TIN TÀI TRỢ.

Xử lý các vết thâm đen sau khi sanh ?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 101K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 112 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

em sanh ( sanh mổ ) duơc 3 tuan roi, các vết thâm đen ở nách, cổ và đường đen ở bụng vẫn còny nguyên, và chổ ấy vẫn đen sì xấu quá. Tắm kỳ cọ kô ăn thua gì cả. Chị nào có kinh nghiệm chia sẻ giúp. mỗi khi chăm sóc bé là ra mồ hoi ( mà có mùi nũa chứ, trứoc khi sanh em đâu có ) có cáh nào trị chứng " hách trong nôi" này không các chị !

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 61 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Bạn mới mổ được 3 tuần thì chưa hết đâu, ngày trước mình cũng thế. Mình gần 5 tháng mới hết các vết đen, khi tắm đừng kỳ mạnh quá không có bị xước đấy.
    • 1,004 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi GIA KHANG Xem bài viết
    em sanh ( sanh mổ ) duơc 3 tuan roi, các vết thâm đen ở nách, cổ và đường đen ở bụng vẫn còny nguyên, và chổ ấy vẫn đen sì xấu quá. Tắm kỳ cọ kô ăn thua gì cả. Chị nào có kinh nghiệm chia sẻ giúp. mỗi khi chăm sóc bé là ra mồ hoi ( mà có mùi nũa chứ, trứoc khi sanh em đâu có ) có cáh nào trị chứng " hách trong nôi" này không các chị !
    NGhe cô Tuyết nga chỉ là lấy phèn chua nướng trên bếp điện , khi thấy cục phèn có màu trắng đục là phèn chín , giã nhỏ bỏ vào hũ bôi vào nách ngày 3-4 lần tùy theo mồ hôi ra nhiều hay ít , bạn tử xem .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đã bị khóa
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 106 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bạn mới sinh được 3 tuần thì các vết đen vẫn còn nguyên là phải rồi. Kỳ cọ cũng ko ăn thua đâu phải khoảng 6 tháng sau thì các vết đó mới nhạt đi tùy cơ địa từng người có người thì nhanh hơi có người lại chậm hơn chút ít. Còn người có mùi hôi là do cơ thể tiết sữa nuôi con người nóng bức mồ hôi ra nhiều lại sinh em bé vào mùa hè nên mới có hiện tượng đó. Bạn chịu khó vệ sinh cơ thể lau ti, nách thường xuyên sẽ dễ chịu hơn. Khi chuyển sang mùa đông mình nghĩ tình hình sẽ được cải thiện hơn nhiều
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 248 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

CHo mình tham gia với, mình sinh bé đã dược 9 tháng rùi nè, vậy mà cũng còn ... đen thui. Xấu tệ!
    Mình tính dùng lotion nhưng không biết loại nào thích hợp và ... mau tác dụng .Hehehe!!!!!!!!
    Mẹ nào có ý định giống mình không đây? Xin hãy cùng tìm hiểu và mách nhau với.
    • 158 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Ôi,
    Em cũng vẫn tắm gội hằng ngày. Mồ hôi thì lúc nào cũng thấy có. Nằm điều hòa mà vẫn túa mồ hôi, nhất là lúc căng sữa thì nóng như cái lò, quạt phe phẩy dưới chân mà nách, lưng với cổ thì ướt đẫm.
    Bực nhất là trước thì kô sao, từ khi sinh xong mồ hôi mùi thật là kinh dị. AX nhà em kêu ghê lắm, nhưng kô biết làm thế nào cả. Huhu
    • 85 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

