TIN TÀI TRỢ.

Thắc mắc: ăn gà rán để giảm cân sau sinh, hiệu quả rõ rệt, nhờ các bạn tư vấn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.83K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 198 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Em gái mình năm nay 26 tuổi, mới có một cậu con trai đầu lòng kháu khỉnh, nhưng lúc mang thai em tăng cân khủng khiếp, giờ đã gần 1 năm mà em nặng đến 80kg( em cao có 1m56) trong khi trước đây chỉ có 50kg. Nó muốn giảm cân lắm, cũng đi học này học nọ, nhưng vô ích. Đợt rồi chả biết nghe ai nói, hay học ở đâu, mà cứ Big C mua về một đống đùi gà đông lạnh, ngày nào cũng rán lên ăn 3 bữa, không ăn cơm, ăn thêm rau thôi. Thế mà giảm nhanh chóng được 4 5 kg trong có 1 tuần. Em cũng hoang mang về tình trạng của nó lắm. Cảm giác không yên tâm. Ăn nhiều đồ rán như thế nhẽ ra phải tăng cân chứ, ko tốt đúng không các chị em. Có ai có kinh nghiệm chưa? cho mình xin ý kiến với với cả có gây ra stress, căng thẳng mệt mỏi không? vì nhiều lúc thấy nó cũng cáu gắt và không vui vẻ thoải mái như bình thường.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 156 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Đấy là giảm cân theo phương pháo Low carb bạn ạ, bạn gôgle sẽ ra rất nhiều thông tjn về phương pháo này
    eNortjKzUjK0MDU0NVKyBlwwFZAC0w,,34
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 124 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

Ăn lowcarb thôi mà, có gì mới mẻ đâu.
    Ăn kiểu đó thì có người hợp, có người ko. Nhưng nói chung là để quyết tâm theo Lowcarb đến cùng là hơi bị mệt đấy, vì thói quen ăn uống của người VN hoàn toàn đối lập với Lowcarb.
    Em của bạn xem ra thừa cân khủng khiếp thật, ko kiểm soát ăn uống lúc bầu bí đây...

Đối với cá nhân mình, đã từng thử LC 2 lần nhưng ko trụ nổi, vì bị hoa mày chóng mặt & ko cưỡng nổi những bữa ăn bên ngoài. Thế nhưng khi mình quay trở về ăn kiêng truyền thống kết hợp tập Pilates, Yoga, cardio thì rất hiệu quả, vừa khỏe vừa đẹp.
    Nếu em của bạn muốn nghiên cứu kỹ về các loại giảm cân thì nên vào web thể hình, chuyên trang về các kiến thức giảm, tăng cân & quan trọng là vẫn khỏe & đẹp.
    Chúc thành công nhé.
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Rê, Tu Rê Soa Ha

Con cầu trời khấn phật cho mẹ con con được bình an 9 tháng 10 ngày
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Rê, Tu Rê Soa Ha

Little Honey
    mWxlp7

Big Boy
    efcpp7

Our Love
    yvMzm8
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 198 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Cảm ơn 2 bạn nhé, công nhận là nó ăn uống đến mức tăng cân khùng khiếp thật. Mình 40 rồi, có khi cũng lowcarb giảm cân nhỉ các mẹ nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,111 Bài viết

• 1,748 Được cảm ơn

mình cũng low carb nhưng đúng là ko chịu nổi. chế độ ăn người Việt rất khó kiên trì để theo. Mình theo mà bị đói rã người vì ko bít ăn gì mà ko có tinh bột. ăn thịt mỡ ko thì đc vài bữa thôi. sau đó ớn lắm. còn bún phở mì... ngon thì lại có tinh bột. mình theo thì ko giảm đc kí nào mà chỉ đứng cân thôi. sau đó mình bỏ lun. chịu thua.
    Sau đó mình uống Lishou 1 viên từ sáng tới chiều ko bít đói là gì lun. tối ăn mì gói mà ko cảm giác lun. hóm au nghỉ ko uống. mình uống cách ngày. 3 ngày cân thì xuống 1 kí đấy. thôi sợ các cách giảm cân ... ép người lắm. hại sức khỏe. cứ ăn uống điều độ và tập thể dục. Khỏe người dẻo dai. nói dễ làm khó đấy. hic
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 198 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

công nhận với bạn bigbabe là tập thể dục và ăn uống điều độ là tốt nhất, nhưng với những người béo quá thì chỉ như thế giảm cân quá chậm mà nhiều khi lại ko kiểm soát được mình tìm hiểu về lowcarb rồi, cơ mà vẫn băn khoăn thế thì lượng cholesterol nó đi vào thì tính sao
    • 86 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Do mẹ nó nhịn được tinh bột đấy vì mẹ nó không ăn cơm mà. Thế nên nó mới giảm nhanh. Như tớ đây này uống thuốc giảm cân nên chẳng muốn ăn gì thế là nó giảm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng giảm cân nè, vẫn ăn bình thường nhưng có kế hoạch đàng hoàng chứ k kiên lắm đâu, sau 2 tháng mình giảm 5kg, bi giờ đang cố gắng giảm 5kg nữa, chia sẻ vối đứa bạn nó cũng giảm cân mà da thì căng bóng, mình tự ti quá, chia sẻ cho nó mà da mình bình thường, da no căng mịn , hix hix
    • 656 Bài viết

• 385 Được cảm ơn

Theo mình biết thì ăn low-carb trong thời gian dài có thể gây nguy cơ gan nhiễm mỡ, lượng choresterol tăng và tăng nguy cơ sỏi thận... vì vậy mẹ nào có ý định ăn low-carb thì nên tìm hiểu thậtkỹ nhé. Ngoài ra cũng nên ăn thêm rau xanh để tránh táo bón và bổ sung vitamin.