Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bác sĩ Thắng-Viện C (phòng khám ở Tràng Thi)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 17.8K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,627 Bài viết

• 1,319 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em được người quen giới thiệu đến bác sĩ Thắng làm ở viện C, hiện có phòng khám ở Tràng Thi. Bác sĩ này đã đi học ở Pháp về (rất nhiều bác sĩ viện C học ở Pháp về), đang theo dõi thai cho người quen của em. Đã mẹ nào được bác sĩ khám, mổ đẻ vv... chưa, tay nghề ra sao, các mẹ chia sẻ cho em 1 ít kinh nghiệm nhé!Cám ơn các mẹ nhiều lắm:Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,627 Bài viết

• 1,319 Được cảm ơn

Chưa có mẹ nào trên này theo bác sĩ Thắng-viện C này à. Bác sĩ Thắng vừa làm ở Việt-Pháp, vừa làm ở C, có phòng khám ở 73 Tràng Thi thì phải. Chị bạn em giới thiệu cho bác này, có vẻ hâm mộ bác ý lắm thế mà hỏi trên này không thấy mẹ nào biết. Em đang cân nhắc xem có nên theo bác ý không ý mà. Mẹ nào đã từng theo bác này nhớ loa loa cho em biết ý kiến với nha!Tks:Rose:
    • 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi, có phải anh Thắng sinh năm 1978 ko? Số điện thoại di động của Bác sỹ là 0903480686. Mới đi học ở Pháp về được khoảng 4 năm thì phải. Nếu đúgn là anh Thắng này thì em đã có lần nhờ anh ý rồi. Chị confirm lại xem có đúng ko nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,627 Bài viết

• 1,319 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Degiocuondi Xem bài viết
    Chị ơi, có phải anh Thắng sinh năm 1978 ko? Số điện thoại di động của Bác sỹ là 0903480686. Mới đi học ở Pháp về được khoảng 4 năm thì phải. Nếu đúgn là anh Thắng này thì em đã có lần nhờ anh ý rồi. Chị confirm lại xem có đúng ko nhé.
    Bạn ơi, chắc đúng anh Thắng đó đấy, số mobile thì đúng rồi, cũng học ở Pháp về. Nhưng anh ý không phải sinh năm 78 đâu, 73 đấy bạn ạ.
    Bạn đã khám anh ý rồi à? Trình độ thế nào? Có kinh nghiệm gì không, chia sẻ cho mình với!Cám ơn bạn nhiều nhé:Rose:
    • 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thế thì chắc là đúng anh Thắng đấy rồi chị ạ. Lần mang thai lần đâu, em bị sảy thai ở tuần thứ 13, đã nhờ anh Thắng giải quyết hộ, anh Thắng hiền lành, nhiệt tình và em nghĩ là chuyên môn cũng cao vì lần trước anh ý làm cho em cũng sạch sẽ và hiện tại em đang mang bầu lần thứ 2, tuần thứ 22 rồi, hiện tại em ko khám của anh Thắng vì ko biết anh ý có phòng khám riêng. Em cũng đang có ý định nếu đẻ ở viện C thì cũng sẽ nhờ anh Thắng vì nghe nói anh ý cũng mát tay (mới nghe 1 người thôi ạ), nhưng đang băn khoăn ko biết là nếu đến lúc mình đẻ gọi điện anh ý có vào đỡ ko nhỉ? chị thử hỏi lại bạn chị và có gì thông tin cho em nhé. Chị mang thai tuần thứ bao nhiêu rồi ạ??
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,627 Bài viết

• 1,319 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Degiocuondi Xem bài viết
    Thế thì chắc là đúng anh Thắng đấy rồi chị ạ. Lần mang thai lần đâu, em bị sảy thai ở tuần thứ 13, đã nhờ anh Thắng giải quyết hộ, anh Thắng hiền lành, nhiệt tình và em nghĩ là chuyên môn cũng cao vì lần trước anh ý làm cho em cũng sạch sẽ và hiện tại em đang mang bầu lần thứ 2, tuần thứ 22 rồi, hiện tại em ko khám của anh Thắng vì ko biết anh ý có phòng khám riêng. Em cũng đang có ý định nếu đẻ ở viện C thì cũng sẽ nhờ anh Thắng vì nghe nói anh ý cũng mát tay (mới nghe 1 người thôi ạ), nhưng đang băn khoăn ko biết là nếu đến lúc mình đẻ gọi điện anh ý có vào đỡ ko nhỉ? chị thử hỏi lại bạn chị và có gì thông tin cho em nhé. Chị mang thai tuần thứ bao nhiêu rồi ạ??