----------------
    Bạn đợi thêm ít bữa nữa rồi lấy bông tẩm cồn 70 độ, lau đi lau lại các vết thâm đen ở bụng nhé, các vết đó mờ đi và thậm chí còn bong ra nữa đấy! K/n hồi xưa đi khám sau sinh 2 tháng ở Tràng An đấy, có bà bác sĩ già chỉ cho mình, về lau mấy lần thấy cái vết đen ở trên bụng bay sạch, gần như mất hết luôn! Chúc các mẹ sớm láy lại làn da nõn nà của mình nhé.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,760 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ cu Ỉn Xem bài viết
    ----------------
    Bạn đợi thêm ít bữa nữa rồi lấy bông tẩm cồn 70 độ, lau đi lau lại các vết thâm đen ở bụng nhé, các vết đó mờ đi và thậm chí còn bong ra nữa đấy! K/n hồi xưa đi khám sau sinh 2 tháng ở Tràng An đấy, có bà bác sĩ già chỉ cho mình, về lau mấy lần thấy cái vết đen ở trên bụng bay sạch, gần như mất hết luôn! Chúc các mẹ sớm láy lại làn da nõn nà của mình nhé.
    Sinh xong bao lâu thì mới làm được thế hả bác, em cũng mới sinh được 2 tuần, bụng như miếng thịt trâu vừa bèo nhèo vừa đen xì, hu hu.
    Hạnh Phúc Của Mẹ Là Khi Các Con Cười
    Mẹ Yêu Lắm Hai Chàng Trai Bé Nhỏ Của Mẹ
    • 1,152 Bài viết

• 3,257 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ cu Ỉn Xem bài viết
    ----------------
    vậy chỗ đó có làm duoc ko?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 220 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

tớ đi spa đăng ký xông hơi, tẩy da chết, đắp rong biển. Tiền đắp vào có khác, bụng đỡ đen hẳn. Chắc làm khoảng 2,3 lần thì sẽ trắng lại.
    Chỗ đấy thì tớ cũng chưa kịp soi gương đâm chả biết đen trắng thế nào. Vì có bao giờ nhìn đến đấy đâu. thế cũng phải tân trang lại chỗ đấy ạ?
    • 1,260 Bài viết

• 287 Được cảm ơn

ôi mấy cái vụ đen đen đấy là do da bị thẫm mầu do sắc tố da xuống thời gian vài tháng sau sẽ hết ấy mà các mẹ vội gì khi vừa sinh xong,thử làm theo cách bôi cồn của mẹ Cu Ỉn xem sao,mai tớ cũng làm thử,tở chả sợ vì sinh được 1 tháng 9 ngày rồi , mà có cho con ti đâu lo gì..

Còn mẹ 201045 ơi chỗ đấy chẳng bao giờ đuợc phép bôi gì mà k đuợc chỉ định của BS , nhạy cảm nhất vùng đấy mà mẹ nó hỏi chi kỳ lạ ...
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 214 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Không biết khoảng bao lâu thì cái sọc đen dọc bụng nó biến mất hả các mẹ, em bị một sọc thâm dày phải đến hơn 5mm ấy chứ.
    • 40 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình thấy sinh xong rồi ai cũng bị chuyện này nhỉ?
    • 53 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Lúc có bầu mình cũng bị thâm ở nách, nhưng sau khi đẻ khoảng 1 tháng (đẻ mổ) vết thâm tụ hết. Mẹ nó cứ yên tâm nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em nghe nhiều người nói là mình dùng nghệ (nghệ vàng hay nghệ trắng càng tốt) sẽ mau hết thâm mà làm cho da đẹp nữa, có đúng không hở các mẹ?

Với lại em tưởng lúc có bầu bị nóng mới hay ra mồ hôi chứ, sinh xong cũng vẫn còn bị nóng và ra nhiều mồ hôi ạ? Em sắp vỡ chum rồi, ngày nào cũng ra mồ hôi đầm đìa, nằm ngay cái quạt, máy lạnh, mà cũng bị ướt hết áo. Tưởng là ác mộng sẽ chấm dứt sau khi sinh con chứ, huhuhu...
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

con bạn em đẻ mổ, 6 tháng rồi mà kêu vẫn bị thâm, không biết phải làm sao? Em lo quá vì cũng đang định có em bé, như thế thì xấu chết. Đặc biệt là cái chỗ bên dưới ấy các chị ạ.

