TIN TÀI TRỢ.

Bác sỹ Phạm Chi Mai - phó khoa Chẩn đoán Hình ảnh BV PHụ sản Hn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 21.4K Lượt đọc
  • 63 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • 149 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Chào các mẹ!

Mình thấy có 1 bác sỹ rất giỏi mà ko thấy mấy mẹ trong diễn đàn nhắc tới, mình đưa thông tin lên mong nhận được sự góp ý của các mẹ.

- BS Phạm Chi Mai – Phó khoa chẩn đoán hình ảnh BVPS TW. Hiện bác đang làm ở Phòng khám 21 Trung Liệt. Bạn nào đã được bác khám hoặc siêu âm, chữa vô sinh thì cho ý kiến nhé.

Cảm nhận của riêng mình thì thấy bác khám dịch vụ rẻ hơn, siêu âm 4 chiều thì ko giấu nghề (như bác Cường) nên cho cả chồng vào theo. Mà nói thật là ko mệt mỏi như khám ở bác Cường.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,365 Bài viết

• 715 Được cảm ơn

Bác làm những ngày nào, giờ nào hả bạn ơi, thêm nữa, đi siêu âm 4D chỗ bác làm có phải đăng kí trước ko? Đăng kí trước bao lâu thì vừa. Cám ơn bạn nhìu nhìu
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • 149 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Munmin Xem bài viết
    Bác làm những ngày nào, giờ nào hả bạn ơi, thêm nữa, đi siêu âm 4D chỗ bác làm có phải đăng kí trước ko? Đăng kí trước bao lâu thì vừa. Cám ơn bạn nhìu nhìu
    chết, tớ vừa post ở đâu nhầm rồi. ko rõ có bị mod khóa nick vì tội post linh tinh ko nữa.

tớ ko rõ ngày giờ của bác ấy mà cũng ko có số. Nhưng phòng khám của bác ấy thì tớ biết có nhiều giáo sư và bác sĩ giỏi, họ cũng ko quảng cáo, mặt tiền cũng bình thường, đa số khách đến là bệnh nhân quen hoặc người quen giới thiệu thôi.

tớ có tới 1 lần nhưng chẳng thấy ai đăng kí gì cả (tớ ko khám bác ấy). thậm chí ở đó bạn khám xong thì bác sĩ mới hỏi: em mua phiếu khám chưa, chưa mua thì ra mua bổ xung ở quầy nhé. ko mua đi về cũng chẳng ai nói gì vì nhân viên trực thu ngân ko đon đả sao sát lắm. (đấy là tớ đến đấy ngồi quan sát thấy thế) nhưng tay nghề bác sĩ thực tế thì yên tâm là toàn bác sĩ giỏi và họ làm thật chứ ko mạo danh ai cả vì chị tớ cũng làm ở đấy và là thạc sĩ (chị tớ cũng là bs giỏi) nhưng so với các bác ấy thì cũng ko dám thất kính (có cả mấy bác giáo sư già mà, nói tới là kính trọng rồi, ko dám làm gì đâu).

Nói thực tiếc là ở đó các bác ấy còn chẳng có tờ rơi giới thiệu phòng khám, chẳng có giấy tờ gì giới thiệu phòng khám cả. Cứ chỉ làm theo thói quen bệnh nhân tới là khám thôi. Máy móc thì rất hiện đại, giá cả rất bình dân. Chuyên môn thì rất tốt nhưng tư duy quảng cáo và chăm sóc khách hàng theo kiểu dịch vụ thì chưa chuyên nghiệp lắm.

Mẹ nào đến hoặc đã chữa thì comment cho mọi người cùng biết nhé. Mình cảm thấy thực sự muốn làm 1 cái gì đó để quảng cáo cho các bác ấy và cho các mẹ cùng biết để có thêm 1 địa chỉ tin cậy.

