á nha hehe , sinh năm 1 cực nhưng mai mốt hai bé nó lớn đều thì fẻ re Min ha , lớn cùng lúc hen?!
    vậy định theo bác A Tuấn lun huh? mai mốt làm tập 2 chắc mình cũng theo bác ấy , bs nam mà nhẹ nhàng lắm !nghe mấy chị nói bác Tuấn mới đi tu nghiệp về đó , mà ổng là chuyên gia mổ nội soi của PSQT mà đỡ đẻ cũng giỏi ghê!!
    • 2,874 Bài viết

• 323 Được cảm ơn

Mình cũng sinh ở bv PSQT nè, mính thấy ở đó cả dịch vụ, BS, y tá hay nữ hộ sinh gì cũng dễ thương hết. Mới đây, ba chị dâu của mình sinh ở khoa dịch vụ bv Hùng Vương, xuất viện bs ở đó còn quên chích vitamin K cho bé chứ, làm cháu mình về nhà cứ 2,3 bữa là đi tiêu ra máu, eo ôi sợ quá
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 892 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Handy muốn hỏi thêm gì thì post lên,mình biết thì mình nói cho .
    cảm ơn mẹ nhocmilk nhiều lém! HIện giờ mìn đang theo khám 1 bác sĩ ở Từ Dũ. Bác ấy nói sinh ở PSQT bác ũng có thể qua được, tuy nhiên mình cũng hơi lo đến lúc mình đau đẻ mà bác ấy bận mổ hay gì khác, bác ấy có thể sắp xếp cho mình không nữa? Hiện giờ mình đã 32 tuần rồi mà sao bác ấy chưa cho mình đi siêu âm, xét nghiệm gì cả nhỉ? Mình thấy trong người bình thường, nhưng sơ em bé nó không quay đầu hoặc ối ít (vì cái bụng mình nhỏ & tăng cân có 7 kí thôi).

À, mình phải mua bao nhiêu bịch tã newborn & diana mama vậy? Mình nghe chị mình nói, ở trong Từ Dũ họ không cho xài loại BVS thấm hút tốt, họ bắt xài loại của Bạch Tuyết bình thường, họ nói xài cái loại thấm hút tốt không tốt? Khôn ghiểu tại sao nữa?
    Màu thời gian tím ngát
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,457 Bài viết

• 483 Được cảm ơn

Ủa, sao kỳ vậy, mình mới đi khám hôm 20-5 mà?có 50k/lần thôi chứ nhỉ?
    À, có khi nào 80k là cộng cả tiền siêu âm thường k? vì hôm đó mình siêu 3d thì nộp thêm 120k nữa.
    Chị T ko đọc kỹ roài, Min bảo 80.000 là khám + SA thường kìa!

Xin lỗi Min nha, tôi cứ rêu rao cái tin của bà là muốn mọi người chúc mừng bà đó mà. ý tốt thôi! hi hi
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,678 Bài viết

• 760 Được cảm ơn

Trùi ui, nhìn cái mỏ nó dễ ghét quá V ơi !!
    Nhìn bambi + Xu + Sói con thèm mún chít em ơi !!
    Chị cũng sắp đến giờ G rùi , ráng lên , đừng nôn hihi ! bambi mỏ nó"nhọn" le'm , khi cười , khi...ị dzì đó cái mỏ chu lên nhọn hoắt , má em nói mai mốt nó nhìu chiện hong...thua dzì em đâu hehe
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,678 Bài viết

• 760 Được cảm ơn

cảm ơn mẹ nhocmilk nhiều lém! HIện giờ mìn đang theo khám 1 bác sĩ ở Từ Dũ. Bác ấy nói sinh ở PSQT bác ũng có thể qua được, tuy nhiên mình cũng hơi lo đến lúc mình đau đẻ mà bác ấy bận mổ hay gì khác, bác ấy có thể sắp xếp cho mình không nữa? Hiện giờ mình đã 32 tuần rồi mà sao bác ấy chưa cho mình đi siêu âm, xét nghiệm gì cả nhỉ? Mình thấy trong người bình thường, nhưng sơ em bé nó không quay đầu hoặc ối ít (vì cái bụng mình nhỏ & tăng cân có 7 kí thôi).