Chị Ruavic đi spa ở đâu thế ạ? Đắp cái gì hả chị, có em kinh nghiêm với có gì em bảo con bạn em đi trước, thấy tình hình nay em lo lắng quá!!!
    • 168 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Các vết thâm-nám-rạn là hiện tượng thường thấy sau khi sinh, chúng để lại cho các mẹ rất nhiều bất tiện nhất là về mặt thẩm mỹ. Các mẹ có thể dùng cách như sau : mua gừng và nghệ về rửa sạch để nguyên vỏ, đập giập sau đó ngâm với rượu với tỉ lệ 0,3kg gừng 0,3 kg nghệ và 1 lít rượu ngâm từ khi mang thai tháng thứ 6 là tốt nhất, để sau khi sinh có thể dùng được luôn (nghệ, gừng ngâm với rượu càng lâu càng tốt vì khi đó nghệ và gừng tiết ra nhiều tinh chất hơn ngâm với thời gian ngắn) Sau khi sinh các mẹ bôi ngày 2-3 lần sau khi ăn no.
    Rượu gừng sẽ giúp đánh tan mỡ bụng, còn có thể giải cảm, vệ sinh cơ thế. Nghệ có tác dụng liền các vết sẹo RẠN và mờ các vết thâm nám, giúp da trắng sáng. Ngoài ra kết hợp với phương pháp trên các mẹ có thể rang muối nằm hàng ngày và quấn đai muối nóng sẽ giúp cho bụng săn chắc-nhanh chóng lấy lại vóng dáng như trước khi sinh. Kết hợp với nghệ gừng các mẹ có thể sử dụng tinh chất dầu, mặt nạ thuốc bắc để massage da mặt, massage toàn thân giúp cho da trắng sáng-massage bụng bằng tinh dầu vừng...vv không chỉ giúp liền sẹo, giảm căng thẳng các cơ, giải tỏa stress,liền sẹo rạn mà còn giúp tư cung co hồi tốt ( một trong những cách giảm cân hiệu quả nhất sau sinh sinh ). Bên cạnh đó các mẹ nhớ cho bé bú nhiều và bú ngay sau khi sinh ra, cho bé bú cũng giúp tử cung của mẹ co hồi tốt và đem lại cho bé nguồn dinh dưỡng quý giá. Chúc các mẹ tự tin, khỏe mạnh và xinh xắn bên ông xã và bé yêu
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 85 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

em nghe ngoạI em chỉ nếu sinh mà nách có mùi thì lấy dầu nước xanh sứt lên rồi hơ than,mẹ nào bị thử làm coi sao vì em không có hôi nên không có làm không biết có tác dụng không.
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 9 năm
    • 662 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Mình đọc sách thấy có chỉ làm mờ vết nứt, thâm đơn giản bằng cách bôi lòng trắng trứng gà lên để khô sau đó rửa sạch bằng nước lạnh. Làm mỗi ngày các vết thâm sẽ mất. Để sinh xong mình thử xem sao.
    Cảm ơn Phật Trời đã ban cho con một thiên thần nhỏ!!!
    Thiên thần của ba mẹ ăn ngoan, ngủ ngoan nhé con!!! yêu con lắm lắm!!!
    • 967 Bài viết

• 544 Được cảm ơn

vết thâm đen do rạn trên bụng thì fai chờ nội tiết hết dần dần thì nó sẽ hết thâm, chứ mới 3 tuần sao mà hết được, vết thâm giữa bụng thì nó sẽ hết dần, vết rạn xung quanh sẽ k còn đen và chuyển sang mầu trắng, còn muốn hết hẳn thì fai đi cấy da thôi
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2