Theo mình biết, anh Thắng tiếp nhận lại phòng khám của bác sĩ Nguyễn Danh Cường (Mr. Cường đã chuyển ra Điện Biên Phủ) nên phòng khám cũng có đầy đủ 2D,3D,4D thì phải. Mình chưa gặp anh Thắng nhưng nói chuyện qua điện thoại cũng thấy dễ chịu, chịu khó tư vấn chứ không như bác sĩ mình khám trên HG (bác sĩ khá có tiếng, mình hỏi qua điện thoải chẳng trả lời cái gì, lúc nào cũng bảo đến phòng khám, đến phòng khám). Có điều thấy anh Thắng vẫn còn trẻ nên cũng hơi lăn tăn không biết trình độ chuyện môn ra sao, nhưng nghe bạn nói ở trên có vẻ cũng yên tâm nhỉ. Chị bạn mình nội tiết kém, bị hỏng mấy lần, theo anh Thắng đến nay đang có bầu sắp sinh rồi, thấy chị ý bảo anh ý cũng giúp sinh trong bệnh viện đấy, bạn thử nói chuyện với anh ý xem sao. Anh ý cũng đã giúp nhiều bạn bè chị ý sinh con an toàn.

Mình mới được hơn 6 tuần thôi, khám và siêu âm lần đầu ở chỗ khác nhưng nay đang muốn tìm bác sĩ nào nhiệt tình và tin tưởng để theo luôn từ đầu. Để hôm tới đi khám chỗ anh Thắng xem thế nào.
    Có tin tức gì lại trao đổi nhé!
    Chúc 2 mẹ con thật nhiều sức khỏe:Rose: :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,984 Bài viết

• 1,836 Được cảm ơn

Mẹ babykiu đi khám BS Thắng thế nào rùi ạ? Em cũng được người quen giới thiệu BS Thắng siêu âm mà đang phân vân. Tuần 12 em siêu âm ở chỗ BS Cường nhưng bây h tuần 22 định siêu âm ở BS Thắng rùi theo BS í luôn. Chị tư vấn thêm cho em với nhé. Thanks!
    • 315 Bài viết

• 1,236 Được cảm ơn

Mình đang theo khám bác sĩ Thắng - Viện C, mới mở phòng khả́m ở 133 Trần Đăng Ninh - Cầu Giấy. Nghe nói là bs chuyển từ Tràng Thi về.
    Cảm nhận của mình nhẹ nhàng, chu đáo, siêu âm cẩn thận và tư vấn nhiệt tình, động viên khéo.
    Chắc sẽ theo Bs Thắng luôn cho gần nhà, khỏi phải đi xa.
    Phòng khám mới mở chừng 2 tháng, nên chưa thấy đông lắm, không phải chờ lâu.
    • 227 Bài viết

• 259 Được cảm ơn

Mình cũng đang khám ở 133 Trần đăng Ninh, bs Thắng phải nói là rất nhẹ nhàng, giải đáp mọi thắc mắc của mình kỹ lưỡng khiến 2 VC thấy rất yên tâm, vì từ tr tới nay SÂ chỗ bác Cường, rồi bác Chương, bác Thực...chưa chỗ nào làm mình thấy an tâm và vừa ý như chỗ bác Thắng. Thai của mình lại đang có vđ về dư ối và gò sớm nên đc bác cho thuốc uống. Khám chỗ bác Thắng cũng đc mấy tuần nay rồi. Có mẹ nào nhờ bác ấy thủ tục sinh nở thế nào chưa cho mình tí kinh nghiệm với. Tks
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 51 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em xin phép kéo cái topic này lên chút ạ. E mới biết phòng khám của BS Thắng ở Trần Đăng Ninh nhưng chưa vào khám bao giờ. Có mẹ nào siêu âm canh trứng, siêu âm thai ở đó rồi thì cho chị em trên này biết thông tin thêm với. Em thấy phòng khám ghi bên ngoài có cả siêu âm 4D. Nếu phòng khám này mà tốt thì quá hay cho các chị em dưới Cầu Giấy như em, chứ em tập 1 mỗi lần khám thai toàn phải lên phố mệt quá là mệt.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 132 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Nếu mình không nhầm thì cách đây 4 năm mình chuẩn bị sinh, đến PK56HBT được bác sỹ Thắng (trẻ và gầy) siêu âm. Bác sỹ siêu âm rất cẩn thận và nhẹ nhàng và bảo mình là nhập viện ngay vì còn ít ối quá. Sau này đứa bạn mình làm y tá viện C hỏi lại mình là ai siêu âm và yêu cầu nhập viện, khi được biết là bs Thắng bạn ấy bảo "anh Thắng thì ổn rồi, anh ấy chuyên môn tốt lắm". Mà đúng là khám ở PK56 thì phải là các bác sỹ trưởng phó các khoa và các bác sỹ giỏi thôi. Mẹ nào dự định theo bs Thắng thì cứ yên tâm.
    • 777 Bài viết