À, mình phải mua bao nhiêu bịch tã newborn & diana mama vậy? Mình nghe chị mình nói, ở trong Từ Dũ họ không cho xài loại BVS thấm hút tốt, họ bắt xài loại của Bạch Tuyết bình thường, họ nói xài cái loại thấm hút tốt không tốt? Khôn ghiểu tại sao nữa?
    Mình mua có 1 bịch diana mama thôi mà xài ko hết nè , chỉ một hai ngày đầu xài thôi , mấy ngày sau xài loại thường.Họ nói ko tốt chỗ nào mình cũng ko bít nữa , mình thấy xài đâu có sao đâu handy.Newborn thì mang vào 2 bịch cho chắc , còn mua bao nhiu thì sau đó tuỳ handy quyết định cho bé xài loại tả nào? mình cho bambi xài newborn , bên ngoài quấn tả chéo.
    từ khi có thai đến giờ chưa SA xét nghiệm gì hết huh? 22w có đi 3D chưa?handy hỏi bs coi sao?lần nào khám thai bs cũng kêu mình SA 2D , 32w thì nhờ SA mà mình phát hiện ra đc là nước ối ít hơn tuổi thai đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 272 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Khi vào phòng chờ sanh , đem theo 1 it tiền , phòng khi đói bụng thì bấm điện thoại gọi nhà hàng mang đồ ăn xuống cho mình ,rồi trả tiền cho họ , vì người thân của mình đâu đc vào fòng chờ , chỉ đc vào thăm theo giờ thôi.
    Nhocmilk ơi! thế là khi vào phòng chờ sinh người nhà không được vào à?! Lo quá! cách đây 3 năm mình cũng sinh ở BV này, lúc đau bụng là mình đặt phòng luôn, nên người nhà theo vào trong phòng, đến lúc sinh thì mình sinh phòng sinh gia đình nên lúc nào cũng có người nhà bên cạnh. Giờ nghe bạn kể người nhà không được vao cùng tự dưng lại đâm lo.

Con gái của mẹ:
    0m: 3kg-50; 1m: 4.9kg- 53 :LoveStruc:; 2m: 6.5kg-56m :LoveStruc:; 3m: 7.5kg-59; 4m: 8.6kg-62:Kiss:; 5m: 9.2kg-64; 6m: 9.5kg-66:Smiling:; 7m: 9.8kg-67; 8m: 10kg-69:Worried:; 9m: 10.6kg-69; 10m: 11.2kg-70:Battin ey:; 11m: 11.2kg- 71:Surprise:

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,678 Bài viết

• 760 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trabi
    Nhocmilk ơi! thế là khi vào phòng chờ sinh người nhà không được vào à?! Lo quá! cách đây 3 năm mình cũng sinh ở BV này, lúc đau bụng là mình đặt phòng luôn, nên người nhà theo vào trong phòng, đến lúc sinh thì mình sinh phòng sinh gia đình nên lúc nào cũng có người nhà bên cạnh. Giờ nghe bạn kể người nhà không được vao cùng tự dưng lại đâm lo.
    khi mình nằm trong phòng chờ thì người nhà chỉ đc vào thăm theo giờ thôi , hình như là 12 h , 17h , 20h.Trong thời gian đó mà mình sinh , nếu đăng kí sinh gia đình thì người nhà sẽ đc gọi vào ( hoặc sẽ gọi lên phòng mà mình đặt sẵn gọi người nhà mình xuống).
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 892 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

từ khi có thai đến giờ chưa SA xét nghiệm gì hết huh? 22w có đi 3D chưa?handy hỏi bs coi sao?lần nào khám thai bs cũng kêu mình SA 2D , 32w thì nhờ SA mà mình phát hiện ra đc là nước ối ít hơn tuổi thai đó.
    Lúc 22 tuâ`n mình có siêu âm rồi, từ đó đến giờ chưa siêu âm lại. Mà hôm 32 tuần đi khám, xong bác sĩ hẹn lại 1 tháng sau khám lại, chả nói khi nào cần siêu âm nữa? kỳ cục!
    Màu thời gian tím ngát