TIN TÀI TRỢ.

Bác Sĩ Tạ Thị Xuân Lan ở Viện C chữa vô sinh có ai biết không ạ

• 5 Lượt chia sẻ
  • 9.66K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 47 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Chào cả nhà! Em có đứa em gái lấy chồng đã 3 năm nay nhưng chưa có em bé. Thấy có người mách bác sĩ Tạ Thị Xuân Lan. Ở Liễu Giai cũ nay là Văn Cao Ba đình Hà Nội chữa vô sinh có tiếng lắm, mình xem ở trên WTT rất nhiều trang mà không thấy nói đến bác sĩ này vvậy có ai biết thông tin về bác sĩ naỳ chia sẻ cho mình với. Cảm ơn các mẹ đã xem tin và chia sẻ với mình

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 103 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn vào topic này tham khảo thêm thông tin nhé.
    https://www.webtretho.com/forum/f96/bs-ta-xuan-lan-vien-c-21539/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trước đây, mình đã theo chị Lan được 3 năm chữa vô sinh. Ngày đó, mình được chẩn đoán là BTDN. Mình làm IUI 6 lần không được và cứ mỗi lần làm IUI thì lượng thuốc tiêm vào người lại tăng thêm. Lần 6 làm IUI thì mình đã tiêm đến 45 ống Puregon (mỗi ống tương đương 50 đơn vị).

Mình cũng hỏi chị là ngoài nguyên nhân BTDn thì còn nguyên nhân nào khác không mà em IUI mãi không được?

Chị Lan bảo không có gì, chẳng qua chỉ là chưa trúng thôi.

Tuy nhiên, đợt mình theo chị Lan thì có chị Mai siêu âm ở đó. Chị Mai đã gặp riêng mình và bảo rằng trứng của em có vấn đề và em nên vào viện theo bác sỹ Tiến.

Mọi người có biết sao không. Mình vào nhờ bác Tiến, viện trưởng C. Bác mắng cho một trận không ra gì, mặc dù bác nổi tiếng là người nhẹ nhàng. Sau khi cho mình làm xét nghiệm lại thì bác bảo chị Lan quá lạm dụng thuốc, ai lại cho bệnh nhân tiêm đến 45 ống. Kết quả xét nghiệm cho thấy mình bị suy buồng trứng nặng, chất lượng trứng không tốt.

Khi mình siêu âm lại phần phụ tại PK 56 thì bác sỹ siêu âm bảo với mình là có vài người chữa chỗ chị Xuân Lan đã bị mất kinh đấy. Uống thuốc các kiểu mà 2 năm vẫn không có kinh để làm.

Sau đó bác sỹ bắt mình nghỉ 6 tháng, không thuốc men gì hết.

Bây giờ bác Tiến tìm ra nguyên nhân là do vỏ trứng mình quá dày, vì thế phải làm IVF.

Nếu mình theo chị Lan thì không biết còn IUI đến bao giờ?

Sợ thật.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)