• 3,161 Được cảm ơn

Bác sĩ chỉ khám ở 133 Trần Đăng Ninh thôi hả các mẹ, lại xa nhà mình quá!!!!!!!!!!!
    ÔM TA RÊ, TÚT RA RÊ, TU RÊ XOA HA

kOaUp7

qp1Op7
    • 112 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Nhà tớ lôi cái này lên, các Mẹ share cho tớ ít thông tin nhé ! Chiều nay tớ định ra 133 Trần Đăng Ninh khám phụ khoa thử xem thế nào. Nếu ổn thì nhờ Bs Thắng giúp vụ sinh ở C luôn thể.
    kXaYp7
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,518 Bài viết

• 845 Được cảm ơn

Anh Thắng là chồng của cô bạn mình, anh ấy nhẹ nhàng và chuyên môn tốt đấy.
    Mình thì lần sinh đầu tiên trước khi sinh có siêu âm anh ấy một lần hihi, lần này thì mình chưa vì mình ngại là chồng của bạn.
    Mình nghĩ mẹ nào khám anh Thắng là yên tâm rồi.
    • 112 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Cám ơn MẸ Ke'smom nhiu nhiu. :Rose:Chiều nay tớ qua đó xem thế nào vì cũng gần VP.
    kXaYp7
    • 112 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Tớ đã khám bs Thắng 133 Trần Đăng Ninh và KL là ko tiếp tục đến đó khám nữa.
    Tớ khám phụ khoa vì khí hư ra nhiều. Ấn tượng đầu tiên là bs Thắng ko mặc áo bs mà mặc thường phục nên tớ cứ tưởng ông chồng nào đang đợi vợ trong PK ấy chứ. Đến kh i bs Thắng bảo tớ sang phòng bên cạnh thì tớ mới bit đấy là bs Thắng. :RaisedEye
    Sau khi khám PK cho tớ thì bs Thắng chỉ KL là có ít khí hư nhưng quan trọng là bs nói thai của tớ mới 22w mà CTC đã ngắn, mềm và mở đút lọt ngón tay. Do đó, tớ có nguy cơ sảy và sinh non. :Crying:
    Đối với tớ điều này thật khủng khiếp. BS Thắng nói phải nghỉ ngơi, giữ gìn và theo dõi cẩn thận. BS ghi đơn thuốc, E bé y tá tự động gói thuốc vào và bảo của C hết 130K (công khám và 20v No spa), 2 tuần sau khám lại.
    :Crying:
    Tớ rất hoang mang và mất ngủ cả đêm. Hôm sau tớ ra Vietlife khám lại của bs Bùi Sương (nguyên GD BV PSHN) thì đc khám cẩn thận và tư vấn chu đáo. BS Sương KL là CTC của tớ có hở nhưng ko đến mức nghiêm trọng như bs Thắng đã nói, có chút ít VLT, cho đơn thuốc và hẹn khám lại sau 1 tháng.
    Hqua tớ mới s.âm mốc 22w, bác Thực nói CTC của tớ có hở nhưng dài 39mm, ko ngắn như bs Thắng đã nói.
    Đấy là cả quá trình lo lắng của tớ.
    Túm lại là cho dù bs Thắng giỏi cỡ nào thì việc làm cho thai phụ hoang mang là hoàn toàn ko nên. Và cách làm việc qua loa ở 133 Trần Đăng Ninh thật tệ.
    Tớ từ bỏ ngay ý định tiếp tục theo khám và nhờ bs Thắng làm HSS ở viện C.
    Chúc Các Mẹ có bệnh tìm đc bs chu đáo, đừng để phải hoang mang, lo lắng như tớ nhé !
    kXaYp7
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đang theo khám ở chỗ Bs. Thắng (133 Trần Đăng Ninh ) đây. Bs. Thắng khám và tư vẫn rất cẩn thận và nhiệt tình. Nhân viên của Bs Thắng cũng thế. Mình thấy yên tâm khi theo khám ở đây, mình được 12w rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 159 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ cho minh hỏi chỗ anh Thắng có siêu âm canh trứng ko va giờ làm việc ntn cho mình biết với . Cảm ơn các mẹ nhiều
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 79 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi orchid74 Xem bài viết
    Các mẹ cho minh hỏi chỗ anh Thắng có siêu âm canh trứng ko va giờ làm việc ntn cho mình biết với . Cảm ơn các mẹ nhiều
    Phòng khám mở từ 16h đến 19h các ngày trong tuần. T7, CN thì ssớm hơn. M rất yên tâm ki kKha ở đây. Bs có canh trứng b ạ!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 34 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Nghe các mẹ khen BS Thắng mà mình cũng muốn qua chỗ phòng khám này quá. Nhưng tưởng ở 73 Tràng Thi thì còn gần chỗ mình, giờ chuyển xuống tận Trần Đăng Ninh lại xa chỗ mình quá. Híc mình hơn 12 T rồi đang rất hồi hộp chờ xem bé trai hay gái đây. BS Thắng xem giới tính có chuẩn ko các mẹ?
    ĐT: 0969053486/ 0985052075
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2