Mẹ nó có thể gọi số chị Lý Khoa khám dịch vụ BVPS Hà Nội.- 0982 729 288 cũng làm ở đây để hỏi thông tin về bác Chi Mai hoặc các thông tin khác nhé. Số đt của phòng khám thì chịu khó search vậy, họ cũng có website nhưng lúc này tớ thấy đang bị die nên ko cung cấp cho mẹ nó được.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 699 Bài viết

• 1,140 Được cảm ơn

Mình chuẩn bị đến 12 tuần cũng đang tham khảo để siêu âm cho bé. Cám ơn bạn nhiều
    n431p7
    • 95 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mình cg muốn sa nhưng k biết hnao bsi Mai Sa? Bạn có lịch cụ thể k?
    Bố mẹ yêu con nhiều lắm!
    • 90 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Em cũng đang có nhu cầu khám siêu âm 13 tuần ở bác sĩ Mai. Mẹ nào có lịch cụ thể của bác ấy thông báo giúp em nhé. Em có gọi điện thoại tới phòng khám mấy lần rồi mà vẫn thấy máy bận.
    • 90 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

tớ vừa gọi được rồi, bác sĩ mai làm vào thứ 7. Nếu mẹ nào quan tâm thì đi cùng nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 325 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bs Mai có nói giới tính của con ko mẹ nó? Em đang muốn đi sa ở đâu cho chồng vào & nói giới tính của con. Hôm trước em sa trong viện nên chẳng dám hỏi dù rất tò mò. Hehe

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 90 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lahmo Xem bài viết
    Bs Mai có nói giới tính của con ko mẹ nó? Em đang muốn đi sa ở đâu cho chồng vào & nói giới tính của con. Hôm trước em sa trong viện nên chẳng dám hỏi dù rất tò mò. Hehe

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    hỏi ở viện họ ko nói đâu, nhưng ở ngoài thì được mà. ko nói con trai hay gái nhưng bảo giống bố giống mẹ. Bạn có thể cho chồng vào ngắm cùng đấy. Mình thấy cái siêu âm giới tính thì bình thường, vì tự mình chịu khó quan sát tí cũng nhận ra giới tính của bé qua 4D mà.
    • 76 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Bản thân m khi mang bầu Nhím cũng SA bs Cường, bs Vĩ và đến chỗ cô Mai 1 lần. Cảm nhận thì cô cực kỳ nhẹ nhàng, cẩn thận, còn trình độ thì khi đó m 34w rùi nên cũng chỉ khám xem cân nặng, các chỉ số phát triển thôi nên cũng k bít cô tn. Nhưng chắc cô là phó khoa thì cũng phải giỏi mà.
    • 90 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chimi_xinhxinh Xem bài viết
    Bản thân m khi mang bầu Nhím cũng SA bs Cường, bs Vĩ và đến chỗ cô Mai 1 lần. Cảm nhận thì cô cực kỳ nhẹ nhàng, cẩn thận, còn trình độ thì khi đó m 34w rùi nên cũng chỉ khám xem cân nặng, các chỉ số phát triển thôi nên cũng k bít cô tn. Nhưng chắc cô là phó khoa thì cũng phải giỏi mà.
    mình cũng có cảm nhận ntn, mà mình cũng thấy giá ở chỗ cô ko cao.
    • 34 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

