E chào cả nhà, e mới tham gia Dd lần đầu, e có vài điều cần chia sẻ mong bác sĩ và các mẹ giúp e với ạ.
Năm.nay e 25 tuổi, mới kết hôn được 4 tháng, chu kỳ kinh của e đều 30 ngày, chỉ trước tết bị rối loạn khoảng 2 tháng thôi, chu kỳ kinh cuối của e là ngày 8/8/2016 dương lịch, e và ck có qh cũng rất mong có e bé, trước khi ckk tháng này bắt đầu e có thử que nhưng đều 1v, sau trễ kinh 3 ngày e thử que lên 2v, 1 đậm, 1 mờ, những ngày sau e thử que nhiều loại khoảng 10 que rồi đều 2v đậm, e có các triệu chứng. Hơi buồn nôn, nhạy cảm với thức ăn, buồn ngủ, đau bụng dưới râm ran, ngực lúc đầu đau nhiều giờ đau ít nhưng vẫn to hơn bình thường, e trễ kinh 1 tuần đi siêu âm đầu dò lần đầu ngày 13/9/2016 bác sĩ đầu kết luân:
Td thai sớm trong lòng tử cung, ys chưa có, dap 45mm, có khối echo kt 5.5mm, bác sĩ sa nói ngi có thai hơn 50%, qua bs sản phụ khoa kết luận bảo e đã có thai, thai dc 6 tuần nhưng chưa có phôi thai, hơi chậm phát triển nếu chu kỳ kinh đều, cho e thuốc sắt và vitamin uống, hẹn 1 tuần tới khám lại xem có phôi thai chưa? Nhưng e tính theo ckk cuối phải 5t2ngay, tháng rồi e suy ngõ nhiều, lo lắng sợ trứng rụng trễ nên thụ thai chậm, e thấy bên trái hình siêu âm có một hạt nhỏ, ko biết đó là túi thai hay sao? Liệu e chính xác có thai mấy tuần rồi ạ, có bị Tntc ko, thai như vậy có chậm pt ko ạ, e lo quá, vì chưa đến ngày Sa, mong các mẹ tư vấn giúp e với. E cảm ơn