TIN TÀI TRỢ.

viêm loét lưỡi và họng sau khi sinh

• 0 Lượt chia sẻ
  • 881 Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,832 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

cả nhà giúp em với ạh,e có người chị sau khi sinh được chừng 2 tháng thì bị viêm loét vùng lưỡi và họng,có rất nhiều đóm trắng,rùi đỏ,bọng mủ bên trong,không ăn uống gì được vì đau rát,tới bệnh viện thì bác sỹ khám và cho thuốc uống điều phản tác dụng cả,vì ở quê hay cử sau khi sinh thì ko được vệ sinh miệng bằng bàn chải và kem đánh răng,chỉ được vệ sinh miệng bằng nước ấm thôi ạh,với lại chị e cũng bị viêm xoang mũi e có đọc các tài liệu rồi nhưng chưa tìm ra được phương án tốt nhất,hiện giờ do ko ăn uống gì được nên mẹ thì gầy và ko có sữa cho con bú,thấy thương em bé wá các chị có ai đã từng bị hoặc có người thân bị như vậy chưa ạh,tư vấn jùm e với :Angel::Angel::Angel:
    Đường đi khó không phải vì ngăn sông cách núi . Mà khó vì lòng người ngại núi e sông

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,098 Bài viết

• 291 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có nhiều lý do :
    _ Stress
    _ Thiếu vitamin ( thường là bổ sung PP,C )
    _ Nhiễm nấm ( cái này thì phải uống thuốc diệt nấm Candida )
    _ Cơ địa hay bị hoặc di truyền
    _ Nóng nhiệt

• 3,098 Bài viết

• 291 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tùy theo bác sĩ điều trị chẩn đoán,loét vì nguyên nhân nào thì điều trị thuốc nào.Bác sĩ cho thuốc không tác dụng thì có thể chị bạn bị stress do thức đêm hay mệt mỏi sau sinh + bé quấy.nếu thế thì thư giãn là liều thuốc hữu hiệu nhất.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,832 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

e nghe nói thường thì bị thiếu vitamin B,C,do ảnh hưởng của viêm xoang mãn tính
    với lại thời tiết dạo này oi bức có thể do bị nấm nhưng ko biết các loại thuốc đặc trị này có ảnh hưởng gì đến bé hay hok vì lúc này đang trong thời kỳ cho con bú
    Đường đi khó không phải vì ngăn sông cách núi . Mà khó vì lòng người ngại núi e sông
    • 1,832 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

èo tìm mỏi mắt luôn vẫn chưa tìm ra được phương án tốt nhất:Nottalkin::Nottalkin::Nottalkin:
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 1,547 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

thử uống nước cam + bột sắn hay mướp đắng xem sao?
    Con cái là duyên trời định <3
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,832 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

thanks chị:Battin ey:
    • 5,194 Bài viết

• 1,917 Được cảm ơn

Tớ nghĩ là do quan niệm sau sinh ko vệ sinh răng miệng cẩn thận + cơ địa đã từng bị + ăn uống sau sinh kiêng khem quá .
    Thử bổ sung vitamin = ăn nhiều rau: mùng tơi, đay, khoai tây, su su, bí bầu....
    Uống nhiều nước.2l + 1l sữa tươi.
    Ăn hoa quả - bưởi
    Bột sắn quấy thành chè
    :Smiling:
    bong-horz HUESjQG HUESp7

9HRiRt89HRip7
    • 1,832 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Axon_Edwards Xem bài viết
    Tớ nghĩ là do quan niệm sau sinh ko vệ sinh răng miệng cẩn thận + cơ địa đã từng bị + ăn uống sau sinh kiêng khem quá .
    Thử bổ sung vitamin = ăn nhiều rau: mùng tơi, đay, khoai tây, su su, bí bầu....
    Uống nhiều nước.2l + 1l sữa tươi.
    Ăn hoa quả - bưởi
    Bột sắn quấy thành chè
    :Smiling:
    hị hị đang trong tình trạng đau rát mí cái đó đâu có xơi đc chị ui