mình cũng khám thai và siêu âm 2 nhóc nhà mình ở chỗ cô Chi mai đây. cô rất nhẹ nhàng và nhiệt tình. tới giờ mình vẫn tới phòng khám của cô để khám mỗi khi mấy nhóc nhà mình có vấn đề gì bởi ở đó cũng có giáo sư Bàng chuyên về Nhi. Nói chugn là 2 nhóc nhà mình từ lúc chửa tới h đều nhờ phòng khám của cô cả. Mình ko tới bệnh viện nên ko biết thái độ ở bv ntn nhưng tới phòng khám thì thấy rất thích.
    • 90 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Tuần này mình có đi khám thai nhưng ko gặp cô Chi Mai. Cũng may mình chỉ khám thai thooi nên mình nhờ BS Lý ở bv phụ sản. Mình toàn khám thai ngoài nên ko biết ở viện các bác sĩ ntn chứ ở phòng khám thì rất nhẹ nhàng. Nghe các mẹ tả ở viện nhiều bs ghê quá nên cũng sợ.
    • 137 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Bạn ơi mình cũng đang có em bé mình muốn khám thai thì gặp cô chi Mai hay cô Chút vào lúc nào, bạn tư vấn cho mình với, nhà mình ở thái hà nên đến đấy cũng rất tiện.
    • 137 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zincoi1212 Xem bài viết
    Tuần này mình có đi khám thai nhưng ko gặp cô Chi Mai. Cũng may mình chỉ khám thai thooi nên mình nhờ BS Lý ở bv phụ sản. Mình toàn khám thai ngoài nên ko biết ở viện các bác sĩ ntn chứ ở phòng khám thì rất nhẹ nhàng. Nghe các mẹ tả ở viện nhiều bs ghê quá nên cũng sợ.
    Bạn ơi mình muốn khám ở cô chi mai hoặc cô chút vì nhà mình ở rất gần phòng khám, bạn tư vấn cho mình với, mình nên khám ở ai cho tốt nhất? Mình muốn nhờ các cô theo dõi lâu dài bạn ạ.
    • 90 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chongmeovochuot Xem bài viết
    Bạn ơi mình muốn khám ở cô chi mai hoặc cô chút vì nhà mình ở rất gần phòng khám, bạn tư vấn cho mình với, mình nên khám ở ai cho tốt nhất? Mình muốn nhờ các cô theo dõi lâu dài bạn ạ.
    Mình thấy các cô đều nhẹ nhàng, nhưng cô Mai thì siêu âm còn cô chút thì hình như ko siêu âm (khám và chữa thôi). Mình siêu âm 13 tuần ở cô Mai còn khám ở cô Chút vì mình cũng định sinh ở bv phụ sản Hn.
    • 9 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các chị ơi. Em mới có bầu dc 8 tuần e cũng muốn khám bsy Cường n mới đọc qua trên web trẻ thơ e sợ lắm.
    Em cũng muốn khám bác sỹ Mai các chị cho em xin địa chỉ phòng khám và số điện thoại cũng như ngày nào cô Mai làm ở phòng khám được không ạ?
    Cho em hỏi thêm giá bao nhiêu? Mỗi lần khám thai chỉ bao gồm siêu âm thôi ạ? Siêu âm mấy D ạ?
    Em cảm ơn các chị ạ!
    The full house
    • 137 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gd-khunglong Xem bài viết
    Các chị ơi. Em mới có bầu dc 8 tuần e cũng muốn khám bsy Cường n mới đọc qua trên web trẻ thơ e sợ lắm.
    Em cũng muốn khám bác sỹ Mai các chị cho em xin địa chỉ phòng khám và số điện thoại cũng như ngày nào cô Mai làm ở phòng khám được không ạ?
    Cho em hỏi thêm giá bao nhiêu? Mỗi lần khám thai chỉ bao gồm siêu âm thôi ạ? Siêu âm mấy D ạ?
    Em cảm ơn các chị ạ!
    tớ vừa siêu âm cô Chi Mai thứ 7 vừa rồi. Còn thăm khám và làm các thủ tục khác thì cô Chút. Tớ thấy 2 cô đều nhẹ nhàng.

Siêu âm thì tùy bạn, nhưng 13 tuần thì nên siêu âm 4D để chẩn đoán dị tật.

Cô Mai làm ở phòng khám 21 trung liệt vào thứ 7 bạn nhé. 043.538.0523 . bạn vào search là ra.
    • 137 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gd-khunglong Xem bài viết
    Em cảm ơn các chị ạ!
    bạn khám cô Mai ở 21 trung liệt. giá mỗi lần khám là 100k còn giá siêu âm 4d là 300 bạn ạ. ĐIện thoại của chỗ cô: 043.538.0523 nhưng tốt nhất bạn nên gọi điện trước để đặt lịch (vì còn nhiều bs nữa). khám thai thì cô Mai ko chuyên mà phải bs sản khác. bạn có thể hỏi nhân viên họ tư vấn cho chọn bs nào theo yêu cầu của bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tình cờ đọc được cái topic này, mình đang mang bầu bé tới tuần 17 rồi. Từ hồi biết có bé tới giờ, toàn siêu âm ở chỗ BS Chi Mai đây. BS Chi Mai làm việc ở PK 21 Trung Liệt 2 ngày/tuần là thứ 3 từ 5h - 7h chiều, thứ 7 thì làm cả ngày từ 8h30 sáng - 6h chiều. Các mẹ cũng không cần phải đặt lịch khám làm gì, đến mua phiếu khám là được. BS Mai được cái rất nhẹ nhàng, hỏi gì cũng đáp, cho biết cả giới tính của con và luôn khuyến khích mang ck đi theo để cùng cảm nhận sự phát triển của con . Còn chi phí siêu âm 2D là 120k, 4D là 300k. Còn khám thai thì là 100k, có BS Chút, Duyên...Tớ biết tới đấy thôi. Các mẹ tìm hiểu thêm nhé!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4